Chi hội Nội thất - Ngoại thất

Trạng thái
Thớt đang đóng

batdauhoclai

Xe buýt
Vì em không còn cái gạt mưa theo xe nữa nên mới hỏi các cụ xem kích cỡ nó thế nào để mua cho chuẩn. Cái em đang dùng không phải là cái chuẩn ạ, vừa mua một đôi thay vào kích cỡ 17x17 nhưng hình như không đúng ạ, vùng gạt bên lái lại bé hơn vùng gạt bên phụ, nó không đều nhau. Cảm ơn các cụ

ficong

Xe buýt
cái bên lái em đo hộ cụ là 45cm tương ứng 17 hoặc 18 in với cái cụ mua vì đơn vị họ tính bằng inh thì phải cái bên phụ ngắn hơn 40,5cm ,cái đằng sau 30.5cm=12inh cụ ra mua cái sau 12, cái phụ 15-16/ cái bên lái 18in là vừa hoặc 17 cũng được hình như nó có ghi số trên hộp giấy .

Chỉnh sửa cuối:

batdauhoclai

Xe buýt
Cảm ơn cụ rất nhiều, có nghĩa là bên phụ sẽ ngắn hơn bên lái tầm 2 inch. Cái em vừa mua thì cái bên phụ lại dài bằng bên lái (17x17), em sẽ yêu cầu bên cửa hàng đổi cho em.

cái bên lái em đo hộ cụ là 45cm tương ứng 17 hoặc 18 in với cái cụ mua vì đơn vị họ tính bằng inh thì phải cái bên phụ ngắn hơn 40,5cm ,cái đằng sau 30.5cm=12inh cụ ra mua cái sau 12, cái phụ 15-16/ cái bên lái 18in là vừa hoặc 17 cũng được hình như nó có ghi số trên hộp giấy .

tvson

Xe buýt
Đúng như các cụ trên đã nói, chổi gạt mưa là vật liệu tiêu hao - thay "hãng nào gạt sạch là được", Hàn Quốc, Trung Quốc, Nhật, Mỹ, Đức, Malay ... nhưng quan trọng là phải mềm để ốp sát vào kính mà không gây xước kính. Cụ cứ ra gara (quen thì càng tốt) họ đo và chọn loại cho, vì cao su sẽ bị chai cứng theo thời gian nên càng mới sx càng tốt ( tránh trường hợp đồ hiệu nhưng sản xuất đã lâu ). Mong muốn được trao đổi kinh nghiệm với các cụ

mazda6.

Xe buýt
Hôm trước, đọc bài về vụ chụp bụi các đăng cầu trước cho TER của cụ Hồng Đăng và một vài cụ khác, nhà cháu cũng lăn tăn. Tranh thủ rảnh ngày CN vừa rồi phi ra gara quen, yêu cầu thợ đặt vợ hai lên cầu, nâng lên, tháo yếm, kiểm tra toàn bộ... bên trong. Nhà cháu cũng đích thân chui xuống .. thọc tay vào tận. nơi.. kiểm tra cẩn thận:D... Kết quả là , mọi thứ sạch, khô, .. trơn..và khít khìn khịt!!!!:)
Từ trước đến giờ cũng chẳng để ý tới cái yếm ( vì chồng cũ của em ấy lắp sẵn ) Bây giờ nhà cháu lại tự hỏi ".. phải chăng cái yếm đó cũng góp phần bảo vệ cho những bộ phận bên dưới.. tránh nước , bùn, cát bụi... kéo dài tuổi thọ và tránh những hỏng hóc đáng tiếc????"
Nếu quả thực như vậy thì các cụ Terians nhà ta nên mặc yếm cho vợ hai ngay vì chi phí chả đáng bao nhiêu, rất dễ ràng có thể tự làm và ... tác dụng tốt !!!
Qua hình mặc yếm của vợ cháu, một số cụ thắc mắc nó bí... theo quan sát.. thì các cụ hoàn toàn có thể cắt thêm các khe thoáng phía trước của tấm chắn và .. bẻ lên theo kiểu cửa chớp.. để nó vừa hút gió thoáng mà vừa chắn bụi nước từ dưới tạt lên!!!
Nhà cháu post lại hình " yếm" của vợ hai để các cụ hình dung và dễ ... hành sự!!
Chúc các cụ vui và thành công trong việc chăm sóc vợ hai nhé!!
Thân!!

swordfishman

Xe tải
Kụ chơi thế này đăng kiểm có phải tháo ko

mazda6.

Xe buýt
swordfishman;[I nói:
18931040]Kụ chơi thế này đăng kiểm có phải tháo ko[/I]
Không biết quy định chính thức là thế nào!?! Mấy lần đăng kiểm nhà cháu thấy nhân viên cũng soi đèn xem xét gầm kỹ lắm nhưng chả thấy yêu cầu gì!!!

h_mdc

Xe điện
Xe em (nhập khẩu) có tấm nhựa đen phía dưới che hết máy, chỉ có vài lỗ để tháo các loại chất lỏng. Tấm nhựa này đáng giá chỉ vài chục nghìn nhưng ngăn được bùn đất bắn lên làm bẩn máy mà bọn LD cũng cắt đi, chả thế mà bên xe Ford có khẩu hiệu: Xe Mỹ đạt tiêu chuẩn Việt!

ste

Xe hơi
Xe em (nhập khẩu) có tấm nhựa đen phía dưới che hết máy, chỉ có vài lỗ để tháo các loại chất lỏng. Tấm nhựa này đáng giá chỉ vài chục nghìn nhưng ngăn được bùn đất bắn lên làm bẩn máy mà bọn LD cũng cắt đi, chả thế mà bên xe Ford có khẩu hiệu: Xe Mỹ đạt tiêu chuẩn Việt!
Kụ ngụ ở đâu để cho nhà cháu qua nhòm cái tấm nhựa của kụ để làm mẫu cho đúng với ợ. Hoặc kụ Úp giúp cho cái hình càng tốt. Cảm ơn kụ trước.

gadoi

Xe buýt
Hôm trước, đọc bài về vụ chụp bụi các đăng cầu trước cho TER của cụ Hồng Đăng và một vài cụ khác, nhà cháu cũng lăn tăn. Tranh thủ rảnh ngày CN vừa rồi phi ra gara quen, yêu cầu thợ đặt vợ hai lên cầu, nâng lên, tháo yếm, kiểm tra toàn bộ... bên trong. Nhà cháu cũng đích thân chui xuống .. thọc tay vào tận. nơi.. kiểm tra cẩn thận:D... Kết quả là , mọi thứ sạch, khô, .. trơn..và khít khìn khịt!!!!:)
Từ trước đến giờ cũng chẳng để ý tới cái yếm ( vì chồng cũ của em ấy lắp sẵn ) Bây giờ nhà cháu lại tự hỏi ".. phải chăng cái yếm đó cũng góp phần bảo vệ cho những bộ phận bên dưới.. tránh nước , bùn, cát bụi... kéo dài tuổi thọ và tránh những hỏng hóc đáng tiếc????"
Nếu quả thực như vậy thì các cụ Terians nhà ta nên mặc yếm cho vợ hai ngay vì chi phí chả đáng bao nhiêu, rất dễ ràng có thể tự làm và ... tác dụng tốt !!!
Qua hình mặc yếm của vợ cháu, một số cụ thắc mắc nó bí... theo quan sát.. thì các cụ hoàn toàn có thể cắt thêm các khe thoáng phía trước của tấm chắn và .. bẻ lên theo kiểu cửa chớp.. để nó vừa hút gió thoáng mà vừa chắn bụi nước từ dưới tạt lên!!!
Nhà cháu post lại hình " yếm" của vợ hai để các cụ hình dung và dễ ... hành sự!!
Chúc các cụ vui và thành công trong việc chăm sóc vợ hai nhé!!
Thân!!
Các công dụng như cụ nói thì đương nhiên rồi. Chỉ có điều nếu muốn làm thì cần phải có thợ “ruột” nhiệt tình giúp thì mới ngon, bổ, rẻ được ạ.

gadoi

Xe buýt
Không biết quy định chính thức là thế nào!?! Mấy lần đăng kiểm nhà cháu thấy nhân viên cũng soi đèn xem xét gầm kỹ lắm nhưng chả thấy yêu cầu gì!!!
Em mới đi đăng kiểm thì nhận thấy thế này:
-Riêng mấy cái bộ cản trước, cản sau thì chắc chắn bị đuổi về tháo ra. Hình như đèn lắp thêm cũng thế.
-Xe khách, xe tải kinh doanh phải dán đầy đủ thông tin hai bên cửa, sơn biển số đủ các bên thành xe.
-Trường hợp cái yếm của vợ cụ Mazda6 khả năng không vi phạm vì việc có yếm là bình thường, thậm chí còn là tiêu chuẩn, có chăng thì chỉ bắt bẻ rằng yếm tự chế không đạt tiêu chuẩn thôi. Mặt khác, phần này cũng không gây chú ý lắm vì ở dưới gầm.

h_mdc

Xe điện
Kụ ngụ ở đâu để cho nhà cháu qua nhòm cái tấm nhựa của kụ để làm mẫu cho đúng với ợ. Hoặc kụ Úp giúp cho cái hình càng tốt. Cảm ơn kụ trước.
Xe em nhập khẩu, đời sau nên chắc nó không vừa xe LD nên em có chụp ảnh thì bác cũng không làm mẫu được. Các xe nhập thì có sẵn cả rồi chắc chẳng có bác nào cần.

Tuanrau13

Xe buýt
Em mới đi đăng kiểm thì nhận thấy thế này:
-Riêng mấy cái bộ cản trước, cản sau thì chắc chắn bị đuổi về tháo ra. Hình như đèn lắp thêm cũng thế.
-Xe khách, xe tải kinh doanh phải dán đầy đủ thông tin hai bên cửa, sơn biển số đủ các bên thành xe.
-Trường hợp cái yếm của vợ cụ Mazda6 khả năng không vi phạm vì việc có yếm là bình thường, thậm chí còn là tiêu chuẩn, có chăng thì chỉ bắt bẻ rằng yếm tự chế không đạt tiêu chuẩn thôi. Mặt khác, phần này cũng không gây chú ý lắm vì ở dưới gầm.
May quá, nhà cháu đi đăng kiểm đầu tháng 5 chả phải tháo cái gì sất, bọn nó bật hết cả đèn xe nhà cháu lên sáng tưng bừng khói lửa, còn khen là đèn lắp thêm sáng thế. Hê hê

hoanteri

Xe tải
Nhờ các cụ giúp đỡ.
Tự nhiên xe em hôm nay cắm chỉ chỉ khoá được cửa lái. Các cửa kia chẳng thấy nhúc nhích gì? May mà em kiểm tra mới biết.

thinhquocltd

Xe tăng
Kiểm tra cái chuột tổng xem dzư nào trước đã.

h_mdc

Xe điện
Chăc chuột cắn đứt dây, em đã từng bị nhưng là đèn xi nhan, tháo đèn ra vẫn tốt, sờ đến dây thì chuột xơi 1 đoạn vỏ bọc chung nhiều dây và xơi mất cái dây ra xi nhan.
Cũng có thể để lâu rỉ các mơi tiếp xúc, mà bác đóng nghe đánh xoạch 1 cái đồng loạt 4 cánh, nếu 1 cánh đóng thì nghe tiếng đơn biết ngay chứ!

thuan95

Xe tải
Cụ nào cho e SDT của cửa hàng bán bậc lên xuống cho Ter với ạ, e ở xa. Gara CỤ Hải ở đâu các cụ nhỉ. E cũng đang định đi bảo dưỡng

thuan95

Xe tải
Cụ thử lắp bậc lên xuống của Ford escape cho vợ cụ xem có hợp không?? Nhà cháu lắp cho vợ thấy em nó cũng ổn.
Lắp vào em nó như thế này này ::

Và ... đây nữa này:
bậc lên xuống ford escape cụ mua bao nhiêu tiền đấy ạ. lắp vào có phải chế gì không?

mazda6.

Xe buýt
bậc lên xuống ford escape cụ mua bao nhiêu tiền đấy ạ. lắp vào có phải chế gì không?
Vợ hai cháu về thì chồng trước đã sắm cho rồi!! Nên tiếc là không biết là cụ ấy chi hết bao nhiêu tiền!! Nhà cháu nghĩ cũng không nhiều tiền đâu.... thời gian trước có thấy một số cụ thanh lý bậc lên xuống của Ford Escape này .. rẻ lắm!!! Lắp cũng đơn giản thôi!! Trên quan điểm riêng của nhà cháu là rất vừa và đẹp!!!
Kính cụ!!!

thuan95

Xe tải
Vợ hai cháu về thì chồng trước đã sắm cho rồi!! Nên tiếc là không biết là cụ ấy chi hết bao nhiêu tiền!! Nhà cháu nghĩ cũng không nhiều tiền đâu.... thời gian trước có thấy một số cụ thanh lý bậc lên xuống của Ford Escape này .. rẻ lắm!!! Lắp cũng đơn giản thôi!! Trên quan điểm riêng của nhà cháu là rất vừa và đẹp!!!
Kính cụ!!!
Vâng, cảm ơn cụ. E lăn tăn ko biết phải chế gì ko? Vì chiều nay e ra cửa hàng đồ chơi hỏi thì mấy bác ấy cứ khăng khăng là của forf escape ko thể lắp cho Ter được. Giờ lại phải về down ảnh của xe cụ mai mang ra cho mấy bác ấy xem là loại gì.
Còn giá thì e hỏi thấy bảo loại của escape xịn là 2,8tr. loại vừa tiền tầm 1,5...1,7tr.~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng