[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

MuathuHN252

Xe lăn
E lại lôi còm của cụ lên xem "duyên" của thớt này có tái khởi không ??! E toàn tàu ngầm từ vài Vol trước bắt đầu từ seri truyện của cụ hay mợ nào toàn kể truyện đi bộ đi làm về trời tối quá dãy trọ hay khu công nghiệp ở bên Gia Lâm thì phải??! E thấy Vol 7 là rực rỡ đông khách, Vol 8 mở hàng cũng đông, có vài cụ nick lão Làng của thớt trở lại, và e quan sát xuất nhiều nick đi bộ và xe đạp vào thớt, chắc vào hóng chuyện chiến đấu & fin TLTC của cụ angkorwat và hành trình chuẩn bị, chuyến đi của cụ Xe nội lước, chuyện đời sống thường ngày, chuyện ship cá, chuyện pháo xe, chuyện tay chân đẹp của các mợ All ..vv và mây mây e không tag hết được. Đề nghị các nick mới vào xem kể 1 câu chuyện Tâm linh của mình trải qua, chứng kiến, được nghe kể lại ... Để mọi người luận cho nó tâm linh ạ. Nhân ngày cuối tuần chả có chuyện gì e chém ẩu mong cụ mợ dụng vâng e, nếu vui thì cho e xin chén cho nó chênh vênh ạ ;)
0khéo nhiều ng mời dịu quá lại say ngất ngây đó cụ

MuathuHN252

Xe lăn
Vâng say cuối tuần cũng được ạ, ngủ ngon chả nghĩ gì, đến trưa sau tỉnh cũng đc.
Nhiều khi muốn say còn ko được ấy chứ. Thấm thoắt lại cuối tuần rồi.

angkorwat

Xe điện
Thì cũng giống thớt Úc của cụ HẤP NẶNG thôi mà. Cụ lập đi, bọn em người quen người lạ bên này sang tiền hô hậu ủng rầm rộ luôn :D
Cụ này nhát thật. Chém bên này thì ầm ầm. Mở một thớt về Fin thì : Em chịu thôi". 😂

Hoàng Trang

Xe ngựa

Hoàng Trang

Xe ngựa
E lại lôi còm của cụ lên xem "duyên" của thớt này có tái khởi không ??! E toàn tàu ngầm từ vài Vol trước bắt đầu từ seri truyện của cụ hay mợ nào toàn kể truyện đi bộ đi làm về trời tối quá dãy trọ hay khu công nghiệp ở bên Gia Lâm thì phải??! E thấy Vol 7 là rực rỡ đông khách, Vol 8 mở hàng cũng đông, có vài cụ nick lão Làng của thớt trở lại, và e quan sát xuất nhiều nick đi bộ và xe đạp vào thớt, chắc vào hóng chuyện chiến đấu & fin TLTC của cụ angkorwat và hành trình chuẩn bị, chuyến đi của cụ Xe nội lước, chuyện đời sống thường ngày, chuyện ship cá, chuyện pháo xe, chuyện tay chân đẹp của các mợ All ..vv và mây mây e không tag hết được. Đề nghị các nick mới vào xem kể 1 câu chuyện Tâm linh của mình trải qua, chứng kiến, được nghe kể lại ... Để mọi người luận cho nó tâm linh ạ. Nhân ngày cuối tuần chả có chuyện gì e chém ẩu mong cụ mợ đừng vang e, nếu vui thì cho e xin chén cho nó chênh vênh ạ ;)
Em đề nghị cụ hp78 lập vol 9 mới cho đúng mạch tâm linh :D. Còn thread này để cụ Xe nội lước đăng ảnh Phần Lan và các cụ mợ rủ nhau ọp ẹp cho đúng mạch ạ.

phuongan

Xe điện

DurexXL

Xe lăn
Vạn sự do duyên, cả cõi ảo lẫn cõi thật cụ ạ. Em biết cái thớt tâm linh này từ đời đầu cơ, cái dạo mà có cụ gì kể có bà cô chết hóa thành quỷ cứ cười "hé, hé, hé" ý. Quả "hé hé hé" đấy chắc lão DurexSSL nhớ. Dạo đó em ít chém, với lại thấy cậu chuyện đó có vẻ "phét" quá nên em ko theo dõi thớt nữa.

Em biết đến OF từ 2006 và đến 2007 thì lập nick, tuy nhiên toàn tàu ngầm theo dõi các cao thủ chém. Thời đó công nhận nhiều cao thủ giờ ẩn dật đi đâu hết rồi. Bẵng đi một dạo em ít vào nên sau đó quên bố pass với email nên phải lập nick mới.

Đúng dạo lập nick mới thì cũng bắt đầu thấy có một nick hay xuất hiện, avatar nom rất nữ tính quyến rũ nhưng lời văn lại rất đanh thép. Nhiều lần định thò tay quote bài tương tác nhưng sợ cái sự đanh thép nên lại phải dừng tay phím. Cho đến một lần cách đây vài năm thì phải, hôm đó rượu về biêng biêng vào OF lại nhìn thấy cái avatar đó, tức mắt ko chịu nổi mượn rượu lấy can đảm quote bài buông một câu "Mợ ơi mợ có thể thay cái váy ngắn hơn, hoặc bỏ hoa ra rồi kéo cái váy nó cao lên chút được không?". Mợ ý không những không phản hồi cái yêu cầu rất chính đáng đó của em mà mợ ý "ghét" em luôn.

Từ đó, thi thoảng mợ ý lại phang em nhiều câu búa bổ. Rồi đến một hôm em thấy cái thớt này (Vol.7) nổi liên tục, tò mò vào xem thì mới biết mợ ý là thầy mo của thớt, xem tay xem chân các kiểu. Thế là inbox nhờ xem rồi bị mợ ý "đếm" cố nhân, nhưng cũng từ đó mà em ở lại gắn bó với thớt này, chém gió phần phật với các cụ/mợ một cách rất vui vẻ.

Đấy, cụ thấy mọi sự nó đều đến từ một chữ "duyên" chưa?
Thớt đó là Thớt khơi mạch đầu tiên cho dòng Thớt Tâm linh này kéo dài từ 2018 đến nay đấy ạ

Cụ có bà cô chết oán hóa lệ quỷ đó là Cụ vivu80 thì phải ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thớt đó là Thớt khơi mạch đầu tiên cho dòng Thớt Tâm linh này kéo dài từ 2018 đến nay đấy ạ

Cụ có bà cô chết oán hóa lệ quỷ đó là Cụ vivu80 thì phải ạ
Nick cụ ấy bay màu rồi ạ.

Xe nội lước

Xe container
Em đề nghị cụ hp78 lập vol 9 mới cho đúng mạch tâm linh :D. Còn thread này để cụ Xe nội lước đăng ảnh Phần Lan và các cụ mợ rủ nhau ọp ẹp cho đúng mạch ạ.
Em vừa về xem.
Em muốn làm cho mọi ng thấy vui chút. Hôm nay cũng là muốn chộp nhiều cho tự mình bị lôi cuốn theo mình mà đỡ buồn thôi.
Em sẽ rút kn . Mai ko chộp lên đây nữa..

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cô gì mà ko biết ôm ấp vỗ về , dỗ nó rồi mới dạy làm sao nó giỏi..
Em phán phát cũng chuẩn luôn..😆
Gặp em thì em chưa mắng cho to đầu là may, ở đấy mà ôm ấp, vỗ về với dỗ dành 😂.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em vừa về xem.
Em muốn làm cho mọi ng thấy vui chút. Hôm nay cũng là muốn chộp nhiều cho tự mình bị lôi cuốn theo mình mà đỡ buồn thôi.
Em sẽ rút kn . Mai ko chộp lên đây nữa..
Em với các cụ mợ góp ý nhiều rồi: cụ mở nguyên 1 thread, chia sẻ hành trình từ khi bước lên máy bay... Nhiều người muốn tìm hiểu về cuộc sống thường ngày/ môi trường/ giáo dục/...ở nước ngoài lắm chứ. Cơ mà thật lạ là cụ để ngoài tai. Giờ cụ mở thread đi, đảm bảo đắt như tôm tươi.