[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Yeuaibaygio

Xe container
Đây là các cụ xưa kể thì em trần thuật lại thôi ạ. Chứ ở nhà ngoại em, bà ngoại em sinh nhiều con, cũng có bác em mất khi mới sinh mà hỏi bà em là chôn bác ở đâu còn chả nhớ :( nên em nghĩ cũng tùy gia đình thôi cụ ạ.
Ngày xưa toàn đẻ rơi đẻ vãi, có sa sẩy thì có khi chỉ chôn góc vườn góc ruộng thật ấy Mợ.

Ông bà ngoại em sinh giai đoạn 1911 - 1915 mà có 9 người con, còn sa sẩy chắc tương đối. Em nhớ hồi ông ngoại em còn sống kể chỉ phải mời bà mụ đỡ đẻ cho bà ngoại lần đầu, còn những lần sau toàn ông đỡ đẻ cho bà luôn. Đến lúc nhỡ cậu thứ 9 tầm đầu những năm 1960 (cậu em mất gần 20 năm rồi) thì ông bà không muốn sinh nữa vì đông con đói ăn, nên bà ngoại em mới uống cái nước rỉ sắt rỉ đồng gì đó :( (chắc nghe truyền mồm thời đó), mà thai vẫn phát triển, cậu 9 em sinh ra bị hơi thiểu năng không lấy vợ được nhưng vẫn sinh hoạt bình thường, lao động được và nói chuyện tốt, nhớ hết anh em họ hàng con cháu.

ZynZyn

Xe lăn

Fd79

Xe tải
Các cụ mợ bàn chuyện số học rôm thế. Ngày trẻ em cũng máu cờ bạc lắm nhưng tính đến nay thì mới đánh đề và lô đúng 2 lần: 1 lần ăn và 1 lần đứt, lần đứt nặng hơn lần ăn nên lỗ to. Có vẻ em ko hợp với môn số má này.

Có một đêm hồi trước dịch, em mơ rõ mồn một ko hiểu nguyên nhân nào mà bà xã bị tử hình 8-x. Đích thân em ngồi khai vào cái tờ gì như kiểu lý lịch của bx bao gồm ngày tháng năm sinh, ngày tháng năm thi hành án =)) . Tỉnh dậy mồ hôi vã như tắm nhưng các con số trong mơ thì nhớ mồn một.

Thế là sáng sớm mò lên TVV ăn sáng cà phê xong làm bộ Vietlot với full các bộ số trong mơ, hí hửng chờ kết quả để khoe với vợ, nhưng kết cục là chả đc cái giải rút nào. Ko biết là hôm đó mà táng lô với đề thì có ăn ko vì em quên ko check kết quả xổ số.

Dại nữa là đi kể với bx lúc ăn cơm, tí nữa thì bị ném cái bát vào mẹt :))
Nếu ko liên quan đến số học ( số đó không về) theo như phổ thông sẽ có người luận là do cụ có mong muốn "thay mái" nên nó vận vào giấc mơ, sory e fun tí ko phải cụ bỏ qua :))

Phỗng new

Xe điện
Hôm đấy Cụ ăn món gì mà máu liều lên cao thế :))
Cụ Phỗng cứ thử ko kể nhưng rồi bị Gấu phát hiện ra mà xem, lúc đó thêm tội giấu giếm thì ko chỉ bát đâu mà xoong chảo cũng đc làm vũ khí thực chiến lắm 🤣

Ấy là em nghe các bà vợ của đội nước mắm hâm chia sẻ lại như thế :P
Em chả việc gì phải sợ để mà ăn cái gì cho nó liều cả, các mợ cứ suy từ việc nhà mình ra mà suy đoán thế là ko ổn :)) Nhà em nc mắm lúc nào mà chả phải đun sùng sục nóng hôi hổi, ko nóng rừng rực lên là bà gấu biết tay em ngay, đùa với nhà chùa sao đc.

Có cái việc này đúng là ko nên kể với bx vì nó tế nhị, nhưng vì cay cú do cả ngày cứ mải tưởng tượng trúng VL gần 150 củ to thì mình tiêu gì chơi gì...nên mới buột mồm kể lại thôi :))

Phỗng new

Xe điện
Nếu ko liên quan đến số học ( số đó không về) theo như phổ thông sẽ có người luận là do cụ có mong muốn "thay mái" nên nó vận vào giấc mơ, sory e fun tí ko phải cụ bỏ qua :))
Em hỏi thực cụ nhá, cụ trả lời thật chân thành xem là đã có bao giờ cụ có ý nghĩ đấy chưa nào, dù là thoảng qua?
Ngay trong mơ mà cũng ko dám mơ, thì đúng là "giấc mơ con đè nát cuộc đời con" :))

Marance

Xì hơi lốp
Cụ cứ đánh từ 00-99, kiểu j cũng ăn;));));))
Câu nói chuẩn nhất trong ngày đây rồi. Đề 100 số thì trúng 1 số, giả sử nếu trúng em mới gỡ được 80%. 20% còn lại cụ bù hỗ trợ em nhá.
Còn nếu trượt thì...

ZynZyn

Xe lăn
Cụ hỏi oánh con j thì chắc chắn ăn, e mách cho cụ thôi, còn lãi lời e đâu chịu trách nhiệm ;));));))
Câu nói chuẩn nhất trong ngày đây rồi. Đề 100 số thì trúng 1 số, giả sử nếu trúng em mới gỡ được 80%. 20% còn lại cụ bù hỗ trợ em nhá.
Còn nếu trượt thì...

cuhaifus

Xe container
Nếu cụ đánh cụ sẽ đánh con gì ạ? Em chưa hiểu ra 😀😀😀
Em từ trước đến giờ ngày nghĩ hoặc xảy ra chuyện gì thì đêm ngủ hay mơ chuyện liên quan đến ấy. Kiểu như có 1 chi tiết đặc biệt ban ngày thì đêm não nó phát triển lên thành thêm 1 câu chuyện nữa. Và khi nào ngủ em cũng mơ. Ngủ trưa cũng mơ 😆😆😆
Nếu đánh chắc chắn đánh 080 mợ ạ, nhưng lại ko đánh mới buồn

cuhaifus

Xe container
Thật sự là để chơi cạn tàu ráo mán với giấc mơ ấy thì chiều nay em nghĩ loanh quanh hai con 50 và 30 thôi.

3 càng thì 950, 250, 750, 030, 430, 630

quánh thêm 79 97 nữa cho đẹp :">
Done!

Bigmoto

Xe container
Ngày xưa toàn đẻ rơi đẻ vãi, có sa sẩy thì có khi chỉ chôn góc vườn góc ruộng thật ấy Mợ.

Ông bà ngoại em sinh giai đoạn 1911 - 1915 mà có 9 người con, còn sa sẩy chắc tương đối. Em nhớ hồi ông ngoại em còn sống kể chỉ phải mời bà mụ đỡ đẻ cho bà ngoại lần đầu, còn những lần sau toàn ông đỡ đẻ cho bà luôn. Đến lúc nhỡ cậu thứ 9 tầm đầu những năm 1960 (cậu em mất gần 20 năm rồi) thì ông bà không muốn sinh nữa vì đông con đói ăn, nên bà ngoại em mới uống cái nước rỉ sắt rỉ đồng gì đó :( (chắc nghe truyền mồm thời đó), mà thai vẫn phát triển, cậu 9 em sinh ra bị hơi thiểu năng không lấy vợ được nhưng vẫn sinh hoạt bình thường, lao động được và nói chuyện tốt, nhớ hết anh em họ hàng con cháu.
Nói chuyện các cụ ngày xưa sinh đẻ cũng nhiều ly kỳ. Nhà mẹ em thấy kể Bà ngoại cũng rơi một Dì - em gọi là bà Dì - mất từ ngày còn bé nên cũng chẳng biết chôn ở đâu nữa.
Còn bác - anh trai cả của mẹ em cũng suýt rơi. Ngày bé bác bị Thủy đậu, ăn khắp người rồi cũng xỉu đi. Mọi người tưởng đi rồi, chuyển ra góc vườn sau nhà để chuẩn bị làm các thủ tục hậu sự. Đến chiều mang áo quan về ra chuẩn bị liệm thì lại thấy bác ngồi dậy, tay cứ cạy các nốt thủy đậu ăn. Thế là bác thoát lưỡi hái thần chết. Ơn giời đến giờ U90 mà bác vẫn khỏe mạnh, minh mẫn. Giờ nghỉ hưu ở nhà vẫn vui thú ruộng vườn và là chủ tich hội CCB ở địa phương :)
Do di chứng bệnh Thủy đậu mà Bác bị rỗ khắp người, kể cả mặt. Trước em cứ hay trêu, bác rỗ lởm chởm thế này mà Bá cũng yêu được, bác lại cười khà khà...rỗ có giá của rỗ đấy, đừng đùa :))

Fd79

Xe tải
Em hỏi thực cụ nhá, cụ trả lời thật chân thành xem là đã có bao giờ cụ có ý nghĩ đấy chưa nào, dù là thoảng qua?
Ngay trong mơ mà cũng ko dám mơ, thì đúng là "giấc mơ con đè nát cuộc đời con" :))
Dạ thoáng qua thì không tâm tư nhiều lắm, e nghĩ phải tâm tư nhiều nên mới thành câu chuyện trong mơ như vậy ;)