[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Phỗng new

Xe điện
"Có đợt em cafe chém gió với 1 tay Thụy Điển (đối tác của vợ) sang VN lần đầu, xong đưa him lên cầu vượt Xuân Thủy đứng ngắm đường. Rồi em quay sang nhìn thật sâu vào đôi mắt hắn: "Do you love me? You have two options: love me or jump off this footbridge". Thằng chả sợ quá, ôm chặt lan can, đứng trên đó hơn tiếng đồng hồ ko chịu đi xuống :))" - Em phản ánh sự thật tiếp nối câu chuyện ở cửa hàng thời trang bên Mỹ của cụ :)).
:)) :)) :))
Hỏng, hỏng to rồi ông giáo ạ. Em gây thù chuốc oán sâu nặng quá rồi :))
Mợ cho em vào bờ lách lít của mợ khéo còn sung sướng hơn :))

Xe nội lước

Xe container
Chỗ cụ Lước ở yên bình vắng vẻ nhỉ, nhưng có vẻ hơi buồn.
Cụ thử ngâm cứu mở quán trà đá ghế nhựa chém gió ở sân chung cư, khuấy động hội dân bắc Âu trầm lặng lâu nay xem sao, khéo ăn tiền :D

Có đợt em cafe chém gió với 1 tay Thụy Điển (đối tác của vợ) sang VN lần đầu, xong đưa him lên cầu vượt Xuân Thủy đứng ngắm đường. Thằng chả đứng trên đó hơn tiếng đồng hồ ko chịu đi xuống :))
Em thấy vắng lặng lắm..dự kiến 1 số thứ sẽ khiến mình khá buồn và căng đó cụ..
Dân cư thưa, em ở ngoại ô cách lõi tp 3 ,4 km nên càng vắng.
Vh khác biệt .
Tiếng chưa có gì để nói.
Tìm bạn khó đấy.
Cái giật mình đầu tiên nó đến sáng nay. V em bảo : trưa anh tự lấy bánh và ...ra nướng, xong anh rửa bát đi.. hơn 25 năm rồi em chưa 1 lần nấu ăn cho mình, chưa giặt cho mình và chưa rửa cái bát nào..
Cv ở VN nó căng kiểu khác ..nhưng em từ khi ra trường toàn chỉ tay 5 ngón, tính việc nơi bàn trà..giờ đây quay lại làm cu li..nhặt tiền lẻ. Bọn trẻ con khi lớn ko biết có hiểu ..vì chúng mà anh bố phải cố không ?.
Nhìn quanh .khác ở nhà..máy giặt phải ra phòng giặt. Máy rửa bát ko có. Rb lau nhà không... lượn ra ngoài vắng tanh 4 bề đó cụ.
Sáng 5h thấy màn hình có cuộc gọi nhỡ..gọi về VN thì 1 em bên VN nói : anh đi em tiếc quá, anh ở nhà quyết việc giúp em thì có phải tuần qua ae mình trúng phát nửa tỏi ko ?..quay sang cu con khoe : chúng con đi nhặt vỏ lon từ hôm sang đc gần 10 EU rồi bố . Khen nó mà tê hết cả lòng..
Rồi lại nhớ ..nhớ lắm ...ở VN đó .
Ban đầu là vậy. Phải đối diện thôi cụ . Cầu cho may mắn sớm hoàn thành nghĩa vụ em lại muốn đc về tìm nơi Ecopak..

Chỉnh sửa cuối:

chilatamthoi

Xe tải

Cao tốc đó ạ

Ga tàu loại nhỏ..cccm nhìn đc ko. Lái tàu là 1 pn rất trẻ và xinh đẹp.
1 tàu nữa em ko kịp chụp..cũng 1 pn xinh đẹp lái.
Chẳng hay nơi cụ đến là Thành phố nào của PL ạ. Chả là em cũng có người nhà bên đó.

Phỗng new

Xe điện
Em thấy vắng lặng lắm..dự kiến 1 số thứ sẽ khiến mình khá buồn và căng đó cụ..
Dân cư thưa, em ở ngoại ô cách lõi tp 3 ,4 km nên càng vắng.
Vh khác biệt .
Tiếng chưa có gì để nói.
Tìm bạn khó đấy.
Cái giật mình đầu tiên nó đến sáng nay. V em bảo : trưa anh tự lấy bánh và ...ra nướng, xong anh rửa bát đi.. hơn 25 năm rồi em chưa 1 lần nấu ăn cho mình, chưa giặt cho mình và chưa rửa cái bát nào..
Cv ở VN nó căng kiểu khác ..nhưng em từ khi ra trường toàn chỉ tay 5 ngón, tính việc nơi bàn trà..giờ đây quay lại làm cu li..nhặt tiền lẻ. Bọn trẻ con khi lớn ko biết có hiểu ..vì chúng mà anh bố phải cố không ?.
Nhìn quanh .khác ở nhà..máy giặt phải ra phòng giặt. Máy rửa bát ko có. Rb lau nhà không... lượn ra ngoài vắng tanh 4 bề đó cụ.
Sáng 5h thấy màn hình có cuộc gọi nhỡ..gọi về VN thì 1 em bên VN nói : anh đi em tiếc quá, anh ở nhà quyết việc giúp em thì có phải tuần qua ae mình trúng phát nửa tỏi ko ?..quay sang cu con khoe : chúng con đi nhặt vỏ lon từ hôm sang đc gần 10 EU rồi bố . Khen nó mà tê hết cả lòng..
Rồi lại nhớ ..nhớ lắm ...ở VN đó .
Ban đầu là vậy. Phải đối diện thôi cụ .
Em hiểu!
Cắn răng vượt qua thôi cụ, lúc nào buồn lên đây chém gió là hết ngay. Vì tương lai con em chúng ta, cười to lên nào :)) :)) :))

chilatamthoi

Xe tải
Đây là ngoại ô Tampere đó cụ..tp đông thứ 2 PL mà nhìn vắng vậy đó ạ.
Vâng Cụ. Vậy là cháu em nó cách chỗ Cụ tầm 200 con dao quăng nữa Cụ ợ.
P/S: PL dân cư ít, đất đai rộng. Cụ cứ thỏa sức thi triển tài năng ạ :))

angkorwat

Xe điện
Sang nước ngoài dùng dc định vị và gg map ko cc nhỉ? E chưa đi bh. Qua e ngủ sớm và giờ mới lội đọc cái sự phiêu lưu của cụ Xe nội lước mà vừa thấy thương vừa thấy phục cụ ấy. Chúc mừng cụ đã đoàn tụ với gia đình ạ!
GG map thì ở đâu cũng dùng tốt mợ ạ. Ngoài TQ ra thì các nước phần đa đều dùng. Mợ đi khắp thế giới được, chỉ cần có smartphone và đủ sóng 4G. Đường xá, tiếng tăm là mợ chém được tuốt. Chẳng sợ bố con thằng nào.😂

honda acura

Xe điện
Em khó tả . Ảnh chụp khi mặt trời chưa lên.. Tâm trạng thì ko nhớ ngôi nhà, ko nhớ bạn bè chỉ nhớ 1 vài ae thân tín. Và nhớ nhiều về khu Ecopak .
này mà thèm chén trà hay đĩa nòng nợn thì phải làm sao

Xe nội lước

Xe container
Cụ nói này làm em nghĩ quá. thân Nam Tử Việt mà sau 2 năm ko kiếm nổi đĩa nòng nợn ở bắc Âu thì thật là nên chọn cây thông bạch dương bé bé như ngón cái .treo quách cái cổ ...chân lên cho xong cụ nhỉ 🤣🤣

MuathuHN252

Xe lăn
GG map thì ở đâu cũng dùng tốt mợ ạ. Ngoài TQ ra thì các nước phần đa đều dùng. Mợ đi khắp thế giới được, chỉ cần có smartphone và đủ sóng 4G. Đường xá, tiếng tăm là mợ chém được tuốt. Chẳng sợ bố con thằng nào.😂
Vâng.Em cảm ơn cụ ạ. Vậy bây giờ chỉ cần cbi tiền và thời gian thôi cụ nhỉ?
Cụ nói này làm em nghĩ quá. thân Nam Tử Việt mà sau 2 năm ko kiếm nổi đĩa nòng nợn ở bắc Âu thì thật là nên chọn cây thông bạch dương bé bé như ngón cái .treo quách cái cổ ...chân lên cho xong cụ nhỉ 🤣🤣
Bên ấy có lợn rừng ko cụ? Nào e qua lập team đi săn đê

Hoàng Trang

Xe ngựa
Món này bên Đức cộng đồng châu Á đông vào cửa hàng Á vẫn mua được lòng sống về tự luộc. Còn Phần Lan đất rộng người thưa thì em nghĩ hơi khó tìm.

angkorwat

Xe điện
Không có giấy phép săn bắn, cảnh sát phạt bỏ bu.
Bên đó luật pháp nó không như bên mình. Thằng F1 nhà em mua cái xe đạp để đi đưa báo cũng phải báo đồn cảnh sát và tòa thị chính thành phố. Nghe cũng lạ😂

angkorwat

Xe điện
Chỗ cụ cộng đồng người VN không nhiều. Nên kiếm được mấy thứ đó không dễ đâu. Khéo vì đĩa longlon mà đi tù thì hơi phí =))=))=))

Phỗng new

Xe điện
Món này bên Đức cộng đồng châu Á đông vào cửa hàng Á vẫn mua được lòng sống về tự luộc. Còn Phần Lan đất rộng người thưa thì em nghĩ hơi khó tìm.
Sao phải khổ. Đất nó rộng mà thưa thế, cho bọn phường mấy đồng dựng lấy mấy cái chái lên mà nuôi nhợn lấy nòng ăn chứ.

MuathuHN252

Xe lăn