[Funland] Nỗi niềm nhà nghèo mà đông con.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
20 triệu và 4 đứa con, nan giải ạ :)

• Vodka
Reactions: UFA

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Kính thưa các cụ mợ, nhà cháu đã có 3 đứa con nay vừa mới nhận được tin vợ lại show cho cái que có hai vạch nữa mà tâm trạng không biết diễn tả ra sao, nó rối bời các cụ mợ ạ. Đương nhiên là cháu vẫn welcome giọt máu của mình vì đó là điều không thể thay đổi, tuy nhiên những hệ lụy sau đó khiến nhà cháu đau đầu vì xét hoàn cảnh thì kinh tế hai vợ chồng chỉ trông vào đồng lương hơn 20 tr, trong đó khoản fix cứng nợ dài hạn ngân hàng mua nhà gần 500 tr. tháng nào chi tiêu cũng thấy hết veo chả bỏ ra được đồng nào.
Các cụ mợ nào có hoàn cảnh tương tự như em không cho em xin lời khuyên, lời động viên hoặc đơn giản là chia sẻ cho em thêm chút tinh thần !!!
Con cái là của trời ban cho, thêm người thêm của, chịu khó vất vả nuôi chúng khôn lớn chúng sẽ đền đáp lại cho cụ.

giacmo1234

Xe tải
Cũng vì cái cám cảnh ngày xưa của bản thân em đã từng trải qua mà giờ em thống nhất với vợ là hai con là đủ dù cả hai đều gái.

Được gửi từ iOtofun - Otofun
Comment của cụ khá ổn duy có mỗi chữ " dù" ở cuối. Đẻ con gái sướng và được nhờ từ bé đấy cụ !

windy1

Xe điện
Nick mới toanh, nhà nghèo đông con là có thật , nhưng không có xảy ra trong nhà của chủ thớt.

dz0r0

Xe điện
Em xin phép ngược dòng. Đẻ con mà không nuôi dạy con được tử tế thì tội chúng nó lắm. Thu nhập của nhà cụ nói thẳng ra là bình thường, cộng với khoản nợ nữa là cực kỳ không ổn. Sáu miệng ăn là cả một gánh nặng tài chính cũng như gánh nặng về tinh thần. Nói dại nếu có ai ốm một phát thì xác định nát luôn. Mong cụ chủ nghĩ cho kỹ.

Crawler

Xe tăng
mới cấp bằng hqua vào bán than lên chợ đây mà

Lan1675

Xe đạp
Thêm người thêm của cụ ạ, nhà em cũng có 3 đứa, chả lúc nào dư của cả, nhưng nhìn 3 đứa con ngày càng lớn cũng an ủi lắm ý

sansonsan

Xe tăng
lương cụ 20 củ thì mới thế đã ăn nhằn gì ? nhiều cặp vợ chồng công nhân kcn tháng 7,8 tr họ còn hai . nhưng công nhận bây giờ hỏi mọi người ai cũng thích nhiều con chỉ mỗi em là có cái nhìn hơi tiêu cực về gia đình ,xã hội nên chỉ một f1 gái nhàn hẳn

tui102

Xe tăng
Nhà em đứa thứ 2 được 6 tháng thì vợ báo có đứa thứ 3. Em cố thêm 1 năm nữa thì đỡ vất chứ 3 đứa không được nghỉ ngơi tí nào :)
Công nhận nhiều cụ phát sinh thật, hihi

holland

Xe tăng
Em xin phép ngược dòng. Đẻ con mà không nuôi dạy con được tử tế thì tội chúng nó lắm. Thu nhập của nhà cụ nói thẳng ra là bình thường, cộng với khoản nợ nữa là cực kỳ không ổn. Sáu miệng ăn là cả một gánh nặng tài chính cũng như gánh nặng về tinh thần. Nói dại nếu có ai ốm một phát thì xác định nát luôn. Mong cụ chủ nghĩ cho kỹ.
Đồng ý với cụ. Thời nay mà còn nói thêm con thêm của thì ngại quá. Thu nhập như vậy nuôi 3 con ăn học đã khổ, thêm 1 nữa thì khổ con khổ mình. Rồi còn rủi ro thất nghiệp ở tuổi trung niên. Tôi 2 con 1 đại học, 1 cấp 3, làm công ăn lương nên đầu 5x tài sản không nhiều, năm rồi thất nghiệp còn lo toát mồ hôi. Suy nghĩ lại cho thấu đáo đi chủ top.
Giàu đẻ vô tư nhưng nhàng nhàng mong các cụ cân nhắc. Đừng "thêm con thêm của", "trời sinh voi sinh cỏ", lạc hậu lắm. Nghèo đi đôi với hèn đó.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ mợ, nhà cháu đã có 3 đứa con nay vừa mới nhận được tin vợ lại show cho cái que có hai vạch nữa mà tâm trạng không biết diễn tả ra sao, nó rối bời các cụ mợ ạ. Đương nhiên là cháu vẫn welcome giọt máu của mình vì đó là điều không thể thay đổi, tuy nhiên những hệ lụy sau đó khiến nhà cháu đau đầu vì xét hoàn cảnh thì kinh tế hai vợ chồng chỉ trông vào đồng lương hơn 20 tr, trong đó khoản fix cứng nợ dài hạn ngân hàng mua nhà gần 500 tr. tháng nào chi tiêu cũng thấy hết veo chả bỏ ra được đồng nào.
Các cụ mợ nào có hoàn cảnh tương tự như em không cho em xin lời khuyên, lời động viên hoặc đơn giản là chia sẻ cho em thêm chút tinh thần !!!
Cơm dưa muối khó khăn mới có
Của không ngon, nhà khó cũng ngon
Khi vui câu chuyện thêm giòn
Chồng chồng, vợ vợ, con con một nhà.

smartdragon

Xe buýt
Vợ cụ chủ dễ tính dễ đẻ thật. E dỗ mãi vc nó mới sinh cho cô công chúa sau 8 năm có cậu cả. Nói đến đẻ thêm nó vả cho gẫy răng. Thời gian nó còn làm đẹp shopping, em còn kiếm tiền chăm con. Con ít nuôi dạy sẽ tốt trừ khi cụ nào đông tiền và vợ là con lợn sề mắn đẻ và thích đẻ.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em khuyên cụ nên nghĩ đến phương án bỏ. Mới có 2 vạch thì vợ cụ uống thuốc là xong chứ kinh tế như vậy nuôi con sao nổi. Đông con ở TP lớn nội chuyện đưa đón đi học đã hết thời gian của 1 người còn 1 người tập trung kinh tế. Sau này cẩn thận phòng tránh thai. Giờ nghe lời mọi người cổ vũ đẻ ra nuôi cực khổ ai giúp mình. Nhà cụ phải mua BHYT chứ lỡ đau ốm tiền đâu lo.
Nói thì phải tội nhưng cụ chủ cân nhắc kỹ phương án này. Xã hội bây h ko như thời bao cấp nữa nên ko có chuyện “trời sinh voi, trời sinh cỏ”. 20tr/5ng chắc cụ cũng tự cảm nhận nó ntn rồi đúng ko ah? Huống hồ lại thêm 1 miệng ăn nữa. Mà đẻ con bây h ko chỉ đơn thuần cho nó miếng ăn, mà còn phải đầu tư cho nó học hành nữa. Đành rằng là học trg công thì rẻ, nhưng cũng đủ các thể loại đóng góp đi kèm, rồi là học thêm học nếm... Còn xđ tư tưởng “trời sinh voi, trời sinh cỏ” thì cũng xđ luôn con cái mình sau này nó cũng đì đẹt ở tầng thấp của xã hội thôi ah. Sorry nói cụ chủ đừng buồn.

ruby_eagle

Xe điện
Ko sao cụ ạ, trời cho thì ráng nuôi, dù các con ko dc đầy đủ như các bạn nhưng dạy dỗ các bé nên người, đứa trước đùm đứa sau. Sống trong cái khổ từ bé thì các cháu sẽ có ý chí vươn lên cụ ạ. Cụ cố lên nhé, các con là tài sản vô giá đó cụ ạ.

smartdragon

Xe buýt
Con cái là của trời ban cho, thêm người thêm của, chịu khó vất vả nuôi chúng khôn lớn chúng sẽ đền đáp lại cho cụ.
Hihi, e mà vc cứ có bầu rồi đẻ thì giờ nuôi cả trung đội rồi. Nhưng xác định 2 đứa nuôi cho tốt và không mong chờ vào sự đền đáp của chúng mới là văn minh. Không nên là gánh nặng của con cái và để con cái là gánh nặng của đời mình.

windy1

Xe điện
Tội nghiệp, rồi đứa lớn phải chăm đứa bé, để bố mẹ có thời gian đi kiếm tiền

Dan du an

Xe cút kít
Người ăn không hết, kẻ lần chẳng ra. Em với nhiều cụ trên này mong mãi mà chưa có gì. Cụ thì lộc thế còn gì. Giờ nhiều người tốn cả trăm triệu mới được cái tin như của cụ đấy.