Chi hội Nội thất - Ngoại thất

Trạng thái
Thớt đang đóng

phqhung

Xe tải
Cháu thấy cũng lạ các cụ nhỉ, trần xe chia làm 3 khoang, nhưng chỉ có khoang giữa là có lớp xốp cách nhiệt, 2 khoang còn lại không có gì, thế thì mùa hè trong xe nóng lắm. Các cụ nhà mình đã có ai tháo trần xe ra chưa, có giống như xe cụ gadoi không hay chỉ duy nhất xe của cụ gadoi như thế hoặc xe của cụ đã bị luộc bớt. Hiiii

gadoi

Xe buýt
Vụ này hay, cháu oánh dấu phát! Cụ gadoi khéo tay và chịu khó vọc nhỉ!
Tại em keo kiệt không chịu trả tiền thuê thợ người ta làm thôi mà. ke. ke.. Khoản tắm rửa em cũng tự xử lý hết, nói chung là chỉ trừ những cái khó, còn thì mấy thứ lặt vặt em thích làm mặc dù rất tốn thời gian. Em đang chờ sang mùa hè làm chiến dịch tổng vệ sinh: Lột hết vải nội thất, thảm sàn đi giặt, trải thêm 1 lớp thảm sàn mặt nhẵ́n cho đỡ dính đất cát.

gadoi

Xe buýt
Cháu thấy cũng lạ các cụ nhỉ, trần xe chia làm 3 khoang, nhưng chỉ có khoang giữa là có lớp xốp cách nhiệt, 2 khoang còn lại không có gì, thế thì mùa hè trong xe nóng lắm. Các cụ nhà mình đã có ai tháo trần xe ra chưa, có giống như xe cụ gadoi không hay chỉ duy nhất xe của cụ gadoi như thế hoặc xe của cụ đã bị luộc bớt. Hiiii
Chắc là bị bớt xén từ lúc lắp ráp cũng nên các cụ ạ. Lúc em tháo ra thấy có lẽ em là người đầu tiên chứ không phải chủ trước.

phqhung

Xe tải
Tại em keo kiệt không chịu trả tiền thuê thợ người ta làm thôi mà. ke. ke.. Khoản tắm rửa em cũng tự xử lý hết, nói chung là chỉ trừ những cái khó, còn thì mấy thứ lặt vặt em thích làm mặc dù rất tốn thời gian. Em đang chờ sang mùa hè làm chiến dịch tổng vệ sinh: Lột hết vải nội thất, thảm sàn đi giặt, trải thêm 1 lớp thảm sàn mặt nhẵ́n cho đỡ dính đất cát.
Chắc cụ cũng giống cháu rồi, tự mình chăm sóc, sửa chữa, độ đẽo cho xe của mình cũng là 1 sở thích, thú vui

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
phqhung;16918420]Chắc cụ cũng giống cháu rồi, tự mình chăm sóc, sửa chữa, độ đẽo cho xe của mình cũng là 1 sở thích, thú vui[/I]
Cụ có ga ra riêng à???? Oai nhỉ????:-bd

passion_hn

Xe hơi
Các cụ giỏi quá, em chả biết gì về máy móc, lấy Ter 1 phần vì lý do đó, đi cho nó lành :))

phqhung

Xe tải
Cụ có ga ra riêng à???? Oai nhỉ????:-bd
Cụ mazda6 đá đểu cháu thế. Cháu không có gara gì cả, và khả năng thì không có gì, thỉnh thoảng chỉ xử lý được những hỏng hóc vặt thôi. Hơn nữa, hiện nay cháu cũng đang quản lý 1 cty chuyên về khai thác đá xây dựng, vì nhiều máy móc thiết bị cơ giới nên cty phải có xưởng sửa chữa nên cháu cũng học hỏi được tý chút của anh em công nhân thôi

gadoi

Xe buýt
Sờ hàng xóm còn hay hơn cụ ah.
cụ gadoi làm thêm 2 lớp nữa đi, cái trần đấy còn rộng thoải mái, xe em chơi 3 lớp vẫn ok.
Cụ nói bé thôi, vợ cả nghe thấy lại sưng mặt.
Em nghĩ thêm nữa là thừa bởi vì nguồn gây nóng nặng nhất là ánḥ nắng qua cửa kính cơ, với trần như vậy em cho rằng đủ rồi.

gadoi

Xe buýt
Chả gì bằng tự mình sờ mó vợ mình hehe
Vâng, trừ những chỗ không dám sờ và sờ không khỏi nổi thì mới nhờ bác sỹ, mà em sợ bác sỹ lắm, bảo sao nghe vậy, bảo cho sờ chỗ nào là phải cho, nên không có bác sỹ ruột thì cũng lo lo. Em thấy có bác kỹ tính đi sửa xe, bác ấy đứng canh kỹ lắm, mỗi lần thợ vô ý sờ tay bẩn vào xe, đóng cửa mạnh là cụ ấy hậm hực lẩm bẩm, có lúc không kìm được chửi luôn "m.ẹ cái thằng kia mày phá xe tao đấy à" buồn cười lắm. Xe em là xe cỏ mà mỗi khi F1 hay vợ cả đóng cửa mạnh là em cũng mắng đới... Vợ cả hay hay càu nhàu em ... su u ốt ngày xe xe cộ cộ.

xe của cháu cũng dạng xe cỏ, phải học cụ mới được

batdauhoclai

Xe buýt
Các cụ đang đi Terios liên doanh (form cũ) có cụ nào vẫn còn chổi gạt mưa xịn theo xe không? Nếu có thì cho em hỏi kích cỡ (độ dài) của gạt mưa 2 bên là như thế nào với. Em thay đôi chổi gạt mưa nhưng cần đúng kích thước cho nó chuẩn.

Cảm ơn các cụ nhiều

gadoi

Xe buýt
Cụ tháo luôn cái trên xe mà xem đi. Theo cụ hiện tại đang vừa hay thừa thiếu thì biết rồi, căn cứ vào đó mà điều chỉnh cái mới cho phù hợp là chuẩn nhất còn gì nữa. Còn cụ muốn gin thì tìm hàng chính hãng vậy.

h_mdc

Xe điện
Thay cái lưỡi gạt cao su thì hãng nào chẳng được, nếu cái bác đang gạt thấy ổn thì ra hiệu mua cái nào dài bằng đó lắp vào là xong. Xe em lần trước thay là của hãng Bosch chứ có phải của Dai đâu! Gạt mưa phải thay thường xuyên nên mua hàng Hàn cho rẻ, trên mạng có mấy chục nghìn 1 cái.

Hến Bột

Xe buýt
Nêu ở HN và cân thân, cầu kỳ thì cụ đưa xe ra 81 Ng NGOc Vũ mà thay môi tội đắt hơn thôi!

Vanlang

Xe buýt
Các cụ đang đi Terios liên doanh (form cũ) có cụ nào vẫn còn chổi gạt mưa xịn theo xe không? Nếu có thì cho em hỏi kích cỡ (độ dài) của gạt mưa 2 bên là như thế nào với. Em thay đôi chổi gạt mưa nhưng cần đúng kích thước cho nó chuẩn.

Cảm ơn các cụ nhiều
Theo xe chắc không có đâu cụ, thường xe Nhật là Denso. Gạt mưa cũ của cụ mang ra ngoài hàng họ đo là ok, size hơn kém nhau không nhiều. Nếu không tìm được loại kích cỡ như vậy thì cụ có thể mua lưỡi cấu tạo giống vậy mà dài hơn rồi tháo lấy phần cao su thay sang, thừa cắt đi. Xe em gạt mưa kính sau toàn phải cắt

ficong

Xe buýt
em vừa thay của bosch loại này cũng tốt có mấy chục ngàn một cái, hai cái trước cái ngắn cái dài lệch nhau khoảng 1cm cái sau ngắn hơn hai cái trước tốt nhất cụ cầm ra ốt mà mua cho vừa khỏi mất công đi đổi. hồi em mua ở trần khát chân hoặc cụ vào chợ giời.

Trạng thái
Thớt đang đóng