[Funland] Nước mắm truyền thống nguyên chất

niceshot

Xe container
các cụ bàn tán sôi động quá
em mới nổi cơn tò mò. tự hỏi bọn thái lan nó có làm mắm ?
hóa ra có. mà giá như này quá ổn.
Thái lan làm mắm nhiều mà cụ, trước bọn nó còn đăng ký quyền sở hữu công nghiệp nhãn mắm Phú Quốc của mình cơ mà cụ.

MuathuHN252

Xe lăn
E cũng thích ăn mắm truyền thống. Vào hóng ccm chỗ mua mắm ngon a

ducdaide

Xe tải
Gia đình cccm đang dùng nước mắm loại gì vậy? Nhà e chỉ thích dùng loại truyền thống nguyên chất, toàn nhờ mua ở các vùng gửi về nhưng hơi bất tiện. Không biết ở HN có thương hiệu hay địa chỉ nào uy tín mua loại này ko cccm nhỉ?
Cụ muốn mua thì ở Hà Nội ra chỗ ga tầu Giáp Bát... cửa gần Đại Từ ấy... chố đấy người ta chở cả tầu nước mắn Phan Thiết Nha Trang ra cho cụ mua các kiểu loại luôn, từ thấp đạm đến cao đạm... mấy trăm nghìn 1 lít cũng có

starview

Xe tăng
Em không chê nước mắm CN mà em tẩy chay loại sf này khi nó dùng chiêu trò bẩn để xâm hại nước mắm truyền thống bằng hàm lượng đạm...vụ hội bảo veeh ng tiêu dùng câu kết với truyền thông masan thì phải...cũng lâu lâu nên ngại đào tin
Em cũng giống cụ. Nhà em từ dạo đó nói không với sản phẩm này.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Vâng, em đã được vào tận làng Sa Châu để mua tận gốc ạ. Ngon lắm luôn, chấm thịt luộc, rang thịt lợn cháy cạnh thì tuyệt. Em dùng mỗi loại này. Nhưng nước mắm này chỉ dành cho các cụ mợ đời 6X trở xuống chứ mỗi lần em rang thịt cho một tý vào mà bọn trẻ con kêu ầm lên cả xóm.
E làm rể ở vùng đó hơn chục năm mà vẫn ko thể chấm nổi nước mắm vùng đó . Nhưng để làm nem hoặc kho cá thì em ăn đc , rất ngon cụ ạ .Mỗi năm nhà em đc cho 1 can , toàn vợ em ăn chứ em ko dám đụng vào

7663A18

Xe tăng
Em xuống Diêm Điền mua nước mắm thấy họ để trong chùm, múc bằng gạo tre. Ăn rồi ko thích loại khác nữa.

hd-vt

Xe container
Các cụ mua nước mắm đóng chai lưu ý địa điểm đóng chai. Đa phần nước mắm Phú Quốc nhưng lại được đóng chao ở Tp HCM hoặc các tỉnh khác... do họ nhập mắm cốt pha thêm chất tạo màu, điều vị lại rồi mới đóng chai.
Nhà em chỉ dùng nước mắm Thanh Hà hoặc một số loại khác đóng chai tại Phú Quốc thôi.
Nhà em thử hết thì hợp Thanh Hà - PQ. Nghe bẩu có mắm mực ở Bình Định, không biết ngon không.

cái nước cáy chỉ để cho món rau lang luộc chấm vào thôi. nó mới hợp
ác thế chứ lị.
Mắm cáy rưới vào cơm nguội rất ngon hay cơm nắm nguội chấm mắm cáy.
Gần đây em thấy cơm nắm kiểu như bánh mỳ gối, như thời ơ kìa. Khi ăn, thái ra như lát bánh mỳ, ăn như bánh mỳ, ngon cực cụ ạ.
Em thích đồ nguội, hiccc số khổ.

MINHKD

Xe điện
Nhà em thích nhất vị Sa Châu Nam Định nhưng màu sắc không được đẹp, để lâu có cặn đen.
Còn ăn cơm nguội với nước mắm thì em thích nhất là Hạnh Phúc.

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
nhà em toàn dùng chin su hoặc nam ngư..chứ nước mắm truyền thống nhà em kg dùng . vì nếu nước mắm ủ xịn ..thì chả mua được .còn cái gọi nước mắm ủ em thấy rất tanh và rất khó ăn. hồi bao cấp thì hay ăn nước ủ . nhưng kể ra khó ăn thật vì mùi khá nồng và tanh

Chỉnh sửa cuối:

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thử hết thì hợp Thanh Hà - PQ. Nghe bẩu có mắm mực ở Bình Định, không biết ngon không.

Mắm cáy rưới vào cơm nguội rất ngon hay cơm nắm nguội chấm mắm cáy.
Gần đây em thấy cơm nắm kiểu như bánh mỳ gối, như thời ơ kìa. Khi ăn, thái ra như lát bánh mỳ, ăn như bánh mỳ, ngon cực cụ ạ.
Em thích đồ nguội, hiccc số khổ.
sao em ăn nước mắm cáy ở hà tĩnh biếu..sao tanh thế cơ chứ..kg ăn nổi ..thế là em vất đi luôn cả chai ( mắm cáy nước nó màu hơi xanh )

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nhà cháu ăn nước mắm truyền thống quen rồi, có 1 lần đến nhà 1 anh đại gia ăn cơm, lần đầu được ăn 1 loại nước mắm rót ra bát nó sánh ơi là sánh, vàng đậm như mật. Công nhận ăn ngon lắm luôn, hôm ấy đông khách nên cũng ko tiện hỏi nước mắm gì mà ngon dữ thần
Chắc Hạnh Phúc 60 độ cụ ạ. Cụ làm thử 1 chai xem đúng không.

hhnd

Xe tăng
Các cụ đánh giá thế nào về nước mắm sá sùng Quan Lạn ah?

Taihoatu

Xe lăn
Hình như Phan thiết làm mặn hơn Phú Quốc. Cụ có thể tìm loại được xuất khẩu nhiều. Gu Việt kiều thì ít mặn hơn. Ngọt của Chinsu chắc là mì chính, nước mắm tôm cũng có vị ngọt gần giống thế.
Vâng cụ, thực ra nước mắm có ăn hết mấy đâu, cả tháng vừa nấu vừa chấm chắc chưa hết nửa chai. Nhưng bạn quí bạn gửi ra cho bảo ăn cho yên tâm. Nhưng mà vùng phan thiết là vùng biển mặn sao ấy cụ ạ.

Hieumos

Xe container
Nhà em bao năm rồi vẫn mua nước mắm Khải Hoàn.

Có đại lý bán Khải Hoàn chính hãng tại phố Trúc Khê.

.Bo My

Xe container
Nhưng mà vùng phan thiết là vùng biển mặn sao ấy cụ ạ.
Phan Thiết là đất Chăm cũ, lâu đời hơn Phú Quốc. Chắc hồi xưa nghèo nên cho nhiều muối, chứ tính ra 1.000đ 1 giọt cũng hơi tốn!

NNS

Xe ngựa
nhà em bao năm nay cứ Khải Hoàn hay Phụng Hưng Phú Quốc ăn thôi, e ko nếm nổi nc mắm công nghiệp

MuathuHN252

Xe lăn
Mua ở ga Tầu Giáp Bát ấy... nếu rang thịt cho nước mắm vào cả làng ngửi thấy mùi thơm luôn
Cụ muốn mua thì ở Hà Nội ra chỗ ga tầu Giáp Bát... cửa gần Đại Từ ấy... chố đấy người ta chở cả tầu nước mắn Phan Thiết Nha Trang ra cho cụ mua các kiểu loại luôn, từ thấp đạm đến cao đạm... mấy trăm nghìn 1 lít cũng có
Ở đó họ có bán lẻ luôn ah cụ?

BG25

Xe điện
Nhà em gấu có nguồn nước mắm ở quê (Thái Lọ) gọi là nước mắm “khắm” :))
Cứ đóng can 3 lít.
Ăn quen rồi ăn loại khác không quen. Cứ nấu canh, kho thịt … cho một ít vào thì rất dậy mùi :)