[Funland] Nói thế nào khi mẹ chồng nói mình câu này các bác?

trasuanong

Xe tải
Mấy đứa con dâu mà cứ để ý lời nói hoặc hay ăn thua với mẹ chồng thường là thiệt, nghĩ lớn là phải bỏ qua hết những cái đó cho bà + con giai bà là nhất tự nhiên thành cửa trên
Đúng cụ ạ, em cũng từng mâu thuẫn với mc, nhưng giờ em lại thấy thương bà, em ước giá ngày xưa em cư xử điềm đạm hơn, chuyện cũng chả có gì to tát, mình cứ bỏ qua cuộc sống sẽ may mắn và nhẹ nhàng hơn nhiều. Hãy bắt đầu từ tâm mình, đừng ác ý, là mình biết phải làm gì cho đúng.

hairyscary

Xe điện
Mẹ ck nói : tu chín kiếp mới lấy được con bà!
các bác cho e câu nào hay để nói lại cho bà với!
Mợ muốn đẩy thành xung đột và xung đột tiếp diễn xung đột hay muốn hóa giải thành vui cửa vui nhà vui mẹ vui con?
Chửi nhau thì dễ. Mà đường nào cũng chửi thì cứ chửi bình thường, chứ còn mất công nghĩ chửi mát mẻ chửi hay chửi khéo làm gì cho mệt đầu, kiểu gì chả là chửi.

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Nghe có vẻ nhà Ck mợ cũng có điều kiện.
Em đánh giá mẹ Ck mợ là người tính hơi đồng bóng, ưa nịnh.
Cứ thi thoảng khen bà câu cho bà sướng. Rồi mua biếu bà bộ đồ hay gì gì đó.
Gớm các bà gặp ai lại chả khoe là : đấy đồ con dâu em nó mua cho em đấy, cá chị thấy đẹp không.
Lúc ấy các mợ lại được mẹ Ck chiều hơn chiều vong.
Nhà em thì mẹ Ck + chị Ck + con dâu hay đứng về 1 phe > < em.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em cũng là nữ, thấy các mợ hay quan tâm lời mẹ chồng với nói làm gì cho khổ. Là em thì em cứ kệ con mẹ nóa thôi, nói gì cũng vâng dạ, làm hay không là việc của mình. Ra ngoài ko nói xấu chồng và nhà chồng nên chưa bao giờ kêu ai. Do mình chọn mà lại đi than thì ở làm đóe gì nữa. Ai nói gì đến cuộc đời em cũng đóe quan tâm luôn. Hay là do em mặt dầy nhỉ các cụ mợ?
Mợ mạnh mẽ thế này thì MC lại sợ ấy chứ :P

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Ko thể vừa lòng được hết với mẹ chồng đâu mợ,cứ cười tươi và nói vâng ạ chứ nói lại căng thêm thôi mợ

ZynZyn

Xe lăn
Quan trọng là người chồng đối xử với mình ntn thôi. Nếu ở riêng thì coi như điếc, miệng gần tai ai nói ng đấy nghe. Nếu ở chung mà chồng ko giải quyết được thì hàng ngày bật to chú niệm phật 24/24, bảo con tu thêm kiếp nữa để kiếp sau vẫn làm con dâu mẹ.

HUEVAPE.COM

Xe đạp
Website
www.huevape.com
Quê em năm nào cũng lũ lụt, theo em hiểu một khi đã sống chung với lũ thì cứ nước lên thuyền lên, nước xuống thuyền xuống thôi ạ :-t

Các cụ của các cụ có câu lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống, phòng cháy hơn chữa cháy [-X theo em quan sát các vụ cháy mấy năm gần đây thì có chữa kiểu nào vẫn có thiệt hại 8-}

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Yêu chồng thì gắng lấy lòng mẹ chồng, chuyển hóa mẹ chồng về đội của mình..
Ko thế thì suốt đời lúc nào cũng cay đắng, canh cánh trong lòng..
Em nghĩ vậy thôi.

• Vodka
Reactions: CCB

DurexXL

Xe lăn
Chờ có mặt chồng, mợ mắng thẳng vào mặt bà bảo, con bà tu chín kiếp mới lấy được tôi

Tự tin lên mợ, sòng phẳng, mẹ nó, sợ gì

P/s: em bên VPLsu, chuyên tư vấn hỗ trợ ly hôn, chia tài sản, thủ tục giám định thương tật
Có j mợ alo cho em, em có discount

Chloe_Tran

Xe đạp
E kể mợ nghe. Mẹ e thăm e dâu e sảy thai ở bv, bà sui của mẹ e khóc quá trời quá đất, mẹ e sợ con dâu suy nghĩ nên mới nói bà sui là "chị đừng khóc bình tĩnh để vợ chồng nó đỡ đau lòng, sau này rồi cũng có cháu thôi". Rồi từ đó e dâu của e nó cũng buồn mẹ e. Có lẽ phụ nữ thường sẽ không hòa hợp với nhau sao ấy. Mợ cứ bình tĩnh, ai cũng mong con mong cháu.
Vâng, bao nhiêu năm e đã nghiệm ra : mẹ chồng hay ai khác nói cứ coi như gió thoảng qua tai, điều gì mình cảm thấy đúng thì làm theo, còn không thì cứ dạ vâng cho qua chuyện. Chẳng qua lần này tâm trạng đang buồn muốn tĩnh tâm lại tự mình cân bằng lại cảm xúc nhưng người khác lại cứ cứa vào nên mới đáp lại cho đỡ trầm cảm thôi ạ. Chứ e cũng biết phải bình thường hoá quan hệ mới yên nhà yên cửa.

Chloe_Tran

Xe đạp
Mộng Chè nói thì cứ tai này trôi qua tai kia suy nghĩ làm gì, trừ lúc bà cho tài sản :D

Còn ấm ức thì nói với chồng, chồng nó sẽ gắt um lên. Con dâu tha hồ cười thầm thung thướng :P
Thì đó, ck với mọi người có ai nghe nổi đậu ạ, đã gạt đi rồi vẫn nói mấy lần mấy lượt, công thêm tâm trang đang không tốt nên em mới đáp lại thôi ạ. Nhiều người cứ thích áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác, nhưng đâu biết họ có muốn nghe muốn làm theo hay không ấy ạ! Có lòng nhưng không đúng lúc, không đúng hoàn cảnh ấy ạ

starsn

Xe điện
Em thì nghĩ độ chín chắn trong lòng mình nó đến đâu thì thể hiện ra gần gần đến đó (70%) :D chả cần kìm nén quá dễ trầm cảm.

Các cụ nói cứ như dâu là thánh hết ấy, người ta cũng là người, cần được tôn trọng, cứ bị xỉ vả ngầm thế mãi ai chịu được. Mà tội gì phải chịu.

Nếu câu nói đấy làm em khó chịu thì em sẽ nói luôn, anh ý hơn con ở những điểm gì hả mẹ? Anh ấy có lựa chọn nào tốt hơn con không, sao không lấy người ta đi? Người ta bảo nồi nào vung nấy, con không có ý định trèo cao đâu. Nói để lần sau người ta chừa mình ra :)

HH1993

Xì hơi lốp
Hành động ngay. Làm cái đơn ra tòa. Xong xách vali,tư trang về nhà Mẹ đẻ. Lại đi kiếm chồng khác.
Không có lửa sao có khói?
Tiên trach kỷ hậu trách nhân.

HH1993

Xì hơi lốp
" Mẹ nhầm rồi" :))

Còn nếu mợ không dám nói thế thì khi bà nói câu đấy mợ chỉ cần cười thật to, thành tiếng luôn, cười ngặt nghẽo vào là được. :D
Kèm câu trả lời con mới tu đc nửa kiếp thôi ạ!

HH1993

Xì hơi lốp

CafeHoangmai

Xe máy
Các mợ kiếm tiền kém hơn chồng, kinh tế phụ thuộc chồng, nhà ở với bố mẹ chồng, phải chấp nhận cam chịu thôi. Nếu giỏi tự mua nhà sống độc lập xem mẹ chồng có dám nói vậy không?

starsn

Xe điện
Hành động ngay. Làm cái đơn ra tòa. Xong xách vali,tư trang về nhà Mẹ đẻ. Lại đi kiếm chồng khác.
Không có lửa sao có khói?
Tiên trach kỷ hậu trách nhân.
Chả chắc đã là mâu thuẫn, nhiều người nói kiểu đấy cửa miệng thôi. Mà mâu thuẫn thì với mc chứ với chồng đâu mà ly dị chồng.

Mà mâu thuẫn thì phải nói cho nhau biết chứ im ỉm bỏ đi á?