Nước rửa kính giúp em với?

TheOne

Xe điện
em cứ 1 chai lavie to, đổ gần đầy nước lọc sạch vào. sau đó đổ thêm nước rửa kính màu xanh . xóc lên rồi đổ vào xe . cũng tạm ổn các bác ạ

tuan-hv

Xe máy
Hôm qua em vừa đi Metro mua một chai Clear View của Sonax, có tác dụng vừa rửa kính, vừa giảm nước đọng trên kính chắn gió và gương khi trời mưa. Nó hướng dẫn pha 25ml với 2.5l nước (tỷ lệ 1:100) rồi đổ vào bình xịt nước rửa kính của xe, hoặc thấm hỗn hợp nước rửa này ra vải mềm rồi lau lên gương hậu.
Bác nào dùng rồi tư vấn em phát, có tác dụng gì ko ạ, giá mua hình như là 170k/chai hay sao ý (cũng ko nhớ lắm vì mua cùng một đống đồ khác)

PTS

Xe đạp
em toàn để sẵn vài lon bia thỉnh thoảng uống còn lại chút đổ lên rửa kính ,sạch trơn....mỗi tội ruồi đến bu đầy

lee

Xe hơi
em toàn để sẵn vài lon bia thỉnh thoảng uống còn lại chút đổ lên rửa kính ,sạch trơn....mỗi tội ruồi đến bu đầy
Bó tay với bác luôn. Nhìn cái Avatar của bác em biết bác chữa cháy như thế nào rồi. Bác là người năng động và không bó tay trước mỗi gian nan. Chúc bác khỏe!:'(

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Oài, em vừa pha Sunlight với nước lã đổ vào cho nó sạch, vì thấy nó quảng cáo bát đĩa còn sạch bóng sáng loáng như thế, huống hồ cái kính :D
Pha như bác vhlong này mới đúng các bác ợ !vì pha bằng nước rửa kính xịn bản thân nó đã loãng hơn nước rửa bát rất nhiều nên theo Em các bác cứ theo Bác vhlong mà làm.Nếu cẩn thận thì các bác pha ở ngoài trước (lấy chậu nước rồi đổ dần nước rửa bát vào) Khi nào rửa tay thấy sạch mà không có bọt là được.Tốt nhất bác nào đẻ ý có bà hàng xóm sản xuất nước rửa bát thủ công mà mua được lúc bà ý chưa cho chất tạo bọt ý là hay nhất.(Các bác dùng đố ai biết là hàng lởm đấy)1can 5lit giá 18 khìn+50lit nước(100 cũng OK)=Mang lên 65 kiếm được ối xiền.Có bác nào chung CP kinh doanh với E không?Nhưng có biết Em cũng đừng gọi tên Em nhé kẻo các hãng bán nước rửa kính nó giết Em đấy !

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Em cứ làm cái xô hứng vòi rồi đổ luôn vào xe, dùng vẫn thấy tốt như thường.