[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hay Trang thử kê gối 2 cuốn đó nằm ngủ, biết đâu lại có tiểu thuyết mới.
Btw, dạo này em chuyển sang cày phim kinh dị phép thuật trên Netflix, sắp back về tuổi teen òi :P
Em lậy cún. Em vẫn để nguyên sách treo trên xe, không dám cầm vào nhà.X_X

Abram

Xe điện
Cụ đọc còm dưới giúp em. Sách tiếng Anh học thuật cụ ạ. Ý cụ là người tặng em hay người đưa sách cho em ạ?
Đỏ: nội dung sách ý ạ (kinh tế, tiểu thuyết, tâm linh....)
Người đưa sách và nhận của mợ 1k ý ạ.
Lạc quan hơn chút, hôm nay là mồng 1 nên họ không cho mà bán với giá tượng trưng 1k.

DurexXL

Tháo bánh
Mợ mang 2 quyển sách đó kèm theo 3 tờ tiền lẻ để ở chân cầu vượt Dịch Vọng hoặc Khuất Duy Tiến/ Nguyễn Trãi nhé, dừng xe, để xuống đúng ngã tư rồi chạy xe đi thẳng không nhìn lại, hết ngày hôm nay không đi qua chỗ để sách nữa

Việc không có gì đâu, nhưng cảm thấy gợn thì hóa đi cho thiên hạ, cũng nhẹ Tâm

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đỏ: nội dung sách ý ạ (kinh tế, tiểu thuyết, tâm linh....)
Người đưa sách và nhận của mợ 1k ý ạ.
Lạc quan hơn chút, hôm nay là mồng 1 nên họ không cho mà bán với giá tượng trưng 1k.
Nội dung sách là sách trắc nghiệm học tiếng Anh đơn thuần cụ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ mang 2 quyển sách đó kèm theo 3 tờ tiền lẻ để ở chân cầu vượt Dịch Vọng hoặc Khuất Duy Tiến/ Nguyễn Trãi nhé, dừng xe, để xuống đúng ngã tư rồi chạy xe đi thẳng không nhìn lại, hết ngày hôm nay không đi qua chỗ để sách nữa

Em nghỉ 1 chút, lát em đi ạ :(. Em cảm ơn cụ! (Chân cầu vượt Mai Dịch được không ạ?)

Khoai Cún

Xe tăng

Ơ, em hỏi xíu. Sao lại là 2 chân cầu vượt này ạ?

DurexXL

Tháo bánh

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ngã Tư đường, lại nhiều tầng giao nhau .... Hóa cho Thiên hạ mà mợ, càng nhiễu tán càng tốt
Trường hợp em thả xuống đó nhưng người đi sau nghĩ em đánh rơi đồ, cầm dúi cho em bằng được thì làm thế nào ạ?

DurexXL

Tháo bánh
Trường hợp em thả xuống đó nhưng người đi sau nghĩ em đánh rơi đồ, cầm dúi cho em bằng được thì làm thế nào ạ?
Vạn sự tùy duyên

P/s: Làm dứt khoát, không nhìn ngó, thả xuống đi ngay, chả ai rỗi hơi gọi đâu

Abram

Xe điện
Thì cầm về đọc thôi; chắc trong đó có gì đó mà mợ chưa biết nhưng cần phải biết :)

brick

Xe buýt
Sao mợ 0 alo người tặng sách và quay lại nhà đó hỏi xem?

Trendy Eyewear

Xe tải
Em tham gia một group cho tặng đồ miễn phí. Em xin hai cuốn sách, hẹn hôm nay qua, người tặng bảo "em đến địa chỉ ABC, chị đi vắng nhưng sẽ có người ở nhà đưa cho em". Bọn em cho tặng đồ rất hoan hỉ. Đi gần đến nơi thì em nghe mùi nhang, em mới chợt nghĩ hôm nay là mùng 1 (em thường không để ý lịch âm). Nhưng tham gia group đó, mấy lần em tặng đồ hoặc nhận đồ vào mùng 1, em cũng chẳng kiêng gì và em cũng không thấy có vấn đề gì. Đến nơi thì người nhà (nhìn khá dữ tướng) bảo đưa họ 1000₫ để đổi sách. Ok, đưa thì đưa nhưng em thấy hơi chợn chợn sao đó.
Lúc về em vẫn nghe mùi nhang, và bằng một cách nào đó em đi lạc đến thẳng nhà tang lễ 8-x. Em hơi ngạc nhiên vì đoạn đường này em từng ngày hai lần đưa người nhà đi viện, không hiểu sao hôm nay em lạc được? Em bật định vị, check map và di chuyển. Cẩn thận hơn, cứ đến ngã tư là em dừng lại check map. Em đi một vòng và bằng cách nào đó em vẫn quay trở lại nhà tang lễ :-??. Em luẩn quẩn ở đó mất hơn nửa tiếng. Đầu óc vẫn tỉnh táo nhưng không định vị được không gian nữa. Em bắt đầu vừa đi vừa lẩm bẩm: "om mani padme hum"...và em thoát #:-s. Bây giờ em nên làm gì với 2 cuốn sách đó? Hoá vàng hay tiễn ra bãi rác ạ?
Nhẽ hôm nay là ngày quốc tế nói khoác?

CherryOne

Xe điện

Cụ cho e hỏi, ck e hồi trước nằm mơ thấy e lấy chồng mới, e ngồi chờ mãi éo thấy gì. Mấy hôm trước ck e bảo mơ thấy e có bồ mới, e cũng chờ cả tuần rồi không thấy ai.
Hôm kia e nằm mơ đang đứng ở cửa nhà, nhìn lại là đang đứng ở nghĩa địa, các mộ đều giống nhau và sơn màu xanh da trời nhạt.
Không hiểu là ý nghĩa gì cụ nhở.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sao mợ 0 alo người tặng sách và quay lại nhà đó hỏi xem?
Người tặng sách nay đi vắng nên mới nhờ người nhà đưa cho em cụ ạ. Giờ có cho tiền em cũng không quay lại đấy đâu. Nhà ý ở trong ngõ, mặt tiềt rộng nhưng phòng khách khá trống trải, có mỗi 1 cái bàn rất nhỏ để giữa nhà, không thấy ghế, tường sơn xanh lạnh.

Abram

Xe điện
Người tặng sách nay đi vắng nên mới nhờ người nhà đưa cho em cụ ạ. Giờ có cho tiền em cũng không quay lại đấy đâu. Nhà ý ở trong ngõ, mặt tiềt rộng nhưng phòng khách khá trống trải, có mỗi 1 cái bàn rất nhỏ để giữa nhà, không thấy ghế, tường sơn xanh lạnh.
Em không có tiền cho mợ nhưng em có thể dẫn mợ đi.
Em đã từng trải qua cái cảm giác hãi hùng hơn thế nhiều. Mặc dù em rất cứng vía về những vụ này nhưng một lần đi tìm mua nhà cho anh bạn, em đến cái khu mà em phải rùng mình. Đến giờ vẫn còn nguyên cảm giác :D