[Funland] Nồi chiên không dầu và máy vắt cam

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mua của Philips là ổn rồi cụ ạ ... Mà cơ bản em thấy đồ ăn chiên ở nồi không dầu ăn không ngon - cá nhân em thấy vậy :D
nghe thất vọng quá, em thì có tâm hồn ăn uống :)
Nồi chiên rửa cũng ngại phết, vì nó to, và vì các đồ bám dính, phải ngâm rồi mới cọ rửa đc. Nên là lúc dùng nồi chiên là em chiên 1 seri các món, từ khoai cho tới thịt, tôm, chim... Sau đó ngâm nước nóng rồi dùng bàn chải cọ sạch các thứ bám bẩn và tống vào máy rửa bát. NHư thế mới sạch đc ạ.
nghe đã thấy ko ổn với em rồi, nhà này em ko có chỗ cho máy rửa bát, hixx. Vì bị thiết kế sẵn :(

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thạo sửa chữa thoai, mà món này tool hỗ trợ nhiều lém. :D
Bếp núc cũng tàm tạm, cơ mà đoạn nào lỏng lẻo ta đầu tư tool mợ nhể, ;) như kiểu em nồi chiên phillips xxl cũng ổn đấy, nhà em cũng đang dùng. :D
Còn thực tế có khi em phải ngắm địa hình "bếp" mí chém tiếp được. :))
=))
Để em up ảnh cho cụ cho dễ tưởng tượng nên làm gì ở bếp :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bản chất nó là nồi nướng ở dạng đơn giản nhất là vật nướng đứng im, thổi gió nóng vào vật nường. Thế nên làm sao bằng nồi nướng đầy đủ chức năng nhiệt từ nhiều hướng, vật nướng quay đều.

Sao gấu cháu lại bẩu không bằng nồi nướng nhỉ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất nó là nồi nướng ở dạng đơn giản nhất là vật nướng đứng im, thổi gió nóng vào vật nường. Thế nên làm sao bằng nồi nướng đầy đủ chức năng nhiệt từ nhiều hướng, vật nướng quay đều.
Thế mà cả làng chị em cứ rồ dại hết cả lên, hihihi.
Em thì mê lò nướng vì ngon, hix.

butchikim

Xe ba gác
Riêng khu bếp thì cháu nghe chỉ đạo mua gì mua nấy thôi chứ không dám hỏi hay ý kiến gì :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ăn uống đơn giản thì nồi chiên không dầu khá ổn, nhưng hơi khảnh ăn thì nên mua nồi nướng. Vì nồi chiên không dầu nhiệt thấp nên nướng lâu và khô.
em đang nghĩ mua cái lò nướng tefal hixx. Em thích ăn ngon :)

Rivers

Xe container
Rất nhiều thớt bàn về cái này rồi mợ, muốn ngon nấu đc nhiều thì dùng lò, còn nhanh, gọn ko tốn diện tích thì nồi chiên.

Grandtouring

Xe điện
Em đang quan tâm 2 món này, vì thấy hot quá, em ko định mua nhưng thiên hạ khen quá, em lại ko cưỡng được :)
Em cần mua cái chiên ko dầu mà em có thể chiên cả con gà vì nhà em tham ăn :)
Máy vắt cam tự động chứ phải dùng tay giữ em hơi lười :P
Có loại nào của hãng nào đẹp, giá hợp lý cho em ko ah?
Nhà em đủ cả 2. Dùng ổn lắm, nhất là các mợ và F1 hay ăn đồ zán, chiên, uống nước hoa quả.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đang dùng nồi Lock and Lock 5.5L. Loại to chiên được nguyên con gà khoảng 1.3kg, em thấy dùng rất ổn ạ.
Gửi mợ nghiên cứu.
Cảm ơn cụ! Để em nghía xem, nhưng em nghiêng về lò nướng nhiều hơn :)
Rất nhiều thớt bàn về cái này rồi mợ, muốn ngon nấu đc nhiều thì dùng lò, còn nhanh, gọn ko tốn diện tích thì nồi chiên.
em lại ngồi suy nghĩ, ko biết nên mua nồi nướng ko, hixx

An Nguyen 1

Xe tăng
em đang nghĩ mua cái lò nướng tefal hixx. Em thích ăn ngon :)
Nếu thích ăn ngon thì nên mua lò nướng. Không nhất thiết phải thương hiệu. Cứ rộng, nhiệt cao vừa túi là được. Tầm 3-4tr đã quay nguyên con gà to rồi ạ.
Nồi chiên không dầu đúng tiện, nhưng rửa vỉ cũng cực phết, nếu có mây rửa chén thì đỡ. Nhiều cụ mợ lót giấy bạc cho dễ rửa nhưng bù lại sẽ làm thức ăn thêm phần dở, lại thêm thời gian nướng vì nhiệt không đối lưu.

kienvinh

Tháo bánh
Thế mà cả làng chị em cứ rồ dại hết cả lên, hihihi.
Em thì mê lò nướng vì ngon, hix.
Mợ cứ mua 1 cái nồi chiên không dầu cũng được. Nó có khả năng làm nóng nhanh, kiểu như lò vi sóng ấy. Nướng (hâm lại) bánh mỳ đặc biệt ngon.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ mua 1 cái nồi chiên không dầu cũng được. Nó có khả năng làm nóng nhanh, kiểu như lò vi sóng ấy. Nướng (hâm lại) bánh mỳ đặc biệt ngon.
Cảm ơn cụ, em lại đẽo cày giữa đường ...

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
Nhà có lò nướng rồi thì ko cần nồi chiên ko dầu (tên kêu vậy nhưng có khác gì đâu :D)

Sent from SM-J810Y via OTOFUN

kienvinh

Tháo bánh
Cảm ơn cụ, em lại đẽo cày giữa đường ...
Nó (NCKD) tồn tại là có lý do. Có một số món ăn chắc chắn ngon hơn, dễ làm hơn khi thao tác với NCKD. Giá cũng không phải là cao khi chỉ từ 3-5 triệu là mua được roài... mợ cứ mua về từ từ khám phá.

tamyen

Xe hơi
Nhà em có cả 2. Vote 10 điểm.

Kinh nghiệm là đắt xắt ra miếng. HẾT

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nó (NCKD) tồn tại là có lý do. Có một số món ăn chắc chắn ngon hơn, dễ làm hơn khi thao tác với NCKD. Giá cũng không phải là cao khi chỉ từ 3-5 triệu là mua được roài... mợ cứ mua về từ từ khám phá.
Cảm ơn cụ, chắc em chốt cái Tefal 4.5l giá 3.5tr :)
Cái philip kia quá đắt với em :)