[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Opel Astra

Xe điện
Em vừa đọc lại bài của mợ Khem, mảnh thứ 2 còn có rất nhiều tiểu bên dưới. Thật sự em đi mua đất em gặp phải mợ Khem thì chắc em khóc thét 😭😭😭Em mua căn nhà hình dáng đặc biệt các Thầy bảo không sao mà em còn lo lắng đến nửa năm trời, sắp tới nếu sửa sang đẹp đẽ cho thuê mà người thuê làm ăn thuận lợi, đôi bên vui vẻ chắc em mới hết lo.
Các Thầy chém dó nói phét đấy bác ạ.
Đừng tin đài địch, bác nhá.

Khem

Xe buýt
Làm gì thì " cô thương" mới ổn. Thớt này toàn các mợ tháo vát, đảm đang 😆
Phụ nữ là để tỏa hương, để thu hút, bằng cách này hay cách khác, đôi khi có hơi quá đà cụ ạ, hihi. Các cụ biết hết đấy ạ, nhưng thôi cũng đáng yêu cụ nhỉ (em không biết chèn icon, ngày xưa học rồi mà giờ quên ráo cả ạ).

114hangbong

Xe lăn
Mợ ơi, không phải tất cả dựa trên lộc đâu mợ ạ, cá nhân em thấy lộc 100% chỉ có ở một vài mảnh đất đặc biệt.

Còn riêng em thì em thấy dựa trên mấy yếu tố này ạ:
- Thời thế (có người nhìn ra và không nhìn ra. Người nhìn ra thì dễ rồi, mua đáy bán đỉnh. Người không nhìn ra thì thuận thời sẽ lên vù vù, không thuận thời thì đì đẹt, cụt hết vốn, thậm chí hơn thế. Nhìn ở đây là bằng tri thức cộng với trải nghiệm)
- Kĩ thuật: chọn vùng đất nào để đầu tư, để sinh lãi nhanh hơn trong thời gian ngắn hơn; lúc nào đầu tư đất thổ cư, lúc nào đầu tư đất dự án (đi theo chủ đầu tư nào thì an toàn hơn và lợi nhuận hơn), lúc nào theo đấu giá... Riêng phân lô bán nền thì chọn vị trí/phân khúc, đặc biệt là cách phân lô cực kì quan trọng (cái này các cụ mợ có hứng thú nghe thì ranh rảnh em sẽ kể chuyện em đã biến một vài mảnh đất lỗ của một nhà đầu tư kì cựu là bà chị họ và một số người khác thành một mảnh đất lãi lớn như thế nào).
- Sử dụng con người và nhìn người: sử dụng hệ thống "cò" (em xin phép tạm gọi như vậy cho dân dã, em không có ý gì khác, vì em rất trân trọng anh em), rất hiệu quả, số tiền mình bỏ ra thì ít 1 hay 2% nhưng họ cho mình một biển thông tin, cho mình chắt lọc. Cơ hội cho mình sẽ là số 1, mình không mua mới đến người khác mua. Đại đa số những anh chị gặp cò "dởm" (cũng không phải ít) do không may (vì nhìn ra người luôn luôn khó). Rồi phải nhìn chủ nhà, xem người đó có đáng để mình xuống tiền không, hay lại mua rắc rối (như cô cháu và ông bác làng em, cũng khó ngờ). Rồi nhìn cả hàng xóm và cả hệ thống cò vạc bay xung quanh mảnh đất đấy nữa ạ. Nói chung nhân hòa là cái mơ hồ ảo ảnh, mà lại cực kì quan trọng, là cái mở nút quyết định cho mình ở những tình huống không ngờ.
- Pháp lí: nói gì thì nói việc này lúc nào cũng phải chắc chắn. Mình nắm rõ đã đành, mà phải có một hệ thống đi theo trợ giúp cho mình: công chứng, địa chính, một cửa, đo đạc... Và lập giấy tờ lúc nào cũng phải có đường tiến đường lui cho mình.
- Lộc: cái này thì em không cần nói ạ. Cá nhân em thấy phần này chiếm 20%.

Em chém liên thiên, dài dòng. Hiện tại em chưa giàu có, làm đồng nào ráo mồ hôi là hết tiền, chứng tỏ chung quy chém cũng chỉ để chém thôi ạ, hị hị
Hôm qua em đi xem 1 mảnh đất có cái mái chùa đua ra. Mái đua nhọn hoắt trong khuôn viên chùa cách hẳn 1 khoảng sân chùa, qua cả 1 con đường rộng 5m mà em đứng sát hàng rào mảnh đất vẫn cảm thấy 1 sự uy hiếp kinh người.
Lần trước thì lại xem 1 mảnh đất quay lưng lại với cái mái đao của đình, nhìn em cũng thấy khiếp nên dù cụ buicongchuc có trấn an mà em vẫn không dám mua mợ ạ. Em nhát thật đấy.

Ỉn V

Xe buýt
Hôm qua em đi xem 1 mảnh đất có cái mái chùa đua ra. Mái đua nhọn hoắt trong khuôn viên chùa cách hẳn 1 khoảng sân chùa, qua cả 1 con đường rộng 5m mà em đứng sát hàng rào mảnh đất vẫn cảm thấy 1 sự uy hiếp kinh người.
Lần trước thì lại xem 1 mảnh đất quay lưng lại với cái mái đao của đình, nhìn em cũng thấy khiếp nên dù cụ buicongchuc có trấn an mà em vẫn không dám mua mợ ạ. Em nhát thật đấy.
Em hỏi thật chị Bông đã chốt lời bao nhiêu mảnh rồi ạ 😆😆😆

114hangbong

Xe lăn
Em hỏi thật chị Bông đã chốt lời bao nhiêu mảnh rồi ạ 😆😆😆
Chị toàn mua thôi, nếu tính từ đầu đến giờ chị chỉ bán đúng 1 mảnh đất ở Đông hội- Gia lâm và 1 mảnh trên Đồng trúc- Quốc oai em ạ.

Ỉn V

Xe buýt
Chị toàn mua thôi, nếu tính từ đầu đến giờ chị chỉ bán đúng 1 mảnh đất ở Đông hội- Gia lâm và 1 mảnh trên Đồng trúc- Quốc oai em ạ.
Thế em biết vì sao chị nhát rồi ạ 😆😆😆 Nếu ko có kinh nghiệm bán, nghĩ đến việc mua xong để đấy thì ko dám mua đâu ạ 😆😆😆

buicongchuc

Xe ba gác
Đất rẻ mợ cứ vút thôi, những vấn đề bị chiếu ấy hoàn toàn có thể dùng thiết kế kiến trúc - cảnh quan để trấn mà mợ. Xưa GCL còn dùng thuyền rơm để thu hồi tên cho CD là một phương pháp học tập để biến nguy thành cơ.

Chỉnh sửa cuối:

chilatamthoi

Xe tải
Ối giời. Mợ điền chủ đây chứ đâu. Em thật

DurexSSL

Xe tải
Thú vui của Mợ thật tao nhã, giản dị: sưu tập Sổ Đỏ

:D

114hangbong

Xe lăn
Ối giời. Mợ điền chủ đây chứ đâu. Em thật
Em buôn thúng bán mẹt thôi cụ ơi. Bao nhiêu mồ hôi công sức của hai vợ chồng em chuyển hết thành tài sản, nó lại cho ra dòng tiền thụ động thì mình vừa bảo toàn được được vốn liếng lại có chỗ dựa cho tuồi già.

114hangbong

Xe lăn
Thú vui của Mợ thật tao nhã, giản dị: sưu tập Sổ Đỏ

:D
Cụ hp78 bảo em vòng vận 50-60 tiêu sản nên nếu mua nhà thì giữ được, làm ăn thì vừa vất vừa cụt vốn. Em toàn tâm toàn ý đi theo định hướng đó cụ ạ.

114hangbong

Xe lăn
Đất rẻ mợ cứ vút thôi, những vấn đề bị chiếu ấy hoàn toàn có thể dùng thiết kế kiến trúc - cảnh quan để trấn mà mợ. Xưa GCL còn dùng thuyền rơm để thu hồi tên cho CD là một phương pháp học tập để biến nguy thành cơ.
Cảm giác sợ hãi nó làm em không dám quyết cụ ạ. :(

114hangbong

Xe lăn
Thế em biết vì sao chị nhát rồi ạ 😆😆😆 Nếu ko có kinh nghiệm bán, nghĩ đến việc mua xong để đấy thì ko dám mua đâu ạ 😆😆😆
Bây giờ chị sẽ tìm mua tiếp với ý định không bán, để kinh doanh cho thuê cửa hàng hoặc gì gì đó. :))

angkorwat

Xe điện
Các mợ tài thật, toàn chơi đất cát. Em mua được mảnh Vân đồn để mười mấy năm nay. Nhiều khi cũng quên luôn. Mua vài cái chung cư cho thuê thôi, vừa có tiền hàng tháng vừa đề phòng bị gấu đuổi khỏi nhà thì có chỗ ở. Khi cần tiền bán cũng nhanh 😂

DurexSSL

Xe tải
Làm gì thì " cô thương" mới ổn. Thớt này toàn các mợ tháo vát, đảm đang 😆
Cụ phán thế này làm em rén, nhìn lại bản thân :(
Còm phát cuối rồi đi ra, ko dám bi bô trong thớt nữa.
Uây uây, Mợ đừng đi ra

Cụ Anh angkorwat sửa lại chút giúp iêm, hai chữ cuối Cụ chuyển sang gõ VNI không dấu tiếng Việt giúp em

Các Mợ ở lại yên tâm phấn khởi luông ợ

:):):)

Mimeo

Xe điện
Uây uây, Mợ đừng đi ra

Cụ Anh angkorwat sửa lại chút giúp iêm, hai chữ cuối Cụ chuyển sang gõ VNI không dấu tiếng Việt giúp em

Các Mợ ở lại yên tâm phấn khởi luông ợ

:):):)
Nỡm ạ, cái gì cũng biết :">
=)) =)) =))