Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

LaziCat

Xe container
Vầng có lẽ ko nên nói hay hơn làm giống lão Ngơ nàng nhở
Ừa, thay vì ngồi đấy nghĩ vẩn vơ thì cứ phải hành động, em thuộc phái hành động nên đang muốn... cắn người là có thật đấy :((

6997

Xe container

6997

Xe container
Cái này hơi có tí... dã man nhỉ dù là thú nhồi bông :D, em không xuống tay được, thật luôn ấy :((
Có một trò dất nãng mạn và không hề dã man, là tô son thật đậm rồi ... in lên da người mợ ạ.

Em thấy xả xì troét cũng tốt (em làm da người :D )

6997

Xe container

LaziCat

Xe container
Cat muốn cắn vào đoạn nào? Em cho miễn phí 2 miếng :D
Cảm ơn cụ, em được chỉ giáo rằng trên đời này chẳng có gì miễn phí, cụ cho em hai miếng ngần nào nhỉ :D.
Cái trò bên dưới thì bỏ qua vì nó không hợp với sở thích của em :(( :(( :((
Có một trò dất nãng mạn và không hề dã man, là tô son thật đậm rồi ... in lên da người mợ ạ.

Em thấy xả xì troét cũng tốt (em làm da người :D )

LaziCat

Xe container
Thôi, em lượn tiếp đây. Cảm ơn cả nhà đã phải nhìn em khóc lóc nha, thi thoảng em vẫn hay té giếng kiểu vậy đấy, mong cả nhà xí xoá :((

quocviet

Xe container
Em biết cụ đang ở Đức phỏng ạ.
Hồi 1-2 năm trước, con nhà em cũng đứng trước quyết định có đi ko hay học ở VN. Cuối cùng em cho cháu ở VN.

Đám bạn bè của con em, các cháu lục tục sang CA, đứa thì đi Hà Lan, Mỹ, đứa thì sang Đức, rải rác từ tháng 6 năm trước cho đến muộn nhất là tháng 3 năm vừa rồi bay. Nhưng sang đấy, các cháu cũng đóng cửa ở nhà, học online là chủ yếu. Có một số cháu đợt rồi xin được về (nghỉ), nhưng ko biết đợt dịch căng từ mấy hôm nay, các cháu có được bay về ko nữa.

Cụ có thể chia sẻ thêm thông tin về bên đó, và cảm nghĩ của cụ về việc học của các cháu được ko ạ. Con em ở trong VN thôi, mà mấy hôm nay em thấy bồn chồn nhớ nó quá :(
Vâng, em đang ở đức cụ ạ. Đợt này dịch nên hơn năm nay đóng cửa tất cả, từ bậc mẫu giáo lên đến DH, DH học trực tuyến đến hết kì hè này (hết tháng 9) nên nhiều cháu SV lựa chọn phương án về nước với gia đình, dưới 6 tháng thì quay lại để bảo toàn quyền cư trú.

Về giáo dục đức thì thực sự tư duy làm giáo dục của họ rất đáng nể, rất khác so với các cường quốc trên thế giới: Họ xác định KHÔNG bao giờ kinh doanh giáo dục, GD là miễn phí cho tất cả mọi người, bất kể màu da nguồn gốc, miễn phải có quyền cư trú hợp pháp trên đất Đức. Bởi vậy, học khó, cụ ạ! Họ ko nhân nhượng như mấy Anh, Mỹ, Canada hay Úc, học dốt thì thì lại, đóng tiền học tiếp, bao giờ xong thì xong, càng dốt đóng càng nhiều tiền để ở lại, họ càng thích. Đức thì thi quá 3 lần ko đỗ, là họ có quyết định buộc thôi học, và fai đứng trước 2 nguyện vọng: Về nước hay chuyển sang học nghề.

Bởi vậy ai hỏi em về giáo dục Đức, em cũng xin đưa ra lời khuyên: học thực lực thì hãy đi Đức, chứ làng nhàng thì em thật, tốn kém của cha mẹ ra mà chả đi đến đâu cả.

• Vodka
Reactions: Kuu

quocviet

Xe container
Cụ có thể pha cafe tại nhà mà nhỉ. Trước kia khi chưa lười sáng nào em cũng dậy pha 1 bình (kiểu pour-over ấy) chủ yếu để hít hà hương vị cà phê, nhất là lúc thời tiết lạnh lạnh, cảm giác ấp áp, bình yên không tả nổi. Giờ thì lười như con mèo ấy, chán :(( :(( :((
Vâng, tự fa tại gia thôi, nhưng cái cảm giác ngồi quán ngắm phố phường xe cộ qua lại, thì quá khó!

6997

Xe container
Cảm ơn cụ, em được chỉ giáo rằng trên đời này chẳng có gì miễn phí, cụ cho em hai miếng ngần nào nhỉ :D.
Cái trò bên dưới thì bỏ qua vì nó không hợp với sở thích của em :(( :(( :((
Cái nào không hợp thì bỏ qua.
Còn mợ cứ tính 2 miếng phun óp sần thoải mái đê. Em tính phí là 4 ly cà phê đc hem? 2 ly cho em và 2 ly cho em phô tô gờ dáp phờ 😜😜

• Vodka
Reactions: Kuu

Whoknow

Xe lăn
Đội bên đấy kém nhờ, có khi phải nhờ họa sỹ Hu ở giữa triệu tập 2 cụ mợ ấy 1 cái xem sao

Cánh này mà Ki rủ em đi uống bia là phút mốt lên đường ngay! Giữa đường có chị Bông nữa :D
Em chả làm kỳ đà cản mũi :D

chaytim

Xe điện
Vâng, em đang ở đức cụ ạ. Đợt này dịch nên hơn năm nay đóng cửa tất cả, từ bậc mẫu giáo lên đến DH, DH học trực tuyến đến hết kì hè này (hết tháng 9) nên nhiều cháu SV lựa chọn phương án về nước với gia đình, dưới 6 tháng thì quay lại để bảo toàn quyền cư trú.

Về giáo dục đức thì thực sự tư duy làm giáo dục của họ rất đáng nể, rất khác so với các cường quốc trên thế giới: Họ xác định KHÔNG bao giờ kinh doanh giáo dục, GD là miễn phí cho tất cả mọi người, bất kể màu da nguồn gốc, miễn phải có quyền cư trú hợp pháp trên đất Đức. Bởi vậy, học khó, cụ ạ! Họ ko nhân nhượng như mấy Anh, Mỹ, Canada hay Úc, học dốt thì thì lại, đóng tiền học tiếp, bao giờ xong thì xong, càng dốt đóng càng nhiều tiền để ở lại, họ càng thích. Đức thì thi quá 3 lần ko đỗ, là họ có quyết định buộc thôi học, và fai đứng trước 2 nguyện vọng: Về nước hay chuyển sang học nghề.

Bởi vậy ai hỏi em về giáo dục Đức, em cũng xin đưa ra lời khuyên: học thực lực thì hãy đi Đức, chứ làng nhàng thì em thật, tốn kém của cha mẹ ra mà chả đi đến đâu cả.
Cảm ơn chia sẻ của cụ nhiều!
Vâng, tự fa tại gia thôi, nhưng cái cảm giác ngồi quán ngắm phố phường xe cộ qua lại, thì quá khó!
Ngoài cf thì cụ thấy mấy cái tên Trấn vũ, Nhà Tròn, 33 có gợi cho cụ cảm giác gì ko ạ ;))

co.ntt

Racing Girl
ơi, cờ phờ của iem đâu dồi, sắp hết tháng rồi mà chửa thấy gì :))