[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

DurexSSL

Xe buýt
Chị toàn mua thôi, nếu tính từ đầu đến giờ chị chỉ bán đúng 1 mảnh đất ở Đông hội- Gia lâm và 1 mảnh trên Đồng trúc- Quốc oai em ạ.
Thú vui của Mợ thật tao nhã, giản dị: sưu tập Sổ Đỏ

:D

114hangbong

Xe lăn
Ối giời. Mợ điền chủ đây chứ đâu. Em thật
Em buôn thúng bán mẹt thôi cụ ơi. Bao nhiêu mồ hôi công sức của hai vợ chồng em chuyển hết thành tài sản, nó lại cho ra dòng tiền thụ động thì mình vừa bảo toàn được được vốn liếng lại có chỗ dựa cho tuồi già.

114hangbong

Xe lăn
Thú vui của Mợ thật tao nhã, giản dị: sưu tập Sổ Đỏ

:D
Cụ hp78 bảo em vòng vận 50-60 tiêu sản nên nếu mua nhà thì giữ được, làm ăn thì vừa vất vừa cụt vốn. Em toàn tâm toàn ý đi theo định hướng đó cụ ạ.

114hangbong

Xe lăn
Đất rẻ mợ cứ vút thôi, những vấn đề bị chiếu ấy hoàn toàn có thể dùng thiết kế kiến trúc - cảnh quan để trấn mà mợ. Xưa GCL còn dùng thuyền rơm để thu hồi tên cho CD là một phương pháp học tập để biến nguy thành cơ.
Cảm giác sợ hãi nó làm em không dám quyết cụ ạ. :(

114hangbong

Xe lăn
Thế em biết vì sao chị nhát rồi ạ 😆😆😆 Nếu ko có kinh nghiệm bán, nghĩ đến việc mua xong để đấy thì ko dám mua đâu ạ 😆😆😆
Bây giờ chị sẽ tìm mua tiếp với ý định không bán, để kinh doanh cho thuê cửa hàng hoặc gì gì đó. :))

angkorwat

Xe điện
Các mợ tài thật, toàn chơi đất cát. Em mua được mảnh Vân đồn để mười mấy năm nay. Nhiều khi cũng quên luôn. Mua vài cái chung cư cho thuê thôi, vừa có tiền hàng tháng vừa đề phòng bị gấu đuổi khỏi nhà thì có chỗ ở. Khi cần tiền bán cũng nhanh 😂

DurexSSL

Xe buýt
Làm gì thì " cô thương" mới ổn. Thớt này toàn các mợ tháo vát, đảm đang 😆
Cụ phán thế này làm em rén, nhìn lại bản thân :(
Còm phát cuối rồi đi ra, ko dám bi bô trong thớt nữa.
Uây uây, Mợ đừng đi ra

Cụ Anh angkorwat sửa lại chút giúp iêm, hai chữ cuối Cụ chuyển sang gõ VNI không dấu tiếng Việt giúp em

Các Mợ ở lại yên tâm phấn khởi luông ợ

:):):)

Mimeo

Xe điện
Uây uây, Mợ đừng đi ra

Cụ Anh angkorwat sửa lại chút giúp iêm, hai chữ cuối Cụ chuyển sang gõ VNI không dấu tiếng Việt giúp em

Nỡm ạ, cái gì cũng biết :">
=)) =)) =))

114hangbong

Xe lăn
Các mợ tài thật, toàn chơi đất cát. Em mua được mảnh Vân đồn để mười mấy năm nay. Nhiều khi cũng quên luôn. Mua vài cái chung cư cho thuê thôi, vừa có tiền hàng tháng vừa đề phòng bị gấu đuổi khỏi nhà thì có chỗ ở. Khi cần tiền bán cũng nhanh 😂
Tuổi già được như cụ là nhất rồi. Em hay tham gia với các ông bà cao tuổi nên học được lắm điều từ thế hệ đi trước. Ví dụ hôm trước có 1 bà kể cho em là tháng tới nóng cô không đi tắm khoảng nữa, cô chú vào Nha trang thuê căn chung cư mặt biển 2 PN có 7tr/ tháng ở hết mấy tháng hè cho khỏe rồi trời mát mới ra HN. Có cửa hàng cho thuê, có lương hưu của chú để sinh hoạt, còn 2 tỷ gửi tiết kiệm cô cho thêm vào gốc phòng sau này cả hai yếu thì tiền lãi nuôi osin không đi dưỡng lão. :))

phuongan

Xe điện
Mợ Khem ơi, em lại mong chồng con mợ đi vắng nhiều nhiều chút, để đọc bài của mợ thường xuyên :)

Opel Astra

Xe điện
😂😂😂Chẳng lẽ mảnh đất không có gì mà bắt các Thầy nói có gì bằng được hả cụ ơi Opel Astra
Tôi cũng chẳng biết.
Tôi từng hỏi thầy "Tối nay đề về con dì??".
Và các thầy đều dõng dạc bày tỏ quan ngại về Hamas hay Ucraine, hay El Nino.

Thế nên, mấy cái đồng chí thầy chém toàn shjt ấy mà bác, nghe làm gì, phí cả tai.

Ỉn V

Xe buýt
Tôi cũng chẳng biết.

Thế nên, mấy cái đồng chí thầy chém toàn shjt ấy mà bác, nghe làm gì, phí cả tai.
Dạ em nghĩ bệnh gì thuốc ấy. Nếu cụ hỏi Thầy số đề là chưa chuẩn. Nếu cụ muốn xin số đề em thấy nhiều cụ trong thớt này xin được trong mơ khi có phần âm hoặc vị bề trên nào đó báo mộng ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Tôi cũng chẳng biết.

Vậy Cụ chắc thuộc trường phái duy vật tuyệt đối, cũng hay ạ.

Opel Astra

Xe điện
Vậy Cụ chắc thuộc trường phái duy vật tuyệt đối, cũng hay ạ.
Tôi thuộc trường phái Đổ móng nhà thì hỏi Thợ chứ không hỏi Thầy. Về thời gian bắt đầu.

Tôi không phải thuộc cái "trường phái duy vật tuyệt đối", nhưng tôi luôn hỏi lại các thầy là Tại sao lại thế?.
Câu trả lời nhận được, thì tôi đã đăng trên kia rồi: Hamas + El Nino.

phuongan

Xe điện
Tôi thuộc trường phái Đổ móng nhà thì hỏi Thợ chứ không hỏi Thầy. Về thời gian bắt đầu.

Tôi không phải thuộc cái "trường phái duy vật tuyệt đối", nhưng tôi luôn hỏi lại các thầy là Tại sao lại thế?.
Câu trả lời nhận được, thì tôi đã đăng trên kia rồi: Hamas + El Nino.
Dạ vậy cụ vui sống với lập trường của mình, việc gì phải bỉ bôi người khác là "thầy chém toàn shjt ấy mà bác, nghe làm gì, phí cả tai". Biết vậy cụ còn vào đọc thớt tâm linh làm gì, cho phí thời gian của cụ ra.

angkorwat

Xe điện
Uây uây, Mợ đừng đi ra

Viết vậy thì các mợ ấy chả tốc váy chửi cho vuốt mặt không kịp à ? Thôi, ai thích thì hiểu ngầm là gì cũng được🤣🤣🤣