Nóng nhưng ko mới! xxx ngã 3 Lê Duẩn-Trần Nhân Tông nhắn các Óp Fơ.

spiderman

Xe tăng
Đi như cụ chủ Thớt thì khỏi cãi rồi!

Ở đó cả vạch kẻ đường lẫn biển báo đều quá rõ ràng!

Bực nhất là bọn GTCC quá stupid! Phần lớn 4B qua đó là rẽ phải mà bọn nó chia cái làn rẽ phải bé tí chỉ hơn 1 thân xe một tí! Sáng nào em cũng phải chen chúc ở đó để rẽ phải!x-Nếu vào giwof cao điểm xxx rất ít khi bắt, nhưng giờ rảnh rỗi mà đứng ở đó thì 99% là bắt lỗi rẽ phải sai làn!

(

Kám ơn cụ nói hộ suy nghĩ của em lúc đó, bực mình là việc kẻ vạch, chia làn ko hợp lí ở đấy & việc lũ xxx chỉ rình ăn bẩn .
Dogia & Dongkijote: cậu 1 sao mặt sáng lập bb,& hỏi: Bác chọn ra kho bạc nộp phạt hay nộp phạt tại chỗ? tại vì Bác mất bình tĩnh,to tiếng với đ/c tổ trưởng (cậu mặt nhầu) nên phải lập bb thôi. Em ghi trong bb " y/c csgt nộp phạt hộ" .
Thanhz: chắc bác ko hình dung rõ địa điểm này? Bác Dongkijote giải thích chính xác rồi đấy.

Truongvk

Xe tải
Như đã có nhiều cụ cảnh báo việc csgt bắt lỗi chèn vạch khi "đèn đỏ được phép rẽ phải" tại ngã 3 này (đối diện ks Niko. Khi đèn đỏ, muốn rẽ phải từ LD vào TNT phải đi đúng vào làn trong sát lề đường bên phải).
Sáng qua 8.3 hai chú 1 sao 1 gạch có cả xe kéo iểm trợ (chú mặt sáng, chú mặt nhầu) bắt rất nhiều xe khi đèn xanh, rẽ phải từ làn bên ngoài. Em cũng là 1 nạn nhân, sau khi tranh luận rất gay gắt rồi cũng phải nộp phạt lỗi "Rẽ phải sai làn".
Chú thiếu úy mặt sáng sau khi nhìn logo OF và xem bằng có nói: "em biết xe bác hàng ngày vẫn qua đây, bác lấy bằng từ lúc em mới 1 tuổi (1984), cũng biết Oto phân các bác , đề nghị các bác lưu ý, mọi khi chỉ bắt lỗi dừng đèn đỏ chèn vạch hoặc lỗi đèn đỏ rẽ phải từ làn ngoài.Nhưng từ sau tết csgt làm quyết liệt bắt cả lỗi khi đèn xanh rẽ phải từ làn ngoài".
Vì đầu giờ sáng có việc gấp ở VP, với lại cũng rất bực mình nên đành để lập bb và nộp phạt tại chỗ 500k.
Xin chuyển lời nhắn của 2 chú csgt tại ngã 3 này và mong các bác lưu ý ( Nếu có ý kiến khác xin các bác cùng trao đổi).
Tình huống này bác sai rõ ràng, chỗ ngã 3 đó có đầy đủ biển hiệu, đèn báo, vạch kẻ đường, vì thế em chả hiểu sao bác lại trở thành "nạn nhân", rồi lại còn "tranh luận rất gay gắt" nữa :-?? Sai thì nhận lỗi và chấp nhận nộp phạt, nếu bị bắt oan ức thì mới thành nạn nhân và mới cần tranh luận chứ nhỉ !?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác cho em hỏi ở ngã rẽ, không có biển phân làn, không có mũi tên chỉ làn trên đường chỉ có đèn xanh đèn đỏ thì rẽ phải( hay rẽ trái) thì có phải chuyển làn không ? (hay là cứ ở làn giữa đi đến giữa ngã tư rồi rẽ ) ?
Cụ đi như chữ màu xanh ấy. Đi như màu đỏ thì bảo sao ko tắc đường với tai nạn. Nếu đường đông, cụ chịu khó xi nhan chuyển làn từ xa cụ nhé.

@Cụ chủ thớt: Sao cụ ko nhắn lại với xxx là các chú ấy nên tích cực ra giải quyết mấy em 2b hay đứng chắn ở làn rẽ phải luôn đi ?

AnhNB

Xe buýt
Chuyển hết sang 2B mà đi các cụ ơi, đi 4B cứ phải vừa đi vừa canh chừng xem có bị "đớp" bởi xxx không :)):)):))

son1501

Xe hơi
Em cũng bị 1 phát lúc trước tết - phải ra tận đội 4 - gần bến xe nước ngầm, đi lại 2 lần mới nộp được. Bình thường đi qua bao nhiêu lần có làm sao đâu, thỉnh thoảng xxx mới rình để bắt. Em thấy không phục và không hợp lý khi tổ chức giao thông nút này như thế. Tại nút này lượng xe oto đi thẳng rất ít, chủ yếu là rẽ phải, nếu bắt phải đi vào làn trong, sẽ xếp thành 1 hàng dài - và đè hết làn dành cho đi xe máy, các xe oto mà đi như thế gây tắc đường mà ức chế cho cả phương tiện xe máy trong khi làn ngoài chẳng có mấy phương tiện. Các chú xxx đầu đất nên không hiểu được thực tế GT tại nút mà kiến nghị để điểu chỉnh, các chú chỉ khoái phạt & $$$ thôi còn tắc đường hay ức chế của người tham gia giao thông - kệ.

Boing767

Xe điện
Chuyển hết sang 2B mà đi các cụ ơi, đi 4B cứ phải vừa đi vừa canh chừng xem có bị "đớp" bởi xxx không :)):)):))
E chuyển từ lâu rồi cụ ạ ...cứ qua 12h đêm e mới đi 4b cho khoái ...thoải mái đi ít tắc lắm !!!

Website
www.geotextile.com.vn
xxx bắt thế là chuẩn. Anh em OF phải tuân theo thôi

Tribute

Xe container
Các cụ hộ em cái để có cái định nghĩa chính xác: làn trong cùng là làn nào, trái cùng hay phải cùng. Em thì hiểu làn trong cùng có nghĩa là làn trái cùng; theo cụ ở trên thì làn trong cùng là làn phải cùng và vì các cụ muốn đỗ xe sẽ phải đi ra lề đường; dư vậy là từ làn ngoài đi ra làn trong các cụ hỉ, chiều ngược lại sẽ là từ trong đi vào ngoài. Em thấy các cụ trên này là cứ loạn xạ ngầu hết cả.
Cách gọi mỗi cụ một kiểu nên cứ mô tả cụ tỉ là đi làn bên phải hay bên trái cho đỡ nhầm lẫn.

E43000

Xe tăng
Đường xá với biển vạch lung tung, linh tinh như hiện nay thì không bị phạt mới là lạ x-(

BinhminhCDS

Xe buýt
Rất OFer! Em chỉ thắc mắc là ở trong phố có rất nhiều chỗ phân làn rẽ kiểu này (24/24), đến giờ cao điểm đi lại cũng bất tiện. Ví dụ chỗ trong ảnh này khó mà đi thẳng đúng làn lúc cao điểm:

Vì thế nếu có kiểu phân làn theo giờ hoặc các anh xxx hướng dẫn giao thông thay vì bắt những lúc này thì có lẽ hay hơn 8->
Bác ơi sao lại không đi được đúng làn hả bác? Em bây giờ đi lúc nào cũng quan tâm đến làn cụ ạ, biển hiệu nữa cụ ạ, thành thói quen rôi ạ :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Rất OFer! Em chỉ thắc mắc là ở trong phố có rất nhiều chỗ phân làn rẽ kiểu này (24/24), đến giờ cao điểm đi lại cũng bất tiện. Ví dụ chỗ trong ảnh này khó mà đi thẳng đúng làn lúc cao điểm:

Vì thế nếu có kiểu phân làn theo giờ hoặc các anh xxx hướng dẫn giao thông thay vì bắt những lúc này thì có lẽ hay hơn 8->
Cụ ko quan sát rồi :D ở chỗ này có biển phân làn cắm bên phải đường đấy cụ
làn ngoài: đi thẳng và rẽ trái (mũi tên đi thẳng to, mũi tên rẽ trái nhỏ, tức là đi thẳng được ưu tiên hơn)
làn trong: đi thẳng
Cụ đi thẳng thì làn nào cũng được, nếu cụ đi thẳng ở làn ngoài thì nên đi sát mép phải của làn đường để dành chỗ cho xe rẽ trái
Nếu cụ rẽ trái thì hãy đi sát vào dải phân cách để ko cản trở xe đi thẳng (nói nhỏ với cụ ở chỗ này em đã ủi tung 1 thằng cha đứng chắn ngang 90 độ ở làn ngoài đấy cụ ạ)
Chỗ này cũng là 1 trong những giao lộ mà mũi tên vẽ trên đường mâu thuẫn với biển phân làn.

thule6

Xe điện
Hạ tầng giao thôgn thế mà cũng đè ra phạt lỗi này được, ức chế thật đấy. Nếu hạ tầng đồng bộ, người tham gia giao thông không chấp hành đã đành. Hạ tầng ở đây em muốn nói đến ở chỗ: Các Cụ để ý các tuyến đường mới mở ở Hà Nội như Phạm Hùng, Trần Duy Hưng, Nguyễn CHí Thanh .... chẳng hạn. Nếu sắp đến nút giao thông bao giờ giải phân cách giữa cùng bị bó hẹp về bên trái THÊM 1 làn đường vừa đủ cho 1 làn xe rẽ trái hoặc quay đầu. Như vậy người tham gia giao thông đặc biệt là các xe 5 chỗ đang được phép đi làn ngoài cùng bên trái đi đến đó nếu đi thẳng tiếp tục đi, muốn rẽ trái thì đánh lái vào làn THÊM này. Sẽ không bao giờ bị nhầm được. Các đường không có giải phân cách giữa như trên thì đang đi trên làn đường có 2 làn như Cầu Giấy - Kim Mã, đến nút ngã tư lại vẽ thành 3 làn thì làm gì mà người tham gia giao thông không bị nhầm chứ. Lẽ ra xxx chỉ nên nhắc nhở các CỤ thôi, đè ra phạt ức không chịu được, bảo sao phải đấu tranh. E phê bình Cụ chủ giải quyết tại chỗ thí cho 500K nhé.
Em thấy cụ chưa đúng đâu! theo em thì nếu không có biển chỉ dẫn thì khi cụ định rẽ hướng nào thì đi vào phần đường phía ấy khi đến gần đoạn đường có giao cắt. Phải xi nhan trước khi chuyển hướng, chuyển làn. Chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB.
Không hỉu em nói thế có đúng ko?

anhtho

Xe ngựa
Rẽ phải Lê Duẩn -> Trần Nhân Tông: gần như ngày nào cũng có xe bị vịn vì sai làn !

Chào các cụ, trên này có cái thớt cảnh báo về việc nhiều cụ bị vịn khi rẽ phải từ Lê Duẩn sang Trần Nhân tông sai làn. Em tìm mãi mà ko ra cái thớt cũ nên đành lập 1 cái mới. Dạo này, hầu như ngày nào em cũng thấy có cụ bị vịn, mà toàn biển HN. Tại sao phải mất tiền ng* như thế trong khi thực hiện cực dễ, thậm chí còn nhanh hơn đi sai làn (vì 2b đi thẳng đỗ, đèn đỏ được rẽ phải, nếu sai làn là ko thể rẽ). Sang này cũng có cụ Gentra trắng vừa bị vịn. Cảnh báo các cụ chú ý, vừa ko mất tiền, vừa văn minh lịch sự và an toàn.

tricoi

Xe buýt
Ngã 3 này ngày nào em cũng đi, thực tình với cụ là đi rất oải. Thứ nhất là đi vào đó buổi sáng không cẩn thận tí là ghè 2b ngay. Nhiều ông bà chở con đi học chả thèm để ý đến tính mạng con cái hay bản thân, hồn nhiên đi thẳng cắt đầu 4b từ bên phải, hay là định đi thẳng nhưng lại đứng vào làn đấy khi có đèn đỏ. Hay điên nhất là thỉnh thoảng có thằng lợn nào đó đỗ luôn 4b của nó ở đấy để tạt vào hàng điện thoại. Chỗ đó có biển đèn đỏ rẽ phải, biển cấm dừng đỗ, mặt đường kẻ chéo đầy đủ nhưng người ta tham gia giao thông phần lớn chả cần biết nó là cái gì.

Sáng nay em vừa bị một ông đi Ford Everest và 1 con taxi Matiz ML cắn đuôi tạt đầu cướp đường ngay chỗ đấy xong, chả thấy xxx đâu. Người ta đi đường chỉ cần hơn 1 thân xe là thấy sướng rồi hay sao ý, có nhanh hơn được bao nhiêu đâu. Ông FE lên đến ngã 3 TNT-TBT lại đứng chờ đèn đỏ, trong khi em đến đấy vừa vặn đèn xanh và ngay sau ông ấy luôn.

xanha78

Xe buýt
Các bác cho em hỏi ở ngã rẽ, không có biển phân làn, không có mũi tên chỉ làn trên đường chỉ có đèn xanh đèn đỏ thì rẽ phải( hay rẽ trái) thì có phải chuyển làn không ? (hay là cứ ở làn giữa đi đến giữa ngã tư rồi rẽ ) ?
Chỉ có đèn E dự là ko vì đèn không có tác dụng phân làn! Nhưng chỗ ngã tư Chường Trinh và Tôn Thất Tùng đới! giống như cụ miêu tả nhưng hôm qua E thấy chú Taxi bị vẫy E dự là lỗi này! Nhưng như thế chắc cãi nhau to nhỉ....