[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

phuongan

Xe điện
Cụ Phỗng new em vừa search xem con Suzuki RGV nó trông như thế nào, vì thời bọn em thấy nổi con FX đỏ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đọc là bạn với cụm từ "ngồi ị thì lị đằng sau..." nên đoán thế, chứ cụ ấy có hifi đâu mà bảo "thằng" bạn thế, có mà "ngồi ì ra..." :))
Vậy là mợ đọc sót còm cụ Phỗng new tán nhân viên shop và đối tác Thụy Điển rồi.

Marance

Xe tăng
Thêm chuyện xe cộ:
Trời rét năm 2009, trong cái lạnh tê tái của mùa đông, mấy cậu bạn học cùng cấp 3 rủ nhau nhậu nhẹt, cuối cùng, bọn em hẹn nhau ở thịt chó Chiếu Hoa (Nguyễn Khang).
Tuổi đang thanh niên nên uống cũng húng, ngồi nhậu thì mãi chưa biết say, nhưng no bụng nên cả hội giải tán.
Từ Cầu Giấy về Giải Phóng em chạy qua đường Xã Đàn, đến đây chắc rượu mới ngấm vào dạ dày nên say quá, vừa chạy xe mà ngủ luôn cả trên xe.
Bỗng xoảng 1 cái, em thấy xe em đâm vào 2 cô gái sang đường, rồi em cũng ngất đi, mọi người đi đường lấy điện thoại của em và gọi điện thoại cho người thân đến đến xử lý.
Em tỉnh dậy với vài vết khâu trên cằm, vài vệt xước xát trên tay, chân, mặt.
Công an đến lập biên bản, xe wave của em cũng mang về phường, sau đó bị chuyển ra bãi lưu xe của các phưpng tiện vi phạm giao thông.
Sau vài ngày, công an phường Thái Hà gọi lên làm việc, 2 cô gái kia không chấp nhận đền bù dù sức khỏe họ không sao, chỉ có hỏng phương tiện. Dường như công an thời đó chắc cũng muốn "hoa hồng" của em. Cực chẳng đã em cũng nhờ 1 chú bên PVĐ, sau nửa ngày thì có thông tin hòa giải với 2 cô gái kia, sau đó tiếp vài ngày em nộp tiền và ra bãi bốc xe về. Wave biển Rùa, Không Thất Phát Lộc (0786); chính chủ nhưng quả đâm xe đó là tai nạn giao thông duy nhất, mãi đến năm 2018 em mới bán đi.
Giờ vẫn nhớ và có tuổi nên rút kinh nghiệm sâu sắc, giờ thấy đám trẻ ranh chạy láo là y rằng xe nó vừa qua là em chửi thầm - cho dù ngày xưa mình cũng đểu như nó...😂

Pose xong lại nhớ 1 phase nữa ah.

Đúng hôm sinh nhật em (2004), lại uống rượu khi gọi đủ 2 mâm nhậu.
Ăn uống no say ở quán gì trên ngõ Tây Sơn, cả đội chạy trên 4 5 con xe phi về ngã tư Kim Mã + Gi Văn Minh (hình như Chợt Nhớ Kraoke).
Lại sẵn rượu trong người, cả đám gầm rú chạy ngoài đường, có đánh võng, vạt vỉa tóe lửa đàng hoàng...và lại Rầm (nhưng em không lái vì bận ngồi đằng sau ngủ, do không phản xạ được nên lại phải vào viện Saint Paul gần đó để sơ cứu y tế.
Rượu trong người vẫn nhiều, nren em cũng không thấy đau, khi y tá khâu có hỏi cần gây tê không, em "không" và sau đó cảm nhận từng cái chọc của kim qua da.
Nằm ngược sáng với ánh đèn trần, em vẫn thấy cô y tá trắng trẻo, mắt trong. Cô ấy còn hỏi sao ông uống lắm thế, khâu ntn mà không đau à?!
Chuyện vớ vẩn vài câu, nhắm mắt vì đau vài lần chọc kim khâu, em lại nhớ ra trong túi áo vest có cái máy ảnh du lịch Sony T7 của công ty, móc máy ra và lịch sự xin chụp mấy kiểu ảnh kỉ niệm sinh nhật lần thứ 20.
Ồi, tuổi trẻ và mới ở quê ra phố sao nó sĩ diện thế không biết!

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Vụ bị dừng xe mắc kẹt ở giữa đường tàu khi tàu sắp qua em thấy mọi người hay giải thích là bị ma làm, kiểu như che mắt che tai, để không thể nghe lẫn nhìn được gì, cứ mơ hồ như trong một màn sương mờ ảo...

phuongan

Xe điện

angkorwat

Xe điện
Chuyện qua rồi nên em mới đùa. Đọc cái câu này buồn cười quá :))
Trộm vía mà cổ bị sảy thật, thì cụ tính đền thế nào?
Lúc ấy cô ấy cũng sợ và cuống nên mới túm em mà bắt đền. Chứ biết đền cái gì :)) . Không lẽ lại phải đền cái bụng cô ấy. Mợ HB xé xác em ngay 🤓

Phỗng new

Xe điện
Cụ Phỗng new em vừa search xem con Suzuki RGV nó trông như thế nào, vì thời bọn em thấy nổi con FX đỏ.
Úi giời em vừa sợt, giờ giá đắt thế 8-x
Vậy là mợ đọc sót còm cụ Phỗng new tán nhân viên shop và đối tác Thụy Điển rồi.
Em xin mợ. Mợ cho em vào black list cái :(

Mimeo

Xe điện
Nói thật, những cô gái em quen cô nào cũng có bàn tay nhỏ và đẹp. Có những cô trông rất xinh xắn những nhìn đôi tay xấu xấu là em "lạnh lùng bỏ đi không nói" ngay. Không hiểu sao 😐
Em cũng bị ấn tượng và hay để ý bàn tay người đối diện cả zai lẫn gái đây. Nhưng em lại thích bàn tay dày dặn ấm áp, ngón hơi bụ bẫm xíu, đầu móng tay tròn tròn cơ. Thế nên tay ai mà cầm có cảm giác vững chãi là mê chữ ê kéo dài :D

Thời nay, các cô gái sửa khuôn mặt thì dễ, body cũng tập tành vài tháng cũng ngon, nhưng riêng đôi bàn tay thì e là khó sửa :) có chăng cải thiện bằng dùng kem dưỡng trường kỳ thôi :P

Mợ Trang biết xem tay cho em hỏi, phải chăng đường chỉ tay qua năm tháng cũng ít nhiều có sự thay đổi đúng ko ạ?

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng bị ấn tượng và hay để ý bàn tay người đối diện cả zai lẫn gái đây. Nhưng em lại thích bàn tay dày dặn ấm áp, ngón hơi bụ bẫm xíu, đầu móng tay tròn tròn cơ. Thế nên tay ai mà cầm có cảm giác vững chãi là mê chữ ê kéo dài :D

Thời nay, các cô gái sửa khuôn mặt thì dễ, body cũng tập tành vài tháng cũng ngon, nhưng riêng đôi bàn tay thì e là khó sửa :) có chăng cải thiện bằng dùng kem dưỡng trường kỳ thôi :P

Mợ Trang biết xem tay cho em hỏi, phải chăng đường chỉ tay qua năm tháng cũng ít nhiều có sự thay đổi đúng ko ạ?
Tay em từ bé vất vả, mà cũng do gen nữa nên ngón tay vừa ngắn vừa to, lại thô ráp, cũng phơi nắng nhiều nên mới ngoài 30 mà đã có tàn nhang, đồi mồi, thêm ko trắng nữa nên nhìn như tay cụ bà u60. Thôi may sao lấy dc ck mợ ah, chứ như các cụ nhìn tay với nhìn mặt để chọn gấu thì chắc e sắc ế ạ

angkorwat

Xe điện
Tay em từ bé vất vả, mà cũng do gen nữa nên ngón tay vừa ngắn vừa to, lại thô ráp, cũng phơi nắng nhiều nên mới ngoài 30 mà đã có tàn nhang, đồi mồi, thêm ko trắng nữa nên nhìn như tay cụ bà u60. Thôi may sao lấy dc ck mợ ah, chứ như các cụ nhìn tay với nhìn mặt để chọn gấu thì chắc e sắc ế ạ
Bàn tay người lao động từ nhỏ thì nó lại đẹp kiểu khác mợ ạ. Ế làm sao được🤓. Tùy cách nhìn của từng người thôi. Đây là em đang nói chuyện cách nhìn của riêng bản thân em. :))

MuathuHN252

Xe lăn
Bàn tay người lao động từ nhỏ thì nó lại đẹp kiểu khác mợ ạ. Ế làm sao được🤓. Tùy cách nhìn của từng người thôi. Đây là em đang nói chuyện cách nhìn của riêng bản thân em. :))
Vâng, tay e đã ngắn xong lại còn chẳng bao giờ để móng, nghĩ là ko để móng tay cho nó sạch, với cả cũng quen việc ko để móng rồi, giờ cứ nuôi dc mấy tuần xong ngồi rảnh rảnh nghịch nghịch lại làm nó gãy hết. Nhìn tay cũng hơi chán đời nhưng tự an ủi là mình may mắn lấy dc ck rồi nên kệ ạ.

Mimeo

Xe điện
Bàn tay như vậy là hay lam hay làm đấy mợ. Mà đã hay làm thì nghĩa là thạo việc, chăm chỉ, khéo lo toan vun vén. Ko chỉ riêng mợ đảm đang khâu nấu nướng bánh trái, mà em cũng để ý nhiều người thân, hàng xóm, bạn bè đồng nghiệp đủ cả xung quanh rồi.

Lấy nhau là cái duyên số rùi. Cô giáo dạy lớp yoga hiện tại em bây giờ, khá xinh xắn vì đường nét khuôn mặt nhỏ nhắn trẻ trung. Ngày xưa chị ấy thích ông anh rể của chồng em lắm lắm. Nhưng anh í cũng chỉ giữ mqh bạn bè, lại chọn chị gái chồng em để yêu và làm vợ. Trong khi đặt lên bàn cân về nhan sắc, gia cảnh, học thức.... thì ai cũng thấy là cô giáo kia trội hơn hẳn.

Thế nên, để mà ngắm thì cụ nào cũng thích bông hậu, hốt gơn 3 vòng bốc lửa, nhưng bảo có gan rước về làm Gấu ko thì còn lâu mới dám ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đường chỉ tay có thay đổi không? Theo quan sát của em là có và thay đổi nhiều nhất ở bọn trẻ con. Người lớn có thay đổi nhưng ít.

Mimeo

Xe điện
Đường chỉ tay có thay đổi không? Theo quan sát của em là có và thay đổi nhiều nhất ở bọn trẻ con. Người lớn có thay đổi nhưng ít.
Vâng. Chắc là sau giai đoạn dậy thì thì cơ bản đường chỉ tay sẽ ổn định hơn, ít thay đổi mợ nhỉ.

angkorwat

Xe điện
Bàn tay như vậy là hay lam hay làm đấy mợ. Mà đã hay làm thì nghĩa là thạo việc, chăm chỉ, khéo lo toan vun vén. Ko chỉ riêng mợ đảm đang khâu nấu nướng bánh trái, mà em cũng để ý nhiều người thân, hàng xóm, bạn bè đồng nghiệp đủ cả xung quanh rồi.

Lấy nhau là cái duyên số rùi. Cô giáo dạy lớp yoga hiện tại em bây giờ, khá xinh xắn vì đường nét khuôn mặt nhỏ nhắn trẻ trung. Ngày xưa chị ấy thích ông anh rể của chồng em lắm lắm. Nhưng anh í cũng chỉ giữ mqh bạn bè, lại chọn chị gái chồng em để yêu và làm vợ. Trong khi đặt lên bàn cân về nhan sắc, gia cảnh, học thức.... thì ai cũng thấy là cô giáo kia trội hơn hẳn.

Thế nên, để mà ngắm thì cụ nào cũng thích bông hậu, hốt gơn 3 vòng bốc lửa, nhưng bảo có gan rước về làm Gấu ko thì còn lâu mới dám ;))
Em thì 3 vòng bằng nhau cũng được nhưng tay phải đẹp =)) =)) =))

angkorwat

Xe điện
Vâng. Chắc là sau giai đoạn dậy thì thì cơ bản đường chỉ tay sẽ ổn định hơn, ít thay đổi mợ nhỉ.
Chỉ tay thì những đường chính sẽ ít thay đổi. Còn những đường phụ sẽ thay đổi theo năm tháng cuộc đời.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thì 3 vòng bằng nhau cũng được nhưng tay phải đẹp =)) =)) =))
Tay đẹp kiểu nhỏ nhắn thuôn dài như ý cụ thì không thể nào 3 vòng bằng nhau được - một người 3 vòng bằng nhau cho hay 😂.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Đây gọi là "xúi trẻ con ăn mứt gà sáp", nát nhà cụ ý trước khi nát người mất thôi :-s. Các cụ đồng đội thế này thì chết dở [-(.
Không. Em khác nhiều cụ , kệ để cc ấy thả ga đi mợ .. mấy khi đc các cố vấn tận tình chỉ bảo. Giúp bớt đi tính nhút nhát cho em.