[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

sthd

Xe lăn
Lời người trong cuộc:
Cứ nhốt lại khắc phải khai.
Cứ theo lời khai, cái khác tính sau.
Cãi ăn án nặng hơn. :D
với án nhỏ thôi
án to, dư luận nổi lều phều, người nhà cũng có tiếng tăm, không đơn giản thế đâu

QD092000

Xe tăng
Ban đầu vks đề nghị 19-20 năm rồi.
Tù chung thân thì kịch là tầm 22 năm ra, Hải bánh giết người dã man cũng chỉ 22 năm thì án kinh tế ko qua mức đó đc.
Vậy coi như thằng này bị thêm 2 năm.
Nếu nhận tội thì mất 800k kèm 16-18 năm ( giỏi lắm nó bớt cho 2 năm ), ko thể nhẹ hơn vì cả toà xác định chú này vs chú Linh là vật tế thần rồi.
Thôi thì cãi mịa cho xong tiền vẫn bảo toàn, ít ra con đc hưởng.
Chắc nó tính phương án này.
Muốn giản án, ra sớm thì tiền đập vào.cũng ác đấy. Nó nhìn gia thế mà ra giá vả đấy cụ. Nuốt trọn sao đc.

Muttet111111

Xe hơi
Đội có tiền ntn kiểu gì chẳng đc 1 phòng như motel. Điều hòa tủ lạnh bình nóng lạnh tv ko thiếu gì
Thế mà có nhiều cụ vẫn cứ bảo em bốc phét ,tinh vi. Chứ thực ra những thứ cơ bản như thế đâu có thiếu với các vip. Gọi là mới chấp hành án thì phòng thường , chấp hành dc 1 thời gian cho xuôi xuôi thì lại ngon ngay

sthd

Xe lăn
Em thấy cáo già như Tuấn, khi đưa tiền chắc chắn phải lưu bằng chứng, nếu không công khai thì cũng bí mật.
Nhiều tiền đến mức nào thì cũng không đến mức giao mấy trăm ngàn đô la mà như giao mớ rau được!
nhà của Thiếu tướng, nguyên Thủ trưởng cơ quan An ninh điều tra thì liệu có cam bí mật không? lái xe của Tuấn và Hưng có khả năng là nhân viên X30 không?

emdeplam

Xe buýt

Đến giờ này em vẫn thắc mắc tòa căn cứ vào đâu mà truy thu 18 tỷ đồng.
Nhận valy là đúng. Thậm chí valy tiền cũng đúng. Nhưng sao ra con số 450k

Chị H đưa cho T 450K là do T nói Hưng đòi con số đó chứ k nghe trực tiếp từ mồm Hưng.
Chị cũng k chứng kiến T đưa cho Hưng tiền.

Con số thực tế là bao nhiêu chỉ duy nhất 1 mình T biết. Vậy tòa xử thế mn có phục ko?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
quan trọng là cái tội Làm xấu hình ảnh của Ngành. ghi rõ trong bản án đấy
Trên quan điểm riêng của em thì đúng ra toà phải ghi là “tội làm xấu thêm hình ảnh của Ngành” thì nó mới đúng là công minh như tình hình thực tế, cụ nhỉ :)

Nguyen Du 89

Xe máy
Chẳng cần tòa tuyên thì ai cũng hỉu là đám đó cả H cả T có tội hết cả. Nhưng thà rằng TA,VKS cứ âm thầm mà xét xử, đến lúc tuyên án xong thì bơm cho báo chí thông tin cái bản án thì đỡ mất niềm tin của ae ofer theo dõi vụ này vào cơ quan tư pháp. Đằng này, bơm tin cho báo chí quá trình xét xử, để rồi người theo dõi thấy rõ tình trạng "gian gian díu díu mập mờ". Đấy, mặc dù biết là tụi nó có tội, nhưng nó cứ bị không thuyết phục các cụ ạ.

polizia

Xe container
Thế mà có nhiều cụ vẫn cứ bảo em bốc phét ,tinh vi. Chứ thực ra những thứ cơ bản như thế đâu có thiếu với các vip. Gọi là mới chấp hành án thì phòng thường , chấp hành dc 1 thời gian cho xuôi xuôi thì lại ngon ngay
. Khi nào có đoàn kiểm tra thì bốc sang phòng thường, đoàn về thì lại về buồng dịch vụ.
Ko có gì xa hoa nhưng tóm lại là mùa hè có điều hoà, cơm thì ko phải cơm hẩm mỡ lợn mà cơm có rau thịt như cơm bụi.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Ngoan cố ntn thì em dự là khó như cụ tính đấy,anh Hải là chìa khoá của vụ án để đánh 5 cam mà tận hơn 20 năm mới ra đc,còn cãi láo ntn dự thành con ma tù thôi cụ,cả toà lẫn đồng nghiệp không ưa thì khó sống đấy
Luật chưa có ai bị giam chung thân cả. Vụ này sau 5 năm chả ai nhớ đến, lúc đấy chỉ còn là việc của gia đình và trại.
Muốn trở thành phạm gương mẫu chỉ cần quan hệ tốt với trại.
Hưng và gia đình em nghĩ đủ khôn ngoan và quan hệ để ko vất vả.
Thôi thì số phận an bài nên đành chấp nhận thôi.

Ấm Chén

Xe máy
Sau vụ này không biết các công bộc của dân có sợ không, hay lại càng ngày càng táo tợn hơn :D
Em thì rút ra bài học như sau:
- CV hay kiếm tiền cố gắng ko dính dáng đến cq, ko nhỡ có ngày đen đen lại dính cái án hối lộ :(
- Ra toà thì chạy kiểu khác, chứ cứ cãi có khi lại ăn án nặng.
Nhìn cảnh các Vip ngày xưa toàn mâm trên, h vào tù, tiền tấn cũng ko được tiêu, thôi thì mình nghèo tí mà giữ được sk, sống trọn đời ko dính dáng pháp luật là dc rồi.
Nhận tiền cảm ơn mà cụ sợ thì cụ đứng sang một bên..... Cụ đừng ngồi cái ghế đấy nữa.... em thật

longphúc

Xe tăng
Luật chưa có ai bị giam chung thân cả. Vụ này sau 5 năm chả ai nhớ đến, lúc đấy chỉ còn là việc của gia đình và trại.
Nhưng vấn đề giảm án lại không chỉ nằm ở trại đâu cụ,gì chứ cứ xác định ngoài 20 niên may ra mới về nhé cụ

KUBIKA

Xe tải
Toà ko cần đứa nào phục cả. Điêu dân trí trá lại cãi cùn cứ max án mà phang.

Trị cái thói gian trá của dân Việt nam thì ko cần phục phịch gì cả. Xếp hạng độ trung thực trên thế giới chắc VN phải đội sổ.

Ở đâu chứ ở VN nền pháp trị còn quá nhẹ nhàng. Cần áp dụng như luật hồi giáo luôn cũng đc. Chặt tay, chém đầu thị chúng.

Thích cãi cùn à? Tưởng thế là hay
Thế cần kek gì tòa với chả án. Ghét thái độ nhét mịa nó chung thân còn bày đặt xét xử làm gì.

QMintech

Xe tăng
Luật VN nên có cái định nghĩa, đào tạo và cố định cái gọi là " tiền cảm ơn " cho các anh công bộc biết nhỉ :). Như anh Mẽo nghe đâu quà mấy chục usd là phải nộp lại rồi.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
điêu dân còn đông lắm
Em thấy cụ nhận đúng đấy mỗi tội hơi thiếu, cụ nói nốt đi ạ :) Có nhiều cụ hình như có bức xúc với VKS và toà án VN hơn em, nên toàn đem dân ra để đả kích, kiểu mang dầu vào dập lửa ấy :) Đúng là nhìn vậy mà không phải vậy, i như khi xử phiên toà ;)

Cụ ghi tên cụ thôi chứ. Mà mỗi cụ 500k thôi vì 2 cụ mới là 1 triệu mà
Cảm ơn bác.
Êm tuân chỉ.
Dù sao, bác là người thắng cuộc, nên có quyền.
Vậy, êm sẽ ghi là:
OF MEMBER LOE_HO LU UNG HO CAC CHAU.
Tài khoản thì nếu bác Tien Tung không nổi, êm sẽ chuyển vô chỗ bác Thích Là Bụp , bên Bản cao.
Trên diễn đàn tài khoản Quỹ OF vì cộng đồng chỉ có 1 số tài khoản:

Số tài khoản: 0010106062006 Ngân hàng: Ngân hàng thương mại cổ phần Quân đội Chủ TK: HO KHAC HUNG (là mod OF Vì Cộng Đồng nick: colormatiz)

https://www.otofun.net/threads/thong-bao-thay-doi-tai-khoan-qui-of-vi-cong-dong-t01-2021.1755080/

Các bác chuyển tiền có thể ghi ủng hộ SABC “Sưởi ấm bản cao”. Chuyển xong nhắn em, em báo bên quỹ. Em cảm ơn.

Cuối tháng 8 đầu tháng 9, một số thành viên và các bác bên quỹ sẽ đi khảo sát vài nơi. Và chốt khu vực làm năm nay.

xe đạp Japan

Xe tăng
Cần gì 5 năm, 1-2 năm nữa là quên thôi. Dân thì lo cơm áo gạo tiền, quan tham nào bị bắt thì dân lại hóng vụ mới. Số cụ H an bài, không có phúc phần đánh hơi nhạy bén như đám Thiều, Vệ,....thì phải chịu thôi.

sthd

Xe lăn
Cần gì 5 năm, 1-2 năm nữa là quên thôi. Dân thì lo cơm áo gạo tiền, quan tham nào bị bắt thì dân lại hóng vụ mới. Số cụ H an bài, không có phúc phần đánh hơi nhạy bén như đám Thiều, Vệ,....thì phải chịu thôi.
Hưng có phải là điển hình của Gà công nghiệp không? học giỏi (nghe nói thế) nhưng thiếu kĩ năng mềm, thiếu nhạy cảm thời cuộc, thiếu hiểu biết xã hội?
cả trăm đồng đội ai cũng biết là phải né vụ này ra! toàn dân đang bức xức. các cụ trên soi kĩ. vậy mà mình anh ngang nhiên khênh cả vali trước cổng Bộ!
các trưởng lão còn đang phải cười duyên, mình thanh niên này dám thách thức cả dư luận, cả liên ngành, cả các cụ 40 năm nghiệp vụ?