[Camera] Nữ lái vượt đèn đỏ, tạt đầu 3 ôtô và cái kết.

nightpinky

Xe buýt
Hàng hóa lộn xộn là đặc trưng của Thủ đô, trên dưới phải trái trong ngoài chả rõ ràng đâm ra nông dân chả biết phải sống sao cho phải ;)

poor man

Xe hơi
thực ra thì chỉ có thể kết luận là văn hóa giao thông cụ ỉn chưa đẹp chứ không thể nói sai làn, sai làn hay không còn phỉa phụ thuộc biển báo, nhưng đúng là cả hai đều sai. cả hai đều thiếu quan sát.
Cả 2 sai làn mà cụ, có biển báo phân làn trên giá long môn đấy.

printer05

Xe điện
Ghi được từ 12.6.2015 mà hôm nay mới pót cho vui.
Con gái chở mẹ trên xe Dream đi như trên đường làng, không cần biết giao thông xung quanh: vượt đèn đỏ ngã tư, chém đầu lần lượt 3 ôtô (chém đầu xe mình đầu tiên...), và cuối cùng ngã sõng xoài vì huých em Inova trong nỗ lực tạt đầu . May mắn đường đông, xe nào cũng đi chậm và kịp phanh (chứ không thì lại có thêm 1 vụ kiểu tai nạn điển hình là xe máy ngã ra và ôtô đi sau lao tới...............)
Ôi đàn bà ... là những niềm đau

Nhiều người đi đường khi chuyển hướng, chuyển làn chỉ xi nhan mà không không quan sát phía sau. Xi nhan bản chất của nó chỉ là báo hiệu, tín hiệu cho những phương tiện khác về việc mình cần chuyển làn chuyển hướng. Nhiều khi việc quan sát còn an toàn hơn việc chỉ bật xi nhan.

Chỉnh sửa cuối:

NoCarNoMoney

Xe buýt
Mợ đi 2B đi ngu quá còn gì nữa, ngoài việc mợ ấy 2B nhưng bon chen đi làn bên trái, thì khi muốn chuyển làn Mợ ấy lại không thèm quan sát, đi như thế không bị phang cho vỡ mặt là phúc to lắm rồi. Trách sao em Ỉn được.
Còn cái biển trên giá long môn là biển láo, các cụ đừng gọi đấy là biển phân làn. Không hiểu bọn GTCC đầu đất sao cứ tự nghĩ ra những cái biển lăng nhăng ấy rồi cắm lên lừa dân nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

LineAge2

Xe hơi
Đoạn trước ko nói, nhưng 2 mẹ con đâu có tạt đầu 2 xe sau ? Tình huống này mà gọi là tạt đầu thì ở HN nó thường nhật và còn nhiều tình huống kinh hơn nhiều !
Lúc 2b ngã, có vẻ như In cố vượt phải con xe đen nên hơi tăng ga quá chân !
Vụ này ở ngã 5 đường Thanh Niên - Yên Phụ - Nghi Tàm. Theo ý kiến của em: Inova vừa rẽ phải từ đường Thanh Niên sang Yên Phụ nên đang đi trong làn trong cùng. Bác này đang xi nhan để nhập làn ngoài, tốc độ cũng chậm.
Suy xét tận cùng nguyên nhân thì chủ yếu do xe Dream của mẹ con nhà chị kia. Vì cố vượt đèn đỏ nên bị luồng giao thông ép phải đi sang bên trái các ôtô, rồi tiếp tục tạt đầu sang làn bên phải nhưng không xi nhan, không cả quan sát. Giả xử các nàng(1 nàng già+nàng trẻ) chờ đi đúng đèn xanh, không bị ép phải đi sang bên trái ôtô, chuyển làn có xi nhan và quan sát thì đâu có tai nạn đó xảy ra. Inova mặc dù đi chậm nhưng bị điểm mù (cột A bên trái), thiếu chút cẩn+ thiếu chút may.....cái này ai lái ôtô đều có thể dính.
Vậy nên càng tuân thủ luật thì nguy cơ tai nạn xảy đến với mình càng nhỏ....

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Bà Mợ kia cũng gớm nhỉ? Bật như lò xo. Nói chung em thấy tình huống đó 2 mẹ con bị không oan tý nào.
1. Vượt đèn đỏ
2. Đang đi sát trái tạt đầu Cam để sang phải đúng lúc em Ỉn tăng tốc để vượt.

Maus

Xe điện
Xin lỗi, xem kỹ em thấy chị chạy Dream không sai. Tình huống trước xe cụ chủ thì chị ấy chạy khá xa với xe cụ, đến xe thứ hai cũng bình thường, đến con Innova thì rõ là Innova sai khi húc *** chị Dream. Thậm chí Innova là xe vừa rẽ, chưa chuyển ra đúng làn mà còn vượt mặt con Toyota nữa kia.

anhtho

Xe ngựa
Vụ này ở ngã 5 đường Thanh Niên - Yên Phụ - Nghi Tàm. Theo ý kiến của em: Inova vừa rẽ phải từ đường Thanh Niên sang Yên Phụ nên đang đi trong làn trong cùng. Bác này đang xi nhan để nhập làn ngoài, tốc độ cũng chậm.
Suy xét tận cùng nguyên nhân thì chủ yếu do xe Dream của mẹ con nhà chị kia. Vì cố vượt đèn đỏ nên bị luồng giao thông ép phải đi sang bên trái các ôtô, rồi tiếp tục tạt đầu sang làn bên phải nhưng không xi nhan, không cả quan sát. Giả xử các nàng(1 nàng già+nàng trẻ) chờ đi đúng đèn xanh, không bị ép phải đi sang bên trái ôtô, chuyển làn có xi nhan và quan sát thì đâu có tai nạn đó xảy ra. Inova mặc dù đi chậm nhưng bị điểm mù (cột A bên trái), thiếu chút cẩn+ thiếu chút may.....cái này ai lái ôtô đều có thể dính.
Vậy nên càng tuân thủ luật thì nguy cơ tai nạn xảy đến với mình càng nhỏ....
Cụ nói một câu đúng, đó là ai cũng đi đúng luật thì tai nạn càng khó xẩy ra. Nhưng ở HN này, có lẽ 2b đi đúng luật chỉ chiếm chưa tới 50%, thậm chí ô tô cũng đi sai luật chứ đùng nói 2b. Ý em là, kiểu đi như 2b trong clip em gặp hằng ngày (thực ra cũng chưa hẳn là tạt đầu vì còn khá xa xe cụ chủ và xe đen), lái ô tô mà thiếu quan sát, ko làm chủ tốc độ là va quyệt thôi, mà va quẹt như trong clip thì chú In em nghĩ là sai (vì húc từ sau mít 2b).
Em chạy 4b cũng hay đi nhanh, nhưng ở tình huống như chú In bao giờ em cũng phải hết sức cẩn thận, thậm chí là nên nhường chú Cam rồi mới nên nhập làn.

suzu37

Xe container
Ai cũng vội cả. Vội đâm ra thành chậm. Chả nhanh hơn được tẹo nào.

Biển phân làn "dỏm" cũng nên tuân thủ. :D. Có phải ai cũng là ọp phơ đâu mà biết biển "dỏm" để khỏi phải tuân theo.

Có lẽ cô gái mũ vàng kia có ý định tuân thủ biển phân làn nên "nhanh chóng" chuyển làn. Còn cụ lái innova kia có lẽ là ọp phơ :D. "Vượt phải" trên đường có nhiều làn, có cả biển dỏm :D.

Ai dè ...

minhphong

Xe hơi
Con heo này phải gặp mấy thằng chạy láo biển xanh đỏ mới hợp lý.

czechonline

Xe điện
Ở Thủ đô đi thế là lịch sự roài , chẳng qua khi rẽ trái nhập làn trong chị ấy không để ý thôi vì không nghĩ có chú Ỉn vượt trong . Trường hợp này thì chú Ỉn sai rồi vì không quan sát tốt lại còn vượt trong .

anhtho

Xe ngựa
In phanh được mà bác. nếu không thì làm sao chị già nhảy điệu van được. Nói thẳng là lỗi do đứa con gái đi ng u bác ạ
Phanh nhưng vẫn gây va chạm thì vẫn chưa đạt. Phản ứng chậm, thiếu quan sát, nhất là Ín đang ở tình trạng vượt trong.
Tất nhiên là nếu ko phanh thì 2 mẹ con nhà nọ đi luôn và đi thêm một số cơ số khác nữa !
Đi ở đường HN mà cứ bảo tôi đi đúng, tôi cứ đi thì đâm nhiều người die lắm. Các cụ cứ ra một số ngã tư, đèn xanh mình đi mà 2b cứ vượt đèn đỏ ầm ầm, ko lẽ ta đâm thẳng ?

Chỉnh sửa cuối:

hoainamdr

Xe đạp
Đoạn này cụ ỉn rẽ phải, đừng này 1 chiều có vạch chia 2 làn, không thể nói cụ ỉn vựot phả đựoc!

Ba Chien

Xe đạp
Đoạn này cụ ỉn rẽ phải, đừng này 1 chiều có vạch chia 2 làn, không thể nói cụ ỉn vựot phả đựoc![/QUOTE
Cụ ỉn và xe máy đều muốn vượt xe camry, xe máy thì không quan sát nhưng nếu ra pháp luật cụ ỉn vẫn sai vì đi vào phần đường dành cho xe máy còn gây tai nạn, nhanh một tí thành ra lại chậm. Đoạn này nhiều khi còn còn gặp cả tiểu đội xe máy đi ngược chiều để rẽ vào đường An Dương cho nhanh.

cucho

Xe tăng
Với em thì thấy Innova không chuẩn, thiéu quan sát. Chỉ muốn cố vượt để đè đầu xe đen nên khi thấy 2b hiện ra là xử lý vụng về.

minh7384

Xe hơi
Em thấy bình thường mà, E bị như thế suốt :))

Thinhdinh

Xe tải
Cụ chủ có đỗ lại mời 2 thím xem lại cam xe của cụ không, em thấy cả 2 thím đấy hổ báo phết, cụ Ỉn lại mất công đôi co rồi