[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

lads1205

Xe tải
Lời khai của Tuấn, Hằng, lái xe của Tuấn và list hơn 400 cuộc đt là bằng chứng buộc tội Hưng. Chỉ cần thế thôi toà sẽ kết tội Hưng.

P/s: fb đang có cáu thơ rằng
BÃI PHÂN HỎI TỘI CON GIÒI
TỪ ĐÂU MÀY LẠI NẨY NÒI SINH RA

hoviethung

Xe lăn
Có thành tích thì lên, tham gia các vụ như vụ đại học đông đô, vụ trung tâm 3k - tổng cục thủy sản, cụ Giang Kim Đạt, ...
Thay vì đôi co lý sự với ksv thì H nên kể lể công lao thì may ra còn được giảm án. Nhưng tiếc là tay này tự tin không làm điều đó. Liệu H có dám kêu oan đến chết như Phùng Anh Lê không các cụ nhể?

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì đôi co lý sự với ksv thì H nên kể lể công lao thì may ra còn được giảm án. Nhưng tiếc là tay này tự tin không làm điều đó. Liệu H có dám kêu oan đến chết như Phùng Anh Lê không các cụ nhể?
Vớ vẩn cái này là chiến công cả phòng 5 thì kể nể làm gì? Cứ đúng luận điểm phản bác lại thôi :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm 1 khán giả không đọc kỹ tài liệu ! Vụ này có 2 giai đoạn:

- Giai đoạn 1: Khi Hưng còn là tp điều tra, và Sơn chưa bị bắt. Số tiền trong giai đoạn này là gần 2 triệu.
Giai đoạn này có thể khép Hưng vào tội nhận hối lộ, nhưng (tôi đoán) không có chứng cứ gì, chỉ là lời khai của Tuấn và Hằng, nên ko làm gì được Hưng

- Giai đoạn 2: Khi Hưng bị điều chuyển, không tham gia điều tra, và Sơn đã bị bắt. Số tiền trong giai đoạn này là 800k.
Giai đoạn này là Hưng bị khởi tố tội lừa đảo, vì nhận tiền nhưng ko chạy chọt gì để cứu Sơn. Chứng cớ, cho đến giờ mà khán giả được biết, chỉ là tình tiết Hưng có nhận 1 vali, với đầy đủ thời gian, địa điểm, người chứng kiến. Tuy nhiên bên trong vali thực sự có cái gì, thì chỉ Tuấn Hưng là biết rõ nhất.

Tuấn có nhận là cầm của Hằng 400k, nhưng đó có thể là việc riêng, nếu Hằng không kêu lên thì Tuấn ko bị sao.
Như này là sự việc diễn ra trong thời gian dài, dòng tiền di chuyển khá lòng vòng, mọi việc bắt đầu phức tạp khi có người đang nói dối. Vậy kẻ đó là ai ?????

• Vodka
Reactions: QAZ

DurexXL

Xe lăn
Non gì mà non. Luật sư của Hưng đấy.
Hỏi loanh quanh để chẳng may Tuấn lỡ lời là vụt luôn.
Giả chết bắt quạ đấy, nhiều khi luật sư hỏi những câu rất ơ kìa, nhưng không tỉnh là chết ngay. Trả lời tại toà mà không khớp với lời khai trong vụ án là luật sư lật ngược thế cờ ngay.
Tuấn cũng lõi đời, không trả lời gì cả.
Đấu trí cả đấy các cụ ạ.
Kính Cụ 1 ly
Cụ rất tinh
Tay Lsu của Hưng này hỏi nhiều câu nghe rất ngô nghê, nhưng các Cụ mợ chú ý: các câu hỏi toàn xoáy vào các điểm chốt trong lời khai của đối phương: thời gian, địa điểm, phương thức...
Người trả lời không tỉnh đòn là Lsu chốt ngay sai lệch, vụt luôn

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ mang ra sử bắn cho nát đầu hết... Đớp tiền cứu trợ, giải cứu người lúc dịch bệnh cái chết gần kề còn ác hơn cả loài cầm thú.
Chắc chắn dây này sẽ nghĩ dân mình đi xklđ chăm chỉ như vậy sẽ có tích luỹ không ít thì nhiều. Số còn lại rơi vào lao động bàn giấy và du học sinh tự túc con nhà giàu bên đó, nâng giá lên chút cũng không ảnh hưởng mấy đến nồi cơm đội này nên mới hành động.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Lại giống a nào cũng đại tá tự tử trong bộ c a ạ?
Em không biết vụ này, biết mỗi TT quê biển 17 đang là tình nghi số 1 của 1 vụ án điểm thì bệnh mà mất.

Nam việt nam

Xe buýt
Lên nhanh như con cốp cụ nhỉ.
Cỡ trưởng công an quận rồi lên bộ cũng chỉ làm phó phòng mà ông này trưởng.
Đội này được bồi dưỡng trưởng thành trên bộ luôn, họ rất giỏi, chứ ko đi lên tuần tự từ quận đâu

Pilota

Xe điện
Em là cụ H em sẽ nhận nhưng nói đại ý là không biết đó là hối lộ, ăn của đút mà chỉ nghĩ là cảm ơn và mải chống dịch trong tình thế cấp bách, khẩn trương nên quên chưa có dịp trả lại thì bị tạm giam. Sau đó em sẽ khóc, nói các thể loại khó khăn của gia đình, dòng họ và khai đang bệnh gần hiểm nghèo, vợ bỏ, gia đình giờ ly tán hết cả vì lỗi lầm của mình.

Vâng. Em cũng đồng ý với cụ. Đầu tiên cứ thành khẩn khai báo. Sau đó thì đến bài khóc lóc, khóc to và thảm thiết. Nhất là cái đoạn nhà có ông bác bên vợ đang làm 1 trong 4 cái cột đình bỗng dưng lăn đùng ra chết, gia đình cùng quẫn bí bách lắm. ;))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em cũng đồng ý với cụ. Đầu tiên cứ thành khẩn khai báo. Sau đó thì đến bài khóc lóc, khóc to và thảm thiết. Nhất là cái đoạn nhà có ông bác bên vợ đang làm 1 trong 4 cái cột đình bỗng dưng lăn đùng ra chết, gia đình cùng quẫn bí bách lắm. ;))
Vì có cụ to to nhiều năm qua thi thoảng vẫn khóc không thành tiếng hoặc nước mắt nghẹn ngào chỉ trực trào ra. Tìm sự đồng cảm từ cụ ấy may ra....Biết đâu cụ ấy có xem dù bận cụ à.

bearbie

Xe điện
Cụ còn nhớ vụ Phùng Anh Lê chứ. Chỉ cần lời khai của 3 bị cáo là cấp dưới là bị kết tội nhận hối lộ chịu 7 năm 6 tháng dù có kêu oan đến chết đó. Khi đã chỉ đạo là vụ án điểm thì không có chuyện trắng án như trong các bộ phim Mỹ, và Phương Tây từng chiếu đó cụ.
Ai cũng biết trước kết cuộc rồi bác. Nó như các vụ tử tù không đủ chứng cứ nhưng không thay đổi bản chất vụ án thôi mà. Nói ra để thấy cái bản chất tòa VN thôi chứ làm gì có chuyện cãi thắng ở đây.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn dây này sẽ nghĩ dân mình đi xklđ chăm chỉ như vậy sẽ có tích luỹ không ít thì nhiều. Số còn lại rơi vào lao động bàn giấy và du học sinh tự túc con nhà giàu bên đó, nâng giá lên chút cũng không ảnh hưởng mấy đến nồi cơm đội này nên mới hành động.
Nâng giá như này em thấy giống đội trông xe ở đất HN mỗi khi có dịp lễ hội như bóng đá, bắn pháo hoa,....vậy.

Pilota

Xe điện
Vì có cụ to to nhiều năm qua thi thoảng vẫn khóc không thành tiếng hoặc nước mắt nghẹn ngào chỉ trực trào ra. Tìm sự đồng cảm từ cụ ấy may ra....Biết đâu cụ ấy có xem dù bận cụ à.

Khồng! Cái cụ đã chết cơ. Nên gia đình túng bấn lắm lắm.

XecoBT

Xe tải
Chẳng ai hỏi con số 450k USD ở đâu mà có. Chắc chị kia mua chui từ Hà Trung. Ở VN thì lấy đâu số USD hợp pháp mà nhiều vậy được 😂
Cần gì ra HT, cậu Pgđ cahn có ngay một trăm us hỗ trợ cô em thì trg tủ còn gấp tỷ lần như thế

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có tiểu sử H up lên ai coi đc này dư nào mà ghê ghớm nhỉ

buicongchuc

Tháo bánh
Như trên báo tp đưa tin thì cqđt có căn cứ H nhận 800k biden, còn lại không, chờ máy hôm tới xem căn cư

Tuấn khai nhận của Hằng tổng 2,65 triệu, Tuấn còn cầm 400k và đưa cho Hưng 2,25 triệu trong nhiều lần (trong đó có 1 lần đưa cặp có 450k)
trong khi trước tòa Hằng lại khai đưa cho Tuấn 2,8 triệu, chắc 150k hoặc 550k để cảm ơn Tuấn
Sao tên Hằng này không khai thấp đi tí cho tên Tuấn vs tên Hưng dễ xử lý hơn cc nhỉ?