[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

QNX

Xe tải
Theo lá số thì cụ không giữ được tiền, vì tiền đến cũng nhanh và ra đi cũng nhanh phải không ạ ? Nhưng em thấy nếu công việc của cụ liên quan đến đất cát thì lại ổn, như kiểu làm nông nghiệp ? Mà cụ có hay phải di chuyển nhà không ạ ?
Di chuyển nhà thì không cụ ạ. Công việc của em thì hay phải di chuyển. Em vừa làm sale vừa làm kỹ thuật. Đi lại nhiều cụ ạ. Em đúng là kiểu làm chơi thì ăn thật, ăn lớn luôn ấy, mà làm thật thì lại ăn....... cám

hp78

Xe điện
Di chuyển nhà thì không cụ ạ. Công việc của em thì hay phải di chuyển. Em vừa làm sale vừa làm kỹ thuật. Đi lại nhiều cụ ạ. Em đúng là kiểu làm chơi thì ăn thật, ăn lớn luôn ấy, mà làm thật thì lại ăn....... cám
2013 và 2018 có lẽ cụ mất khá nhiều ạ ?

Trendy Eyewear

Xe tải
Các cụ các mợ có biết cách nào xoá nick ko? Để em khai tử nick này.
Chứ nhiều cụ mợ inbox nhờ xem tử
vi quá mà em thật sự là ko xem được. Để các cụ các mợ inbox em áy náy quá. Để em khai tử nick này luôn, để các cụ các mợ đỡ mất công inbox.
Ấy, không nên mợ ơi, em đã...nhờ mợ xem đâu

hp78

Xe điện
Mất nhiều mà được cũng lắm cụ ạ.
Em thấy lá số của cụ có đến nỗi nào đâu nhỉ, để thành công như kỳ vọng của cụ thì có lẽ không, nhưng để có 1 căn nhà tương đối thì trong khả năng của cụ, vậy cụ đã may mắn hơn rất nhiều người rồi đó ạ.

Binken888

Xe máy
Em có ông anh bà con bên vợ mất cách đây cũng khá lâu rồi. Anh em hợp tính nên thỉnh thoảng cũng lên nhà nhau ăn nhậu dù ở 2 tỉnh khác nhau. Đúng hôm 49 ngày, em nằm mơ thấy anh ấy mặc đúng bộ áo quần lúc liệm tới chia tay, nói đúng câu “chào chú, anh đi”. Sáng sớm tỉnh dậy vẫn thấy trong phòng em lạnh bất thường, đồng hồ để bàn đứng kim lúc 12h. Có thể hết pin trùng hợp ngẫu nhiên. Thỉnh thoảng em vẫn buồn khi nghĩ đến anh ấy...

QNX

Xe tải
Em thấy lá số của cụ có đến nỗi nào đâu nhỉ, để thành công như kỳ vọng của cụ thì có lẽ không, nhưng để có 1 căn nhà tương đối thì trong khả năng của cụ, vậy cụ đã may mắn hơn rất nhiều người rồi đó ạ.
Cụ chuẩn :) Kỳ vọng của em lớn lắm. Em cũng rất cố gắng, nhưng thành công hay đi cùng thất bại. Lá số của em nó cũng thể hiện rõ điều đó, mâu thuẫn, đối nghịch, được mất nó tồn tại song hành . Dựa theo lá số và theo cuộc sống hiện tại thì em thấy mình được nhiều hơn là mất. Thế là vui rồi cụ ạ.

Carfzzs

Xe tải
Ngày nào cũng la liếm trên of mà tận tối qua, em xem app trên phone mới thấy thớt này là sao, sáng nay tìm cũng không thấy, lại phải search Phonglantrang
cám ơn các cụ các mợ đã chia sẻ, em ngẫm em cũng có vài truyện, nhưng chỉ mức báo mộng hay điềm báo thôi

Carfzzs

Xe tải
Kính nhờ các cụ mợ xem giúp em năm 2019 này có ổn không. Em lặn thớt từ phần 1, vốn không định nhờ các cụ mợ xem gì vì quan niệm cái gì xảy ra trong đời mình cũng là kết quả của chính những suy nghĩ và hành động trước đó của mình, với lại em là dân văn phòng, không làm ăn ngoài nên em nghĩ chỉ cần mình cố gắng là đủ.

Nhưng từ đầu tháng 1 này, em nhảy việc và việc mới cực kỳ áp lực, dù em đã quyết định sẽ làm ở chỗ mới ít nhất 1 năm nhưng giờ em đang cân nhắc nghỉ sớm hơn vì việc không hợp, mỗi ngày đều là một trận chiến từ 8h30 sáng tới 8h30 tối :((

Tối hôm nay về em thấy nhà cửa tan hoang vì bị trộm phá khoá. May mà em đang thuê ở tạm để nhận nhà mới nên không có đồ đạc giá trị nhiều, nhưng em mất hết giấy tờ luôn :((

Các cụ mợ xem giúp em thời gian tới em có đỡ xui hơn chút nào không nhé. Em là nữ, tuổi Đinh Mão, sinh lúc 4h chiều ngày 05/12/1987 AL. Và tiện thể cho em hỏi luôn là khi nào thì em lấy chồng ạ? :) Em cám ơn trước ạ!
em cùng tuổi mợ, công nhận là năm nay 87 thấy có gì đó không ổn ...

Mít - Mật

Xe tăng
Cách đây 17 năm em trai em mất, hôm 49 ngày nhà em làm cơm thắp hương, em lên ban thờ thắp hương cho nó, đứng trước ban thờ em ckhấn nó nhưng theo kiểu anh em tâm sự, sau đó em có có bảo là nếu em sống khôn chết thiêng thì về phù hộ cho gia đình, và báo cho anh biết bằng cách hóa bát hương hoặc cho anh trúng đề, sau đó khoảng 15' thì bát hương nhà em hóa bùng bùng, tối đó em trúng đề. Sau này mỗi khi trong cuộc sống có điều gì khó khăn trở ngại em đều nghĩ đến em trai ( lúc nó mất là 20 tuổi) thì mọi việc lại trở nên suôn sẻ

Chỉnh sửa cuối:

Carfzzs

Xe tải
Bố em mất được hơn 2 năm thì con thứ 2 của em mới sinh

Nhà em không mấy khi mang ảnh của gia đình ra xem lại, những gì nó biết về Ông nội là ảnh Ông tủm tỉm cười trên Ban Thờ ( Riêng việc ảnh thờ cũng có thể nói được 1 câu chuyện dài. Có những Cụ nhìn ảnh thờ rất lạnh, ánh mắt, gò má rất sợ ...Nhưng có những Cụ khuôn mặt rất ấm áp, đều là ảnh thờ cả nhưng nhìn vào có Cụ thấy nghiêm nghị, có Cụ thấy buồn, có Cụ thấy lấp lánh ánh cười ...)
Con nhỏ của em nó bảo em từ khi còn chưa nói sõi, là con thấy Ông nội đang nhìn con, con vái xong thì Ông nhoẻn miệng cười với con
Thôi thì cứ cho là trí tưởng tượng của trẻ con thôi

Khi nó học lớp 1 thì Bố em cũng ra đi được gần chục năm
Một hôm ngủ dậy, nó khoe mơ thấy Ông nội

Em hỏi là thấy Ông thế nào

Nó bảo thấy Ông đứng ở gốc 1 cây hoa giấy, ông cười rồi ngắt cho nó chùm hoa trắng đỏ
Em hỏi Ông mặc thế nào

Nó tả chuẩn luôn bộ pijama mà Bố em hay mặc hồi còn khoẻ mạnh, cây hoa giấy thì lúc con bé lớn lên đã không còn nữa rồi

Nói chung là khó mà giải thích triệt để về duy vật được
nhà em có 2 chuyện này muốn chia sẻ với các cụ
Bà nội em mất được khoảng 4 năm, chưa sang nhà mới cho bà. Em mờ thấy bà nội em 2 lần
- Lần thứ nhất là nhà em có chuyện (liên quan đến mẹ em) vừa được tin, thì hôm trước hôm sau em mơ thấy bà về (khung cảnh là nhà ông bà ở quê) em vừa vào đến cửa bếp thì thấy bà mở cửa phòng chống gậy bước ra, đúng cái cậy bà hay dùng, đúng bộ quần áo bà hay mặc khi còn - bà hỏi em "Thế mẹ bị làm sao?" mà lúc đấy thâm tâm em biết bà đã mất, gặp bà em cũng hơi "hốt" nhưng thấy bà hỏi, em quỳ xuống nắm tay bà nói "Bà cứu mẹ con với" ... thực sự là tay bà em lạnh ngắt cccm ạ ! A Di Đà Phật ! Bà hiển linh thương con cháu. Hôm sau, em báo với các cụ thân sinh, bố mẹ em làm mâm cơm cúng bà ở nhà để báo cáo với bà
- Lần thứ hai em thấy bà em là đợt Tết vừa rồi, nói qua cho các cụ biết tình hình là ông bà nội em có 8 người con, 3 con trai (bố em là con trai thứ 2) ông bác cả ở xa, các con cháu đã lớn mà không hợp với ông nội em nên quyết không chịu về thờ cúng tổ tiên (mà bác là đích tôn, có 2 anh con giai đều đã có gia đình riêng), mọi việc đều do bố mẹ trách nhiệm với gia tiên, lo lắng cho ông nội. Thì chuyện năm nay cũng liên quan đến việc đó, ở nhà bố em, chú em, ông nội cũng giận bác, rồi chắc anh em điện thoại cho nhau lời qua tiếng lại (việc này xảy ra ở quê - cách HN >100km) mà em trên này. Hôm đó gần Tết, em lại mơ thấy bà, cũng là hình ảnh nhà ở quê em, khi em bước đến cổng, thì trong nhà thấy 3 ông con giai, cùng ông nội em ngồi trên bộ bàn ghế, bà em thì đứng ngay cạnh ghế chú út (vì khi còn sống, chú rất hay chiều bà, hay mua linh tinh cho bà: Cối giã trầu, khăn lụa, đến kẹo bánh bà ăn ...) em chỉ thấy bà quát to "Anh em chúng bay cãi nhau cái gì thế" !!!
Thế đấy, âm dương tương đồng, mà quên mất chắc bà nội em tuổi Nhâm Tuất, còn em là Đinh Mão - chắc nhị hợp nên hay báo với em. Nói đến đây em cũng mới nhớ, cậu ruột em Canh Tuất, cũng mất được 3-4 năm đúng mùng 01 Tết :(( (chắc do ông ấy không có con giai) em cũng thỉnh thoảng mơ thấy, nhưng để có dịp khác kể cho cccm nghe vì cũng không action lắm hí hí ;))

theanh10d

Xe hơi
Kính chào cụ HP78, chúc cụ và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe.

Em mới tham gia otf chưa được bao lâu, tình cờ thấy được vào theard này nên tò mò vào đọc thử, ai ngờ nghiền quá ngâm 1 mạch 99 trang luôn ạ.
Qua các câu chuyện đọc được em thấy cụ là người trải đời, am hiểu về tướng số cũng như cuộc sống, cụ có thể xem cho em 1 lá được không ạ? Em xin cảm ơn nhiều.

Em xin phép nói về bản thân, sinh ngày 24/2/1993. Giờ sinh em không rõ lắm, em đi học và làm trước tuổi, hiện đang làm trưởng phòng 1 công ty vừa vừa chuyên mảng thẻ chip. Thu nhập ổn định, trung bình, không màu mè. Sự nghiệp của em cứ thuận lợi cho đến đúng năm ngoái. Năm ngoái là 1 năm đen tối nhất trong cuộc đời em, đúng từ tháng 1 đến tháng 12 luôn. Em đầu tư bitcoin đánh đâu mất đấy, cho vay thì bị lừa, mua cổ phiếu cũng thất bại, mắc nợ 1 khoản tương đối, giá đình thì không yên ấm, con ốm cấp cứu với bà ngoại mất cùng 1 ngày, công việc thì không tiến triển. Từ đầu năm nay thấy có khởi sắc thêm 1 chút, các thứ thuận lợi hơn nhiều. Em đang muốn vay thêm ít tiền đầu tư bds và chứng khoán tiếp. Cụ cho em xin ý kiến được không ạ.

Xin lỗi bài em tâm sự hơi dài ạ. Em cảm ơn.

Nhimxu061013

Xe hơi
em cùng tuổi mợ, công nhận là năm nay 87 thấy có gì đó không ổn ...
E cũng 87. Nam đứng chữ Đinh mỗi tội đinh gỉ. Cũng làm công ăn lương và cũng đang rất là ko ổn. Cũng may đá nhiều mảng ngoài nên cũng ko đói kém lắm :D

Carfzzs

Xe tải
E cũng 87. Nam đứng chữ Đinh mỗi tội đinh gỉ. Cũng làm công ăn lương và cũng đang rất là ko ổn. Cũng may đá nhiều mảng ngoài nên cũng ko đói kém lắm :D
mừng cho cụ - Chúc cụ năm mới Khỏe Mạnh, May Mắn
năm trước e cũng có tham kiến các cụ trên này, sau đó có 2 ae chung quán cf mà chán quá, chưa biết năm nay có gì mới không mà nay ck Vân hán, vl Thái âm cc ạ T_T

hp78

Xe điện
Kính chào cụ HP78, chúc cụ và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe.

Em mới tham gia otf chưa được bao lâu, tình cờ thấy được vào theard này nên tò mò vào đọc thử, ai ngờ nghiền quá ngâm 1 mạch 99 trang luôn ạ.
Qua các câu chuyện đọc được em thấy cụ là người trải đời, am hiểu về tướng số cũng như cuộc sống, cụ có thể xem cho em 1 lá được không ạ? Em xin cảm ơn nhiều.

Em xin phép nói về bản thân, sinh ngày 24/2/1993. Giờ sinh em không rõ lắm, em đi học và làm trước tuổi, hiện đang làm trưởng phòng 1 công ty vừa vừa chuyên mảng thẻ chip. Thu nhập ổn định, trung bình, không màu mè. Sự nghiệp của em cứ thuận lợi cho đến đúng năm ngoái. Năm ngoái là 1 năm đen tối nhất trong cuộc đời em, đúng từ tháng 1 đến tháng 12 luôn. Em đầu tư bitcoin đánh đâu mất đấy, cho vay thì bị lừa, mua cổ phiếu cũng thất bại, mắc nợ 1 khoản tương đối, giá đình thì không yên ấm, con ốm cấp cứu với bà ngoại mất cùng 1 ngày, công việc thì không tiến triển. Từ đầu năm nay thấy có khởi sắc thêm 1 chút, các thứ thuận lợi hơn nhiều. Em đang muốn vay thêm ít tiền đầu tư bds và chứng khoán tiếp. Cụ cho em xin ý kiến được không ạ.

Xin lỗi bài em tâm sự hơi dài ạ. Em cảm ơn.
Úi, xem để cụ đầu tư BĐS và chứng khoán ấy ạ, ca này khó em không giúp cụ được đâu ạ.

kuti'

Xe tải
Các cụ xem thêm giúp em với.
- nam, sinh 5h ngày 14-5-1982.
Năm nay e định chuyển sang mảng khác (vẫn cùng công ty, cùng phòng thôi nhưng quản lý mặt khác) mảng này khá thử thách và mới với em nên sẽ phải vừa học vừa làm nhưng tính em thích học hỏi và vươn lên. chứ không muốn làm mãi việc cũ dù cho việc cũ là thế mạnh và là cơ sở cho thành quả của e hiện nay.
Việc chuyển sang mảng này thì e chủ động được vì em là ng đề xuất và chịu trách nhiệm thực hiện.
Em nhờ cụ hp78 và các cụ khác xem giúp là nếu có sự rẽ nhánh như vậy trong năm nay thì có thuận lợi không?
Với ngày giờ sinh của e như vậy thì giai đoạn nào là thuận lợi nhất, và có tương lai giai đoạn nào khó khăn không để em có chuẩn bị ạ.
Em cám ơn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
99 page rồi. Cụ chủ thread mở thread mới thôi ạ.

QNX

Xe tải
Em có 1 thắc mắc muốn nhờ các cụ mợ giải đáp giúp : tử vi của em thì xấu, nhưng tử vi cho 2 đứa nhà em về phần bố mẹ tức là em thì lại rất đẹp. Trong lá số của của em trong 1 cung , lại có nhiều phần đối lập nhau. Như vậy nghĩa là sao ạ :-?
Các cao nhân Hát pê 78, Dungly 91, sờ pác ta, đu rếch,... giúp em cái thắc mắc này với ạ :)