[Funland] Nôn nao háo hức F1 Hà nội 2020!

Chun SUV

Xe buýt
Em là 1 fan F1 - bán chuyên thôi - gần 20 năm nay. Em đã đc xem ở Sepang Mã lai, vịnh Marina Singapore và Thượng hải TQ nhớ ko nhầm khoảng 12 lần. Nhiều nhất là đi Sing vì đẹp rẻ.
Mơ ước đc xem chặng Monaco và Monza huyền thoại, n đua châu Âu và xa hơn em chưa dám mò đi.

Không khí lễ hội trong 3 ngày đua nhất là chặng đường phố như Singapore thật sự gây nghiện. Trong đó không khí chặng đua chính ngày cuối cùng với âm thanh đặc trưng kéo dài trong khoảng tiếng rưỡi đồng hồ là kích động vô cùng.
Qualifying cũng kích động nhưng chỉ đc khoảng 3 phút cuối của Q3.
Một điều ko ai nói với ai nhưng ko thể thiếu vì có lẽ nó mới đẩy sự kích động lên cao nhất là... tai nạn. Mỗi khi có xe đâm...!!!
Thôi em ko dám lan man đoạn tiêu cực ko chính thống này.

Năm nay F1 lần đầu tại Hà nội, nôn quá còn hơn tháng nữa là đua. Vậy mà tự nhiên đội Cô vít 19 ở đâu xuất hiện với động cơ và khí động học vô đối. Căng!
Nguy cơ từ các đội đua: Dù họ lang thang khắp Thế giới nhưng tất cả là Tỷ phú Triệu phú nên họ biết cách tự bảo vệ mình. Nguy cơ coi bằng 0.
Nguy cơ từ khán giả: Chắc ko kiểm soát đc.
Dân Ý và EU lân cận - lúc đó có thể đã là tâm đội Cô vít: Đội Ngựa (Ferrari) chắc chắn sẽ mang theo ít nhất hàng trăm bạn Italian fan cuồng.
Dân Hàn, T. Quốc, Nhật: Theo kinh nghiệm em các chặng F1 đều thu hút fan từ hàng xóm láng giềng rất mạnh. 3 ông tâm dịch này cũng phải cống hiến hàng nghìn lượt khách. Mà cấm nhập cảnh trực tiếp ít nhất 1/2 họ dám đi vòng qua Thái, Sinh.
Ngoài xem đua xe, đội fan trên sẽ đi Hạ long, Phong nha, Huế, Đà nẵng... hoặc đơn giản là lên bờ hồ chụp ảnh ăn kem. Nên phong toả hàng nghìn fan quen tự do dân chủ em sợ là bất khả thi.

Tiền thì Nhà nước, doanh nghiệp đã đầu tư. Hợp đồng với F1 cũng đã ký (chắc cũng có đk bất khả kháng dịch bệnh).
Giờ các cụ bảo làm sao?!

Nôn nao quá,

vandinh

Xe container
Em nói thật em chả thích f1

xegiacmo

Xe container
Em thích đua xe máy của trẻ trâu hà nội ngày xưa hơn , cảm giác rất sinh tử :D

ubisapro

Xe trâu
Vẹn toàn là khỏi tổ chức :))

cairong_2011

Xe container
Em nghĩ nếu hai tuần nữa vẫn căng thẳng có lẽ sẽ huỷ vì sự an toàn cộng đồng.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Em dự là phải hủy thôi ! Lấy tuyến này Cn hàng tuần tổ chức đua xe đường phố bán vé thu hồi tiền đầu tư cũng ổn !!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em là 1 fan F1 - bán chuyên thôi - gần 20 năm nay. Em đã đc xem ở Sepang Mã lai, vịnh Marina Singapore và Thượng hải TQ nhớ ko nhầm khoảng 12 lần. Nhiều nhất là đi Sing vì đẹp rẻ.
Mơ ước đc xem chặng Monaco và Monza huyền thoại, n đua châu Âu và xa hơn em chưa dám mò đi.

Không khí lễ hội trong 3 ngày đua nhất là chặng đường phố như Singapore thật sự gây nghiện. Trong đó không khí chặng đua chính ngày cuối cùng với âm thanh đặc trưng kéo dài trong khoảng tiếng rưỡi đồng hồ là kích động vô cùng.
Qualifying cũng kích động nhưng chỉ đc khoảng 3 phút cuối của Q3.
Một điều ko ai nói với ai nhưng ko thể thiếu vì có lẽ nó mới đẩy sự kích động lên cao nhất là... tai nạn. Mỗi khi có xe đâm...!!!
Thôi em ko dám lan man đoạn tiêu cực ko chính thống này.

Năm nay F1 lần đầu tại Hà nội, nôn quá còn hơn tháng nữa là đua. Vậy mà tự nhiên đội Cô vít 19 ở đâu xuất hiện với động cơ và khí động học vô đối. Căng!
Nguy cơ từ các đội đua: Dù họ lang thang khắp Thế giới nhưng tất cả là Tỷ phú Triệu phú nên họ biết cách tự bảo vệ mình. Nguy cơ coi bằng 0.
Nguy cơ từ khán giả: Chắc ko kiểm soát đc.
Dân Ý và EU lân cận - lúc đó có thể đã là tâm đội Cô vít: Đội Ngựa (Ferrari) chắc chắn sẽ mang theo ít nhất hàng trăm bạn Italian fan cuồng.
Dân Hàn, T. Quốc, Nhật: Theo kinh nghiệm em các chặng F1 đều thu hút fan từ hàng xóm láng giềng rất mạnh. 3 ông tâm dịch này cũng phải cống hiến hàng nghìn lượt khách. Mà cấm nhập cảnh trực tiếp ít nhất 1/2 họ dám đi vòng qua Thái, Sinh.
Ngoài xem đua xe, đội fan trên sẽ đi Hạ long, Phong nha, Huế, Đà nẵng... hoặc đơn giản là lên bờ hồ chụp ảnh ăn kem. Nên phong toả hàng nghìn fan quen tự do dân chủ em sợ là bất khả thi.

Tiền thì Nhà nước, doanh nghiệp đã đầu tư. Hợp đồng với F1 cũng đã ký (chắc cũng có đk bất khả kháng dịch bệnh).
Giờ các cụ bảo làm sao?!

Nôn nao quá,

Cậu Chase Carey vừa bẩu nhỏ tôi: Toang cmnr bác ạ.
Toang cả mùa chứ cái giải F1 ở Hà Nội chỉ là muỗi.

Ngoài ra, thậm chí Melbourne còn chưa chắc chắn 100%: Australia cấm mọi công dân vùng dịch: Italy dính 2 chú, Alpha team và Ferrari và Pirelli.
Honda từ Japan, cấm nốt.
Bay qua vùng dịch: Cấm nốt. Liên quan tất cả các teams, vì nhiều teams phải bay qua Singapore hoặc HongKong.

Race 02 cũng khó khăn: Bahrain cấm mọi công dân vùng có dịch - hoặc đi qua vùng dịch kể cả quá cảnh.
Lại phải tránh Singapore + HongKong.

England có được coi là Vùng dịch hay chưa thì tôi không rõ. Phần lớn các teams đặt trụ sở thực tế ở đấy.

Nhìn chung, các giải France + UK + Italy (nhất là Italy) đang là 49/51: Tại thời điểm hiện tại thì họ chắc chắn sẽ hủy. 3 vụ này còn vài tháng.
Singapore có vẻ ổn hơn, nhưng nó nhỏ quá, nên khả năng hủy cũng cao tương tự Italy.
Japan: 50/50. Học sinh còn nghỉ mà, họ được lợi về thời gian thôi.

Xét như thế, phỉ phui cái mồm thối, mùa giải vứt đi rồi bác ạ.
Tệ vừa vừa là: đua được 10-12 phát.
Tệ nhất là: Hủy cả mùa giải.

Xperia ZZ

Xe tăng
Hủy cái là e mất 2 củ vé mb ...

Chun SUV

Xe buýt
Em thích đua xe máy của trẻ trâu hà nội ngày xưa hơn , cảm giác rất sinh tử :D
Sau 1 thời gian xem đã nhiều, năm 95,96 em cũng đã từng lao con Win đỏ 1 đôi lần vào dòng xe để ngập mũi vào cái mùi khét lẹt kim loại cổ bô cháy đỏ đấy bác.
N chỉ dám đoạn ĐBP hoặc Thanh niên to thẳng thôi chứ mấy vỉa Bờ hồ em ko dám, hỏng xe chết đòn.
Nên giờ mới hay xem F1 với Moto GP.

Cậu Chase Carey vừa bẩu nhỏ tôi: Toang cmnr bác ạ.
Toang cả mùa chứ cái giải F1 ở Hà Nội chỉ là muỗi.

Ngoài ra, thậm chí Melbourne còn chưa chắc chắn 100%: Australia cấm mọi công dân vùng dịch: Italy dính 2 chú, Alpha team và Ferrari và Pirelli.
Honda từ Japan, cấm nốt.
Bay qua vùng dịch: Cấm nốt. Liên quan tất cả các teams, vì nhiều teams phải bay qua Singapore hoặc HongKong.

Race 02 cũng khó khăn: Bahrain cấm mọi công dân vùng có dịch - hoặc đi qua vùng dịch kể cả quá cảnh.
Lại phải tránh Singapore + HongKong.

England có được coi là Vùng dịch hay chưa thì tôi không rõ. Phần lớn các teams đặt trụ sở thực tế ở đấy.

Nhìn chung, các giải France + UK + Italy (nhất là Italy) đang là 49/51: Tại thời điểm hiện tại thì họ chắc chắn sẽ hủy. 3 vụ này còn vài tháng.
Singapore có vẻ ổn hơn, nhưng nó nhỏ quá, nên khả năng hủy cũng cao tương tự Italy.
Japan: 50/50. Học sinh còn nghỉ mà, họ được lợi về thời gian thôi.

Xét như thế, phỉ phui cái mồm thối, mùa giải vứt đi rồi bác ạ.
Tệ vừa vừa là: đua được 10-12 phát.
Tệ nhất là: Hủy cả mùa giải.
Thông tin của cụ tổng hợp quá.
Nhìn tổng quát vậy thì F1 tại ta cũng nên toang thật.

Nếu team Cô vít nó chỉ ở China thì bọn phương Tây nó còn may ra cố kiếm tiền. Chứ giờ tâm mới nó sang mệ cả Hàn Nhật Ý Trung đông thì đứt.

seeyou

Xe điện
Hủy cái là e mất 2 củ vé mb ...
Mất sao dc cụ. Chắc chắn vé mua sẽ bảo lưu chứ vì cty tổ chức có thể đã mua bảo hiểm rồi nên nếu k tổ chức họ sẽ dc đền bù BH.

seeyou

Xe điện
Số liệu Covid-19 cập nhật đến 22h30 ngày 29/2. Nhiều nước tổ chức giải đua F1 bị nhiễm rồi.

Xperia ZZ

Xe tăng
Mất sao dc cụ. Chắc chắn vé mua sẽ bảo lưu chứ vì cty tổ chức có thể đã mua bảo hiểm rồi nên nếu k tổ chức họ sẽ dc đền bù BH.
Vé F1 thì chắc chắn là ko mất, nhưng mất tiền vé máy bay khứ hồi từ ĐNẵng bay ra HN cụ ạh, em mua vé giá rẻ.

sonnq74

Xe tăng
chỉ tại cái thằng covid 19 mà đảo lộn tất cả, anh vượng quả này lỗ lớn quá

haiha.73

Xe tải
Hủy ko nhỉ các cụ. Cháu thấy công trường lắp vẫn chạy suốt ngày đêm...

Website
scents.com.vn
Theo em nên hủy, nó mà bùng dịch dẫn đến quá tải y tế thì thiệt hại khủng khiếp
Nghỉ 1 mùa ko chết, báu bở gì

ththang

Xe lăn
Hủy ko nhỉ các cụ. Cháu thấy công trường lắp vẫn chạy suốt ngày đêm...
Đến giờ phút này #F1VietNamGP vẫn triển khai đúng lịch. Đến chặng Úc sau 10 ngày nữa vẫn diễn ra bình thường cụ ah

haiha.73

Xe tải
Đến đoạn nghĩ có vé rồi gấu có cho đi ko ^^

Jet7up

Xe tải
Hình như mới có chặng Thượng Hải thông báo huỷ thôi ạ.

Phỗng new

Xe điện
Vẫn đua mà ko có McLaren, Pirelli, Ferrari...đi xem phí tiền :(

seeyou

Xe điện
Từ 0h ngày 3/3/2020 tạm dừng miễn thị thực đối với công dân Italy.