[Funland] Nước Mỹ ở tít bên Đại Tây Dương sao cứ đem quân đi đánh nhau khắp nơi vậy? Chủ quyền quốc gia ở đâu?

thamvuky

Xe tăng
Giống quá chứ lị, hỏi gì được trả lời nấy thôi.
Cái tầm lấy tư duy của một vài ông of để đại diện cho cả xã hội thì biết cái tầm rồi . Sẵn tiện nói luôn cho các ông cuồng tàu cuồng mỹ. Ngã về tàu thì muôn đời ko ngóc lên dc , ngã về mỹ thì liệu một ngày nó có bán mình để đổi lấy 1 món khác lời hơn . Nên cuồng làm cc gì . Các ông toàn chém gió chơi chứ chịu trách nhiệm đếch gì đâu. Còn khát nước thì nên uống nước bác ạ . Hậm hực cả đời nó khổ ra

theanh_ntagroup

Xe đạp
không đánh nhau thì mấy công ty vũ khí của mỹ lấy đâu nguồn thu, mấy công ty này nuôi chính phủ mỹ mà cụ

Các cụ cho em hỏi là: Nước Mỹ là quốc gia nằm ở xa tít Đại Tây Dương nhưng sao họ cứ đem quân đi oánh nhau khắp các nơi vây?
Hỏi rằng độc lập, chủ quyền quốc gia ở đâu các cụ?
Thống kê một số cuộc viễn chinh oánh nước khác của Mỹ (trong khoảng trăm năm trở lại đây):
1. Trung Quốc
2. Nhật Bản
3. Đức
4. Ý
5. Triều Tiên
6. Việt Nam
7. Li Băng
8. Grenada
9. Libya
10. Panama
11. Iraq
12. Somalia
13. Haiti
14. Bosnia
15. Afghanistan
16. Sudan
17. Kosovo
18. Syria
19.. Mexico
....
....
....
-----------------------
Em hóng các quan điểm quen thuộc của các cụ: Khai hoá văn minh, bảo vệ lợi ích quốc gia, chiến tranh là tất yếu của khách quan của phát triển, như thế nào là xâm lược, giúp đỡ nước khác,rồi là chân lý thuộc về kẻ mạnh, ....vv
USD được bản kê bằng súng đạn. Thế thì nó mới in tẹt mà chả làm sao.

Dface

Xe hơi
Quan trọng là bây giờ VN đã là 1, chúng ta là 1 dân tộc, chúng ta giữ được toàn vẹn lãnh thổ.
Ngày nay, cần xóa bỏ hận thù và hòa giải dân tộc....tất cả đã là lịch sử, như lịch sử nội chiến Bắc - Nam của nước Mỹ vậy.
Đến 1 lúc nào đó, có thể là 100 năm nữa hoặc sớm hơn hoặc lâu hơn....em mong mọi người dân VN, con cháu chúng ta hãy nhìn nhận những người lính đã ngã xuống trong chiến tranh Việt Nam, bất kể phía nào, đều được coi là hy sinh cho Tổ quốc.
Như nước Mỹ đã từng làm: họ xây đài tưởng niệm cả những người lính từ 2 phía Bắc và Nam.
Vãi thặc, lại còn bất kể phía nào, đều được coi là hy sinh cho Tổ quốc. x-( x-( x-(
Ngụy quyền là ngụy quyền, không bao giờ được phép so sánh với người lính của ông Cụ nhá.

SanHoBien

Xe container
Độc lập, chủ quyền phụ thuộc vào nắm đấm thằng nào mạnh, gươm thằng nào sắc, súng thằng nào ngon, máy bay thằng nào xịn, tên lửa thằng nào hiện đại, Bom thằng nào khủng.
E hoàn toàn đồng ý với cụ :P

traiHNcodon

Xe tăng
thằng mỹ dội bom đảo chính xâm lược khắp nơi nhưng trên truyền thông không ác bằng thằng tàu thê mới ngộ

Vodka_Putinka

Xe điện
Em nghe nói nước Mỹ chiến đấu để mang lại tự do , dân chủ cho nhân dân trên toàn thế giới ạ . Nên họ luôn rất vất vả vì toàn nhân loại ... Nên việc cấm vận , lật đổ , chiến tranh của họ rất chiên nghiệp ạ .

A98

Xe container
Đến 1 lúc nào đó, có thể là 100 năm nữa hoặc sớm hơn hoặc lâu hơn....em mong mọi người dân VN, con cháu chúng ta hãy nhìn nhận những người lính đã ngã xuống trong chiến tranh Việt Nam, bất kể phía nào, đều được coi là hy sinh cho Tổ quốc.
Câu nói ngu nhất trong năm!