[Funland] Nụ cười của con cái dành cho bố mẹ đã chấm dứt ở lứa tuổi teen, thậm chí sớm hơn ?

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Mình quan sát thấy, trẻ con cười với bố mẹ vô tư khanh khách tầm bé tí....lớn lên lớp 8 lớp 9 trở đi thì nhiều đứa nó chỉ giao tiếp với bố mẹ theo dạng thông thường, nó chỉ cười với bạn, với người xã hội, nụ cười với bố mẹ là chấm dứt đến gần như mãi mãi ?
Xem lại đường ăn ở của bố mẹ nhé.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhà cụ vậy thôi

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là đưa ra giải pháp? Ko biết bên Tây có như ta ko nhỉ ?
Nhìn chung là cũng giống thế.
Tuy nhiên bên Tây con cái đến tuổi trưởng thành hầu hết là ra ở riêng (kể cả chưa có vk có ck) chứ ko gặp nhau hàng ngày như ở VN nên nhìn chung con cái ít cau có càu nhàu vs bm hơn.
Ngoài ra bên Tây cha mẹ vs con cái lớn đã ở riêng mỗi khi gặp nhau thường có thói quen ôm hôn nhau nên cũng có phần ấm áp hơn.
Tất nhiên bên Tây và 1 số ít ở VN bạn thân, đồng nghiệp, thầy trò... lâu ngày ko gặp nhau hay có sự kiện gì đặc biết chút vẫn thường ôm nhau biểu lộ sự chia sẻ thân thiết, đây là thói quen tốt, ko hiểu sao ở VN mọi người rất ít làm thế.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình quan sát thấy, trẻ con cười với bố mẹ vô tư khanh khách tầm bé tí....lớn lên lớp 8 lớp 9 trở đi thì nhiều đứa nó chỉ giao tiếp với bố mẹ theo dạng thông thường, nó chỉ cười với bạn, với người xã hội, nụ cười với bố mẹ là chấm dứt đến gần như mãi mãi ?
Lớn rồi mà còn hay cười khanh khách thì dễ được bố mẹ cho đi Trâu Quỳ khám lắm cụ. :D

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn chung là đúng thế. Từ lớp 11-12 hoặc ĐH trở đi thì thông thường con cái cũng thích đi du lịch vs bạn bè hơn.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
E 41 rồi vẫn cười ôm bà từ phía sau mỗi khi bà bốc hỏa đập phá nhà cửa. Thỉnh thoảng vẫn nhảy lên giường rúc vào nách bà như lúc bé. Nhưng với bố thì e nc bt ko muốn thể hiện tình cảm( chắc vì đông giới)

sakai_yo

Xe lăn
Con em thì chưa tới tuổi đấy nhưng em quan sát xung quanh, trong họ thì đúng là trẻ càng lớn càng xa cách bố mẹ hơn thật. Mấy đứa cấp 2 phát là chúng thích tự tổ chức sn với bạn bè hơn là ở nhà. Càng lớn thì càng ở trong phòng nhiều hơn và thích chia sẻ với bạn bè nhiều hơn là bm (em ngày xưa cũng thế).

Arabia

Xe tăng
Em nghĩ muốn cái gì thì mình nên làm trước. Muốn con cười với mình thì mình cười với con trước. Mỗi lần em cười với con bọn nó cũng cười với em chả có thay đổi gì

coolpix8700

Xe ngựa
Em toàn trêu con bé út nhà em (mới hết năm đầu ĐH) là "Răng mày xấu mà cứ gặp tao là nhe ra!".