[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mấy hôm nay up ảnh hay bị trôi Mợ ạ

Thiên Mụ em lên vài lần rồi, Chùa đẹp và An Tĩnh

Em khoe chút góc đón Xuân...đón khách nhà em hôm nay...

Không có bao thuốc với cái bật lửa thì ảnh đẹp ạ :D.

Mimeo

Xe điện
Mấy hôm nay up ảnh hay bị trôi Mợ ạ

Thiên Mụ em lên vài lần rồi, Chùa đẹp và An Tĩnh

Em khoe chút góc đón Xuân...đón khách nhà em hôm nay...

Ảnh tươi sáng và ngập tràn sắc Xuân. Em rất thích giỏ hoa quả tươi theo mùa, ngọt lành giản dị thế này chứ ko khoái bánh kẹo ngọt. Em hơi tò mò, quả tím tím trên đĩa là quả gì thế ạ.

Hihi em cũng đồng quan điểm với Hoàng Trang, ko có bao thuốc với bật lửa sẽ tốt hơn ;)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ảnh tươi sáng và ngập tràn sắc Xuân. Em rất thích giỏ hoa quả tươi theo mùa, ngọt lành giản dị thế này chứ ko khoái bánh kẹo ngọt. Em hơi tò mò, quả tím tím trên đĩa là quả gì thế ạ.

Hihi em cũng đồng quan điểm với Hoàng Trang, ko có bao thuốc với bật lửa sẽ tốt hơn ;)
Nếu em không nhầm là quả cherry.

Mimeo

Xe điện
Nếu em không nhầm là quả cherry.
Em cũng đoán quả cherry vì nhìn dáng quả và cái cuống, nhưng cheery màu đỏ màu mận cơ. Nếu màu tím thế này, hoặc là chỉnh ảnh hoặc biến đổi gen :))

DurexXL

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Em tò mò lý do tại sao có những linh hồn không được tái sinh
Thế lực nào ngăn cản việc này ạ, ngoài những nhân duyên, nghiệp qua theo lý giải của Phật pháp thì còn lý do gì nữa không
Cụ tìm cuốn Bardo của Kim Cương Thừa, cuốn đó sẽ giúp Cụ hiểu thêm được nhiều điều trong câu hỏi của Cụ.

TungThoc

Xe điện
Chuyện này không biết có phải là tâm linh hay không ạ, nhưng nó vừa mới xảy ra với gia đình em đúng 1 ngày, mọi sự ngẫu nhiên đều đã xảy ra hết và chỉ cần một sai số cực nhỏ trong sự ngẫu nhiên đó thì tai hoạ đã ập xuống khôn lường, xin thề đây là chuyện thật 100%. Trước em cũng có kể vài chuyện tâm linh trong nhà, giờ thêm chuyện nữa:
Ngày giao thừa năm nay, sau khi đã gói bánh chưng nấu từ tối 28 thì trưa 29 em là bữa tất niên ở quê cho đại gia đình và chúc tết loanh quanh họ hàng ở quê đến hết sáng 30 là xong, em đón bố em xuống Thành phố ở cùng để ăn tết cùng con cháu và mọi người ở Thành phố. Chỉ còn mẹ em ở lại quê trông nhà đêm 30 rồi sáng mùng một cũng xuống TP nốt, mọi việc gọn gàng và còn nhắc nhau cẩn thận củi lửa đêm giao thừa, em đi đổ hết nước vào các loại bếp củi, khoá van bếp ga, dặn dò mẹ em kỹ lưỡng rồi chở bố em đi. Tối giao thừa hoả hoạn ập đến. Chả là

.

Cách đây mấy năm em bao sái ban thờ, nghĩ thế nào lại hí hoáy bưng cả 3 bát xuống lau dọn

Ngay mấy ngày sau đại gia đình em đại biến

Từ đó em khiếp, chỉ dám lau ngay trên Ban ... Hix

Còn về thứ tự Bát hương nhà Kụ hơi lạ, chắc là do Thầy đặt cho ạ

Việc Kụ có chút xáo trộn khi bao sái, thì từ giờ đến trc giao thừa, kụ cứ lên hương thành tâm khấn xin tạ lỗi, Gia tiên và Con cháu, không sao đâu ạ
dạ e cảm ơn cụ, cụ cố em vs mẹ em đêm giao thừa có khấn xin tạ lỗi các cụ và xin đài thì 1 đài âm dương là được ngay ạ, chắc các cụ đại xá cho con cháu.

DurexXL

Tháo bánh

hoalocvung

Xe điện
Thực ra thì ko định nói gì, nhưng thôi cũng đã vào thớt và khá nhiều cụ mợ tag tên em vào mấy thớt này, rồi nhiều thớt tâm linh khác, và mọi ng chào em lại ko nói gì. Hnay rảnh chút, những lời dưới đây mong mọi ng ko nghĩ là em tỏ ra nguy hiểm

Về Thuật số – nghiền ngẫm nhiều cũng mong thấu tỏ đôi phần là đã may mắn lắm rồi. Học thuật thì nhiều – qua lăng kính Tứ trụ, qua lăng kính Kinh Dịch, qua lăng kính Tử vị nghiệm lý…..

Trên diễn đàn này – em tham gia đến nay có lẽ gần 10 năm và xem Lá số cho mọi ng trên diễn đàn có lẽ cùng đến con số hàng trăm – xem Lý số, bấm quẻ, phong thủy, xem con cái, vận mệnh, hiện tại tương lai….. đủ cả. Nhiều Cụ mợ cho đến nay sau nhiều năm vẫn thông tin lại về độ chính xác của việc chia sẻ,cũng như cảm ơn em…

Vậy nên khi nghe cụ HP78 nói về em, em chỉ biết cười vì cái ý của em và cái ý của Cụ ý ko đến đc với nhau – đó cũng là 1 cái duyên.

@Cụ HP78 – Nếu cụ nói lúc đó là cụ muốn biết vì cần có cách nhìn khác về Học thuật thì em đã hướng dẫn tận tình theo cách chia sẻ kiến thức của ng nghiên cứu chứ ko phải là xem cho cụ như cụ đề nghịbởi Kiến thức của em ko bán ko mua – chỉ dùng để chia sẻ.

Nghiên cứu về học thuật, em nghĩ nên hiểu là Nghiên cứu để có cách đọc về Qúa khứ và Tương lai , điều chỉnh mình theo Thuật số ko tạo Nghiệp mới là thấu hiểu ý của các Cao nhân xưa - hiểu xem Mệnh chỉ là bấm quẻ kết hợp với Tử vi thì chỉ là cách nhìn bề nổi.

Nếu những lời của em có làm phật lòng mọi ng thì mong mọi ng hoan hỉ, ở Diễn đàn này em đã gặp đủ các chuyện Ái Ố Hỉ Nộ, vậy nên ngấm trải là chấp nhận mọi việc ngoài mong ý của mình

Về Tâm linh

chuyện của Vong hồn ma quỷ ( theo cách gọi của ta bà) em cũng đóng góp nhiều câu chuyện.

Các câu chuyện đó là những kỷ niệm của em trong những năm tháng học Phật, học nghề và rong ruổi làm ăn trên nhiều cung đường (Chủ yếu ở khu vực Đất Phật – Lào, Ấn, Tibet, Nepal)

Thế giới Vong đó – theo như cách em tìm hiểu thì Vong đến với ta bằng “Ý” – hiểu là nói hay nghĩ đến họ và họ ở ngay cạnh, vậy nên có việc hãy gọi, ko nên làm phiền họ

Cách đây mấy năm khi nói chuyện ở Thớt cũng kiểu chuyện như thế này – em có kể về 1 Vong – và thật kỳ lạ sau đó cũng rằm tháng 7 em gặp lại Vong đó …….

Và từ đó em ko còn muốn kể các câu chuyện Vong nữa, Qua những lần trên – ngẫm ra ai rồi cũng phải đến cõi đó vậy hãy để họ yên nếu ko có việc gì cần.

Nếu có kể lại hãy là vì sự khó hiểu cần thấu tỏ hoặc là kể như 1 kỷ niệm thay vì các mục đích khác.

Học thuật tử vi hay chuyện cõi âm, em cũng may mắn có thời gian trải nghiệm, đến nay em đã ko còn chia sẻ về Kiến thức Tử vi nữa – chính xác là chia sẻ ở những tình huống khẩn

Ko phải kiến thức tử vi ko đúng – mà điều quan trọng là nếu Mệnh tốt mà cái Thân ta tạo Nghiệp xấu thì có Học thuật Trời cũng ko cứu giải nổi đâu mọi ng ạ

Vậy nên hãy đối mặt với biến cố cuộc đời bằng cái Tâm sáng và Trí tuệ anh minh - Nhân định sẽ thắng thiên

Xin lỗi vì văn em hơi dài dòng, và xin lỗi cụ chủ thớt vì bài văn này có lẽ ko phù hợp với nội dung thớt.

Các phần âm về Học thuật hay giải thích chuyện tâm linh em xin phép ko chia sẻ nữa ( lý do riêng thôi) hy vọng luôn có những Cụ mợ có kiến thức tiếp tục mở lòng chia sẻ nếu vẫn nhiều Cụ Mợ có mong muốn tìm hiểu.

Trước có thớt em hỏi về việc kinh doanh và có hứa tặng 1 vài cụ mợ Lá Bồ Đề thỉnh từ đất Phật, em ko còn nhớ mấy tên các Cụ mợ đó nữa, vậy em hứa tặng Cụ mợ nào thì phiền ib giúp em, em gửi tặng.

Cái duyên em ko còn trên OF , nhưng thỉnh thoảng em có vào Thớt Phật của diễn đàn để trao đổi với các bạn Đồng môn, vậy cứ ib tên cho em nhé

Bài văn này rồi cũng tự trôi, sinh diệt. A Di Đà Phật

DurexXL

Tháo bánh
A di đà Phật

Kính chúc Lão huynh hoalocvung năm mới An lạc, Hoan hỷ

hoalocvung

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt với lời chúc đầy chất Phật, Chúc Cụ và mọi ng 1 năm mới Vạn Sự Yên An

leephuongdung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chắc do lúc lên phòng em lấy cái cán dao nghiền nát mấy vủ tỏi rồi bôi vào cwaf và quanh giường nên đêm đó cũng trôi qua. Sáng hôm sau là chủ nhật, mặc dù rất mệt nhưng e cố dậy thật sớm để phi xuống t1 giữ ông BV già lại ko ông ý đôi ca về mất.
Mời ông đi ăn sáng rồi cafe hỏi han đủ kiểu ông mới kể.
.... Hum.... nếu còn trụ lại được ở đây thì sẽ còn được chứng kiến nhiều thứ lắm. Trước đây a cũng đã kể truyện này với một vài người rồi, người thì không tin, người thì cấm đoán nên a ko nói nữa.
Ở đây bao nhiêu năm rồi, chứng kiến chuyện này hàng đêm nên cũng thành quen. Anh coi "xấp nhỏ" ở đây cũng nhe nhân viên cơ quan mình, chỉ khác là chúng làm việc vào ban đêm.... bla...bla...
Moá.... kinh hết cả người, thực sự lúc đó ko biết e cảm thấy thế nào nữa. Vừa cảm giác sợ hãi, vừa tò mò khủng khiếp. Vì bản thân từ trước đến giờ e rất cứng, chưa bao giờ sợ ma, đi xem bốc mộ những người họ hàng cả đêm e cũng ko sợ vì e ko nghĩ có ma trên đời. E đã từng ngồi một mình ngoài nghĩa địa trông mộ người thân cho mọi người về ăn cơm lúc 7h tối mà cũng chưa có cảm giác như lúc này
... bác BV già lại thũng thẵng......
Đêm nào chúng nó chẳng quậy, hết tắm táp lại đánh bài, rồi đánh nhau, chạy đi chạy lại khắp các tầng, trêu chọc mọi người.... hò hét nhau suốt đêm ý.
Thế họ là ai vậy a?
Anh cũng ko biết, a chỉ biết tụi nhỏ ở đây lâu rồi thôi, chúng quậy hoài thành quen nhưng a chưa bao giờ giao tiếp được với chúng. Hồi đầu chúng hành hạ anh kinh lắm, lâu rồi thành quen, hôm nào chíng quậy quá thì mới ko ngủ được, còn không thì a vẫn ngủ được....
Trời đất, nếu đêm qua ko phải là em bị cái bóng đen nó đè, nếu các đêm trước e ko nghe thấy những tiếng động như thật thì e ko bao giờ có thể tin được những lời nói đang thong thả từ mồm ông BV già.
Ông kể về tui mà ( nhiều ma cá cụ nhé) mà như nói về một nhóm người có thật, đang sống bình thường, sinh hoạt cùng ông.
Tột độ của trí tò mò, tột độ của sự kích thích và tột độ của sợ hãi, e bát đàu nảy ra những kế hoạch trong đầu ( xác định thời gian ở đây còn dài, e muốn biết thực sự đang có gì ở đây, "xấp nhỏ" đó là ai? Làm thế nào để giao tiếp được với chúng? Chúng có thể làm được gì trong đừoi thật? ( ko phải trong giấc mơ đêm qua các cụ nhé). Hàng tỷ tỷ câu hỏi trong đầu e khiến e gần nhe mụ mị,
... nge ông BV già kẻ chuyện một lúc, nhìn đồng hòi đã dến 12h trưa. Ông BV xin phép ra về, trước khi về lại câu nói cũ " ở đây lâu em sẽ thấy"
..... moá ơi, ko thể thế này được, e muốn nhanh chóng đến đêm nay...
Cụ thật là cứng quá cụ ơi!!

tica

Xe điện
Dàn các Lão đàm đạo Vô thủy Vô chung dạo ấy giờ còn Lão trauxanh thỉnh thoảng lên, kụ Pumzen thì vẫn lên, Kụ hoalocvung và mợ dodomummim thì ẩn hẳn hay sao ấy ợ
Cụ Vừng thì mấy năm nay em không thấy. Cách đây vài năm em có hỏi có nói vài năm nay vận đen luôn đeo bám em. Cụ ấy có hẹn là đến khoảng thời gian đó nếu đủ duyên cụ ấy sẽ giải đáp giúp em. Nhưng chắc em với cụ ấy chưa đủ duyên.
Mấy năm nay em vẫn vòng lẩn quẩn, thậm chí đi xuống về mọi thứ nhưng vẫn chờ duyên, chưa dám pm cụ nào cả mặc dù em đọc đủ 3 thớt về chủ đề này. Em tín nhưng không mê, rất thích thớt của các cụ vì cmt nhẹ nhàng, hòa nhã.

radiogaga

Xe điện
Em tò mò lý do tại sao có những linh hồn không được tái sinh
Thế lực nào ngăn cản việc này ạ, ngoài những nhân duyên, nghiệp qua theo lý giải của Phật pháp thì còn lý do gì nữa không

Em đồ rằng họ chưa sẵn sàng buông bỏ : một căn nhà, một mối thù, một người yêu thuong đặc biệt... Còn vương vấn là còn chưa muốn tái sanh

hp78

Xe điện
Thực ra thì ko định nói gì, nhưng thôi cũng đã vào thớt và khá nhiều cụ mợ tag tên em vào mấy thớt này, rồi nhiều thớt tâm linh khác, và mọi ng chào em lại ko nói gì. Hnay rảnh chút, những lời dưới đây mong mọi ng ko nghĩ là em tỏ ra nguy hiểm

Về Thuật số – nghiền ngẫm nhiều cũng mong thấu tỏ đôi phần là đã may mắn lắm rồi. Học thuật thì nhiều – qua lăng kính Tứ trụ, qua lăng kính Kinh Dịch, qua lăng kính Tử vị nghiệm lý…..

Trên diễn đàn này – em tham gia đến nay có lẽ gần 10 năm và xem Lá số cho mọi ng trên diễn đàn có lẽ cùng đến con số hàng trăm – xem Lý số, bấm quẻ, phong thủy, xem con cái, vận mệnh, hiện tại tương lai….. đủ cả. Nhiều Cụ mợ cho đến nay sau nhiều năm vẫn thông tin lại về độ chính xác của việc chia sẻ,cũng như cảm ơn em…

Vậy nên khi nghe cụ HP78 nói về em, em chỉ biết cười vì cái ý của em và cái ý của Cụ ý ko đến đc với nhau – đó cũng là 1 cái duyên.

@Cụ HP78 – Nếu cụ nói lúc đó là cụ muốn biết vì cần có cách nhìn khác về Học thuật thì em đã hướng dẫn tận tình theo cách chia sẻ kiến thức của ng nghiên cứu chứ ko phải là xem cho cụ như cụ đề nghịbởi Kiến thức của em ko bán ko mua – chỉ dùng để chia sẻ.

Nghiên cứu về học thuật, em nghĩ nên hiểu là Nghiên cứu để có cách đọc về Qúa khứ và Tương lai , điều chỉnh mình theo Thuật số ko tạo Nghiệp mới là thấu hiểu ý của các Cao nhân xưa - hiểu xem Mệnh chỉ là bấm quẻ kết hợp với Tử vi thì chỉ là cách nhìn bề nổi.

Nếu những lời của em có làm phật lòng mọi ng thì mong mọi ng hoan hỉ, ở Diễn đàn này em đã gặp đủ các chuyện Ái Ố Hỉ Nộ, vậy nên ngấm trải là chấp nhận mọi việc ngoài mong ý của mình

Về Tâm linh

chuyện của Vong hồn ma quỷ ( theo cách gọi của ta bà) em cũng đóng góp nhiều câu chuyện.

Các câu chuyện đó là những kỷ niệm của em trong những năm tháng học Phật, học nghề và rong ruổi làm ăn trên nhiều cung đường (Chủ yếu ở khu vực Đất Phật – Lào, Ấn, Tibet, Nepal)

Thế giới Vong đó – theo như cách em tìm hiểu thì Vong đến với ta bằng “Ý” – hiểu là nói hay nghĩ đến họ và họ ở ngay cạnh, vậy nên có việc hãy gọi, ko nên làm phiền họ

Cách đây mấy năm khi nói chuyện ở Thớt cũng kiểu chuyện như thế này – em có kể về 1 Vong – và thật kỳ lạ sau đó cũng rằm tháng 7 em gặp lại Vong đó …….

Và từ đó em ko còn muốn kể các câu chuyện Vong nữa, Qua những lần trên – ngẫm ra ai rồi cũng phải đến cõi đó vậy hãy để họ yên nếu ko có việc gì cần.

Nếu có kể lại hãy là vì sự khó hiểu cần thấu tỏ hoặc là kể như 1 kỷ niệm thay vì các mục đích khác.

Học thuật tử vi hay chuyện cõi âm, em cũng may mắn có thời gian trải nghiệm, đến nay em đã ko còn chia sẻ về Kiến thức Tử vi nữa – chính xác là chia sẻ ở những tình huống khẩn

Ko phải kiến thức tử vi ko đúng – mà điều quan trọng là nếu Mệnh tốt mà cái Thân ta tạo Nghiệp xấu thì có Học thuật Trời cũng ko cứu giải nổi đâu mọi ng ạ

Vậy nên hãy đối mặt với biến cố cuộc đời bằng cái Tâm sáng và Trí tuệ anh minh - Nhân định sẽ thắng thiên

Xin lỗi vì văn em hơi dài dòng, và xin lỗi cụ chủ thớt vì bài văn này có lẽ ko phù hợp với nội dung thớt.

Các phần âm về Học thuật hay giải thích chuyện tâm linh em xin phép ko chia sẻ nữa ( lý do riêng thôi) hy vọng luôn có những Cụ mợ có kiến thức tiếp tục mở lòng chia sẻ nếu vẫn nhiều Cụ Mợ có mong muốn tìm hiểu.

Trước có thớt em hỏi về việc kinh doanh và có hứa tặng 1 vài cụ mợ Lá Bồ Đề thỉnh từ đất Phật, em ko còn nhớ mấy tên các Cụ mợ đó nữa, vậy em hứa tặng Cụ mợ nào thì phiền ib giúp em, em gửi tặng.

Cái duyên em ko còn trên OF , nhưng thỉnh thoảng em có vào Thớt Phật của diễn đàn để trao đổi với các bạn Đồng môn, vậy cứ ib tên cho em nhé

Bài văn này rồi cũng tự trôi, sinh diệt. A Di Đà Phật
Em cảm ơn cụ đã lưu ý đến quan điểm của em. Như em đã từng chia sẻ trong thớt tâm linh trước, em chỉ nghiên cứu và trải nghiệm tử vi theo góc nhìn của em, nên cũng muốn tham khảo theo những góc nhìn khác để có 1 cách nhìn đầy đủ hơn về tử vi.

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
E có anh bạn mới xây nhà xong , vừa lắp bàn thờ đc tuần ạ .sáng qua mùng 1 em lên nhà ông bà chơi, tiện theo hai vc về nhà thắp hương - e đến xem nhà mới . Chị vợ xách đồ đi trc , hai AE bước theo sau . Gần đến phòng thờ , chị ấy kêu lên “ đổ vỡ hết rồi a ơi “ hai anh em bước vội lên thì bàn thờ đổ sập , rút hết cả vít ra . Chuối gẫy rụng từnng quả , lọ hoa , đèn, mâm bồng vỡ vụn , còn mỗi bát hương vẫn nguyên hương , k rơi tro hay chân hương gì cả .
Giao thừa xong anh ấy vẫn thắp hương xong mới về ngủ ( ngủ ở nhà trong vì chưa kịp lắp đồ ạ ) - hương thắp sau giao thừa cháy đang dở thì sập ban thờ .
A ấy tuổi hợi - sập ban thờ đúng ngày mùng 1 của năm hợi - e thấy hơi gợn gợn . AE chơi thân vs nhau e cũng thấy lo ạ .
Theo các Cụ như vậy có vấn đề gì k ạ ? Ban thờ lắp vít ngắn quá nên chắc k chịu nổi lực .

DurexXL

Tháo bánh
E có anh bạn mới xây nhà xong , vừa lắp bàn thờ đc tuần ạ .sáng qua mùng 1 em lên nhà ông bà chơi, tiện theo hai vc về nhà thắp hương - e đến xem nhà mới . Chị vợ xách đồ đi trc , hai AE bước theo sau . Gần đến phòng thờ , chị ấy kêu lên “ đổ vỡ hết rồi a ơi “ hai anh em bước vội lên thì bàn thờ đổ sập , rút hết cả vít ra . Chuối gẫy rụng từnng quả , lọ hoa , đèn, mâm bồng vỡ vụn , còn mỗi bát hương vẫn nguyên hương , k rơi tro hay chân hương gì cả .
Giao thừa xong anh ấy vẫn thắp hương xong mới về ngủ ( ngủ ở nhà trong vì chưa kịp lắp đồ ạ ) - hương thắp sau giao thừa cháy đang dở thì sập ban thờ .
A ấy tuổi hợi - sập ban thờ đúng ngày mùng 1 của năm hợi - e thấy hơi gợn gợn . AE chơi thân vs nhau e cũng thấy lo ạ .
Theo các Cụ như vậy có vấn đề gì k ạ ? Ban thờ lắp vít ngắn quá nên chắc k chịu nổi lực .
Nghe Mợ kể thì có vẻ như anh bạn là Tân Hợi 1971?
Năm nay hạn 49, cần cẩn thận chút, như mọi người khác khi hạn vào 49

Sập ban thờ mà bát hương nguyên vẹn ấy cũng là trong hung có cát. Mợ nói anh ấy năm nay chú ý chăm lo hương khói Gia tiên chu đáo
Không cần phải quá nặng nghĩ về việc này, việc đã qua rồi, cứ cẩn thận thôi

Mimeo

Xe điện
Em đồ rằng họ chưa sẵn sàng buông bỏ : một căn nhà, một mối thù, một người yêu thuong đặc biệt... Còn vương vấn là còn chưa muốn tái sanh
Em cũng cùng quan điểm này, nhưng cá nhân em thì muốn bổ sung chút. Có thể linh hồn ấy bị vướng phải lời nguyền, sự trấn yểm nên bị trói buộc lại và chưa thể siêu thoát. Qua thời gian càng lâu thì càng mạnh dần lên.....

Có việc này, em xin hỏi các Cụ Mợ ạ. Hạn tam tai là gì và nên hiểu như thế nào. Em có nghe Mẹ em nói, năm Kỷ Hợi này là hạn tam tai của em nên phải hết sức cẩn thận trong mọi việc. Em lại đang sắp phải nhận công việc mới, phải chịu trách nhiệm nhiều hơn nên cũng có chút lo lắng. Xin các Cụ Mợ cho em lời khuyên với ạ.