[Luật] Nơi giải đáp mọi thắc mắc về thu phí không dừng

songbien18

Xe máy
Thu phí tự động không dừng hiện đang là xu thế của giao thông Việt Nam trong 1 năm trở lại đây. Hiện tại khi đi đăng kiểm xe thì cũng thấy đang triển khai khá rầm rộ việc dán thẻ và mở tài khoản giao thông VETC để sử dụng dịch vụ. Tuy nhiên bản thân mình vẫn thấy ngại ngần và chắc hẳn cũng nhiều người có tâm trạng như vậy. Nghe mấy ông bạn nói, thẻ của bên VETC sắp tới còn tích hợp thu phí đỗ xe tại Hà Nội và HCM, chưa rõ như thế nào nhưng có vẻ trong tương lai xe ai cũng sẽ phải dán. Mình mở thread này để cùng các cụ cùng nhau thảo luận về cách sử dụng, nạp tiền hay đơn giản là cảm nghĩ về dịch vụ thu phí tự động đang triển khai.

CunTomFun

Xe đạp
Dán đi thôi, em dán rồi. Đi qua trạm Quảng Bình phóng 50km không dừng luôn :)))

Locviet

Xe hơi
Theo mình nên áp dụng loại hình này, tiện lợi và tiết kiệm cho xã hội. Để thực hiện mỗi người phải có 1 account bỏ tiền vào và tự động chi trả.

vu trong an

Xe hơi
Mình đã dán vào mặt con vợ 2 của mình một cái phải nói là thấy tiện lợi thật, quê mình ở Thái Bình trước về cứ xếp hàng đợi để đến lượt được soát vé thủ công giờ có cái thẻ trên xe nạp vào tài khoản 1 củ chạy băng băng qua trạm Mỹ Lộc và Tân Đệ thì có tin nhắn báo về điện thoại số dư như rút tiền ở ATM các cụ ah! mà được mấy em dán thẻ và tư vấn cũng nhiệt tình còn mời cả nước nữa, thấy bảo sắp tới có khuyến mại gì đấy các cụ mợ ah!

Mai Trung Nghĩa

Đi bộ
quy trình như nào để được phóng 50km zậy bác??
Em nghe nói cái vụ VETC sau này nó bỏ cả trạm đi và chỉ để một cái thiết bị gì đấy đọc thẻ trên xe thôi. Không còn mấy cái trạm nữa thì các xe đi tốc độ cao hơn nhiều các cụ nhỉ. Mà em cứ thắc mắc là đi tốc độ cao như thế nó có trừ sai tiền của mình không. Với cả nó đáp ứng được tốc độ bao nhiêu km/h các cụ nhỉ. Em đi nhanh quá nó không trừ được tiền của em thì tươi kkk.

Không Hiểu

Xe máy
Em mới dán thẻ hôm qua tại Trạm nghỉ Duy Tiên, hôm qua về qua trạm Mỹ Lộc nuột nà lắm, thấy chạy băng băng các bác ạ :-bd:-bd:-bd

truongquocdat.nt

Xe đạp
cái thu phí không dừng này đã triển khai đến đâu rồi chủ thớt. mình qua Mỹ Lộc thấy có nhưng Liêm Tuyền thì chưa nhỉ ~o)

Vua Dâu

Xe đạp
cái thu phí không dừng này đã triển khai đến đâu rồi chủ thớt. mình qua Mỹ Lộc thấy có nhưng Liêm Tuyền thì chưa nhỉ ~o)
Liêm Tuyền bỏ thu phí rồi mà cụ. Hôm qua đi qua trạm dừng chân thấy bên VETC bảo T6 năm sau họ triển khai thu phí không dừng ở Pháp vân Cầu Giẽ.

Vua Dâu

Xe đạp
quy trình như nào để được phóng 50km zậy bác??
Đợi vài năm nữa, bỏ hết booth thu phí đi thì bác phóng 100km cũng đc :D Bây h cụ cứ thử phóng 50km lao vào cái barier và hồi hộp chờ xem có bị đâm ko. Cảm giác phê lắm =))

CunTomFun

Xe đạp
Em mới dán thẻ hôm qua tại Trạm nghỉ Duy Tiên, hôm qua về qua trạm Mỹ Lộc nuột nà lắm, thấy chạy băng băng các bác ạ :-bd:-bd:-bd
Bác có phải qua TTĐK dán không? trước em dán ở TTĐK rồi đi khoe khắp nơi.
Mấy ông anh nghe cũng phê nhưng bảo ra TTĐK lại lười, vào website của VETC thì bảo là có điểm dịch vụ, cũng chưa kịp xem kỹ là nó ở những chỗ nào
Bác có biết điểm nào xung quanh HN hoặc Đn không?

Quinnvu

Đi bộ
Em chào các Cụ các Mợ ạ.

Em mới mua con xe, em thì cũng ít đi qua trạm thu phí nhưng chồng em thì tuần phải đến 5 lượt. Nghe trên VOV thì bảo có dịch vụ thu phí tự động, nghe thì cũng hay hay nhưng em cũng giống chủ thớt là còn đang băn khoăn vì chưa trải nghiệm bao giờ.
Cụ Mợ nào sử dụng rồi thì tư vấn cho em với

Vua Dâu

Xe đạp
Em chào các Cụ các Mợ ạ.

Em mới mua con xe, em thì cũng ít đi qua trạm thu phí nhưng chồng em thì tuần phải đến 5 lượt. Nghe trên VOV thì bảo có dịch vụ thu phí tự động, nghe thì cũng hay hay nhưng em cũng giống chủ thớt là còn đang băn khoăn vì chưa trải nghiệm bao giờ.
Cụ Mợ nào sử dụng rồi thì tư vấn cho em với
Tư vấn cho cụ là nên dùng. Vì nói thật là trước hay sau thì vẫn phải dùng thôi. Về sau là thu đủ loại phí qua cái thẻ này đấy cụ ạ. Em dán rồi và cũng mới đi qua bên Nam định đc 1 lần. lúc đầu hơi run vì sợ đâm barier. đến cách barrier khoảng 3m thì gậy chắn bật lên. bác nào mà run tay là nên đi chậm 1 chút cho chắc.

truongquocdat.nt

Xe đạp
Pháp Vân Cầu Giẽ mới chuyển sang ông BOT mới rồi hay sao ấy????

Tranganh

Xe tải
Cái này đky hay ra đâu mua đc hả cụ?

vovvov

Xe hơi
Thu phí tự động không dừng hiện đang là xu thế của giao thông Việt Nam trong 1 năm trở lại đây. Hiện tại khi đi đăng kiểm xe thì cũng thấy đang triển khai khá rầm rộ việc dán thẻ và mở tài khoản giao thông VETC để sử dụng dịch vụ. Tuy nhiên bản thân mình vẫn thấy ngại ngần và chắc hẳn cũng nhiều người có tâm trạng như vậy. Nghe mấy ông bạn nói, thẻ của bên VETC sắp tới còn tích hợp thu phí đỗ xe tại Hà Nội và HCM, chưa rõ như thế nào nhưng có vẻ trong tương lai xe ai cũng sẽ phải dán. Mình mở thread này để cùng các cụ cùng nhau thảo luận về cách sử dụng, nạp tiền hay đơn giản là cảm nghĩ về dịch vụ thu phí tự động đang triển khai.
Ở việt nam quá nhiều loại phí. Dần thì nghèo

thanh_tam

Xe đạp
Ở việt nam quá nhiều loại phí. Dần thì nghèo
Ôi Việt Nam mà bác, cứ cái gì bóp được dân là bóp thôi, nhưng mà phải tìm cách bỏ phí như nào cho nhanh đỡ pải chờ đợi, e ngán nhất mất khoản ùn tắc do pải chờ thu phí =(((