[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Khách hàng của em đây ạ, 2vc về, mỗi người 10K USD . Bay từ Mỹ về, mà phải bay từ Seattle qua California ( vì tập trung ở đấy rồi bay) tiền bay từ Seattle qua Calif là tự trả, không tính trong phần 10k kia
Thế chúng nó đớp 3/4 luôn. Mặn chát.

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Nhiều khi nó là cái vòng luẩn quẩn , nghĩ mà thấy chán.
Như hôm bọn em lên sân đi về ngồi ăn cơm, mấy thằng cứ tập trung chửi một thằng làm công ty xuất khẩu lao động, chúng mày buôn người đi xuất khẩu sao chém người ta ác thế , không sợ bị quả báo à. Bọn tao thấy công nhân Philipine , Indonexia...... họ đi xuất khẩu Lao động với mức phí rẻ hơn nhiều . Đâm ra công nhân mình sang đấy, toàn phải tăng ca, trốn ra ngoài lao động thì mới gỡ được vốn . Nó chửi lại chúng mày ng u như cờ hó, toàn dân làm ăn ở cái xứ này lại nói câu đó. Thế cái giấy phép để xuất khẩu tự nhiên mà có à.
Món này thì mấy anh bộ LĐ cắn cũng sâu đấy.

Grandtouring

Xe điện
So sánh thế này dễ hơn bác này, để khỏi mang tiếng Mỉa mai:
Nước Đức, đại loại to bằng xứ ta, dân số tương tự, GDP đúng là có hơn ta 1 tẹo.
CP Đức cũng làm mọi việc - gần như mọi việc bác liệt kê.
CP kích cầu
CP đầu tư công
CP làm đường, làm sân bay, làm đường sắt
CP xây dựng môi trường văn hóa lành mạnh
CP đảm bảo giáo dục, y tế
CP làm khuyến nông,
CP đảm bảo ngư dân không đi đánh bắt trộm ở vùng biển nước khác, gỡ thẻ xanh thẻ đỏ.

Bản thân chính phủ nước Đức, thông qua Chỉnh phủ các tỉnh, cũng sở hữu cổ phần ở nhiều Doanh nghiệp nhà nước và tư nhân khác nhau.

Tụi Đức có 16 "tỉnh", mặc dù cơ cấu Liên bang nó có khác.
Quốc gia có Tổng chủ tịch, hiện tại là anh Scholz.
Kèm 0 cậu Phó và 16 Thượng thư và rất ít Phó thượng thư.
16 tỉnh có 16 Tỉnh trưởng, rất ít Phó tỉnh trưởng.

Hệ số lương: Chưa biết hệ số lương bên nào tốt hơn đâu bác ạ.

Bác có biết "mô hình nào tốt hơn mô hình nào"???

View attachment 7772730
GDP Đức nó 4,5k tỉ, hơn gấp 10 mình đấy, cụ.

maximax903

Xe điện
Cuối tuần trời có vẻ hơi ren rét. Em đang hóng xem có thêm củi lửa gì cho ấm ko đây ;;)

DonaldTrump79

Xe buýt
Hồi 2017-2019 khi em còn ở Nhật cũng gặp kha khá các thanh niên mấy tỉnh truyền thống đi xk bằng CĐ, ĐH hẳn hoi mà hỏi giá toàn thấy bảo tổng em đi hết loanh quanh 260 đến gần 300tr... Trong khi đó hỏi bọn TQ lao động phổ thông qua đó hết bao nhiêu thì chúng nó bảo chỉ hết tầm nửa của số trên, công nhận lũ chúng nó ăn hại đái khai thật.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi nó là cái vòng luẩn quẩn , nghĩ mà thấy chán.
Như hôm bọn em lên sân đi về ngồi ăn cơm, mấy thằng cứ tập trung chửi một thằng làm công ty xuất khẩu lao động, chúng mày buôn người đi xuất khẩu sao chém người ta ác thế , không sợ bị quả báo à. Bọn tao thấy công nhân Philipine , Indonexia...... họ đi xuất khẩu Lao động với mức phí rẻ hơn nhiều . Đâm ra công nhân mình sang đấy, toàn phải tăng ca, trốn ra ngoài lao động thì mới gỡ được vốn . Nó chửi lại chúng mày ng u như cờ hó, toàn dân làm ăn ở cái xứ này lại nói câu đó. Thế cái giấy phép để xuất khẩu tự nhiên mà có à.
Em biết có nhiều trường hợp người lao động Việt Nam mình khi sang đến bên nước sở tại, phía chủ quản họ đưa vào phỏng vấn để tìm hiểu chi phí là bao nhiêu, vì họ tài trợ gần như toàn bộ cho người lao động Việt Nam. Nhưng phía môi giới lao động ở Việt Nam đã dặn mọi người cách trả lời với chi phí đúng như bên tài trợ đưa ra :) Phía đối tác nước ngoài đâu biết rằng, để sang đi làm, người lao động Việt Nam đã phải trả phí qua nhiều cửa, nâng số tiền để đi gấp lên nhiều lần chi phí mà đối tác đưa ra.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hồi 2017-2019 khi em còn ở Nhật cũng gặp kha khá các thanh niên mấy tỉnh truyền thống đi xk bằng CĐ, ĐH hẳn hoi mà hỏi giá toàn thấy bảo tổng em đi hết loanh quanh 260 đến gần 300tr... Trong khi đó hỏi bọn TQ lao động phổ thông qua đó hết bao nhiêu thì chúng nó bảo chỉ hết tầm nửa của số trên, công nhận lũ chúng nó ăn hại đái khai thật.
Khéo bđs ở ta cao quá so với thu nhập cũng do quan tham vơ vét, đầu cơ, tích trữ, găm hàng đó.

tqppmpc

Xe buýt
Cái này bàn sâu chút rất thú vị, Nền Cộng Hoà thứ 5 của Pháp quốc được Charles de Gaulle hình thàng khoảng 1958, cơ bản bê nguyên mô hình Hiếp Pháp của Việt Nam Dân chủ Cộng hoà 1946, cụ nào nghiên cứu sâu, có thể ra được một luận án tiến sĩ khoa học chính trị.
Mới thấy tầm cụ Hồ nhà mình vĩ đại đi trước thời đại như thế nào.
Hiến Pháp VNDCCH 1946 có sự tham gia xây dựng của cụ Trần Đức Thảo, GS triết học và Tiến Sĩ Luật Nguyễn Mạnh Tường, 2 cụ này về sau về trường DHTH mà không đc dạy thì phải , e nhớ cụ Thảo hồi đầu 80 hay đi xe đạp nhặt củi khô về đun ở khu Kim Liên

DonaldTrump79

Xe buýt
Em biết có nhiều trường hợp người lao động Việt Nam mình khi sang đến bên nước sở tại, phía chủ quản họ đưa vào phỏng vấn để tìm hiểu chi phí là bao nhiêu, vì họ tài trợ gần như toàn bộ cho người lao động Việt Nam. Nhưng phía môi giới lao động ở Việt Nam đã dặn mọi người cách trả lời với chi phí đúng như bên tài trợ đưa ra :) Phía đối tác nước ngoài đâu biết rằng, để sang đi làm, người lao động Việt Nam đã phải trả phí qua nhiều cửa, nâng số tiền để đi gấp lên nhiều lần chi phí mà đối tác đưa ra.
Cũng có pv và những lúc pv kiểu đấy em đều bảo các bạn là đi thực chi hết bao nhiêu thì cứ nói không phải giấu diếm cho bố con thằng nào cả tuy nhiên thì chắc cũng pv cho có thôi chứ em thấy cũng trả thay đổi được gì nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Lại còn quay cóp dùng tài liệu trong phòng thi để leo cao thì chán quá.
chủn cụ, năm 2006

Trò trẻ, cho mày biết ... bố! :D
Giáo già, để nó ngửi ... bà. :))

Anh trai trẻ: Phen này níu áo bố. :P
Bà giáo già: lúc đấy buông "quần què"! =))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Hiến Pháp VNDCCH 1946 có sự tham gia xây dựng của cụ Trần Đức Thảo, GS triết học và Tiến Sĩ Luật Nguyễn Mạnh Tường, 2 cụ này về sau về trường DHTH mà không đc dạy thì phải , e nhớ cụ Thảo hồi đầu 80 hay đi xe đạp nhặt củi khô về đun ở khu Kim Liên

Cuộc đời của cụ Trần Đức Thảo đúng là một bi kịch!

MissGift

Xe tải
Nhưng có đúng là Cục thì có con dấu riêng mà Vụ thì không có con dấu phải không mợ? Ngày xưa nhà cháu thấy Bộ súng dài hình như không có đơn vị “Vụ” nào cả mà chỉ có các “Cục” thôi…
Đúng rồi cụ ah, do cục và tổng cục quản lý ngành, lĩnh vực nên có tk và con dấu, Vụ là đv tham mưu nếu ký TL thì đóng dấu Bộ, còn thì trình TT ký, một số đv thường tổ chức vụ là, Pháp chế, kế hoạch, tài chính, khcn, hộ tác qt...

thanh040506

Xe trâu
Đúng rồi cụ ah, do cục và tổng cục quản lý ngành, lĩnh vực nên có tk và con dấu, Vụ là đv tham mưu nếu ký TL thì đóng dấu Bộ, còn thì trình TT ký, một số đv thường tổ chức vụ là, Pháp chế, kế hoạch, tài chính, khcn, hộ tác qt...
Còn Vụ TCCB nữa mợ ơi.

anhkhoihn

Xe tăng
chủn cụ, năm 2006
Hay thật là hay , bị kỷ luật nhưng bác ấy vẫn ngồi ghế bộ trưởng nhỉ. Đất nước mình lạ quá anh ơi

Mytv

Xe điện
chủn cụ, năm 2006
Team đoàn đội đông thật. A Dung này ngồi trong tw lâu phết nhỉ, sang khoá thứ 4 rồi cơ à. Ko biết trình độ chuyên môn ảnh thế nào chứ e thấy "đẹp troai" quá trời à:D