Thảo luận Nước làm mát có mùi dầu và có màu nâu đỏ.

Dammelachinh

Xe đạp
Chào anh ! xe anh vẫn còn màu đỏ là chắc do bị lủng xương hàn nhớt hộp số . Xe anh chắc không mắc lắm chắc dưới 2xxx nhưng anh nên vào hãng mua cho an tâm ( nếu không rành ) . Nhưng anh nhớ thăm nhớt hộp số trước khi đi cho chắc nha . Nhớ xúc két nước lại bằng dung dịch cho chắc ăn nha anh vì trong két đã có dầu .Chúc anh vui vẻ thành công !!!!

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Vậy cụ cho e xin thông tin 1 vài gara uy tín xử lý đc vấn đề này với nhé. Cám ơn cụ nhiều.
Vấn đề này để xử lý triệt để không phải Gara nào cũng làm chuẩn . Kể cả đại lý Toyota. Nên em không giới thiệu sợ họ cũng ko làm đc như em nghĩ .
Nếu làm chuẩn xe cụ phải tháo hết phần số ra vệ sinh thay dầu mới , tháo vệ sinh hệ thống làm mát.
Cụ chú ý nhé, Bệnh này ko sử dụng xenuwax kẻo lại hỏng số và hệ thống làm mát .

soulmales

Xe buýt
Cám ơn cụ. E lo lắng là trước thay nước làm mát màu xanh vào mà giờ nó lại đổi màu sang màu nâu đỏ như thế, lại có mùi dầu nữa cụ ah.
Do nước mát kém chất lượng rồi bác nhé. Đang màu xanh mà chuyển đỏ được. Tài quá. Mà.con nay nguyên bản nước mát đỏ bác nhé

quangquybkhn

Xe buýt
Khả năng cao là xe cụ bị bục két sinh hàn làm mát dầu hộp số, dầu số có màu đỏ. Và bị bục két này thì nước sẽ vào hộp số, ko có bóng khí trong bình phụ đâu. Cần xử lý ngay ko là thay cả hộp số đó

Minh Phong

Xe đạp
Khả năng cao là xe cụ bị bục két sinh hàn làm mát dầu hộp số, dầu số có màu đỏ. Và bị bục két này thì nước sẽ vào hộp số, ko có bóng khí trong bình phụ đâu. Cần xử lý ngay ko là thay cả hộp số đó
Vâng. Cám ơn cụ em cũng muốn xử lý rồi nhưng đang dịch nên xe vẫn nằm ở nhà. Chắc hết giãn cách thì mới mang đi được. Chi phí xử lý vụ này có mặn ko cụ nhỉ?

Dammelachinh

Xe đạp
Bác ra hãng mua cái xương hàn nhớt hộp số vá thêm vài bình nhớt hộp số hãng . Sẵn bác có thể kham khảo tiền công trong hãng (nếu dưới 1T ) em khuyên bác nên làm trong hãng , vì hãng sẽ luu thông tin lại và bảo hành cho bác để bác yên tâm . còn không vào hãng mua đồ rồi ra garage bác tin tưởng rồi thay cũng OK . Tùy bác nghĩ sao em chỉ góp chút ý kiến !!! ( Em là gà mờ nên không dám mua đồ ở ngoài trừ những chỗ quen thôi ) .

Minh Phong

Xe đạp
Bác ra hãng mua cái xương hàn nhớt hộp số vá thêm vài bình nhớt hộp số hãng . Sẵn bác có thể kham khảo tiền công trong hãng (nếu dưới 1T ) em khuyên bác nên làm trong hãng , vì hãng sẽ luu thông tin lại và bảo hành cho bác để bác yên tâm . còn không vào hãng mua đồ rồi ra garage bác tin tưởng rồi thay cũng OK . Tùy bác nghĩ sao em chỉ góp chút ý kiến !!! ( Em là gà mờ nên không dám mua đồ ở ngoài trừ những chỗ quen thôi ) .
Vâng. Cám ơn bác. E cũng đang tính hết giãn cách thì ra hãng làm cho yên tâm.

Minh Phong

Xe đạp
Xe cụ bị thủng két làm mát dầu siis rồi . Xe Altis 2011 hệ thống này tích hợp trong két nước nên khi đi số dầu áp lực cao sẽ phun ra vào trong nước mát , dầu số xe cụ cũng sẽ bị nước vào nhưng ít hơn .
- Thay két nước mới, xúc rửa hệ thống làm mát
- Kiểm tra và thay dầu số tự động
Báo cáo cụ e đã ra hãng xử lý đúng bệnh như cụ mô tả. Két nc làm mát thì ko phải thay, xúc rửa sạch đc cụ ah. E cũng xin chừa vs nước làm mát rởm cụ ah.

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Báo cáo cụ e đã ra hãng xử lý đúng bệnh như cụ mô tả. Két nc làm mát thì ko phải thay, xúc rửa sạch đc cụ ah. E cũng xin chừa vs nước làm mát rởm cụ ah.
Vậy hãng làm gì cho cụ thế

Minh Phong

Xe đạp
Thay bộ phận làm mát dầu hộp số do bị thủng nhưng nc chưa vào dầu hộp số cụ ah. Xúc rửa két nước, động cơ, thay dầu hộp số, thay nước làm mát. Tiện thể e bảo dưỡng cấp lớn luôn. Đi khác hẳn cụ ah.

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn các gara làm ẩu ( hoặc ngu) thay nước mát chỉ xả hết được ở két làm mát, còn nước trong lốc máy vẫn còn nguyên vì van hằng nhiệt nó đang đóng chứ có mở đếck đâu. Do đó sau khi đổ nước mới vào, nước đỏ hòa với nước xanh ra cái thứ nhờ nhờ. Nước đểu nên chả mấy tí mà mục két sinh hàn --> dầu vào nước, lâu sẽ mục cả mặt máy.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Phong

Xe đạp
Phần lớn các gara làm ẩu ( hoặc ngu) thay nước mát chỉ xả hết được ở két làm mát, còn nước trong lốc máy vẫn còn nguyên vì van hằng nhiệt nó đang đóng chứ có mở đếck đâu. Do đó sau khi đổ nước mới vào, nước đỏ hòa với nước xanh ra cái thứ nhờ nhờ. Nước đểu nên chả mấy tí mà mục két sinh hàn --> dầu vào nước, lâu sẽ mục cả mặt máy.
Vâng cụ ah. Đúng là cứ ra hãng yên tâm hơn mặc dù đắt chút nhưng họ còn khám ra bệnh để chữa. Chứ mấy ông gara chẳng biết thế nào lại chọc chạch linh tinh sợ lắm.

Dammelachinh

Xe đạp
Xương hàn với công hết bao nhiu lúa vậy bác , nếu không ngại bác có thể chia sẻ để anh em biết đường mà chon nơi sữa chữa . Trong hãng chắc là phải có bảo hành rồi đúng không bác .

Minh Phong

Xe đạp
Xương hàn với công hết bao nhiu lúa vậy bác , nếu không ngại bác có thể chia sẻ để anh em biết đường mà chon nơi sữa chữa . Trong hãng chắc là phải có bảo hành rồi đúng không bác .

E gửi ảnh đó nhé. Do mình làm bảo dưỡng định kỳ cấp lớn luôn nên công cũng ko cao đâu. Còn bộ phận làm mát thì giá hơi chát cụ nhỉ. 4,5M mà phải đặt hàng từ Nhật về nên phải đợi 10 ngày cụ ah.

Phỗng new

Xe điện
Bục két sinh hàn, nước mát và dầu số trộn vào nhau.
Nhìn danh mục đã làm thì ok rồi, thậm chí còn thừa.
Tuy nhiên, vì nước đã vào hộp số, muốn triệt để thì nên hạ hộp số, kiểm tra vệ sinh. Trong hộp số nó nhiều ngóc ngách, nước ở trong gây ô xi hóa các chi tiết, khá nguy hiểm.
Có ông gara nào ở trên phán lung tung thật, đem xe ra cho ông này làm thì căng.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Phong

Xe đạp
Bục két sinh hàn, nước mát và dầu số trộn vào nhau.
Nhìn danh mục đã làm thì ok rồi, thậm chí còn thừa.
Tuy nhiên, vì nước đã vào hộp số, muốn triệt để thì nên hạ hộp số, kiểm tra vệ sinh. Trong hộp số nó nhiều ngóc ngách, nước ở trong gây ô xi hóa các chi tiết, khá nguy hiểm.
Có ông gara nào ở trên phán lung tung thật, đem xe ra cho ông này làm thì căng.
Đúng rồi đó cụ. Đã mở cacte hộp số ra kiểm tra dầu hộp số rồi. Nước chưa vào đc hộp số cụ ah.