Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienkid

Xe container
Trăng đêm nay sáng quá, tự nhiên Nó lại nảy ra ý muốn tản bộ một mình. Vừa đi vừa ngước lên trời nhìn mặt trăng tròn vạnh sáng trưng với nền trời đêm không một vì sao, bao nhiêu kỉ niệm bé thơ trong nó ùa về....
Nơi ấy, nó đã từng có một tuổi thơ êm đềm. Những đêm trăng sáng cùng đám bạn chơi trốn tìm, lội qua con sông cạn nước bẻ trộm mía và bắp của làng bên rồi cùng hù nhau có người đuổi để túa chạy quăng hết cả những chiến lợi phẩm...

Nơi ấy, Nó đã lớn lên cùng những rung động đầu đời thơ ngây. Những đêm trăng sáng, cùng người ấy ngồi nơi bậc thềm đếm những ngôi sao và thầm ước một hạnh phúc xa xôi có phần trẻ con....
Nơi ấy, cũng một đêm trăng sáng, Nó xách valy lên tàu rời xa gia đình để dấn thân vào nơi phồn hoa xa lạ bon chen với đời để rồi sau bao năm Nó lại một mình ngồi nơi đây ngắm trăng và nhớ da diết về nơi ấy....
trăng ở trong Sim có khác trăng của Kid ko nhỉ?

..........một cơn gió nhẹ vô tình thoảng qua đã tiễn đưa chiếc lá cuối cùng..... trước khi rời xa...... chiếc lá ấy dường như cố níu kéo không muốn về nơi .... mà nó mãi dời xa.... nó xoay tít trên không như trách móc cơn gió đã tàn nhẫn tiễn đưa nó khỏi cành........ thôi mắt díp lại mai em nức nở nốt về lá với bánh sau vậy :P

dgc10b

Xe tăng
..........một cơn gió nhẹ vô tình thoảng qua đã tiễn đưa chiếc lá cuối cùng..... trước khi rời xa...... chiếc lá ấy dường như cố níu kéo không muốn về nơi .... mà nó mãi dời xa.... nó xoay tít trên không như trách móc cơn gió đã tàn nhẫn tiễn đưa nó khỏi cành........ thôi mắt díp lại mai em nức nở nốt về lá với bánh sau vậy :P
Chứng tỏ anh Túng toàn nhai lá, mò mãi ko thấy bánh nên nức nở quá

dgc10b

Xe tăng
Hức, nói thật thì bảo kiêu ;)) anh không quen nói không đúng, năm trăm lá chín nghìn rưỡi xôi chả nhẽ bảo chín nghìn rưỡi lá năm trăm xôi :)
Ồi, em ko quen với các con số, rối bù lên, em dùng hình ảnh nhá

Sunflower76

Đi bộ
Em muốn nức nở quá nhưng để về đêm vậy cho nó đúng chủ để thớt...

Sunflower76

Đi bộ
Trạng thái
Thớt đang đóng