[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

Lead vịt

Xe buýt
Ô uế quá cụ nhỉ, vậy mà mọi người u mê vẫn theo
vâng cụ. e luôn tin vào 1 thế giới khác song song tồn tại với thế giới con ng. Đó là 1 phần của tự nhiên mà khoa học chưa giải thích đc. Còn những gì e chứng kiến ở các sư sãi thầy bà thời nay, e thấy đó là sự trục lợi dựa vào lá bài tôn giáo, tín ngưỡng Ng chân tu k ai xử sự như vậy.

Ngo Rung

Xe lăn
Em đơi

Hôm trước VN nện Thái dúi 4-0
Em hào sảng vào chửi mấy thằng suốt ngày auto dìm Tuyển VN, liếm bi Thái, có mỗi 1 câu đụng chạm tí mẫu thân nhà chúng nó thôi mà Chã tiện tay chọc nốp em

Em sẽ chia sẻ dần về bước sa chân theo tà pháp của em nhé
Lạch xạch tiếp đê lão ei \m/

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đơi

Em hào sảng vào chửi mấy thằng suốt ngày auto dìm Tuyển VN, liếm bi Thái, có mỗi 1 câu đụng chạm tí mẫu thân nhà chúng nó thôi mà Chã tiện tay chọc nốp em

Tối nay có chap mới ko cụ, để em hóng ạ? :D

Trendy Eyewear

Xe tải
Xem chừng chuyện bịa nhiều hơn chuyện thật

Lead vịt

Xe buýt
Em đơi

Cụ Rếch ơi ới ời ơi!
Cụ đang ngồi gõ hay chơi nơi nào?

tieucats

Xe hơi
Hôm nay em thức chờ chạp mới ...

honda acura

Xe điện
Ai ... tào ..
phớ đê..

cuhaifus

Xe container
Thế thì khó nói lắm...

Thứ nhất, Mợ nghe kể lại thì cũng là theo chủ quan nhìn nhận gián tiếp
Thứ hai, logic như nằm giường khám bệnh mà dính như vậy thì về cơ bản đi bệnh viện về tỷ lệ dính rất cao, giường nào trong BV gần như chả có bệnh nhân ra đi, đặc biệt ở các khoa HSCC, có khi 1 cái giường đi 3 vị/ ngày ấy chứ Mợ
Em đi trông bà ngoại nằm hscc suốt em lạ gì, lắm hôm mệt mà cụ nào vừa đưa về giường trống là em nằm ngủ ngon luôn ấy

tranhoangminh

Xe container
Hóng nào . Hóng nào

Tu ky

Xe tăng
Mời cụ thang N biên tiếp câu chuyện dở ở thớt trước đi ah!

Gato2009

Xe điện
Vấn đề cụ này đang thắc mắc thì tôi cũng đang lăn tăn.

Khoa học đã có bằng chứng (về genes) cho thấy rằng trong suốt lịch sử tồn tại khoảng 6 triệu năm của mình, con người (homo sapiens) là loài quý hiếm, thường xuyên đứng trên bờ vực tuyệt chủng vì bị thiên nhiên và các loài khác đe dọa. Có thời điểm loài người chỉ có vài nghìn cá thể. Mãi gần đây dân số thế giới mới tăng nhanh. Năm 0 (BC), thế giới có 200 triệu người. Đến năm 1800, có 1 tỷ người. Sau WW2 (Chiến tranh thế giới thứ 2) có khoảng 2 tỷ người, còn hiện tại thì ngót 8 tỷ. Ta cứ nói chuyện gần đây thôi.

Vậy 6 tỷ người thêm ra này (1945-2019) từ đâu ra? Không thể nói đây là 6 tỷ vong người trong quá khứ chờ mãi và vừa đến lượt đầu thai, vì trong quá khứ, nhân loại không hề có số lượng như vậy (xem lập luận ở đoạn trên).

Vậy đây là 6 tỷ vong của những con gà, con lợn, con bò... (nhiều) kiếp trước đã sống tốt, kiếp này được đầu thai làm người.

Vậy thế nào là một con gà, con lợn, con bò sống tốt, thiện lành?

Truyện Tây Du Ký có lý giải: Ngọc Hoàng thượng đế là nhân vật mà đã sống tốt, thiện lành 1500 kiếp liên tục. Như vậy tôi tạm đưa ra khái niệm "tổng điểm hạnh kiểm". Tổng điểm hạnh kiểm sẽ được tích lũy qua từng kiếp. Làm việc tốt được cộng, làm việc xấu bị trừ.

Nếu đã sống thiện lành ở nhiều kiếp trước, để rồi (những chúng sinh là bò, lợn, gà ấy) kiếp này được lên làm người, logic mà suy thì tổng điểm hạnh kiểm của những chúng sinh ấy là số > 0. Tức là tốt trở lên. Vậy vì sao có những người vẫn phải trả giá cho hành vi xấu trong kiếp trước?
Em cũng có câu hỏi tương tự như cụ, tổng các sinh linh ( kiếp) là một con số cố định nào đó, nếu loài này nhiều lên thì loài khác ít đi, vậy khi loài người nhiều lên thì loài khác phải ít đi, vậy sao giờ lợn, gà, trâu bò giờ sao nhiều thế nhỉ?

skype0211

Xe tăng
Em cũng có câu hỏi tương tự như cụ, tổng các sinh linh ( kiếp) là một con số cố định nào đó, nếu loài này nhiều lên thì loài khác ít đi, vậy khi loài người nhiều lên thì loài khác phải ít đi, vậy sao giờ lợn, gà, trâu bò giờ sao nhiều thế nhỉ?
Theo em thì định luật bảo toàn năng lượng thì chuẩn hơn, còn ko có bảo toàn số lượng đâu cụ. Nhiều lên nhưng giảm về chất thì tổng hòa năng lượng vẫn vậy. Ý này của em không biết có hợp lý ko cụ nhỉ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đơi

Cụ động chạm đến mẫu thân thì bị xì lốp là đúng rồi, người cao tuổi mà.
Lần sau cụ nên đề cập một cách nhẹ nhàng đến tỉ muội thê thiếp thôi:))

Gato2009

Xe điện
Theo em thì định luật bảo toàn năng lượng thì chuẩn hơn, còn ko có bảo toàn số lượng đâu cụ. Nhiều lên nhưng giảm về chất thì tổng hòa năng lượng vẫn vậy. Ý này của em không biết có hợp lý ko cụ nhỉ.
Rất có thể như vậy, em đọc đâu đó nỏi rằng linh hồn sinh vật cũng là 1 dạng năng lượng.