[Funland] Nước Nga ngoài dầu mỏ và vũ khí hiện sản xuất gì mạnh !?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangtver

Xe hơi
Cu
Đầu đen vẫn cấp quốc tịch bình thường cụ ơi.
Bọn Nga k phân biệt chủng tộc đâu, Puskin gốc da đen mà cả nước Nga yêu quý, vấn đề là đẳng cấp con người cụ thể thế nào thì sẽ nhận sự đối xử như thế.
cụ Escoba nói bọn Nga không phân biệt chủng tộc là em ko đồng ý với cụ, em cũng học ở Nga 6 năm nên em thấy bọn Nga rất phân biệt chủng tộc, nhất là bọn trẻ.

Kasparov

Xe buýt

Hoangtver

Xe hơi
Vâng, học bổng nhà nước bao giờ cũng được tính toán ở mức thấp nhất có thể so với mức tiêu dùng của nước sở tại. Mà thường đã có học bổng nhà nước thì nghiên cứu sinh chỉ kiếm thêm tí tẹo từ việc phụ giáo sư làm dự án gì đó, tháng thêm được 300-400$ là mừng lắm rồi. Thằng em nó chỉ được học bổng quy đổi gần 400$/tháng, nhưng Lab và giáo sư trả thêm cho nó hơn 1k5$ nữa. Tất nhiên nó rất giỏi mới được mức đãi ngộ đó. Cái em muốn nói ở đây, rõ ràng Lab và giáo sư kiếm được rất nhiều fund khủng, có như thế mới đủ khả năng trả lương cao như thế. Mà kinh tế đất nước có ổn thì mới có điều kiện có tài trợ hoặc đơn đặt hàng nghiên cứu giá trị cao. Tài chính của Nga mảng nào yếu thì không rõ, nhưng chắc chắn đối với nghiên cứu khoa học thì khá dồi dào. Suy rộng ra Nga đếch phải yếu ớt, nghèo nàn như nhiều cụ ở đây mong muốn.
Không phải lab nào cũng thế đâu bác, gs của em bác có thể là loại đỉnh của Nga nên mới đài thọ cho em bác được như thế, bác nên nhìn một cách rộng ra

xecon

Xe điện

Hoangtver

Xe hơi
Nếu cụ k tin em thì cứ đọc các phân tích về địa lý- kinh tế- chính trị của bọn tây lông về nước Nga, gúc ra cả đống.
Người chưa hiểu biết nghe "có lý" thì vẫn có thể sai.
K phủ nhận nước Nga có lợi thế cực kỳ lớn về địa lý nhưng địa lý cũng là một điểm yếu chí tử của nước Nga....cho nên lịch sử dân tộc Nga luôn đầy mâu thuẫn: vừa oai hùng, giỏi giang, sáng tạo, mạnh mẽ lại vừa tụt hậu, trì trệ, bấp bênh.
Một lãnh thổ mênh mông nhưng phần lớn là hoang vu, riêng điều đó cũng nói lên nghịch lý của nước Nga khi có diện tích rộng như vậy.
khí hậu trái đất mà ấm lên vài độ là thằng Nga lại là thằng ngon nhất cụ nhỉ

jimmiinguyen

Xe tải
Nước Nga sản xuất gái đep chứ còn gì nữa

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
cụ Escoba nói bọn Nga không phân biệt chủng tộc là em ko đồng ý với cụ, em cũng học ở Nga 6 năm nên em thấy bọn Nga rất phân biệt chủng tộc, nhất là bọn trẻ.
Người em quen thì 2 cậu VN, 1 cậu Srilanka lấy vợ Nga.
Dân Việt, Tàu, Hàn, Bắc Triều, châu Phi, dân đầu đen Trung Á....làm ăn sinh sống ở Nga cả vài ba chục năm nay, không bị xua đuổi, bài xích....vậy Nga có phải là bọn phân biệt chủng tộc hay không?
Bản thân Liên Xô đã bao gồm rất nhiều dân tộc và tôn giáo khác nhau.
Một ví dụ là vĩ nhân nước Nga, nhà thơ Puskin là dân gốc châu Phi (cụ tổ là người da đen, được sa hoàng Piot Đại đế nhận làm con nuôi), chân tượng đài Puskin ở trung tâm Moscow lúc nào cũng có hoa tươi được dân Nga đem tới đặt.
Hầu hết các lãnh đạo của Liên Xô cũng không phải dân gốc Nga: Lê Nin, Trotski và nhiều lãnh đạo khác gốc Do thái, Stalin gốc Gruzia, Khrutsov gốc Ucraina....
Cụ Bùi Công Thành, bố của violonist Bùi Công Duy (con rể cụ Phú Quang) từng nhiều năm giảng dạy ở nhạc viện Novosibirsk.
Không, dân Nga k phân biệt chủng tộc, còn các cá nhân hay nhóm cá nhân thuộc chủng tộc nào đó làm cho nó ghét thì có thể do hành vi của nhóm đó gây ra chứ k phải do chủng tộc.
Mấy ông chạy chợ VN bị dân Nga nó khinh hay ghét thì cũng bình thường.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ
Thời LX công nhận mạnh & bá thật nhưng tan vỡ mịa nó rồi :)). Giờ a Tin gây hấn khắp nơi, có ai chơi đâu mà đòi làm giàu =)).
Nói Putin gây hấn khắp nơi là sai.
Tiếp quản nước Nga nát bét từ Eltsin, Putin lo vực dậy Nga chứ gây hấn làm gì.
Nato tiến sát Nga chứ quân Nga nó có sang tây doạ Nato đâu.
Kế hoạch chiến lược nhất của Putin là dùng năng lượng để phục vụ an ninh: lắp ống bán cho tây Âu, biến đối thủ thành đối tác, 2 bên mua bán có lợi cho nhau sẽ giảm xung đột, tăng lợi ích chung.
Nếu có đầu óc gây hấn đã k làm việc đó.
Mỹ nó nhìn thấy kế hoạch đó và chọc gậy bánh xe:
Gruzia, Nga ra tay để uy hiếp dự án Nabucco của Mỹ.
Maidan ở U để khiêu khích Nga, buộc phải ra tay, biến thành kẻ xấu lấy Crimea.
Syria cũng vậy, Nga phải can thiệp nếu không Mỹ lập cầu khí đốt từ Quatar vào châu Âu, cạnh tranh hất cẳng Nga.
Đến giờ thì Nga vẫn bảo vệ được kế hoạch dùng năng lượng mua an ninh nhưng khó khăn hơn lúc đầu khá nhiều.
Mỹ phá Nga cũng là kìm chế châu Âu.

Hoangtver

Xe hơi
Người em quen thì 2 cậu VN, 1 cậu Srilanka lấy vợ Nga.
Dân Việt, Tàu, Hàn, Bắc Triều, châu Phi, dân đầu đen Trung Á....làm ăn sinh sống ở Nga cả vài ba chục năm nay, không bị xua đuổi, bài xích....vậy Nga có phải là bọn phân biệt chủng tộc hay không?
Bản thân Liên Xô đã bao gồm rất nhiều dân tộc và tôn giáo khác nhau.
Một ví dụ là vĩ nhân nước Nga, nhà thơ Puskin là dân gốc châu Phi (cụ tổ là người da đen, được sa hoàng Piot Đại đế nhận làm con nuôi), chân tượng đài Puskin ở trung tâm Moscow lúc nào cũng có hoa tươi được dân Nga đem tới đặt.
Hầu hết các lãnh đạo của Liên Xô cũng không phải dân gốc Nga: Lê Nin, Trotski và nhiều lãnh đạo khác gốc Do thái, Stalin gốc Gruzia, Khrutsov gốc Ucraina....
Cụ Bùi Công Thành, bố của violonist Bùi Công Duy (con rể cụ Phú Quang) từng nhiều năm giảng dạy ở nhạc viện Novosibirsk.
Không, dân Nga k phân biệt chủng tộc, còn các cá nhân hay nhóm cá nhân thuộc chủng tộc nào đó làm cho nó ghét thì có thể do hành vi của nhóm đó gây ra chứ k phải do chủng tộc.
Mấy ông chạy chợ VN bị dân Nga nó khinh hay ghét thì cũng bình thường.
Em đồng ý với bác là lãnh đạo của Liên Xô trước đây có nguồn gốc từ nhiều nước cộng hòa cũ nhưng có lẽ thời đó tình đồng chí nó thắm thiết :D, chứ sau khi LX đổ thì em có cảm giác bọn thanh niên Nga nó nhìn người nước ngoài ko thiện cảm cho lắm, chắc nó nghĩ dân nước khác đến ăn bám rồi lấy hết việc làm của chúng nó? Thế mới sinh ra nạn đầu trọc chuyên tẩn dân nước ngoài.
Bạn em cũng lấy vợ Nga đấy nhưng mà đi ra ngoài vẫn bị đầu trọc nó tẩn cho, bản thân em cũng bị nó tẩn 2 lần nhưng may em có ù té quyền nên thoát nạn, thằng em chơi cùng với em còn bị nó đấm cho gãy răng phải nhập viện, ông bạn Ả rập của em cũng bị nó đánh cho mất trí nhớ đến mấy hôm liền... trải nghiệm thế là em đã đủ thấy kinh hoàng rồi... những lúc bị như thế thấy ghét bọn Nga kinh khủng.
Bọn Nga nó có phân biệt được dân chạy chợ hay dân đi học đâu bác, nhìn ngoài đường thằng châu Á nào đối với nó cũng giống nhau, thời em đi học thi thoảng vẫn bị cảnh sát vòi tiền vì tưởng là dân chạy chợ ko có giấy tờ đàng hoàng.

Nói thế nhưng em vẫn yêu nước Nga..hehe... dân họ vẫn đầy người tốt, ngày xưa bạn em đang học bị đau ruột thừa cô giáo còn gọi điện cho bạn làm bác sĩ giúp, mổ xong cô còn nấu súp mang đến tận bệnh viện cho. Bản thân em có thằng bạn Nga rất thân hè nó còn mời em về nhà nó chơi 1 tuần liền ăn uống nhậu nhẹt đủ cả, em về nước được 15 năm rồi mà giờ vẫn còn liên lạc với nó....

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với bác là lãnh đạo của Liên Xô trước đây có nguồn gốc từ nhiều nước cộng hòa cũ nhưng có lẽ thời đó tình đồng chí nó thắm thiết :D, chứ sau khi LX đổ thì em có cảm giác bọn thanh niên Nga nó nhìn người nước ngoài ko thiện cảm cho lắm, chắc nó nghĩ dân nước khác đến ăn bám rồi lấy hết việc làm của chúng nó? Thế mới sinh ra nạn đầu trọc chuyên tẩn dân nước ngoài.
Bạn em cũng lấy vợ Nga đấy nhưng mà đi ra ngoài vẫn bị đầu trọc nó tẩn cho, bản thân em cũng bị nó tẩn 2 lần nhưng may em có ù té quyền nên thoát nạn, thằng em chơi cùng với em còn bị nó đấm cho gãy răng phải nhập viện, ông bạn Ả rập của em cũng bị nó đánh cho mất trí nhớ đến mấy hôm liền... trải nghiệm thế là em đã đủ thấy kinh hoàng rồi... những lúc bị như thế thấy ghét bọn Nga kinh khủng.
Bọn Nga nó có phân biệt được dân chạy chợ hay dân đi học đâu bác, nhìn ngoài đường thằng châu Á nào đối với nó cũng giống nhau, thời em đi học thi thoảng vẫn bị cảnh sát vòi tiền vì tưởng là dân chạy chợ ko có giấy tờ đàng hoàng.

Nói thế nhưng em vẫn yêu nước Nga..hehe... dân họ vẫn đầy người tốt, ngày xưa bạn em đang học bị đau ruột thừa cô giáo còn gọi điện cho bạn làm bác sĩ giúp, mổ xong cô còn nấu súp mang đến tận bệnh viện cho. Bản thân em có thằng bạn Nga rất thân hè nó còn mời em về nhà nó chơi 1 tuần liền ăn uống nhậu nhẹt đủ cả, em về nước được 15 năm rồi mà giờ vẫn còn liên lạc với nó....
Cụ lấy ví dụ vài thành phần cực đoan rồi quy cho toàn bộ dân Nga, hay quy cho chủ trương của chính phủ Nga là đâu có được.
Bên Mỹ đã có luật cấm phân biệt chủng tộc nhưng dân không phải da trắng mà gặp băng 3K thì cũng tập xác định đi là vừa.
Ngay như Kinh tộc mình đây cũng đầy kẻ tỏ vẻ khinh rẻ các sắc tộc thiểu số khác trong nước đấy thôi chứ có thánh thiện gì!

cun01

Xe container
Ko có nên đành phải chui rúc ngồi ghế xúp cho an toàn vậy, còn hơn ngồi ghế hạng thương gia ở Discovery hay Columbia để trở thành BBQ....=))=))=))
Lão lại moi móc Nỗi Nhục Không gian Hoa kỳ ra là nhều vị ở đây không có hài lòng đâu nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Patriots

Xe lăn
Phân biệt chủng tộc ở đâu cũng có hết, nhưng khủng nhất phải bọn đông lào, trong một nước còn phân biệt hơn các chủng tộc khác nên có câu người ngoại tỉnh là vì thế.

Hoangtver

Xe hơi
Cụ lấy ví dụ vài thành phần cực đoan rồi quy cho toàn bộ dân Nga, hay quy cho chủ trương của chính phủ Nga là đâu có được.
Bên Mỹ đã có luật cấm phân biệt chủng tộc nhưng dân không phải da trắng mà gặp băng 3K thì cũng tập xác định đi là vừa.
Ngay như Kinh tộc mình đây cũng đầy kẻ tỏ vẻ khinh rẻ các sắc tộc thiểu số khác trong nước đấy thôi chứ có thánh thiện gì!
Em có quy chụp cho chính phủ và dân nó đâu cụ, em chỉ nói một số thanh niên trẻ thôi, mà thành phần này cũng khá khá.
Còn VN mình thì phân biệt vùng miền rồi dân tộc cũng có cả.
mà băng 3K là băng gì thế cụ?

cun01

Xe container
Em có quy chụp cho chính phủ và dân nó đâu cụ, em chỉ nói một số thanh niên trẻ thôi, mà thành phần này cũng khá khá.
Còn VN mình thì phân biệt vùng miền rồi dân tộc cũng có cả.
mà băng 3K là băng gì thế cụ?
Cụ hỏi câu gì dễ dễ tí đi.
Hỏi khó thế bố ai giả nhời được :(

flowers1508

Xe tăng
Em thấy chân dài Nga xinh, rẻ và có mặt rất nhiều nơi trên thế giới

Trạng thái
Thớt đang đóng