[Funland] Nói đến Sài Gòn điều đầu tiên các cụ nghĩ đến điều gì.

Isu_zu

Xe container
Sài Gòn ngon,vui,đông. Em đã ở Sài Gòn vài năm và bây giờ cũng hay qua lại nhưng chưa chứng kiến vụ cướp nào.Cụ cứ đọc báo rồi có ấn tượng xấu là không đúng
Chuẩn cụ. Nói như cụ í thì chắc em ko dám lên Hà nội, vì chỉ bị coi là nhìn đểu thôi đã ăn đòn rồi. Mà em chả biết thế nào là nhìn đểu, thế nào là nhìn tử tế, vì quy định đó là của mấy anh bán mực!

dpl

Xe lăn
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
E đi lần đầu năm 99 nên thấy hơn HN quá nhiều
Nhg giờ thấy y hệt HN rồi, còn ấn tượng là các quán nhậu vỉa hề rất ngon và đa dạng

vythygiy

Xe máy
HN đang mưa phùn buốt lạnh ntn, vào SG mấy hôm tránh rét cũng phê ạ. Cái em thích ở trong đó nữa là không khí có vẻ sạch hơn, trời trong, cây cối xanh mướt mắt hơn.
Ăn uống thì em không hợp nổi. Nhiều món ăn đường phố trông bắt mắt, hấp dẫn nhưng khi ăn không được như kỳ vọng của em 😜

outsider3x3d3l

Xe tải
em nhớ cà phê sữa đá ngon vãi lềnh.

hamcuare!

Xe container
Sau tết, lúc trở lên SG, xe còn rộng nên thằng cháu (18t) xin quá giang lên chơi vài ngày.
Tối, mình dong nó ra công viên Bến Bạch Đằng mới khai mạc mấy ngày trước tết, nó mắt chữ A mồm chữ O hỏi: "Trời ơi, gái đâu ra nhiều thế?" :))
Đúng ra là ‘ở đâu nhiều gái đẹp’ thế chứ cụ :).

smart_sharp

Xe tăng
1. Sôi động, con người hồn hậu.
2. Cafe sữa đá khắp nơi, nóng.
3. Dễ bị giật mất đồ (em bị giật điện thoại lúc 5h sáng ngay cổng cơ quan một lần rồi :(.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
E thấy gọi tên SG hay hơn tên Bác, tự nhiên đổi làm gì nhỉ?

Bang lang

Xe điện
Sài Gòn ngon,vui,đông. Em đã ở Sài Gòn vài năm và bây giờ cũng hay qua lại nhưng chưa chứng kiến vụ cướp nào.Cụ cứ đọc báo rồi có ấn tượng xấu là không đúng
Em đi và ở Sg nhiều mà cũng chưa gặp vụ cướp nào, trộm vía! Em thích Sg vì món ăn đường phố phong phú, đồ ăn thật hơn ngoài Bắc, phù hợp với chất lượng. Đi vỉa hè cũng có thể mua ngay cốc nước cam ép 15k hay sinh tố bơ 20-25k. Ăn bát bánh canh có cua biển cũng chỉ vài chục k. Buổi tối đi các quán bar hay phòng trà cũng rất phong phú, toàn nhạc sống, chất lượng hơn hẳn ngoài Bắc. Sử dụng dịch vụ của Sg hơn hẳn ngoài Bắc, em nói tất cả các dịch vụ kể cả dịch vụ bán vé số. Có lần em ngồi ăn phở, có bé bảo mua sổ xố, em ko mua đưa cho 10k, nhất quyết ko cầm, bảo chi ko mua thì thôi và trả lại e tiền, em đành mua, mấy hôm sau nhớ ra tra thì được 100k. Tương tự mấy bé ngoài Bắc mời mua kẹo cao su fake, em cũng ko mua, đưa tiền, mấy bé nhận luôn.
Về kỳ thị thì em chưa thấy, em tiếp xúc toàn người hiền lành, chắc do ăn ở:))

The Silent

Xe buýt
Có nhiều thứ để nhắc đến mảnh đất này. Em đã suýt chút nữa an cư ở đó. Suốt từ 2005. Mà giờ mới quyết định nghỉ việc trở về HN ngay trước tết vừa rồi. Với em mảnh đất này có nhiều kỷ niệm vui, buồn. Nhưng dù sao cũng là 1 quãng cuộc đời đáng nhớ.

coquay

Xe container
E vào SG lần đầu năm 2005 rất ấn tượng đất SG
1 là silicon rất nhiều :D 2, là cafe sữa đá 3, cơm tấm 4, là nhậu 5, vé số 6, hát hò ở đám ma.

Eagle No.1

Xe buýt
Những người em quen biết đều nói SG là nơi dễ sống. Còn em sống ở SG cả đời rồi nên thích SG hơn những nơi khác.

TÔN

Xe container
Nghĩ đến SG là e nhớ đến cô bạn gái bị thất lạc hơn 10 năm về trước :D giờ ko biết đã mấy đứa con con rồi :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
Bến Nhà Rồng cụ ah:)
1 di tích lịch sử không thể bỏ qua.
Kế đó là dinh Thống nhất,
Rồi bảo tàng Chứng tích chiến tranh.
Mọi thứ khác là Phù du cả !!!

gamondeluxe

Xe hơi

Ai cũng nghĩ được như cụ thì Tp Hồ Chí Minh cảm kích biết bao.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nói đến TP này em lại nhớ bác em ra đi với 2 bàn tay trắng.

ttvnol.com

Xe tăng
Có nhiều thứ để nhắc đến mảnh đất này. Em đã suýt chút nữa an cư ở đó. Suốt từ 2005. Mà giờ mới quyết định nghỉ việc trở về HN ngay trước tết vừa rồi. Với em mảnh đất này có nhiều kỷ niệm vui, buồn. Nhưng dù sao cũng là 1 quãng cuộc đời đáng nhớ.
Theo dõi bài cụ từ đợt dịch và vodka đều tay . Tự nhiên nay có duyên vào OF lại gặp bài của cụ , cụ ở trong đó lâu thế rồi mà vẫn tính quay về Hà Nội chắc vì lí do gia đình chứ ko phải vì kinh tế . Có khi nào cụ nghĩ lại ?

ruby_eagle

Xe điện
Cướp nhiều lắm, chẳng phải ngẫu nhiên mà người dân tự lập hội hiệp sĩ đường phố để bắt cướp.