[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Viethung22

Xe tải
Đúng rồi tin từ hôm qua thì hôm nay trở thành tin cũ rồi.

polizia

Xe container
Nếu mà bắt riết chắc còn nhiều nữa. Ví dụ các chủ khách sạn chắc chắn phải đút lót mới đc chỉ định khách sạn của mình chứ. Ví dụ gần nhà em chỗ Nguyễn Trường Tộ em biết có 2 khách sạn làm nơi cách ly, khách sạn xấu vs vô danh mà cũng đc chọn làm chỗ cách ly :))
Nhưng đời nhiều khi nó là cái guồng, ko tham gia ko đc.
Hôm rồi bắt TGĐ cty du lịch, em có biết anh này, ko có dịch thì làm ăn vẫn tốt vì vừa có cty du lịch vừa là đại lý VNA rất lớn. Cuối cùng chỉ vì covid mà tèo, mà lúc đấy sao mà từ chối bán vé giải cứu đc vì có khi vốn là mối làm ăn lâu năm.

Viethung22

Xe tải
Nếu mà bắt riết chắc còn nhiều nữa. Ví dụ các chủ khách sạn chắc chắn phải đút lót mới đc chỉ định khách sạn của mình chứ. Ví dụ gần nhà em chỗ Nguyễn Trường Tộ em biết có 2 khách sạn làm nơi cách ly, khách sạn xấu vs vô danh mà cũng đc chọn làm chỗ cách ly :))
Nhưng đời nhiều khi nó là cái guồng, ko tham gia ko đc.
Hôm rồi bắt TGĐ cty du lịch, em có biết anh này, ko có dịch thì làm ăn vẫn tốt vì vừa có cty du lịch vừa là đại lý VNA rất lớn. Cuối cùng chỉ vì covid mà tèo, mà lúc đấy sao mà từ chối bán vé giải cứu đc vì có khi vốn là mối làm ăn lâu năm.
Cho nên chỉ không quan hệ, không làm ăn thì mới thoát tội đưa và nhận hối lộ?

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy lạ quá. Bầu thì gần 100% đồng ý, rồi lúc phế cũng 100% luôn. Ngoài khả năng suy thoái nhanh thì còn khả năng nữa là đội bỏ phiếu cũng quay xe nhanh không kém :D
Lúc bầu chưa bị lộ, còn lúc phế bị lộ rồi mà cụ

dhela

Xe tăng
Nói gì thì nói. Đến BNG mà còn thế này thì đau quá ạ.
Đau vì Bộ này với BYT là có học và trí thức nhất.
E nghĩ thế.. huhu

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như tin đồn thì cụ S chắc cay và hận với kiểu chờ đón mình về như này cho đến cuối đời lắm.
Ai đời cử đi công tác, trong khi ở nhà chuẩn bị, chờ sẵn để tóm. :(

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy TQ chống Tham nhũng tương đối hiệu quả đồng đều, từ cấp TƯ đến địa phương- cơ sở- đúng nghĩa đả hổ- diệt ruồi, còn ở ta các cụ thống kê xem cán bộ cấp Sở, quận huyện phường xã bị kỷ luật xem là bao nhiều, việc diệt ruồi ở ta chưa đạt kết quả, trên nóng dưới lạnh. mà đội ngũ này lại là đội tiếp xúc trực tiếp với nhân dân và doanh nghiệp, xem thống kê tại TQ họ làm đều từ trên xuống dưới và càng ở dưới càng làm mạnh, làm nhiều. Ở ta số lượng án điều tra tham nhũng cấp Trung Ương làm khéo còn nhiều hơn cấp Tỉnh, Thành phố, Quận, huyện, phường , xã.

Theo số liệu chưa kiểm chứng, từ tháng 12/2012 tới 05/2021, các cơ kiểm tra kỷ luật Trung Quốc đã lập án điều tra với: 392 cán bộ từ cấp tỉnh trở lên; 22.000 cán bộ cấp sở, cục; 17.000 cán bộ cấp quận, huyện; 616.000 cán bộ cấp phòng, xã.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ai đời cử đi công tác, trong khi ở nhà chuẩn bị, chờ sẵn để tóm. :(
Sang đó thời điểm này chắc cũng chẳng còn tâm trạng nào mà họp, ghi chép nữa. Anh em bộ mình thì lần lượt bị gọi tên, mình thì cũng không khá hơn.

Kia_fote

Xe điện
Cụ ko hiểu bản chất vấn đề nên mới suy nghĩ như thế. Tình huống của cụ là đúng trong trường hợp tất cả mọi người đăng ký với giá đúng, rồi một số người bơm thêm tiền để nhảy lên đầu danh sách. Đằng này chúng nó phối hợp từ đầu, báo giá cao ngay từ khâu đăng ký để loại bớt những người ko đủ tiền trả. Thế nên những người đưa nó tiền chả tranh suất của ai cả.
Quan tâm gì lí luận của mấy thằng chuyên ăn hối lộ rồi đổ tại dân đưa hả cụ. Nếu chúng nó sắp xếp danh sách công bằng, ưu tiên người già phụ nữ thì ai cũng đồng tình. Có phải xếp hàng lên xe bus đâu mà chen ngang!
Lính em mới làm thủ tục nhập mấy chục bộ đồ bảo hộ, về báo cáo hq yêu cẩu 6tr để lấy hàng nhanh. Em kiên quyết ko đưa, bẵng đi 1 tháng em nv lại báo họ gọi điện giảm xuống 3tr. Cuối cùng vì cần thông quan e đành tặc lưỡi.
Ko người dân nào muốn mất tiền cả, nhưng chúng nó chơi kiểu "rung chà cá nhảy" nên phải ói ra thôi!

xedieu

Xe cút kít
Thật ra chết ở chỗ các anh ấy nhận “quà” nhiều đến mức coi nó là bình thường rồi, nên bị sờ đến hoặc khai ra là toi ngay không né được!

lacettiGG

Xe điện
Em thấy TQ chống Tham nhũng tương đối hiệu quả đồng đều, từ cấp TƯ đến địa phương- cơ sở- đúng nghĩa đả hổ- diệt ruồi, còn ở ta các cụ thống kê xem cán bộ cấp Sở, quận huyện phường xã bị kỷ luật xem là bao nhiều, việc diệt ruồi ở ta chưa đạt kết quả, trên nóng dưới lạnh. mà đội ngũ này lại là đội tiếp xúc trực tiếp với nhân dân và doanh nghiệp, xem thống kê tại TQ họ làm đều từ trên xuống dưới và càng ở dưới càng làm mạnh, làm nhiều. Ở ta số lượng án điều tra tham nhũng cấp Trung Ương làm khéo còn nhiều hơn cấp Tỉnh, Thành phố, Quận, huyện, phường , xã.

Theo số liệu chưa kiểm chứng, từ tháng 12/2012 tới 05/2021, các cơ kiểm tra kỷ luật Trung Quốc đã lập án điều tra với: 392 cán bộ từ cấp tỉnh trở lên; 22.000 cán bộ cấp sở, cục; 17.000 cán bộ cấp quận, huyện; 616.000 cán bộ cấp phòng, xã.
Thế nên có ng bẩu đó chỉ là phe này oánh phe kia thôi. Khéo thế thật :D

hello77

Xe tải
Em chưa dịch được từ "trong veo"...