Nước Nga 2011, Vui hay Buồn?

giaophuong

Xe điện
Tiếp đi bác, sao xón mỗi 2 cái ảnh thế.
Hôm vừa rồi em đặt vé từ Paris về Hà Nội, ban đầu định đi Aeroflot cho nó rẻ ( có hơn 400e ) nhưng lúc chat với nhà thì bố em bảo thôi, vì đoàn thể thao Hà Nội vừa đi thi đấu về lúc quá cảnh ở sân bay Nga thì bao nhiêu rượu ( mua tại cửa hàng miễn thuế CDG ) với lại đồ hay ho bị bọn hải quan nó thu hết, thanh minh cái gì nó cũng ''nhiết nhiết '' nên cuối cùng em lại mua của VNA, đắt hơn, thành thử chưa có dịp được transit qua Nga với Aeroflot.
Tại các "em"VDV Vn mình không biết,mua rượu hay nước hoa ở cửa hàng miễn thuế ở sân bay nào thì phải bảo chúng nó niêm phong vào túi nilon,vì khi phải chuyể tiếp tại sân bay nào cũng phải kiểm tra an ninh,mà không có niêm phong thì nó giữ là đúng rồi,năm ngoái đoàn tớ cũng bị vứt ở san bay Thái bao nhieu là thứ,tiếc đứt ruột..

nhinhim2003

Xe buýt
Thôi, đi ngủ đã,h/a về đất nước và con người Nga nhiều lắm, đa sờ vi đa nhi a.
Cụ Giáo Phương dạy Triết hay Lịch sử đảng thì phải nên nói sai nhá đớt sờ vi đa nhi a chớ

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Cụ được ăn món Khoai tây Nghiền chưa? Everyday nhé. Lúc vào quán, chờ mãi mới được phục vụ thì:
PẸT! 1 muôi Khoai Nghiền với bơ.
Hôm sau, .....lại
PẸT!
Ăn uông đơn giản như tính cách người Nga.
Đúng là Cụ General Pause....lâu vậy ???

alabetr

Xe máy
Đẹp quá ah. Chờ ảnh của cụ tiếp:)

nguoi_xa_la

Xe máy
Thôi e ứ đợi cụ nữa đâu. E đi ngủ đây. Mai đợi tiếp vậy :P
Ia Liubliuo Rocsia :P

Chỉnh sửa cuối:

bmw318i

Xe tăng
Cụ chủ được đi nhiều nơi quá. Em hóng tiếp các thông tin về chuyến đi Nga của cụ, đất nước mà để lại bao tình cảm của người Việt trong quá khứ.

pick-up

Xe buýt
Thôi e ứ đợi cụ nữa đâu. E đi ngủ đây. Mai đợi tiếp vậy :P
Ia Liubliuo Rocsia :P
ia liubliuo rocsiu Cụ hơi nhầm 1 tí rồi.Mà cụ chủ thớt có lên moscow không để em hóng tiếp.Giờ em vẫn nhớ trường em quá.Cụ phải lên trên moscow đi tàu điện ngầm của nó thì mới thấy nước nga nó vĩ đại.Năm 1930 nó đã có tàu điện ngầm mà cái ga nào cũng đẹp ,mỗi cái 1 kiểu không cái nào giống nhau cả và cụ nhớ đi thăm trường em nhé đảm bảo nhìn MGU cụ thấy đại học bách khoa bé như con muỗi luôn

giaophuong

Xe điện
ia liubliuo rocsiu Cụ hơi nhầm 1 tí rồi.Mà cụ chủ thớt có lên moscow không để em hóng tiếp.Giờ em vẫn nhớ trường em quá.Cụ phải lên trên moscow đi tàu điện ngầm của nó thì mới thấy nước nga nó vĩ đại.Năm 1930 nó đã có tàu điện ngầm mà cái ga nào cũng đẹp ,mỗi cái 1 kiểu không cái nào giống nhau cả và cụ nhớ đi thăm trường em nhé đảm bảo nhìn MGU cụ thấy đại học bách khoa bé như con muỗi luôn
Chờ nhé,ở MGU,tớ làm quen với 2 bé S/V rất Nga,rất trẻ(18 và 19 tuổi),học khoa Kinh tế và quan trọng là rât....

haivanphe

Xe container
Cảnh và người đẹp nhưng chất lượng ảnh chụp làm giảm vẻ đẹp đi phân nửa.

giaophuong

Xe điện
Những nét kiến trúc Hồi giáo,có nhiều ở St.,bởi Pi e Đại đế và các Hoàng đế,Nữ hoàng sau đó đều tôn trọng tự do Tôn giáo.

Kiến trúc Hy_La cổ đại( Sau này làm phát sốt cả Châu Âu thời Phục Hưng) thế kỉ xv,xvi,xvii

Giờ đây,Người nga luôn có những khoảng không gian xanh trong lành để nghỉ ngơi ,thư giãn...chứ không bị lấy làm Trung tâm thương mại như ở VN hehe

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Chiều đã dần buông,À mà không,đã 18h Chiều,trời còn nắng chang chang,đến tận 21h30 mới tắt nắng,mệt rồi ,đi ăn và về K/S thôi,hưa hẹn một buổi tối đầu tiên ở Nước Nga đầy 'Thú vị và Bổ ích " đây,hồi hộp quá...Về K/S mới thấy K/S mình ở to ra phết.

giaophuong

Xe điện
Từ cửa K/S nhìn ra các con phố,thật thanh bình,sạch sẽ,tìm mãi chẳng thấy thằng đầu trọc nào để xử lí(he,tinh vi)

giaophuong

Xe điện
Sau một đêm đầy cảm xúc,sáng hôm sau thức dậy,nước Nga đã tràn ngập tâm hồn,chẳng thấy có gì phải lo sợ ở đất nước này,có chăng là những người Việt đang ngày đêm bươn chải nơi đây,ngày một khó khăn,thôi thì cứ vui chơi đi đã,đi mà tận hưởng những văn minh mà Con người đã để lại trên đất nước có diện tích lớn nhất Thế giới này..
Cung điện Mùa Đông,giờ đã trở thành Bảo tàng lưu giữ những Di sản Văn hóa của nhân loại,Bảo tàng Ê Mi Ta giơ đây sao.

Những dòng ngừoi nối dài không dứt vào Bảo tàng

Bên trong Bảo tàng,có vẻ "hoành" hơn Bảo Tàng Lu vơ rơ ở Pa ri nhỉ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: