Thảo luận Nước làm mát ô tô

Em chào các bác,
Con Kia Picanto 2007 của em lại có vấn đề với nước làm mát ô tô.
Bình phụ phía trên còn đầy nên em chủ quan không để ý. Thỉnh thoảng, em lại thấy nước màu xanh chảy ở chỗ đỗ ô tô thì em lại cứ nghĩ là nước rửa kính ô tô bị chảy.
Hôm qua, em tình cờ qua gara bên ngoài vệ sinh nội thất ô tô thì thợ bảo xe em có tiếng gõ và kiểm tra thì thợ phải đổ thêm 2 lít nước làm mát ô tô vào két nước chính mới đầy và lúc đổ em thấy khói bốc nghi ngút ạ. Thợ bảo may mà em qua đây không thì 1 tí nữa là xe em cháy máy ạ.
Em đang định vào hãng kiểm tra nhưng em lại đang lăn tăn vì lần nào em vào hãng, em cũng hết mấy triệu mà dạo này em chi phí cho con xe tốn kém quá ạ.
Các bác cho em xin lời khuyên em nên xử lý vấn đề này thế nào ạ.
Em cảm ơn các bác ạ.

namson229

Xe điện
bình phụ còn đầy, mà dưới lại phải bổ sung 2 lít nước mà à cụ, lạ nhỉ; đi xe nóng máy cũng ko báo nhiệt độ cao ạ; e thì ko thạo về ô tô, nhưng bảo vợ là taplo xe báo đèn đỏ, phải chụp ảnh, đi kiểm tra ngay

gadi2banh

Xe điện
Chắc bị tắc bình nước phụ rồi. Cụ cứ theo dõi thêm 1 tgian xem đồng hồ nhiệt thế nào, và lúc máy nguội cụ mở nắp két nước ra xem có thiếu ko nhé (lưu ý là để lúc nguội chứ vừa đi về nóng máy mở nắp két nước ngay ra là nguy hiểm nước phụt bỏng đó)

Chắc bị tắc bình nước phụ rồi. Cụ cứ theo dõi thêm 1 tgian xem đồng hồ nhiệt thế nào, và lúc máy nguội cụ mở nắp két nước ra xem có thiếu ko nhé (lưu ý là để lúc nguội chứ vừa đi về nóng máy mở nắp két nước ngay ra là nguy hiểm nước phụt bỏng đó)
Xe em không có đồng hồ nhiệt ạ

bình phụ còn đầy, mà dưới lại phải bổ sung 2 lít nước mà à cụ, lạ nhỉ; đi xe nóng máy cũng ko báo nhiệt độ cao ạ; e thì ko thạo về ô tô, nhưng bảo vợ là taplo xe báo đèn đỏ, phải chụp ảnh, đi kiểm tra ngay
Em không thấy xe em báo gì ạ

namson229

Xe điện
Xe em không có đồng hồ nhiệt ạ
xe zil của liên xô đời ơ kìa còn có đồng hồ nhiệt cụ ạ, bằng kim; e đi honda city, bình thường lúc mới khởi động, máy nguội thì nó hiển thị nhiệt kế (đồng hộ nhiệt độ mầu xanh - là OK) - xong tự tắt ; khi nóng nó sẽ lên mầu đỏ; xe của cụ e nghĩ cũng thế

xe zil của liên xô đời ơ kìa còn có đồng hồ nhiệt cụ ạ, bằng kim; e đi honda city, bình thường lúc mới khởi động, máy nguội thì nó hiển thị nhiệt kế (đồng hộ nhiệt độ mầu xanh - là OK) - xong tự tắt ; khi nóng nó sẽ lên mầu đỏ; xe của cụ e nghĩ cũng thế
Em cảm ơn cụ.