[Funland] Nỗi đau mang tên Chung Cư

Duc Sang

Xe container
Cháu có ông anh lúc trước ở nhà 30m2x 4 tầng trong ngõ vừa làm cuộc cách mạng chuyển lên chung cư sống.
Bác ấy đang hối hận vì không chuyển sớm để mấy đứa trẻ bị cận hết do trong nhà trước đây như cái hang, lúc nào cũng phải bật đèn.
Giờ lên chung cư phòng ốc sáng choang, cả nhà cùng 1 mặt phẳng nên vui lắm. Nhất là thoát cảnh lau mấy tầng nhà và cảnh hàng ngày lên sân thượng giặt, phơi và thu quần áo :D
Thế mà dạo trước khuyên kiểu gì cũng khư khư, nhất quyết phải ở nhà đất :))

Em lành tính nên không thích trèo lên đầu ai và ngược lại càng không thích ai trèo lên đầu mình. Thôi ở nhà thổ cư Đầu đội trời Chân đạp mái à đạp đất cho nó thiên nhiên.

Forza Azzurri

Xe điện
Em lành tính nên không thích trèo lên đầu ai và ngược lại càng không thích ai trèo lên đầu mình. Thôi ở nhà thổ cư Đầu đội trời Chân đạp mái à đạp đất cho nó thiên nhiên.

Em chả quan tâm chuyện chung cư hay nhà đất, cái này mỗi người một ý nhưng cụ có quả ảnh hay thế! Nếu có thể cho em xin link bộ ảnh này (nếu có) ạ!

LoserGiauCo

Xe máy
Kính nhờ các bác thông thái làm về TM tư vấn giúp: e thấy thang máy bên chung cư An Bình city mặt bên ngoài thang máy (đứng ngoài sảnh, hành lang nhìn vào TM) không có hiển thị số tầng mà thang đang dừng? chỉ có mũi tên lên xuống, các b có thấy bất tiện không ah, theo giải thích của CĐT thì đây là loại mới hiện đại mà e thấy nó bất tiện quá, khi bấm thì không biết thang đang ở đâu, bao lâu mới đến, và có thang máy nào hỏng không?
Có loại thang củ chuối thế à cụ. Đang vội mà đi thang kiểu này chắc ức chế lắm. Hay muốn vào nhà lấy cái gì quên cũng ko dám vào vì biết đâu đang vào thang đến.

ototrieutien

Xe buýt
Em thì thích ở nhà quê vườn ao rộng rộng , sáng lái xe vào phố đi làm...

tea1981

Xe buýt
không ở thì thôi chứ ở rồi mới biết dân cũng nhiều thể lloaij VL lắm vừa tham vừa bẩn vừa chầy bửa vô ý thức. đấy là HN nó bỏ than tổ ong rồi chứ không CC nào cũng có vài nhà nó dùng. cắt nước , điện thì phải rõ do ai. cả năm *** đóng tiền phí dv với lý do tao mua nhà rồi thì kệ tao. thì chẳng cắt. từ ngày ở CC tưởng thêm tý văn minh nhung nhiều khi thấy còn tởm hơn nhà mặt đất. Âu chỉ hận mình ít tiền éo thể mua biệt lập xây kín cổng tường bao nên phải chấp nhận.

Dang Quoc Hai

Xe đạp
Có loại thang củ chuối thế à cụ. Đang vội mà đi thang kiểu này chắc ức chế lắm. Hay muốn vào nhà lấy cái gì quên cũng ko dám vào vì biết đâu đang vào thang đến.
uh bác, an bình city; home city; park hill nữa hay sao ấy (bảo mới đổi); câu sau b viết ko hiểu ý lắm?

LoserGiauCo

Xe máy
uh bác, an bình city; home city; park hill nữa hay sao ấy (bảo mới đổi); câu sau b viết ko hiểu ý lắm?
Là b sẽ ko thể ước lượng thời gian thang đến để có thể tranh thủ làm việc khác.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Ai chứ như vợ tôi thì nó bảo cho tiền tỷ cũng ko ở nhà thổ cư vì hắn lười lau dọn nhà.
Thời nay éo ai đi lau nhà nữa! Đã có ô sin lo! Còn không đủ cả tiền thuê lau nhà theo ca nữa thì lên chung cư ở là đúng rồi!

Camontinhyeu

Xe điện
Bỏ tiền mua 100 mét vuông chung cư, khi nhận nhà đo thực tế có 98.1 mét. Như bị ăn cướp các Cụ nhỉ

y_troi

Xe hơi
Kính nhờ các bác thông thái làm về TM tư vấn giúp: e thấy thang máy bên chung cư An Bình city mặt bên ngoài thang máy (đứng ngoài sảnh, hành lang nhìn vào TM) không có hiển thị số tầng mà thang đang dừng? chỉ có mũi tên lên xuống, các b có thấy bất tiện không ah, theo giải thích của CĐT thì đây là loại mới hiện đại mà e thấy nó bất tiện quá, khi bấm thì không biết thang đang ở đâu, bao lâu mới đến, và có thang máy nào hỏng không?
CĐT bên cụ nói đúng được một phần cụ nhé. cái ở bên nhà cụ đang có nó gọi là hall lantern, cái này khi thang đến nơi đèn sẽ chớp sáng và có chuông báo là thang đã đến nơi, cụ thử để ý xem có đúng như vậy ko. cái quan trọng hơn đó là đi kèm với loại báo chiều này nó còn có tính năng dự đoán thang đến đón cụ. khi cụ bấm gọi tầng tại sảnh thang máy thì cái đèn hall lantern của 1 thang sẽ sáng lên cùng với chiều nút bấn của cụ đã gọi thang kèm theo 1 tiếng chuông đơn âm, cụ chỉ việc ra cái thang đó đứng chờ đến khi nào nó mở cửa thì cụ bước vào đi thôi. theo quan điểm cá nhân của em, cái này sẽ tiện dụng hơn bảng gọi tầng bình thường rất nhiều vì cụ sẽ biết trước đc thang nào đến đón mình.

thaihaauto

Xe đạp
chung cư mấy vụ cháy sợ chết khiếp

Dang Quoc Hai

Xe đạp
CĐT bên cụ nói đúng được một phần cụ nhé. cái ở bên nhà cụ đang có nó gọi là hall lantern, cái này khi thang đến nơi đèn sẽ chớp sáng và có chuông báo là thang đã đến nơi, cụ thử để ý xem có đúng như vậy ko. cái quan trọng hơn đó là đi kèm với loại báo chiều này nó còn có tính năng dự đoán thang đến đón cụ. khi cụ bấm gọi tầng tại sảnh thang máy thì cái đèn hall lantern của 1 thang sẽ sáng lên cùng với chiều nút bấn của cụ đã gọi thang kèm theo 1 tiếng chuông đơn âm, cụ chỉ việc ra cái thang đó đứng chờ đến khi nào nó mở cửa thì cụ bước vào đi thôi. theo quan điểm cá nhân của em, cái này sẽ tiện dụng hơn bảng gọi tầng bình thường rất nhiều vì cụ sẽ biết trước đc thang nào đến đón mình.
thanks cụ, đúng dc một phần, vậy phần còn lại thì sao hả cụ? có phải hiện đại nhất thì vẫn phải kèm theo cái màn hình led hiển thị các thang máy đang treo ở tầng nào ah?

Dang Quoc Hai

Xe đạp
Là b sẽ ko thể ước lượng thời gian thang đến để có thể tranh thủ làm việc khác.
Đúng rồi b, với lại không soi dc các thang khác có hoạt động ko, trường hợp có người bên trong bị kẹt thì cũng ko biết thang nào bị kẹt (nhất là trẻ nhỏ), phó mặc hết cho mấy bố trực ban ah? thế lại tăng rủi ro b nhỉ ?