Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

chaytim

Xe điện
Vậy thì cũng đâu đến nỗi sợ như đã nói :))
Thôi bỏ qua chuyện chim bay chim không bay Sư nhé.

Em bê chuyện ở ngoài về đây nói tiếp với Sư.

Em vẫn ko đồngý với Sư về việc xe số sàn đang đi nhanh mà khực khực chết máy.Sư giả định trên lý thuyết thì là thế, nhưng thực tế xảy ra là 0%.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thôi bỏ qua chuyện chim bay chim không bay Sư nhé.

Em bê chuyện ở ngoài về đây nói tiếp với Sư.

Em vẫn ko đồngý với Sư về việc xe số sàn đang đi nhanh mà khực khực chết máy.Sư giả định trên lý thuyết thì là thế, nhưng thực tế xảy ra là 0%.
Đang chạy nhanh gặp sự cố giật mình đạp phanh đứng bánh mà không cắt côn có tắt máy không? Chày sẽ nói đạp phanh phải cắt côn chứ nhưng nếu thế thì đã chả nhầm chân ga với chân phanh khi chạy AT :))

chaytim

Xe điện
Đang chạy nhanh gặp sự cố giật mình đạp phanh đứng bánh mà không cắt côn có tắt máy không? Chày sẽ nói đạp phanh phải cắt côn chứ nhưng nếu thế thì đã chả nhầm chân ga với chân phanh khi chạy AT :))
Thống nhất mình nói riêng chuyện MT, ko lồng AT vào nhé.
Thì ý thứ nhất. Sư hỏi và tự trả lời, đúng ý của em đấy. Vì em nói cái chân trái đã thành phản xạ vô đk. Do đó, chỉ cần chân phải đạp vào phanh là chân trái đã cắt côn xong rồi.
Thế nên em vẫn bảo lưu quan điểm, ko có chuyện xe MT đang đi nhanh mà khực khực chết máy,

Còn nếu như Sư bảo Sư lái xe toàn kiểu 3 tiếng khực khực khực rồi lịm dần, chết máy thì em tin được ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì ý thứ nhất. Sư hỏi và tự trả lời, đúng ý của em đấy. Vì em nói cái chân trái đã thành phản xạ vô đk. Do đó, chỉ cần chân phải đạp vào phanh là chân trái đã cắt côn xong rồi.
Thế nên em vẫn bảo lưu quan điểm, ko có chuyện xe MT đang đi nhanh mà khực khực chết máy,

Còn nếu như Sư bảo Sư toàn đi xe toàn kiểu khực khực khực chết máy thì em tin được ;))
Giải thích mãi mà không hiểu thì y như bắt giải thích tại sao phúc thống phục nhân sâm :))

comiki

Xe lăn

Còn nếu như Sư bảo Sư lái xe toàn kiểu 3 tiếng khực khực khực rồi lịm dần, chết máy thì em tin được ;))
Sư lái xe dì lạ ghê :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Công nhận,

Các cụ khác lái có chết máy thế đâu ;))
Để gt 1 lần nữa thật kỹ để đỡ ấm ức nhé :))

Tình huống đang nói đến là cụ kia nói chạy AT không an toàn vì đạp nhầm chân ga (lái yếu) khiến cho khi va chạm máy không tắt mà chạy tiếp nên gây ra tai nạn liên hoàn (phía trước) nên Sư mới nói cũng người lái ấy chạy MT thì sẽ bị tắt máy (lúc này nguy hiểm không còn ở phía trước mà ở phía sau vì bị ... ủn mít :)) )