[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Bemagauvn

Xe điện
Các bác ấy ra tòa hình như cũng được ưu ái hơn anh em khác thì phải, em vừa đọc báo thấy ảnh bác ấy tay cầm tờ báo che cái còng khá tinh tế.
Chắc nguyên tắc còng nó thế chứ nếu được xin thì xin còng sau lưng khéo lại ngon.
Kiểu chắp tay sau mông đi ngắm cảnh cũng đỡ phải báo chí 😥.

BMW X11

Xe tăng
Thời gian ngồi tù thì không thể thay đổi.
Nhưng trong lý lịch thì chưa có tiền án. Nếu bác này còn đi làm thì sẽ tiếp tục đi làm, lương trả đều cho những ngày ngồi tù. Nhưng vì bác này đã nghỉ hưu nên tiếp tục nghỉ hưu, lĩnh lương hưu.
Còn đền bù thì không có đâu cụ nhé.
"Nếu bác này còn đi làm thì sẽ tiếp tục đi làm, lương trả đều cho những ngày ngồi tù": Cái cậu Sử dụng lao động tốt tính thật đấy, bác nhỉ.

Nếu bác là cậu ấy, bác có trả lương, với tiền thật của gấu nhà?

playboy83

Xe buýt
Thế, án có tuyên ổng ngồi tù không bác?
Ổng thực tế đã "ngồi tù" đâu đó độ 10 tháng tạm tính.
Đó k phải là ngồi tù cụ ạ . ĐÓ chỉ là tạm giam để phục vụ điều tra . Trong thoi gian đó người pham tội vẫn chưa đc coi là tội phạm . Vì thế mới có việc khi ra tòa mọi người đều được mac áo bình thường chứ k phải áo tù nhân như ngày xưa

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Thế tòa tuyên (hoặc báo viết không theo công bố của tòa chăng ?) Là người thì 36 tháng (ông Cường kt cdc Bình Dương) và 3 năm (ông Chu Ngọc Anh) nó khác nhau chỗ nào ạ ?

Hay tau thích gọi theo tháng hay tính theo năm là việc của tau ạ ?

Thời gian ngồi tù thì không thể thay đổi.
Nhưng trong lý lịch thì chưa có tiền án. Nếu bác này còn đi làm thì sẽ tiếp tục đi làm, lương trả đều cho những ngày ngồi tù. Nhưng vì bác này đã nghỉ hưu nên tiếp tục nghỉ hưu, lĩnh lương hưu.
Còn đền bù thì không có đâu cụ nhé.
Thời gian ngồi tù thì thay làm sao được bác.
Hãy giả định:
+ Cậu A bị tạm giam 10 tháng và tòa, sau đó, tuyên: "Cho mài Miễn trách nhiệm hình sự ".
+ Cậu B không bị tạm giam tháng nào và tòa, sau đó, tuyên: "Cho mài Miễn trách nhiệm hình sự ".
+ Cậu C bị tạm giam 10 tháng và tòa, sau đó, tuyên: "Cho mài án 9 tháng và 31 ngày, xéo về nhà ".

A & B và A & C khác nhau chỗ nào bác?

Bác lưu ý là, cậu Viện gì đó kêu án 9 tháng 31 ngày tù đấy.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Thế là em và các cụ vẫn phải móc túi ra để trả cho cái kít đểu ạ?
Hay thật, vẫn có 788 tỷ để tiêu 🤣

meodenminh

Xe điện
Chuyện có thật không hiếm là khi ở dưới cơ sở gửi công văn lên xin hướng dẫn của cấp trên( Sở) về một quy định cần triển khai thực hiện vì nó có một số mục khó hiểu, thì cấp trên gửi nguyên văn cái quy định đó về bảo là làm đúng như thế !!!???
Tức là cấp trên không hướng dẫn cũng chẳng giải thích gì cả. Cấp trên cũng tên là ông Né. :))

playboy83

Xe buýt
Dạ

Thế tòa tuyên (hoặc báo viết không theo công bố của tòa chăng ?) Là người thì 36 tháng (ông Cường kt cdc Bình Dương) và 3 năm (ông Chu Ngọc Anh) nó khác nhau chỗ nào ạ ?

Hay tau thích gọi theo tháng hay tính theo năm là việc của tau ạ ?
Nó hoàn toàn giống nhau chỉ khác là cách diễn đạt thôi mà
Ví dụ : k ai tuyên là 2,5 năm mà sẽ nói là 30 tháng , còn 2 năm thì cũng có thể nói là 24 tháng hoặc 2 năm ( cả 2 cách đêu đúng )

polizia

Xe container
Hồi xưa lúc còn làm việc văn phòng, em có làm công văn xin phép cục vệ sinh an toàn thực phẩm để hỏi mấy vấn đề mà nó cũng trả lời theo kiểu trích dẫn điều này khoản nọ, ko đi thẳng vào vấn đề là được hay là ko. Đọc công văn xong mà thà ko hỏi còn hơn. Thua mấy bố hành chính nhà nước thật.
Khác gì hỏi gắn giá nóc cốp nóc có vi phạm không.
Xong toàn thấy mấy bố luật sư trích điều khoản quy định ra. Đọc xong vẫn méo hiểu là gắn giá nóc CSGT có phạt ko =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ví dụ : k ai tuyên là 2,5 năm mà sẽ nói là 30 tháng , còn 2 năm thì cũng có thể nói là 24 tháng hoặc 2 năm ( cả 2 cách đêu đúng )
Tức là trong cùng văn bản, bố thích gọi là gì kệ bố ?

polizia

Xe container
Ông Danh lẽ ra cơ quan điều tra sau khi lấy cung thì chỉ nên cấm đi khỏi nơi cu trú, cho tai ngoại. Đằng này giam 10 tháng xong miễn trách nhiệm hình sự thì người ta cũng vẫn là ăn cơm trại tạm giam 10 tháng.
Mà nghe nói là trại tạm giam thì cũng khổ sở lắm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Khác gì hỏi gắn giá nóc cốp nóc có vi phạm không.
Xong toàn thấy mấy bố luật sư trích điều khoản quy định ra. Đọc xong vẫn méo hiểu là gắn giá nóc CSGT có phạt ko =))
Dạ

Mấy cái này thằng ls trả lời được hay không là dốt, không hiểu luật ạ.

Luật nó íu cần biết đấy là giá hay là gì. Luật nó rõ ràng là cái gì vượt chiều cao/chiều rộng/chiều dài bao nhiêu thì íu được.

Nôm na, ls ở ta á, nous hơi quá mồm, nhưng mà mười thằng thì mươi thằng ng u ăn tiền ạ (còn vài thằng trong cái dấu huyền là đúng khôn ăn tiền)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tôi vừa sợt và tham chiếu lung tung thì có nhẽ tímh theo năm lợi hơn cho người chịu ăn ạ
Theo năm là tính đến đúng ngày tháng của năm cuối.
Theo tháng thì đến ngày cuối tháng của tháng cuối.
Nên hai cách có thể khác nhau đến 30 ngày ạ . Tức là bị túm vào ngày 1 thì phải ngày cuối của tháng ấy mới tíng là hết số tháng. Còn tính theo năm thì au tô ma tích đến ngày 1 tháng ấy là xong trách nhiệm.

playboy83

Xe buýt
Tôi vừa sợt và tham chiếu lung tung thì có nhẽ tímh theo năm lợi hơn cho người chịu ăn ạ
Theo năm là tính đến đúng ngày tháng của năm cuối.
Theo tháng thì đến ngày cuối tháng của tháng cuối.
Nên hai cách có thể khác nhau đến 30 ngày ạ . Tức là bị túm vào ngày 1 thì phải ngày cuối của tháng ấy mới tíng là hết số tháng. Còn tính theo năm thì au tô ma tích đến ngày 1 tháng ấy là xong trách nhiệm.

duongqua

Xe container
Nó là nguyên tắc rồi cụ ạ, dù ai cũng biết nhưng nguyên tắc là trước khi toà tuyên án thì phải che hình ảnh còng đi, vụ nào cũng thế chứ ko riêng vụ này đâu
đấy là áp với các cốp cụ nhỉ?chứ như ng thường thì vẫn giơ tay lắc bạc đấy ạ.

hoangthanhks

Xe tải
em hỏi riêng tư tí, quê các đồng chí này ở đâu vậy nhỉ?