[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

xukthal.

Xe lăn
Fed thì chắc ko có cơ hội GS nữa rồi, còn Na vuột mất RG21 thì chỉ còn chờ RG22 thôi mà cũng chỉ 50% chứ giờ qua đc No và Sti hơi khó. Khả năng Fed-Na dừng chân ở 20GS còn No thì vẫn còn nhiều cửa, nhất là WiM và AO.

TRANGDC

Xe tăng
Em là fan của Fed, nhưng phải công nhận Nole quá xuất sắc. Trở thành tay vợt nhiều GS nhất chỉ là vấn đề thời gian với Nole :)

spartacus88

Xe tăng
Đánh giá của cụ đúng với những năm gần đây thôi chứ còn lúc đỉnh cao thì sân cỏ, RF vẫn có trình cao nhất cụ nhé. Em là Fan Nole nhưng vẫn phải công nhận điều đó. Xem Fed oánh sân cỏ thời đỉnh cao cứ như xem múa Ba-lê, cái này Nole phải nhận thua :).
:)) nhưng đỉnh cao sân cỏ của Fed thua Nole 3 lần ck Wim, điều mà Fed chưa bao giờ làm điều ngược lại

AnhTiếnMobile

Xe điện
Ho Ho Chú Hề Nole đúng không làm AE ta thất vọng
Trong Big 3 em khoái ông này hơn cả
Ông FED luôn tỏ ra hào hoa quý tộc nhưng bộ mặt trông giả tạo bcm
Ông NA thì cái mẹt lúc nào trông cũng khó đăm đăm phong thái thì cục súc
Chú Hề mà ăn thêm 2 cái GS nữa thì đội kia hộc máu

Phỗng new

Xe điện
Trong 3 cậu này, phải công nhận là Nole nó toàn diện hơn hẳn.
Fedex thì lối chơi đẹp, nhàn nhã nhưng "mong manh", không ổn định.
Nadai thì trâu bò, phong thái "cục súc" .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đối vs e là fan ruột của Nole thì thế này:
Đất nện Nadal 10 - Nole 9- RF 7.
Sân cỏ: Nole 10 - RF 9 - Nadal 7,5
Sân cứng; Nole 10 - RF 8 - Nadal 8
Rafael Nadal bá đạo đất nện sở trường, Fed móm chỉ ăn được khi Nadal và Djo ko là chính mình hoặc chấn thương thôi chứ thực lực yếu nhất trong big 3. Djo toàn diện từ kỹ thuật, chiến thuật và tâm lý thi đấu. Nhìn mấy chú trẻ đánh vs Nole nhưng đến sec 3 đều hụt hơi là vì sao? Vì Nole đốt sức mấy chú chứ sao, cho ăn 1 sec nhưng đốt 40% pin, các chú nghĩ là hay rồi nhưng ko phải, Nole vẫn bình chân như vại.
Công bằng với anh móm chút đi bác:
"Tại thời điểm hiện tại, khi đồng chí vừa làm lễ thượng thọ 40 tuổi, Fed móm chỉ ăn được khi Nadal và Djo ko là chính mình hoặc chấn thương".

Tôi thì tin là, anh móm cố mà chén được quả Wimbledon rồi về xúc bột cho 4 cháu thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xin bổ sung là, 3 anh đều là ông sao, siêu sao.
Vậy mà 3 bà vợ đều xấu và già (hình như Nadal chưa cưới vợ??).
Anh FedEx còn lấy vợ hơn tuổi nữa.

xin hồn

Xe tải
vợ a fed hơn 1 tuổi thôi cụ và hình như là hàng xóm từ bé

spartacus88

Xe tăng
Công bằng với anh móm chút đi bác:
"Tại thời điểm hiện tại, khi đồng chí vừa làm lễ thượng thọ 40 tuổi, Fed móm chỉ ăn được khi Nadal và Djo ko là chính mình hoặc chấn thương".

Tôi thì tin là, anh móm cố mà chén được quả Wimbledon rồi về xúc bột cho 4 cháu thôi.
cụ vui tính phết đấy. Em thấy a Móm có khả năng ăn Wim khi Nole bất ngờ thua, chấn thương hoặc gì đó. Thực tế e vẫn đánh giá Fed là UCV số 2 ở Wim, đám NG cứ trận hay trận dở mà cả đám đều dở ở sân cỏ hết. Nếu ko chung nhánh có khi chúng ta được xem CK Wim tái hiện 2019. Nhưng lần này a Móm sẽ ko kéo được đến séc 5 :D

xin hồn

Xe tải
:)) nhưng đỉnh cao sân cỏ của Fed thua Nole 3 lần ck Wim, điều mà Fed chưa bao giờ làm điều ngược lại
cụ còn nhớ ck wim năm kia k ạ,khán giả toàn hào hoa,phong thái lịch sự mà cư sử như là trẩu tre,1 mình nole đúng là chấp tất.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ thông tướng số xem Bả nào có tướng Vượng Phu :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vợ a fed hơn 1 tuổi thôi cụ và hình như là hàng xóm từ bé
Không phải bác ạ.
Vợ ảnh là gốc Nam Tư hay Serbia gì đó, nhưng là công dân Switzerland, gặp và tán tỉnh anh pilot Roger khi 2 bên cùng ở đội tuyển tennis của Switzerland đi oánh Olympic ở đâu đó.

Chị Mirka Vavrinec cũng là dân tennis pờ rồ. Chị trẻ lắm, sinh năm 1978.
Anh Fed thì dà dồi, sinh năm 1981.

Dại lắm.

NewPeace

Xe điện
Thực sự ăn được Big 3 bây giờ vẫn là mục tiêu khó cho các Nexgen. Kỹ chiến thuật và lì đòn. 2 set đầu hành xác đối thủ bằng cách điều 2 góc sân, bỏ nhỏ đến set 3 mới bật lại.

spartacus88

Xe tăng
cụ còn nhớ ck wim năm kia k ạ,khán giả toàn hào hoa,phong thái lịch sự mà cư sử như là trẩu tre,1 mình nole đúng là chấp tất.
nhớ chứ cụ, Còn cái bà áo trắng giơ ngón tay lên ấy. Bà ấy phải ân hận cả đời vì ngón tay đó sau khi nó lan truyền trên mạng internet toàn thế giới như 1 hình ảnh troll, ko những troll bà ta mà còn cắm dao vào tim Fed vì con 1 điểm mà ko ăn được :v

spartacus88

Xe tăng
Thực sự ăn được Big 3 bây giờ vẫn là mục tiêu khó cho các Nexgen. Kỹ chiến thuật và lì đòn. 2 set đầu hành xác đối thủ bằng cách điều 2 góc sân, bỏ nhỏ đến set 3 mới bật lại.
NG ăn Na trên sân đất nện vẫn gần như ko thể rồi cụ, sân cứng và sân cỏ lại ko thể nào vươn tới Nole. Thật sự Nole đánh hao sức đối thủ quá, cú điều bóng chéo 2 sân, bỏ nhỏ làm cho Tsit, Bretini, thằng em người Ý hăm hở cứu được sec 1 thôi, sec 2 là thấy đuối, sec 3 là chán hẳn

xin hồn

Xe tải
nhớ chứ cụ, Còn cái bà áo trắng giơ ngón tay lên ấy. Bà ấy phải ân hận cả đời vì ngón tay đó sau khi nó lan truyền trên mạng internet toàn thế giới như 1 hình ảnh troll, ko những troll bà ta mà còn cắm dao vào tim Fed vì con 1 điểm mà ko ăn được :v
thế mới thấy nole lì lợm,và bản lĩnh về tâm lí ạ,nếu như nadal hay fed mad đánh chung kết ,khán giả hò hét,chỉ ủng hộ ng khác chắc 2 ô kia bỏ giải mất 😅

f1_hn

Xe container
Nhiều khi xem tâm trạng của họ trên sân cug thấy khoái cụ nhỉ...Nole có thể bị cho là nhiều chiêu trò để thắng nhưng e nghĩ dc các vợt thủ khác khoái hơn

spartacus88

Xe tăng
thế mới thấy nole lì lợm,và bản lĩnh về tâm lí ạ,nếu như nadal hay fed mad đánh chung kết ,khán giả hò hét,chỉ ủng hộ ng khác chắc 2 ô kia bỏ giải mất 😅
hqua fan Na Fed ủng hộ Tsit nhiều phết đấy cụ nhưng bất thành. Sau khu thua 2 sec thì Nole vẫn bình thản như ko, nhưng giữa sec 3 Tsit đã đập vợt, tâm lý nặng rồi =))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
cụ vui tính phết đấy. Em thấy a Móm có khả năng ăn Wim khi Nole bất ngờ thua, chấn thương hoặc gì đó. Thực tế e vẫn đánh giá Fed là UCV số 2 ở Wim, đám NG cứ trận hay trận dở mà cả đám đều dở ở sân cỏ hết. Nếu ko chung nhánh có khi chúng ta được xem CK Wim tái hiện 2019. Nhưng lần này a Móm sẽ ko kéo được đến séc 5 :D
Công bằng thôi bác.
Tôi cũng hy vọng 2021, FedEx gặp Nole ở Final, với 5 set một lần nữa.
Tất nhiên, thể lực của FedEx không thể bằng Nole, nhưng ở Wimbledon thì cái sự bất lợi này nó nhỏ hẹp hơn so với ở chỗ khác.

Còn về các trận Finals, năm 2009, anh móm oánh với Andy Roddick, set 5 có tới 30 games (16-14).
Sau trận, Roddick than thở: "Sorry Pete [Sampras], tau đã làm tất cả những gì có thể dồi".
Năm đó, Roger vượt qua kỷ lục 14 GS của Sampras thì phải.

Còn Roger đáp lại (sau này): Đáng tiếc là trong tennis, nhất định phải có 1 winner.
Năm 2019, câu này lẽ ra cần nhắc lại.

xin hồn

Xe tải
Không phải bác ạ.
Vợ ảnh là gốc Nam Tư hay Serbia gì đó, nhưng là công dân Switzerland, gặp và tán tỉnh anh pilot Roger khi 2 bên cùng ở đội tuyển tennis của Switzerland đi oánh Olympic ở đâu đó.

Chị Mirka Vavrinec cũng là dân tennis pờ rồ. Chị trẻ lắm, sinh năm 1978.
Anh Fed thì dà dồi, sinh năm 1981.

Dại lắm.
chắc chị ý có skill tuyệt đỉnh làm fed mê mẩn ạ