[Funland] Nước ra nhiều

thosandocu

Xe buýt
Với lại lúc chưa thay 3 lõi lọc thô, thì không bị ạ.
Khi lắp 3 lõi lọc thô vào , nước chảy qua sẽ có một chút váng phai ra , chính cái lớp váng này nó bít nốt những chỗ còn lại của màng RO đã dùng rất lâu mà chưa được thay.

quangthuy2002

Xe buýt
khi có hiện tượng nước thải chảy ra nhiều. Bạn hãy bình tĩnh và kiểm tra

Thứ nhất: Bạn có thể kiểm tra van từ bằng cách rút dây cấp nguồn cho van và thấy van khóa không có nước chảy ra còn khi cấp điện cho van thì có nước chảy ra. Ngược lại thì khi đó van từ của máy đã hỏng cần thay thế van mới

Thứ hai: Nguyên lý làm việc của van 1 chiều của lõi RO là cho nước chảy tinh khiến chảy ra từ lõi RO đến bình áp và không cho nước từ bình áp chảy ngược lên. Khi bạn kiểm tra bình thì thấy cả 2 đường của van chiều đều thong thì khi đó van đã hỏng cần thay thế.

Thứ ba: Lõi RO do sử dụng lâu ngày nên quá bẩn. Bạn nên dùng đồng hồ đo áp đo từ đường cấp cho lõi RO, khi đo áp được khoảng 4 kg thì do lõi RO hỏng cần phải được thay thế ngay.
Khi lắp 3 lõi lọc thô vào , nước chảy qua sẽ có một chút váng phai ra , chính cái lớp váng này nó bít nốt những chỗ còn lại của màng RO đã dùng rất lâu mà chưa được thay.
Cháu cảm ơn 2 cụ nhiều. Chắc 2 cụ rất có kinh nghiệm về khoản nước nôi này.

Badmantu

Xe tải
Pan này chắc do tắc màng RO rồi. Nguyên nhân có thể do khi thay lõi lọc cụ không xả nước bẩn trước khi cắm vào phần lọc RO. Thường lõi than khi thay mới thường rất nhiều bột than, nếu cắm ngay vào hệ thống sẽ bị tắc. Trước Em không biết nên cũng bị như Cụ.

thosandocu

Xe buýt

thosandocu

Xe buýt
Thay lõi R.O có cần chú ý hãng máy không cụ. Nhà cháu dùng máy Tân Á, nhưng bữa nay không thấy bán máy này nữa.
Không cần cụ ạ , nếu cẩn thận thì tháo lõi cũ cầm đi mua cho chắc .

quangthuy2002

Xe buýt
Cụ chỉ cần xem công suất của máy rồi mua cái lõi đúng công suất đó là được, món này thì giá cả lung tung lắm từ 100k đến 600k
Ôi thế à cụ, thế nhiều loại thế biết chọn loại nào cụ nhỉ, nếu cùng công suất ạ. Cháu cảm ơn cụ rất nhiều.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chào cụ ạ
Trường hợp máy của cụ đang gặp phải 2 vấn đề
Thứ nhất nước thải ra nhiều nước sạch không có với trường hợp này thì thông thường là do tắc màng RO. ngoài ra theo e quan sát thấy thì máy của cụ dùng vẫn xả tay cụ cần kiểm tra lại van xả tay (sau màng RO chỗ van nước thải) đã ở trạng thái đóng chưa vì nếu ở trạng thái mở tức là đang mở van cho máy rửa màng thì hiển nhiên chỉ toàn nước thải không có nước sạch. Hoặc có thể do van nước thải bị lỗi không thể hạn chế nước thải tạo quá trình lọc (trường hợp này gọi là thủng van flow)
Thứ 2 là vấn đề máy không ngắt . trường hợp này có thể do trường hợp thứ nhất là máy không lọc được nước nên cụ giải quyết vấn đề thứ nhất trước nếu máy ngắt bình thường thì ok . Trong trường hợp máy không ngắt thì có khá nhiều nguyên nhân nhưng 2 nguyên nhân chính mà hay gặp phải nhất là nguồn yếu hoặc rơ le áp cao bị hỏng nên không thể đóng ngắt máy
Chúc cụ sớm giải quyết được vấn đề của mình ạ.

Nhật Ký

Xe hơi
Chào cụ ạ
Thứ nhất nước thải ra nhiều nước sạch không có với trường hợp này thì thông thường là do tắc màng RO. ngoài ra theo e quan sát thấy thì máy của cụ dùng vẫn xả tay cụ cần kiểm tra lại van xả tay (sau màng RO chỗ van nước thải) đã ở trạng thái đóng chưa vì nếu ở trạng thái mở tức là đang mở van cho máy rửa màng thì hiển nhiên chỉ toàn nước thải không có nước sạch. Hoặc có thể do van nước thải bị lỗi không thể hạn chế nước thải tạo quá trình lọc (trường hợp này gọi là thủng van flow)
Thứ 2 là vấn đề máy không ngắt . trường hợp này có thể do trường hợp thứ nhất là máy không lọc được nước nên cụ giải quyết vấn đề thứ nhất trước nếu máy ngắt bình thường thì ok . Trong trường hợp máy không ngắt thì có khá nhiều nguyên nhân nhưng 2 nguyên nhân chính mà hay gặp phải nhất là nguồn yếu hoặc rơ le áp cao bị hỏng nên không thể đóng ngắt máy
Mợ phải xin số tư vấn như tư vấn cho em chứ

quangthuy2002

Xe buýt
Chào cụ ạ
Em cảm ơn mợ nhiều. Trước mắt em sẽ thay lõi R.O, vì cũng đã lâu rồi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

quangthuy2002

Xe buýt
Cụ cứ mua cái rẻ nhất cho em về mà thay, hôm nọ em đặt trên lazada cả ship có 98K loại 10L/h về thay chạy bình thường chứ ra cửa hàng mua cái màng của Dow nó phải chém 550-600K, cái món thay lõi lọc này thợ sửa chém mới ác, kể cả 3 cái lõi lọc thô không biết thì mất mấy trăm, nếu biết thì mua cả 3 lõi chưa đến 100K.
Em cảm ơn cụ nhiều.