[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Kuiper

Xe đạp
Bản án của Toà có mấy điểm e ưng:
1. A K ko chịu án tử, chuyển sang chung thân=> em ưng vì phù hợp với vị trí của a ấy,
2. 2 bác cục ls án chung thân, cao hơn mức án vks đề nghị => phù hợp với mức độ, tính chất phạm tội, vai trò và vị trí trong vụ án
3. Nhiều án treo cho doanh nghiệp => công bằng, về cơ bản họ là nạn nhân.
Nhưng e băn khoăn: nên để H y án VKS đề nghị (18-20 năm), vì nếu những gì H tự bào chữa tại toà ko đủ thuyết phục HĐXX, thì a ta chỉ nên chịu mức án như đề nghị của VKS. Dù sao có mấy điểm rất hay nếu đọc kỹ bản án sẽ thấy: TA kết tội H nhận 800ngh Usd, còn số tiền khác mà ôg T khai đưa cho H nhưng tài liệu điều tra ko đủ căn cứ kl H đã nhận tiền nên ko quy tn hình sự=> chứng tỏ T/a cũng có công nhận nội dung bào chữa của H đối với vấn đề chiếc cặp. Ngoài ra bản án có đoạn nêu TA dựa vào chứng cứ, lời khai, dữ liệu camera và những dữ liệu khác=> như vậy khả năng như cụ nào phân tích ở trên: có những dữ liệu khác dùng để kết tội H mà Toà ko công bố ở phiên toà này.

Loe_hờ lú

Xe điện
Hôm qua thấy cụ nói Hưng "hiểu các mánh lới điều tra, nên khi nhận tiền nó cũng không để lộ bất cứ manh mối nào" vậy thì sẽ xét xử hưng tội gì, và chứng cứ là gi mà cụ nói án không dưới 18-19 năm vậy
E nhận kèo này. Nếu H án dưới 18 năm hoặc toà trả hố sơ thì cụ thua nhé.
Em thua e trả cụ 1 tr. Cụ thua thì chuyển quỹ từ thiện của of 5 tr
Cũng đc. 18 năm cụ thắng
Trả hồ sơ thì hoà.
Haha , cụ làm trong luật mà cũng thể hiện như này cũng là biểu hiện của sự lươn lẹo mà thôi :)).
Thì bảo vệ văn phòng luật sư cũng là trong ngành mà :))
Eo ôi, cụ làm ngành luật mà còm như này á? Vậy thì kinh dồi. Hi vọng cụ fun.
Như vậy thống nhất kèo với 2 cụ như sau nhé:
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở lên Em "Loe_hờ lú" thắng
- Hoàng Văn Hưng án từ 18 năm tù trở xuống Em thua
- Hoàng văn Hưng án 18 năm tù - hai bên Hòa
- Tòa án trả hồ sơ điều tra bổ sung liên quan đến tội danh của Hưng - hai bên Hòa

(Em sửa 1 tí cho kĩ, kẻo mấy nữa cái nhau:
+ Án từ 18 năm trở lên nghĩa là 18 năm 1 tháng trở lên đến 20 năm, chung thân, tử hình.
+ Án từ 18 năm trở xuống nghĩa là 17 năm 11 tháng trở xuống đến trắng án - tuyên vô tội.
+ Án 18 năm nghĩa là ghi rõ Hưng đi tù 18 năm ko có tháng.)

Nếu các cụ thua thì mất 1 triệu
Nếu em thua thì mất cho các cụ 5 triệu
Nếu hòa thì hai bên hẹn nhau làm chầu bia, 2 bên cùng thanh toán tiền bia
(Lưu ý: Nếu 1 trong 2 bên thắng thì đều chuyển tiền vào Qũy từ thiện OF)

Các cụ đồng ý nhận kèo thì quote lại còm của em, xác nhận đồng ý.

Đề nghị Lão Xuk.thal vào xác nhận làm chứng cho kèo
Em chốt chỉ sửa 1 chút là nếu cụ thua thì cụ chuyển vào Quỹ OF Vì Cộng Đồng nhé
Êm BMW X10 xác nhận.
Êm đặt ra ban đầu là 18 năm 6 tháng tù ngồi, anyway, 18 năm cũng được.
@ anh xukthal : Bác theo mấy trăm, để êm biết đường nào.

@ bác lads1205: Của bác mấy trăm ạ?
các cụ BMW X10lads1205 vào nhận hàng ạ

QD092000

Xe tăng
Họ nhà e đang vận động các a chị từ quan về làm ăn chân chính đây cc ơi.
Giờ cứ nhận cái phong bì tks u là tội nhận hối lộ đi tù thì ngồi ghế quan thu nhập ko bằng graber rồi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
1. A K ko chịu án tử, chuyển sang chung thân=> em ưng vì phù hợp với vị trí của a ấy,
2. 2 bác cục ls án chung thân, cao hơn mức án vks đề nghị => phù hợp với mức độ, tính chất phạm tội, vai trò và vị trí trong vụ án
Nhưng e băn khoăn: nên để H y án VKS đề nghị (18-20 năm), vì nếu những gì H tự bào chữa tại toà ko đủ thuyết phục HĐXX, thì a ta chỉ nên chịu mức án như đề nghị của VKS. Dù sao có mấy điểm rất hay nếu đọc kỹ bản án sẽ thấy: TA kết tội H nhận 800ngh Usd, còn số tiền khác mà ôg T khai đưa cho H nhưng tài liệu điều tra ko đủ căn cứ kl H đã nhận tiền nên ko quy tn hình sự=> chứng tỏ T/a cũng có công nhận nội dung bào chữa của H đối với vấn đề chiếc cặp. Ngoài ra bản án có đoạn nêu TA dựa vào chứng cứ, lời khai, dữ liệu camera và những dữ liệu khác=> như vậy khả năng như cụ nào phân tích ở trên: có những dữ liệu khác dùng để kết tội H mà Toà ko công bố ở phiên toà này.
Em cùng cảm nhận như cụ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cứ nhận cái phong bì tks u là tội nhận hối lộ đi tù thì ngồi ghế quan thu nhập ko bằng graber rồi.
Nói như cụ Bạc và cụ đang đi công du thảm đỏ trời Tây là tay đã trót nhúng chàm rồi biết điều thì nghỉ sớm đi, không là về hưu ngủ cũng không ngon đâu.

eagles

Xe buýt
Với cụ Hưng như thế em thấy lại hợp lý. Bây giờ mà án nhẹ đi hay tạm hoãn điều tra thì sẽ trở thành tiền lệ xấu cho cán bộ sau này

rainsg

Xe máy
Chuẩn phải gọi là lợi dụng chức vụ cươngc
Ko toạch nhưng chắc gì đã có cơ hội nói. Cụ ko thấy nhiều phiên mất điện cắt tiếng à. Kể cả vụ DCD.
À, cảm ơn cụ đã nhắc, em quên mất cái công nghệ 40.0 ở xứ ta, thật là quá sức ưu việt cụ nhỉ, hahaha.

bing-bing

Xe buýt
Với cụ Hưng như thế em thấy lại hợp lý. Bây giờ mà án nhẹ đi hay tạm hoãn điều tra thì sẽ trở thành tiền lệ xấu cho cán bộ sau này
lại còn tội tiết lộ nhiều góc trái của ngành :v

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Thực tế em đã có 1 lần dính líu đến CA và phải nhờ người quen " giúp ", người quen này sắp xếp cho gặp mặt người mình cần gặp, và chốt là từ giờ 2 người tự xử lý, không liên quan đến bạn này nữa.
Em vẫn có 1 thắc mắc về trường hợp của Hằng và Sơn, mỗi lần đưa tiền cho Hưng đều thông qua Tuấn ? Nếu như Tuấn không vụ lợi thì liệu có giúp trung chuyển tiền hay ko ? có ai tự ôm rơm dặm bụng như vậy ko ? nhất là với tay lão đời như Tuấn.
Ngoài ra, các cụ đã từng phải làm việc này đều hiểu : việc đưa nhận số tiền nhiều như vậy, bên đưa sẽ tìm mọi cách để làm bằng chứng bên nhận đã nhận tiền ( ghi âm giấu sẵn, ký giấy tay...). Vậy việc trung chuyển tiền lòng vòng như vậy giữa các bên có bằng chứng gì ko ? hay chỉ là tin nhau là chính ? có tin nổi không với những con cáo già ( Phó GĐ CA, TP, TGĐ cty...) mà lại làm việc kiểu trẻ con vậy ? Hằng giao cho Tuấn có biên nhận ko ? Tuấn giao cho Hưng có biên nhận ko ? Nếu không có thì rõ ràng những suy đoán v/v trong cặp có đủ 450k $ là quá yếu và mang tính áp đặt.

gocart

Xe cút kít
Bi quan vậy cụ?
Trong vụ này nhiều người nhận phong bì tks u mà không bị truy tố đấy.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cả bố đẻ và bố vợ đều thương binh, lại tuyên án đúng Ngày thương binh liệt sỹ, không án Tử là đúng rồi
Em biết mỗi bố vợ là thương binh trong trận 81 ngày đêm và nguyên BTDU CVP Bộ, cụ vừa mới mất

gocart

Xe cút kít
HDXX đi nước rất sáng đấy.
Tuyên Hưng và 3 bị cáo khác mức án chung thân để họ phải nôn tiền hay phun chứng cứ đó.

Hôm qua thấy cụ nói Hưng "hiểu các mánh lới điều tra, nên khi nhận tiền nó cũng không để lộ bất cứ manh mối nào" vậy thì sẽ xét xử hưng tội gì, và chứng cứ là gi mà cụ nói án không dưới 18-19 năm vậy
E nhận kèo này. Nếu H án dưới 18 năm hoặc toà trả hố sơ thì cụ thua nhé.
Em chốt chỉ sửa 1 chút là nếu cụ thua thì cụ chuyển vào Quỹ OF Vì Cộng Đồng nhé
Êm BMW X10 xác nhận.
Êm đặt ra ban đầu là 18 năm 6 tháng tù ngồi, anyway, 18 năm cũng được.
@ anh xukthal : Bác theo mấy trăm, để êm biết đường nào.

@ bác lads1205: Của bác mấy trăm ạ?
các cụ BMW X10lads1205 vào nhận hàng ạ
Tòa đã nghị sự xong, em vào xem các bác đang chơi gì ;)

doctor103

Xe điện
Tư tưởng lúc nào cũng thích chống lại ng thi hành cvu...bé cãi bố, mẹ...lớn đi học cãi thầy, cô...ra trường đi làm cãi xếp >:)>:)>:) Có thể là so với phim là sai nhưng sai đây là sai đúng =)) =))
Ở fpt có người chửi sếp rồi lên làm sếp đấy
Giờ nhắn lại chuẩn bị cho anh 7 tỉ thôi. Lão này hài phết, không hiểu sao lên được tận chức Cục phó được.
Người như lão này thì cả rổ

Em nói là DN bị ép, buộc nó phải đưa hối lộ, chứ nó không tự nhiên mang tiền đi hối lộ. Nên, xử thằng đưa 1 thì xử thằng nhận gấp 10.
Những DN tổ chức chuyến bay nó cũng không phải dạng vừa, mà nó còn bị bọn kia ép cho lòi tiền ra.
tại anh tại ả, tại cả đôi bên
1 bên thì có lợi thể để nhận
1 bên thì cũng muốn cho đi để được nhiều lợi thế