Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Lâu rồi tôi không còn có thời gian ngồi vẫn vơ suy nghĩ quá nhiều những thứ hỗn loạn trong đầu mình để biến nó thành một thứ logic, dễ hiểu, để cặn kẽ rồi viết ra như kiểu một thứ giải trình cho mọi người hiểu mình. Hiểu mong muốn của mình, buồn vui, giận dỗi, tình yêu, tình bạn và để biết rằng cuộc sống này đầy bất ngờ và phức tạp ra sao trong mắt tôi.
Cứ thế mà từng đấy thời gian trong đời đã trôi qua. Tôi không còn ước mong, lớn thêm hơn chút, để được tự quyết định cuộc sống của mình. Để thoát khỏi áp lực khi còn bé với những ấp ủ và mong ước của bố mẹ đặt lên mình. Vì tôi quá đủ cái tuổi tôi phải trưởng thành và cần phải sống trách nhiêm.
Có một người mà tôi rất quý đã nói, "Quá khứ là điều ghê gớm lắm.. vì mãi mãi ta không thay đổi được nó..."

Tương lai là một điều gì mờ ảo mà chẳng bao giờ lường trước....

Chỉ có hiện tại tôi sống tốt nhất cái cách mà mình có thể sống. Làm tốt nhất việc mà mình phải làm... Yêu hết lòng những người mình yêu thương, tôi giật mình tự hỏi... Thế còn vế kia thì sao?? còn họ..?
Vì thế cũng từ lâu tôi không còn sống cái cách sống quá đòi hỏi người khác phải làm gì cho mình, phải cung phụng và rồi mình đáp trả. Tôi không còn cái thói quen sống trong những mối quan hệ có cho mới có nhận
Đơn giản lắm, nhưng cuộc sống đâu dễ cho ta có được những điều giản đơn mà có cho thì rồi chính ta lại làm mất đi sự đơn giản đó thôi. Con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên.

Cũng như vậy để nói đến những mối quan hệ quanh tôi... Tôi sẽ không bao giờ làm tổn thương đến ai. Tôi chỉ tránh xa họ khi họ làm tổn thương đến tôi mà thôi. Cái sự tránh xa đó có thể gọi là loại bỏ cũng được... Ít hay nhiều nó cũng sẽ khiến tôi không phải đa mang. Không phải một lần nữa thu xếp những thứ loạn nhịp trong đầu mình để rồi lại lọ mọ biến nó thành một thứ logic..dễ hiểu,. để cặn kẽ rồi viết ra như kiểu một thứ giải trình cho mọi người hiểu mình, hiểu mong muốn của mình, buồn vui, giận dỗi, tình yêu., tình bạn và để biết rằng cuộc sống này đầy bất ngờ và phức tạp ra sao trong mắt tôi...Thế cũng là quá đủ cho cái đầu của tôi rồi!
Nói thế thôi, và vì tôi là người sống theo cảm xúc mà, có thoát ra được đâu... Tôi vẫn cứ đang viết đây thôi, vẫn miên man., nan giải để rồi chính bản thân cũng cảm thấy khó hiểu..
Dẫu biết mọi thứ trên đời đều mỏng manh..
Nhưng bằng bản năng sống và từ đáy lòng, trong tâm tôi luôn ước muốn...Những người quan trọng của tôi.. Hãy ở lại bên tôi nhé.. !

"Đành thôi người ơi... xa nhau từ đây...."
Văng vẳng đâu lời bài hát
Tôi chợt tự hỏi chính mình Tình Yêu là gì.? hai từ này đã từng cho tôi cái cảm giác mộng mơ, rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy thì em mới chợt nhận ra rằng Tình Yêu vốn buồn và mang đầy nước mắt....
Từ ngày quen em, tôi như làm bạn với nhưñg giọt nước mắt và một sự hờn tủi ngậm ngùi....Tình Yêu của em đó, Tình Yêu chỉ là vậy thôi sao... tôi như hoàn toàn mất đi cả phương hướng , mất đi lòng tin và niềm tin rằng mai này mình sẽ được yêu....
Ngoảnh mặt để dấu đi một giòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay sao lạnh buốt.... lạnh ngoài trời và lạnh cả trong tim....
Tình cảm em trao, có vậy thôi sao....em, một cánh hoa nhỏ ven rừng, làm sao có thể làm cho em vì cành hoa bé nhỏ kia mà bỏ đi cả khu rừng em đang có...tiếng lá khô dưới chân nghe thật êm tai.... nhưng tại sao sâu thẳm lòng tôi bây giờ lại như đang bị bước chân em dẩm nát tựa những chiếc lá khô buồn hiu hắt kia....
Tất cả những gì trước mắt tôi bỗng như bị sụp đổ, chỉ còn lại một nổi đau và bóng đêm buồn lặng lẻ...Người đang thay lòng, sao tôi lại vẫn cứ mải chờ trông....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo....
Buồn bã nhìn qua khung cửa sổ, khung trời thơ mộng của tôi bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn của một sớm đông phai....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khẻ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngở bước chân và trái tim người đang quay trở lại....Nhẹ để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nửa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... mình đã dần dần lạc mất nhau.....

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Cuộc sống là thế cụ nhỉ, đôi khi Em cứ phải tự đá vào *** mình, nào, mày làm đi chứ nhiều lúc oải quá muốn dừng lại. CS này có trăm ngàn mối QH khác nhau tình bạn, tình yêu, đồng nghiệp, ofer... đôi lúc ta ko cân bằng dc mọi thứ sẽ khiến bên kia chạnh lòng. Giờ Em thấy có cái FB tiện, thi thoảng lên up cái ảnh, làm vài dòng dở hơi để bạn bè ng thân biết rằng ta vẫn còn sống. Đọc bài này của cụ là khối người giật mình đi tìm lại mình đấy :D.

dangtuan999

Xe container
Đọc xong những chia sẻ của cụ em thấy cụ nói đúng " con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên". :)

Cuộc sống là thế cụ nhỉ, đôi khi Em cứ phải tự đá vào *** mình, nào, mày làm đi chứ nhiều lúc oải quá muốn dừng lại. CS này có trăm ngàn mối QH khác nhau tình bạn, tình yêu, đồng nghiệp, ofer... đôi lúc ta ko cân bằng dc mọi thứ sẽ khiến bên kia chạnh lòng. Giờ Em thấy có cái FB tiện, thi thoảng lên up cái ảnh, làm vài dòng dở hơi để bạn bè ng thân biết rằng ta vẫn còn sống. Đọc bài này của cụ là khối người giật mình đi tìm lại mình đấy :D.
Vâng cám ơn bác, em nghĩ đôi khi cái sự nức nở của chính mình cũng chính là của người khác. Có điều mỗi cách thể hiện khác nhau thôi bác nhỉ :)

BonBonTT

Xe điện
Giờ em mới biết vì sao bác Túng chạy ác thế

Vậy mà đã 4 năm trôi qua!

Hai dòng nức nở đầy mộng mị dưới chính là hai người bạn của tôi và cũng chính là hai OFFERS một người đã mãi giã từ OF còn một người đã thay tên đổi họ!

- Đêm đã khuya lại còn ....., ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau hò hẹn còn em đây nằm thổn thức nhớ tới ai ?
"Đành thôi người ơi... xa nhau từ đây...."
Em chợt tự hỏi chính mình Tình Yêu là gì.? hai từ này đã từng cho em cái cảm giác mộng mơ , rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy thì em mới chợt nhận ra rằng Tình Yêu vốn buồn và mang đầy nước mắt....
Từ ngày quen anh, em như làm bạn với nhưñg giọt nước mắt và một sự hờn tủi ngậm ngùi....Tình Yêu của em đó , Tình Yêu chỉ là vậy thôi sao....em như hoàn toàn mất đi cả phương hướng, mất đi lòng tin và niềm tin rằng mai này mình sẽ được yêu....
Ngoảnh mặt để dấu đi một giòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay sao lạnh buốt.... lạnh ngoài trời và lạnh cả trong tim....
Tình cảm anh trao, có vậy thôi sao....anh, một cánh hoa nhỏ ven rừng, làm sao có thể làm cho anh vì cành hoa bé nhỏ kia mà bỏ đi cả khu rừng anh đang có...tiếng lá khô dưới chân nghe thật êm tai.... nhưng tại sao sâu thảm lòng em bây giờ lại như đang, bị bước chân anh dẩm nát tựa những chiếc lá khô buồn hiu hắt kia....
Tất cả những gì trước mắt em bỗng như bị sụp đổ, chỉ còn lại một nổi đau và bóng đêm buồn lặng lẻ...Người đang thay lòng, sao em lại vẫn cứ mải chờ trông....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo....
Buồn bã nhìn qua khung cửa sổ, khung trời thơ mộng của em bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn của một sớm cuối xuân phai....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khẽ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngở bước chân và trái tim người đang quay trở lại....Nhẹ để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nửa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... mình đã dần dần lạc mất nhau.....

- Một cánh hoa rụng rơi.... một nổi nhớ chơi vơi, trải rộng.... nếu mai này trên đường đời tấp nập, vô tình mình gặp lại nhau, sẽ mỉm cười chào nhau, hay là âm thầm lặng lẽ bước qua xem như chưa hề quen biết.....
Nếu như thời gian có quay trở lại, thà rằng mình chưa từng gặp gỡ và quen biết nhau, để bây giờ không cùng nhau mang trọn một nổi sầu vạn kiếp.....
Nếu như có thể tha thứ, xin em hãy một lần thứ tha để cho trái tim nhẹ nhàng mà quên đi một đoạn tình...hờ hững.....thôi thì hãy buông lơi tất cả.... hãy xem như mọi thứ chỉ là một giấc mơ.... một giấc mơ buồn, và là một giấc mơ mà trong đó niềm vui không trọn vẹn....đừng buồn anh nhé, vì một cuộc tình nào, cho dù có thắm thiết tới đâu đi nửa rồi củng có lúc sẽ chia ly... hai ta củng vậy thôi, không vượt qua nổi định luật của ông trời tạo ra.... cuộc vui nào mà không tàn, nhưng khi một cuộc vui đã không còn nửa, mong người ra đi đừng bận lòng nhung nhớ, hãy cứ quay gót hững hờ và bỏ lại sau lưng những gì thuộc về với quá khứ....
Đừng ngoảnh đầu nhìn lại, hãy bước tới nha em, con đường dài thẳng tấp, nhưng rồi nó sẽ có một lối rẽ mới cho riêng ta.... hãy đi, và đừng bao giờ nhìn về với dĩ vãng.... bước, rồi một ngày ánh sáng ban mai sẽ nhìn chúng ta mỉm cười và chào đón bằng một ngày thật hân hoan và đầy màu sắc... nơi này, cầu chúc em hạnh phúc, đoạn tình buồn đó, cho anh khất lại, để nếu có kiếp sau, xin giành trọn ân tình đó cho riêng em.....

Đọc xong những chia sẻ của cụ em thấy cụ nói đúng " con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên". :)
Khi cuộc sống bình yên thì thường đơn giản nhưng khi cuộc sống không bình yên thì cái sự đời phức tạp lại càng hay rối loạn lên, bác nói cực chuẩn :)

Giờ em mới biết vì sao bác Túng chạy ác thế
Buồn buồn ngồi chém chơi thôi bác :P

Haru Haru

Xe hơi
Sao hôm nay papa lại tâm trạng thế ạ .hx
F1 sẽ không an ủi để pa thôi nức nở đâu . Bởi vì...cảm xúc nó vô tội . Vậy nên hãy để nó vui khi cần và nức nở khi nó muốn .

Lời nhắn nhủ tới một nữ Offers, hy vọng một lúc nào đó bạn sẽ đọc được dòng này!

Một nụ hôn nồng nàn...
Một vòng tay ấm trong đêm đang thiếu mà đã làm em hoang mang?

Em, chính em đang tự chôn mình trong hố sâu kỷ niệm...Em đang quay lưng với thực tại, với vạn vật xung quanh để cố quên đi tình cảm chân thành mà người đã và đang trao!

Tại sao cứ phải mãi sống với những kỷ niệm, hãy để nó được ngủ yên trong dĩ vãng đi em... Thời gian là phương thuốc để hàn gắn mọi vết thương cho dù có thể nó không xóa sạch mọi đớn đau mà vết thương đó mang lại...
Tại sao không dám đối diện với chính mình, chả nhẽ sợ, sợ sẽ phải nhìn thấy sự ủy mị, yếu đuối của bản thân...

Đừng bỏ lỡ cơ hội để rồi khi mất nó em sẽ lại thấy những nuối tiếc, những xót xa, cả những dày vò trách móc hờn giận. Đừng trốn tránh thực tại nếu làm như vậy cái mà em nhận được chỉ là sự thương tổn, chỉ làm cho em thêm mệt mỏi, thêm thất vọng.
Làm cho em hàng đêm mệt mỏi, bơ vơ, tìm kiếm lại chút dư âm trong đống đổ nát :((
Đừng quên mất rằng cuộc sống vẫn luôn tươi đẹp, vẫn sẽ có những thứ mà em đang kiếm tìm và vẫn có người luôn muốn dành nhiều điều tốt đẹp cho em!

maxinh84

Xe tăng
gió OF đêm nay to qua' :D

gi the nay anh Tu'ng oi ,

Sao hôm nay papa lại tâm trạng thế ạ .hx
F1 sẽ không an ủi để pa thôi nức nở đâu . Bởi vì...cảm xúc nó vô tội . Vậy nên hãy để nó vui khi cần và nức nở khi nó muốn .
Đôi khi có những lúc chẳng thể biết cảm xúc vui hay đang buồn, nhưng có lẽ cái cánh chia và đón nhận
an ủi của mỗi người không nhất thiết bằng lời F1 nhỉ :)

TDI

Xe buýt
Tâm sự gì thế lão:Dcạn vài ly cho vơi nỗi lòng nào:-)

Lâu đài tình ái mang tên Lò Gạch làng Vũ Đại
Website
www.chanoimalamgi.com
gió OF đêm nay to qua' :D

gi the nay anh Tu'ng oi ,
Chắc do cái chữ ký anh đấy Chánh :)

Ta hồn hoang phế như lăng tẩm
Em tháp ngà xưa chớm nhạt phai
Dưng có Chánh ngồi cạnh uống lai rai
Thì hoang phế lăng cũng về tháp :)

maxinh84

Xe tăng
GIỜI ƠI. vãi thơ , chăc hôm nay quá chén chư' gi ?! thôi Đi ngủ di mai tam su tiep :P

Trạng thái
Thớt đang đóng