[Funland] Nữ sinh lớp 8 bị bố bạn học đánh nhập viện (đang điều tra)

Jake CNK

Xe buýt
Cụ cứ nói phét! Nó đến nhà cụ rồi đánh con cụ mà cụ chịu hèn được à!
Nhiều khi nó động đến mình thì cố nhịn chứ động đến vợ con mình thì nó khác nhiều lắm
Lúc đó mình có nhà thì táng nó, mình ko có nhà thì mình táng bố mẹ nó. Mình ở nhà mà nó đánh con mình thì chịu sao được cụ nhỉ

Jake CNK

Xe buýt
Ô này thương con nóng tánh nên vậy, nếu nhà có camera bung được đoạn 3 con kia úp sọt con ổng thì mới oánh giá được mức độ sự việc dù gì ổng sai trước pháp luật. Nhiều cụ nói giỏi chứ xem mấy clip nữ sinh đánh nhau, có nhiều clip tàn nhẫn quá, nếu là phụ huynh của đứa bị đánh lột đồ này nọ, thử mấy ai giữ được bình tĩnh.
Em đọc còm có mấy cụ cứ mở mồm ra là ngu, đại ngu
Mẹ, nó đánh con mình mở điện thoại ra mà quay rồi mang lên trình báo công an mới là khôn
Khôn vãi luôn, khôn thế mới không khổ vợ khổ con

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có chi tiết nói nạn nhân dẫn bạn đến nhà hung thủ đánh nhau với con hung thủ, chưa hiểu vụ đánh nhau đó đến mức nào, kết quả ra sao, nhưng nếu từ các vụ tụ tập bạo hành bạn cùng học thì sẽ phải suy nghĩ cho thấu đáo trước khi lên án ai đó. Đợi kết quả điều tra của CA các cụ ạ.
Trẻ con giờ cũng manh động dữ dội thật, nhưng phụ huynh đánh cho con người ta đi viện là cũng dở, cũng có thể con nhà người ta ghê gớm, đập bệnh ra đi viện nữa chứ :P

Rốn lồi

Xe tăng

Jake CNK

Xe buýt
Cháu nó ở nhà rất ngoan....nhưng ít khi cháu ở nhà :D
Chính ra mình không có cái luật bảo vệ khi đang ở trên đất nhà của mình nhỉ, như kiểu ở nhà là có quyền bất khả xâm phạm, làm gì có chuyện kéo đến nhà đánh con người ta xong đi như không có chuyện gì xảy ra, cũng chẳng bị PL sờ đến như thế

trinhpcl

Xe tăng
bố sẽ làm tất cả vì con, mấy cha chú bác cũng hay nói: "con tao mà bị đánh kiểu vậy là tao tới nhà giết nó luôn xong tao đi tù cũng được" :)

Thạch Hầu

Xe tải
Ô này thương con nóng tánh nên vậy, nếu nhà có camera bung được đoạn 3 con kia úp sọt con ổng thì mới oánh giá được mức độ sự việc dù gì ổng sai trước pháp luật. Nhiều cụ nói giỏi chứ xem mấy clip nữ sinh đánh nhau, có nhiều clip tàn nhẫn quá, nếu là phụ huynh của đứa bị đánh lột đồ này nọ, thử mấy ai giữ được bình tĩnh.
Vâng cụ, cái gì cũng có nguyên nhân của nó mà. Còn mấy cụ hay giở giọng đạo lý nếu con họ bị lột đồ đánh hội đồng giữa phố, họ cũng sẽ không mảy may có tí ti cảm xúc nào đâu.

Thạch Hầu

Xe tải
Quan trọng là bình tĩnh suy nghĩ, cần nhập viện thì bỏ ít tiền thuê 1 đám dưới 16 cho mục tiêu nhập viện, kín kín để không nhận diện được mình có khi cũng ổn
Mặc dù có vẻ hơi xã hội đen tí nhưng có khi phải làm thế thật cụ ạ

Thạch Hầu

Xe tải
3 con này cũng thuộc phường nặc nô đầu gấu chứ con nhà tử tế ai như vậy. Mong cộng đồng mạng đừng động rồ bênh vực chúng nó.
Hãi cái còm ông nào kêu đi con morning ghẻ... khinh ng đến thế là cùng.
Công nhận. Nhiều cụ cứ mở miệng ngậm miệng là kêu người ta ngu với đại ngu mà cấm có 1 lời nhận xét gì về hành động của 3 con gấu chó đó. Chẳng nhẽ các cụ ấy chỉ biết xem mỗi clip rồi nói nhảm mà không biết nghĩ đến những sự việc xảy ra trước cái clip đó sao. Như vậy gọi là thầy bói xem voi, hoặc là kiểu auto chửi.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Phải khẳng định là thời bây giờ các cháu vị thành niên cực nhiều thành phần kém "ngoan", em ít khi gặp chúng nó đánh nhau nhưng mỗi lần đi bộ hay đạp xe ngoài phố gặp các cháu túm 5 tụm 3 xe điện là trai gái văng các thể loại tả bổ xiểng, mình nghe hơi bị sốc.

taiadau

Xe điện
Chuẩn, em là em táng bố mẹ nó thôi :)) táng nó chẳng để làm gì
Táng nó... để vào tù chứ để làm gì hả cụ. Đùa chứ, cứ động tay chân thỏa mãn nhất thời nhưng lại đưa mình vào vòng lao lý, ko phải là lựa chọn khôn ngoan

jazzzzz

Xe lăn
Công nhận. Nhiều cụ cứ mở miệng ngậm miệng là kêu người ta ngu với đại ngu mà cấm có 1 lời nhận xét gì về hành động của 3 con gấu chó đó. Chẳng nhẽ các cụ ấy chỉ biết xem mỗi clip rồi nói nhảm mà không biết nghĩ đến những sự việc xảy ra trước cái clip đó sao. Như vậy gọi là thầy bói xem voi, hoặc là kiểu auto chửi.
Cứ thấy đánh con mình là nhảy vô đánh àh, nếu bắt tại trận cho nó mấy cái bạt tai thì k sao đây hành xử kiểu côn đồ vậy thì ….
Có giỏi đến táng bố mẹ nó đi, con hư tại bố/mẹ mà.
Dưới phương diện pháp luật trẻ vị thành niên luôn được bảo vệ, thậm trí kể cả trẻ hư.
Quay lại câu chuyện trên thì ông bố đã tự tay bó ái, từ kẻ bị hại thành người bị chửi, giờ nhà kia ăn vạ thì ôn đòn. (Vậy có gọi là khôn).

LeTai1979

Racing Boy
Cũng khó trách ông bố, nó đến tận nhà nó đánh hội đồng con mình thì khó giữ đc bình tĩnh lắm.
Hôm trước Tết em cũng can 2 hội hs nữ đánh nhau, chả biết có chuyện gì mà một đám gần chục đứa đánh 3 đứa con gái, em vào can chúng nó còn vênh mặt lên rồi nói ko phải chuyện của chú, em bảo chúng mày nứt mắt ra đã học cái mất dạy, tao lại vả cho mỗi đứa một phát giờ, thế là chúng nó mới giải tán.

beomap2

Xe container
Cứ thấy đánh con mình là nhảy vô đánh àh, nếu bắt tại trận cho nó mấy cái bạt tai thì k sao đây hành xử kiểu côn đồ vậy thì ….
Có giỏi đến táng bố mẹ nó đi, con hư tại bố/mẹ mà.
Dưới phương diện pháp luật trẻ vị thành niên luôn được bảo vệ, thậm trí kể cả trẻ hư.
Quay lại câu chuyện trên thì ông bố đã tự tay bó ái, từ kẻ bị hại thành người bị chửi, giờ nhà kia ăn vạ thì ôn đòn. (Vậy có gọi là khôn).
Cụ ngồi bàn phím thì gõ thế thôi, phải là người thực tế thấy con bị đánh mới biết thế nào.

Xe nội lước

Xe container
Cũng khó trách ông bố, nó đến tận nhà nó đánh hội đồng con mình thì khó giữ đc bình tĩnh lắm.
Hôm trước Tết em cũng can 2 hội hs nữ đánh nhau, chả biết có chuyện gì mà một đám gần chục đứa đánh 3 đứa con gái, em vào can chúng nó còn vênh mặt lên rồi nói ko phải chuyện của chú, em bảo chúng mày nứt mắt ra đã học cái mất dạy, tao lại vả cho mỗi đứa một phát giờ, thế là chúng nó mới giải tán.
Nó bảo hồi nứt mắt chú khác gì cháu thì ...he he

Xe nội lước

Xe container
Thời học sinh thì bọn em có mâu thuẫn là giải quyết quân tử, ví dụ 3 thằng có mâu thuẫn thì hẹn nhau sau giờ học trên đường về ra bãi đất trống giải quyết từng thằng, oánh nhau chây tay bo xong là xong.
Còn thằng cháu ruột em thì nó lại khác, rất ít nói, từ lớp 6 nó đã bị 1 thằng đại ca ở lớp bắt sáng đi sớm đến cổng nhà nó xách cặp cho nó, chiều cũng vậy, bị bạt tai đá đít thường xuyên.
Nó nín nhịn đến lớp 10, lúc đó nó nhổ giò cao hơn thằng kia cả 1 cái đầu thì nó bật, nó oánh cho cả team 4 thằng te tua, riêng thằng đại ca nhập viện khâu 26 mũi. Bố mẹ nó phải vào viện đền bù, chửi con thì chửi nhưng khi ngồi nhậu với các cậu thì bố nó vẫn có ý đồng tình cách giải quyết của con.
Chắc cậu nó xui dồi ..😅

beomap2

Xe container
Hồi con em còn nhỏ học lớp 6 cũng bị mấy đứa cùng khối bât nạt...
Em thì k đánh đứa nào, tối ra nhà từng đứa gặp bố mẹ chúng nó và đứa đó nc và dọa cho 1 trận... về sau chúng nó cạch mặt con e ngay
Cụ vẫn hơi mất công, tôi chỉ gọi điện thoại cho bố nó là xong.

Matizcoi

Xe cút kít
Nếu ông bố có mặt tại trận thì 3 cháu kia chắc chắn ko dám tẩn con ông í, nhưng vì ko có mặt nên con ông í bị hội đồng, kể ra cũng cay nhưng làm thế nào thì mỗi người có cách xử lí của riêng mình.

Xe nội lước

Xe container
Thưa cc. Chuyện bắt nạt là chuyện có từ xưa. Em đây . Hồi em bé phải 1 mình bắt tàu điện hay xe bus đi học cách nhà cỡ 7 km. Bị các đại k của lớp uýnh như thọi. 1 bạn bênh em bảo : đừng đánh nó , nhà nó ở xa.
A..nó ở xa thì càng phải oánh..
Em đi học về mà cặp sách k quan tâm , chỉ lo chuồn nhanh qua cổng và nắm chặt hòn đá bằng quả trứng vịt ( cho đỡ sợ ). Mà em lại còi , đi học sớm .tính ra tb em sớm 1,5 tuổi..nhục lắm cc ạ. Sau may quá có anh đúp lắm học cùng nhưng vô tình anh biết bố anh là bạn ông già..anh túm xoáy cổ áo 1 thằng thọi 2 ,3 cái ..hòa bình đã đến với em..em nghĩ cách trả ơn , mời anh và vài ae lớp 3 đi tầu điện thăm nhã tư sở ( cũ) , qua đấy xuống tàu em nhanh nhẹn vào hàng tp quốc doanh xin đc cục nc đá . Ra hè em đập vỡ chia mỗi ae 1 cục như phần 4 hòn ghạch , lại lên tàu đi thăm thủ đô ..vừa đi ae vừa thi nhau mút cục nc đá khen ngon...he . Từ đó ở trường em là
" khách hà nội / không đùa đc đâu " he he.
Tiếp theo . Khi em học lớp 5 gi đ cho em sang trường khác . Nhà đã chuyển về 1 khu tt cách trường 2km. Hàng ngày đi bộ đi học. Mệ nó ..em bị 1 thằng cùng khu hơn em 2 tuổi nhưng học cùng lớp nó đánh tơi tả mà em không sao đánh lại đc nó.nó lại có thằng anh học trên vài lớp bảo kê..nhiều buổi đi học về nó đón đánh từ cổng, trên đg về nó đẩy em xuống ruộng bùn trồng rau cần đầy phân..nhục quá. Em lại đc 1 anh bênh, anh cùng khu tên là Văn ( khoảng sn 1971) bênh đc 1,2 lần..anh Văn đánh anh nó , em đc đà khởi nghĩa đuổi đánh thằng em, nó sợ vía nên k dám bật. Đó là vài tháng tươi đẹp 😅..báo hại em là anh Văn theo nhà chuyển đi ( nghe nói quận Đống Đa ). Thế là em lại nhục như con trùng trục..nó đánh em cả năm .mà nhà em hủ nho nên em k dám mở mồm nhờ đến cha mẹ.. em bị trấn áp toàn diện từ gia đình đến bên ngoài. Đến lớp 11,12 em lớn lên quyết báo hận này mà khích chiến cả 2ae nó thì nó lại nhũn..em cũng thấy hết tức mà thôi.
Lớp 5 cũng là năm em đấm bầm mắt( không mở đc ra ) 1 đại k xóm nơi em chuyển đến..chấm dứt những ngày kai trị của đại k.
Lớp 5 em cũng bị 1 đại k lớp 8 hay bắt em đứng giữa đường chặn em về ..bắt hô " cụ Tú muôn năm. Cụ tú sống mãi trong lòng chúng con " . Em ..vì về buộc phải qua nhà cụ nên em vui vẻ hô..đi qua 1 đoạn là em " đcm thằng Tú..mày chết trong hố c ứt của chúng ông " ..xong chạy phọt c..hôm sau chuyện vẫn lặp lại..cụ này không đánh , không ác . Chỉ bắt nạt cho vui..he.
Lớp 5 em còn bị 1 thằng hơn 1 tuổi nó chỉ mặt bảo. " học lớp tao thì no đòn " thằng này con quan, to con da trắng đẹp trai..đm thằng ĐĐ ( tên nó ghép bố nó) . sau này sắp tuổi thanh niên nhà nó chuyển đi chứ ngày đó em vẫn nuôi chí tập luyện đánh trúng mắt nó dù không cần nhìn. lập lại trật tự cùng nó.. em muốn gặp em nó phải là 1 con lợn .. mà chả biết mình hay nó sẽ thành lợn..he he.