[Funland] Nữ chủ resort chặt lưới bóng của khách nước ngoài trên bãi biển

fightstinger

Xe tăng
Ha ha haaaaaa, như vậy đất đó cũng của em, em vote 1 phiếu cho bả vào tù nhá.
Vo te là quyền của cụ nhá. Bà này căng lắm thì phạt hành chính thôi. Mà resort đóng cửa 1 thời gian, chỉnh sửa đổi tên là lại bình thường. Nhìn chung Mũi Né bị ảnh hưởng thôi chứ bà này thiệt hại ít.

fightstinger

Xe tăng
Thật á cụ. Em ở SG 20 năm rồi, em không mua đồ hi end nên không biết. Mà cơ bản đồ điện tử này kia em toàn mua Nguyễn Kim hay ĐMX, đắt tí mà dịch vụ ổn, đỡ lôi thôi nhức đầu. Nơi nào cũng có kẻ tốt kẻ xấu cơ mà kẻ xấu người Nam em thấy dễ nhận biết và dễ tránh hơn miền Bắc. Miền Bắc nói rất nhiều, anh anh em em, tình tình nghĩa nghĩa ong hết cả thủ, đến khi đụng chuyện chúng nó toàn làm theo ý chúng nó và *** vào lợi ích của người khác. Thế mới ghét.

Em không phân biệt vùng miền, bố mẹ em Bắc, bạn em dân Bắc nhiều và em cũng phải công nhận dân Bắc nhiều người khá thông minh nhanh nhạy, nhưng tiếc là cái thông minh nhanh nhạy đó nó lại toàn dùng để tranh giành những lợi ích nhỏ nhoi (dân gian gọi là khôn vặt, khôn lỏi).
Dân mà phải di cư kiếm sống không nhanh nhạy thì có mà ăn cám. Mà tốt nhất cụ cứ tránh bọn dân Bắc với dân HN ra.

hd-vt

Xe container
Thật á cụ. Em ở SG 20 năm rồi, em không mua đồ hi end nên không biết. Mà cơ bản đồ điện tử này kia em toàn mua Nguyễn Kim hay ĐMX, đắt tí mà dịch vụ ổn, đỡ lôi thôi nhức đầu. Nơi nào cũng có kẻ tốt kẻ xấu cơ mà kẻ xấu người Nam em thấy dễ nhận biết và dễ tránh hơn miền Bắc. Miền Bắc nói rất nhiều, anh anh em em, tình tình nghĩa nghĩa ong hết cả thủ, đến khi đụng chuyện chúng nó toàn làm theo ý chúng nó và *** vào lợi ích của người khác. Thế mới ghét.

Em không phân biệt vùng miền, bố mẹ em Bắc, bạn em dân Bắc nhiều và em cũng phải công nhận dân Bắc nhiều người khá thông minh nhanh nhạy, nhưng tiếc là cái thông minh nhanh nhạy đó nó lại toàn dùng để tranh giành những lợi ích nhỏ nhoi (dân gian gọi là khôn vặt, khôn lỏi).
Hi end là gì thế cụ ?
Xem cách cụ mua em cũng đoán được phần nào hehe.
Nói dai thành nói dại.

Lambatda

Xe điện

Đồ Hi-end ai lại mua trong stđm hả cụ:D
Đoạn anh anh em em, sống = cái tâm, tình cảm của cụ thì em duyệt 100% vì chính em là thằng cực cực kỳ ghét mấy câu đãi bôi, giả tạo kiểu vậy. Để ý ngồi bàn nhậu phàm 70% những ông, thằng thở ra mấy câu này 1 cách dễ dàng thì thường chả chơi đc sâu và hợp tác lâu dài hay nhờ nhau đc cái j.
Ngta nói thiếu cái j cần cái đó nó có lý. Sống thiếu chân thành nên toàn phải dùng lưỡi để tạo vỏ bọc. Giống kiểu nghèo nên có tý tiền là muốn thể hiện để thử cái cảm giác ng có tiền. Dù bản chất là rỗng tuyeesch.
Còn vụ hi-end, nói thực cụ em đi tìm mua đồ mà toàn bị các bác m.Nam chăn thôi. Ngay cả đi sửa xe máy cũng vậy, thấy biển 30 nên chăn nhiệt tình. Em mà dốt vụ này thì cũng bị thịt vài lần rồi.

mazda3_pro

Xe lăn
Vo te là quyền của cụ nhá. Bà này căng lắm thì phạt hành chính thôi. Mà resort đóng cửa 1 thời gian, chỉnh sửa đổi tên là lại bình thường. Nhìn chung Mũi Né bị ảnh hưởng thôi chứ bà này thiệt hại ít.
Hóa ra hành động của bả có hại nhiều hơn em tưởng, du lịch Mũi Né nói riêng và du lịch VN nói chung sẽ bị ảnh hưởng nếu chuyện này được lu loa trên mạng và trên báo nước ngoài. Haizaaaaa

vietran

Xe ba gác
Mịa mũi né bị băm nát bởi các rỉ rọt được cấp đất "sở hữu toàn dân", bơi 1 đoạn qua mấy cái rỉ rọt

HuyArt

Xe lăn
Theo tin từ báo Pháp luật TP.HCM, người phụ nữ chặt lưới bóng chuyền là bà Vũ Thị Kim Hương, chủ resort Unique Muine, Mũi Né, Phan Thiết.
Ông Nguyễn Văn Khoa, Chủ tịch Hiệp hội du lịch Bình Thuận cũng thừa nhận, bãi biển là của cộng đồng, không có bất cứ văn bản hay qui định nào giao bãi biển cho các chủ doanh nghiệp, resort sử dụng riêng.

Ngu người, lại mất mớ tiền

HuyArt

Xe lăn

fightstinger

Xe tăng
Hóa ra hành động của bả có hại nhiều hơn em tưởng, du lịch Mũi Né nói riêng và du lịch VN nói chung sẽ bị ảnh hưởng nếu chuyện này được lu loa trên mạng và trên báo nước ngoài. Haizaaaaa
Uh, phải chấp nhận và rút kinh nghiệm trong việc phát triển văn hóa du lịch nói chung cũng như văn hóa sống của người Việt thôi.

oắt đờ

Xe hơi
Như ở Hn sổ đỏ nhà ra đến tim đường:))
Em chứng kiến ở chỗ em, bà này thuê cửa hàng bên này đường, nhưng hay sang bên cafe bên đối diện đường để hóng chuyện, hôm đó có con xe đậu chắn tầm nhìn từ quán cafe sang quán bà ấy ( vỉa hè rộng 7m ), vậy mà cũng chửi lái xe như hát hay đc. Thế nên sổ đỏ phải là hết tầm nhìn xa cơ ạ :)).

A_Teo

Xe hơi
Thế cứ đẻ ở HN là đại diện cho ngoài Bắc hở cụ.
Ngộ địa danh HN rồi nhé. HN giờ khác xưa òi.
Nếu cụ đẻ ở HN mà giờ dị ứng với giọng Bắc thì cụ chém gió hoặc rất đáng thương.
Em chả có ý nói người HN hay gì đâu. Em dị ứng là bởi em gặp nhiều đứa Bắc (HP, HN...) nói nhiều kinh khủng, chém gió phần phật, nói một đằng làm một nẻo, em lại chả thích nói nhiều nên bị dính vài vụ giờ em kiểu như chym sợ cành cong đấy cụ :))

Dân mà phải di cư kiếm sống không nhanh nhạy thì có mà ăn cám. Mà tốt nhất cụ cứ tránh bọn dân Bắc với dân HN ra.
Vâng cụ, em đơn giản, ai mà không thích là em tránh tối đa thôi ạ. Ai chân thành chơi được thì em chơi, còn không là xã giao công việc tất, không bạn bè anh em gì cho phức tạp. Bạn bè em dân tứ xứ Nghệ An Thanh Hoá... đủ cả nhoé.

Hi end là gì thế cụ ?
Xem cách cụ mua em cũng đoán được phần nào hehe.
Nói dai thành nói dại.
Vâng thì em nói ngay từ đầu là em không chơi, em có chém gió bảo em biết đâu mà cụ bảo em nói dai thành nói dại thế :D. Cụ Bắc ah (mà em cũng Bắc đây cụ :))

Em chỉ mua đồ điện tử này kia thôi, em chọn những thằng stđm vì em chưa bao giờ phải phàn nàn về dịch vụ giao hàng hay lắp đặt của chúng nó, với em đắt vài triệu còn hơn phát điên vì chửi nhau với bọn thợ lởm, hay là phải ngồi đợi chúng nó hẹn từ sáng đến tối chưa thấy.

fightstinger

Xe tăng
Em chứng kiến ở chỗ em, bà này thuê cửa hàng bên này đường, nhưng hay sang bên cafe bên đối diện đường để hóng chuyện, hôm đó có con xe đậu chắn tầm nhìn từ quán cafe sang quán bà ấy ( vỉa hè rộng 7m ), vậy mà cũng chửi lái xe như hát hay đc. Thế nên sổ đỏ phải là hết tầm nhìn xa cơ ạ :)).
Thằng nào nó mà đỗ xe chắn cửa nhà cụ với lý do là khu vực nó đỗ không phải là đất nhà cụ thì cụ tính sao.
phản biện vui tý thôi cụ nhé >:D<

HuyArt

Xe lăn
bố mẹ cụ ấy người bắc nói giọng bắc, tránh thế nào được???

lo1vtn

Xe buýt
Thằng nào nó mà đỗ xe chắn cửa nhà cụ với lý do là khu vực nó đỗ không phải là đất nhà cụ thì cụ tính sao.
phản biện vui tý thôi cụ nhé >:D<
Nhà E mà thấy đỗ xe đỗ cửa lúc dắt xe ra cũng điên vì éo tiện phải lựa. Nhưng nghĩ đường của mình éo đâu mỗi mình tiện chắc. Lên có lái xe ở đấy E lại nhỏ nhẹ: cho E nhờ tý :)).

fightstinger

Xe tăng
bố mẹ cụ ấy người bắc nói giọng bắc, tránh thế nào được???
Em quên. Em thấy mọi người bảo dân nam sống phóng khoáng nhưng theo em thì không phải. Nhiều người sống 2 mặt. Trước mặt mình thì tử tế quay lưng đi cái là giở giọng nói dân bắc này nọ.

hd-vt

Xe container
Em chả có ý nói người HN hay gì đâu. Em dị ứng là bởi em gặp nhiều đứa Bắc (HP, HN...) nói nhiều kinh khủng, chém gió phần phật, nói một đằng làm một nẻo, em lại chả thích nói nhiều nên bị dính vài vụ giờ em kiểu như chym sợ cành cong đấy cụ :))

Vâng cụ, em đơn giản, ai mà không thích là em tránh tối đa thôi ạ. Ai chân thành chơi được thì em chơi, còn không là xã giao công việc tất, không bạn bè anh em gì cho phức tạp. Bạn bè em dân tứ xứ Nghệ An Thanh Hoá... đủ cả nhoé.

Vâng thì em nói ngay từ đầu là em không chơi, em có chém gió bảo em biết đâu mà cụ bảo em nói dai thành nói dại thế :D. Cụ Bắc ah (mà em cũng Bắc đây cụ :))

Em chỉ mua đồ điện tử này kia thôi, em chọn những thằng stđm vì em chưa bao giờ phải phàn nàn về dịch vụ giao hàng hay lắp đặt của chúng nó, với em đắt vài triệu còn hơn phát điên vì chửi nhau với bọn thợ lởm, hay là phải ngồi đợi chúng nó hẹn từ sáng đến tối chưa thấy.
Vâng cụ.
Nhưng xin đừng nói đao to búa lớn quá cụ ạ. Cụ giao du được mấy người mà xổ toẹt vào cả một vùng miền, một vùng có thể nói là đại diện cho cả quốc gia.
Miền Nam có chất hào sảng, phóng khoáng nhưng giờ cũng còn đâu.

HuyArt

Xe lăn
Em quên. Em thấy mọi người bảo dân nam sống phóng khoáng nhưng theo em thì không phải. Nhiều người sống 2 mặt. Trước mặt mình thì tử tế quay lưng đi cái là giở giọng nói dân bắc này nọ.
Suốt chiều dài lịch sử thì dân thiên di bản chất là đoản khí đạo tặc

fightstinger

Xe tăng
Suốt chiều dài lịch sử thì dân thiên di bản chất là đoản khí đạo tặc
Bổ sung thêm là có cả loser ở quê nên mới phải di cư. Ví dụ dân HN gốc có nhà cửa cv đàng hoàng ít người chịu đi tỉnh lắm. Trừ khi cv bắt buộc hoặc tính bay nhảy mới đi.

hoangtung36

Xe điện
lại cần kiểm tra, tại sao lại cấp đất cho bà này làm resort, vớ vẩn ra một đống củi khô :))