[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bác này thăng tiến cũng nhanh. Giám đốc sở cũ của chúng tôi.Đã từng tiếp xúc với Bác nhiều lần.Buồn
Tiếc cho 1 ng có năng lực ngành gd hn. Giá mà a cứ ở yên cái ghế gđ sở cho dân đỡ chán như a bh. A D này chắc cũng tham vọng.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Người bình thường thì không sao. Còn cán bộ có chức quyền là bị dị nghịngay
Làm cán bộ vậy là cũng chẳng sướng gì, lương đã thấp, đến quà quê gọi là chút tình cảm mọn, nhận trong nhà mình cũng ngại nữa thì...

Vvtvvt

Xe tải
Tiếc cho 1 ng có năng lực ngành gd hn. Giá mà a cứ ở yên cái ghế gđ sở cho dân đỡ chán như a bh. A D này chắc cũng tham vọng.
Cái ghế GĐ sở GD Hanoi cũng khong may mắn cụ nhỉ.Hai bác tiền nhiệm gần đây sau khi rời đi đều lĩnh kỷ luật.Bác Thứ trưởng nhẹ hơn chỉ khiển trách chờ nghỉ hưu.

Thanhrosa

Xe tải
Hết thời. Cơ hội ngừng nhóm lò duy nhất là nghiên cứu phép tạp giới chuyển sinh triệu hồi các cụ bô lão thời chống Pháp chống Nhật về làm quan lại thì đỡ tốn nhiên liệu. Khú khú

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Hik em giật tý tít cho hót, cccm đại xá.
Vừa nghe thời sự xong, bắt 4 người để điều tra, bao gồm cục trưởng, cục phó, chánh văn phòng và phó phòng... Cục lãnh sự thuộc Bộ Ngoại giao.
Nguyên nhân là trục lợi vụ đưa công dân về nước dịp dịch.
Đau quá, lên tới vị trí đó rồi thiếu gì xèng nhỉ.
Ăn quen nhịn không quen, dù tiền chất như núi
Nhớ thời ngạo nghễ hừng hực
Rốt cuộc chỉ là hỡi các anh em chưa bị nộ

Xe bọ xít

Xe container
Phó CT thành phố mà cũng liên quan đến chuyến bay giải cứu nhỉ
Phụ trách mảng văn xã. Thì toàn bộ là liên quan tới Covid, đâu chỉ giải cứu, tương đương với bằng đó ng về thì những ks cách ly vào đc ds ko đơn giản đâu, vậy ai phê duyệt ks cách ly đó, tiền thu về chẳng lẽ ông phụ trách ko đc đồng nào? Nhiều còn nhiều lĩnh vực lắm, mà phê ký duyệt thì đương nhiên Ae bên dưới phải nghĩ tới công lao của sếp chứ …. Và cầm như đương nhiên bởi lĩnh vực mình phụ trách. Và đúng là vấn đề nóng thì ngày này sẽ tới thôi.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì em đề cử chỗ anh Dung nữa. Thấy sau nhiều vụ củi lửa, chăm đi KCN, KCX, CCN các tỉnh để lắng nghe, đối thoại với giai cấp công nhân, cần lao vất vả của xã hội ta hiện nay lắm.
Chỗ anh này lại không có phần, không liên đới kể cũng lạ, khó tin thật ?. Hay là có việc là lửa to chăng !?

Chỉnh sửa cuối:

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Hết thời. Cơ hội ngừng nhóm lò duy nhất là nghiên cứu phép tạp giới chuyển sinh triệu hồi các cụ bô lão thời chống Pháp chống Nhật về làm quan lại thì đỡ tốn nhiên liệu. Khú khú
Thời Vua Tự Đức, pháp luật nghiêm minh, chả có đa gì cả nhưng không ông nào dám đùa với luật, quan ra quan
Bao giờ cho đến...ngày xưa

chuotdong

Xe điện
Hik em giật tý tít cho hót, cccm đại xá.
Vừa nghe thời sự xong, bắt 4 người để điều tra, bao gồm cục trưởng, cục phó, chánh văn phòng và phó phòng... Cục lãnh sự thuộc Bộ Ngoại giao.
Nguyên nhân là trục lợi vụ đưa công dân về nước dịp dịch.
Đau quá, lên tới vị trí đó rồi thiếu gì xèng nhỉ.
Cụ nghĩ họ lên được vị trí đó không phải do xèng ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cái ghế GĐ sở GD Hanoi cũng khong may mắn cụ nhỉ.Hai bác tiền nhiệm gần đây sau khi rời đi đều lĩnh kỷ luật.Bác Thứ trưởng nhẹ hơn chỉ khiển trách chờ nghỉ hưu.
Ghế gđ sở này ngon mà lành. Nếu cứ làm tàng tàng rồi nghỉ tiền tiêu mấy đời ko hết. Quyền thì cũng khá. Trong thời kỳ củi lửa rực rỡ như bây h được như a Độ chính ra lại mừng cụ nhỉ. Cố thêm tí nữa hưu về vui thú điền viên thích chơi j thì chơi

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cả làng Vũ Ðại nhao lên. Họ bàn tán rất nhiều về vụ án không ngờ ấy. Có nhiều kẻ mừng thầm. Không thiếu kẻ mừng ra mặt. Có người nói xa xôi: “Trời có mắt đấy, anh em ạ!”. Người khác thì nói toạc ra: “Thằng nào chứ hai thằng ấy chết thì không ai tiếc! Rõ thật bọn chúng nó giết nhau, nào có phải cần đến tay người khác đâu”. Mừng nhất là bọn hào lý ở trong làng. Họ tuôn đến hỏi thăm, nhưng chính là để nhìn lý Cường bằng những con mắt thỏa mãn và khiêu khích. Ðội Tảo, không cần kín đáo, nói toang toang ngay ngoài chợ, trước mặt bao người: “Thằng bố chết, thằng con lớp này không khỏi người ta cho ăn bùn”. Ai chả hiểu “người ta” đó là chính ông. Bọn đàn em thì bàn nhỏ: “Thằng mọt già ấy chết, anh mình nên ăn mừng”. Những người biết điều thì hay ngờ vực, họ chép miệng nói: “Tre già măng mọc, thằng ấy chết, còn thằng khác, chúng mình cũng chẳng lợi tí gì đâu...”.
Phần lớn truyện của Nam Cao đến giờ không còn hợp thời nữa (vì ông viết nhiều về cái đói). Nhưng riêng đoạn này thì chắc vài chục năm nữa lôi ra đọc vẫn như là viết về thời đó nhỉ :D

dhela

Xe tăng
Ko rõ a tham gia khâu nào trong "chuyến bay giải cứu". E cũng chỉ tiếp xúc vài lần. Đánh giá sơ bộ là ko quá chú trọng vấn đề tiền bạc. Nhưng dù sao thì dính vô "chuyến bay giải cứu" là ko thể chấp nhận dc rồi. Dù bất cứ lý do nào cũng ko thể biện minh dc
Chắc là ở vào cái thế ko nhận ko được. Cả dây vắt từ trên xuống dưới. Một mình mình ko nhận lại gây mất đoàn kết nội bộ, anh em nhìn nhau nghi ngại. Nó mất vui.

Nhưng mà cái giá phải trả đắt quá!

Hajp

Xe tải
E hóng bà quán nước đầu phố là sai phạm chủ yếu liên quan đến các chuyến bay thương mại do các công ty du lịch tổ chức về sau này, chứ đợt đầu các chuyến bay bảo hộ công dân ít có sai phạm đến mức nặng như này. E hóng thế