[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

aeiouy

Xe đạp
em còn làm quạt gãy vì tha vào sịt nước
xong mụ vợ rình cho đồng nát rọn sạch
tiếc cái national chính hãng japan. nặng trịch. chậy êm đềm như lời ru :D
Nhà cháu vẫn giữ cái quạt 7 màu này, cách quạt làm bằng đồng, công nhận nặng nhưng chạy êm và gió rất mát.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bực nhỉ! Mợ thử xông tinh dầu/trầm/thắp hương...trong nhà xem có át đc cái mùi đấy ko?
Em sợ mấy cái mùi hoá chất này hơn cụ ơi. Kể cả trầm tự nhiên em cũng không thích đốt trong không gian nhỏ vì khá ngột ngạt.

Hoàng Trang

Xe ngựa
em còn làm quạt gãy vì tha vào sịt nước
xong mụ vợ rình cho đồng nát rọn sạch
tiếc cái national chính hãng japan. nặng trịch. chậy êm đềm như lời ru :D
Vậy là chỉ vì lười tháo lắp mà cụ phải trả giá bằng nguyên 1 cái national chính hãng 😂.

ZynZyn

Xe lăn

Phỗng new

Xe điện
Cụ thua kèo rồi, còn muốn tranh luận vấn đề j? 8->8->8->
Cuộc sống, tình yêu, nghề nghiệp, định hướng F1...hôm trước tranh luận online với anh mợ, định hẹn offline chém tiếp mà thấy bảo ở SG.
Mợ thân với ổng thế thì có thay mặt ông ý đi tranh luận offline với em không?

Phỗng new

Xe điện
Em sợ mấy cái mùi hoá chất này hơn cụ ơi. Kể cả trầm tự nhiên em cũng không thích đốt trong không gian nhỏ vì khá ngột ngạt.
Thế mợ làm béng nồi nước mùi già, đun sôi sùng sục hé vung cho hơi nó lan khắp nhà, chuẩn organic luôn?

ZynZyn

Xe lăn
E chỉ giỏi ăn tục nói phét thôi, những vấn đề cần sự nghiêm túc, e ko làm đc. :D :D :D
Cuộc sống, tình yêu, nghề nghiệp, định hướng F1...hôm trước tranh luận online với anh mợ, định hẹn offline chém tiếp mà thấy bảo ở SG.
Mợ thân với ổng thế thì có thay mặt ông ý đi tranh luận offline với em không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế mợ làm béng nồi nước mùi già, đun sôi sùng sục hé vung cho hơi nó lan khắp nhà, chuẩn organic luôn?
Mùi xuất hiện không phải 24/24h cụ ạ, mà là thoắt ẩn thoắt hiện 1 phút hoặc vài phút/ vài chục phút rồi biến mất. Như lúc em đang soạn comment này thì không thấy gì.

Xe nội lước

Xe container
Đây là vấn đề em đang gặp phải. Có lần là thứ mùi khẳm như xác phân hủy trộn nước mắm nhưng xóc óc em gặp ở nơi em đang ở và lúc em đi dạo ngoài đường - tháng 7 âm năm ngoái. Có đợt là thứ mùi như mùi bể phốt lúc nồng nặc nửa đêm làm em tỉnh ngủ, bật dậy phi vào wc kiểm tra hoàn toàn không có mùi nhưng khu vực giường ngủ lại ngửi thấy.
Và hôm nay, thứ mùi ngái ngái hơi tanh 1 tí - mùi này em đã từng gặp trong một số năm trước (em đã từng nói với cụ DurexXL hỏi phương án xử lý nhưng không ăn thua). Loại trừ yếu tố nồm ẩm nấm mốc vì HN đợt này đang nắng nóng hanh khô. Những lần trước cũng vào các đợt nắng nóng hanh khô, thậm chí em còn cẩn thận lật tung mọi đồ đạc lên, ngửi từng thứ tìm nguyên nhân nhưng không thấy, cơ nhưng mà đứng không, ngồi không thì lại thấy :(.
Trang tắm rửa lau mặt ,thay q áo xem sao..hôm qua đến giờ có ăn gì thì nhớ lại.
Hồi em mới đi làm . Bọn em có hôm ur thjt chóa. 1 cụ để râu ria hơi say lăn ra ngủ . Thế là em bôi 1 tí mắm tôm vào râu ông ấy. Hắn tỉnh dây mà từ chiều đến đêm vẫn làu bàu : ăn tí thịt chó mà mùi khắp nơi. Hắn tự lấy giẻ đi lau lại hết cả bàn ghế..mà vẫn không hết mùi 🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trang tắm rửa lau mặt ,thay q áo xem sao..hôm qua đến giờ có ăn gì thì nhớ lại.
Hồi em mới đi làm . Bọn em có hôm ur thjt chóa. 1 cụ để râu ria hơi say lăn ra ngủ . Thế là em bôi 1 tí mắm tôm vào râu ông ấy. Hắn tỉnh dây mà từ chiều đến đêm vẫn làu bàu : ăn tí thịt chó mà mùi khắp nơi. Hắn tự lấy giẻ đi lau lại hết cả bàn ghế..mà vẫn không hết mùi 🤣
Ạ cụ. Mấy thứ mùi này không phải là mùi đến từ những thứ tự nhiên hàng ngày đâu :(.

vé tháng

Xe đạp
Ạ cụ. Mấy thứ mùi này không phải là mùi đến từ những thứ tự nhiên hàng ngày đâu :(.
Sau khi ông ngoại em mất mấy năm, có lần đến thăm bà cụ là chị gái ông em, cụ bảo: "ông mày về thăm bà suốt, mới hôm trước thôi tao đang ngồi tự nhiên thấy mùi ... lắm, tao biết ngay nó về thăm tao. Tao còn lấy nước cho nó uống xong nó mới đi đấy"

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sau khi ông ngoại em mất mấy năm, có lần đến thăm bà cụ là chị gái ông em, cụ bảo: "ông mày về thăm bà suốt, mới hôm trước thôi tao đang ngồi tự nhiên thấy mùi ... lắm, tao biết ngay nó về thăm tao. Tao còn lấy nước cho nó uống xong nó mới đi đấy"
Hic, thế này thì toi em rồi vì em không biết chính xác là ai :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhưng em cũng chưa gặp bao giờ, hay là cụ nhớ em nên cứ suy ra thế, tốt nhất mợ cứ kiểm tra quanh nhà xem có gì rò rỉ không
Không có cụ ơi, thứ mùi này không giống mùi gì trong tự nhiên cả.

Xe nội lước

Xe container
Hic, thế này thì toi em rồi vì em không biết chính xác là ai :(.
Nhắn tin 1 loạt cho sư đoàn người yêu cũ..cùng 1 câu : còn nhớ em ko ?
Sau đó ngồi chờ 30 phút xem có cụ nào không nhắn lại..
Nếu đáp hồi đầy đủ ta lại nhắn tiếp cho sư đoàn số 2..
Phương pháp khoanh vùng mùi lạ có nhiều cách..ta dùng cách dễ trước mợ ạ .😆

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Câu chuyện về mùi lạ và khía cạnh tâm linh của nó, em chắc chắn là nhiều cụ mợ đã trải qua nhưng hoặc là không chú ý, hoặc là quên không nhớ...

Đang mạch này, em kính các cụ mợ cùng chia sẻ thêm ạ

Em chỉnh trang ngồi hóng ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhắn tin 1 loạt cho sư đoàn người yêu cũ..cùng 1 câu : còn nhớ em ko ?
Sau đó ngồi chờ 30 phút xem có cụ nào không nhắn lại..
Nếu đáp hồi đầy đủ ta lại nhắn tiếp cho sư đoàn số 2..
Phương pháp khoanh vùng mùi lạ có nhiều cách..ta dùng cách dễ trước mợ ạ .😆
Người yêu cũ của em có nhõn mống.

buicongchuc

Tháo bánh
Em lại nghĩ mức độ ám ảnh còn tùy từng người. Em mà thấy chi tiết vô lý thì em không bị ảnh hưởng nhiều đâu.

Hồi bé hình như có phim Đài Lọan "Ngôi sao hiểu lòng tôi" nói về bà mẹ nghèo có 5 con phải cho con đi làm con nuôi, xem rất xúc động. Hoặc truyện "Không gia đình" của Hector Malot. Gần gũi và chân thực.
Không gia đình kết thúc có hậu rất hay.