Nước rửa kính

hungthuoc

Xe buýt
mỹ hảo + nước máy có được ko các cụ?
Ơ thế cụ thaygiao bi giờ vưỡn coi 4 bánh như bát đĩa à :D
Toàn Tây nó dạy ta chứ Ta mấy khi dạy Tây về món này đâu hì hì

Lý Quỳ

Xe buýt
Thực tế mấy chai đậm đặc của Liqui hay Sonax hay Ma lay si a gì gì đó là rất tiện lợi. (Chai bé xíu chứ không to uỳnh như mấy cái can kia) Các cụ cứ vất trong xe, khi nào hết nước chạy vào nhà dân xin ít nước sạch đổ vào, sau đó đổ thêm 1 ít nước rửa kính (30ml) là hay nhất, mọi lúc mọi nơi đều OK. Đỡ phải tìm mỏi mắt hàng bán can nước 3l. Hiệu quả kinh tế lại cao hơn. Hàng lại của Đức.
Cái này là thật chứ em không thiên vị gì đâu nhé. Tây nó đã làm thì tội gì mình không làm.\:D/

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Ta cũng dạy Tây nhiều món lắm bác ạ, nhất là các món võ ... bửn, :)).

Em cứ cái nào mà không có công nghệ nano, không có tia lazer hoặc tia hồng ngoại thì không dùng.

Chết em rồi, hôm trước cũng được cho viên màu xanh xanh trong hộp màu xanh (toàn chữ Tây) em lại tưởng C sủi nên mấy tháng nay cứ chơi Efferalgan vào bình nước rửa kính :(

letu

Xe máy
Thực tế mấy chai đậm đặc của Liqui hay Sonax hay Ma lay si a gì gì đó là rất tiện lợi. (Chai bé xíu chứ không to uỳnh như mấy cái can kia) Các cụ cứ vất trong xe, khi nào hết nước chạy vào nhà dân xin ít nước sạch đổ vào, sau đó đổ thêm 1 ít nước rửa kính (30ml) là hay nhất, mọi lúc mọi nơi đều OK. Đỡ phải tìm mỏi mắt hàng bán can nước 3naysl. Hiệu quả kinh tế lại cao hơn. Hàng lại của Đức.
Cái này là thật chứ em không thiên vị gì đâu nhé. Tây nó đã làm thì tội gì mình không làm.\:D/
bác cho hỏi chai này bao tiền?

thaygiao

Xe buýt
chết! em cứ lông rân thấy ở nhà dùng mỹ hảo rửa cốc chén tốt nên cứ nghĩ kính xe cũng rứa
từ bây giờ em cũng phải dùng nước rửa kính của tây vậy :D

chết! em cứ lông rân thấy ở nhà dùng mỹ hảo rửa cốc chén tốt nên cứ nghĩ kính xe cũng rứa
từ bây giờ em cũng phải dùng nước rửa kính của tây vậy :D
cái ăn vào mồm còn dùng Mỹ hảo nữa là cái xe một đời mình mười mấy đời nó các bác cư lăn tăn linh tinh. tiền đấy để giành mà mua nhà ở nơi có nguồn nước tốt mà sống. mua nhà ở nơi nước có acsen thì mình teo trước cái xe thì phí

Chỉnh sửa cuối:

RedAnt

Xe tải
cái ăn vào mồm còn dùng Mỹ hảo nữa là cái xe một đời mình mười mấy đời nó các bác cư lăn tăn linh tinh. tiền đấy để giành mà mua nhà ở nơi có nguồn nước tốt mà sống. mua nhà ở nơi nước có acsen thì mình teo trước cái xe thì phí
Em cũng nghĩ như bác :D. Em đang tính cho muối vào bình rửa kinh vì thấy đánh răng bằng nước muối rất sạch

heroesdaubu

Xe điện
Chết em rồi, hôm trước cũng được cho viên màu xanh xanh trong hộp màu xanh (toàn chữ Tây) em lại tưởng C sủi nên mấy tháng nay cứ chơi Efferalgan vào bình nước rửa kính :(
Em giống cụ nhưng lại cho panadol viên sủi vào mới chết chứ! Không biết có hạp không nhỉ?

bác cho hỏi chai này bao tiền?
Nó dao động từ vài chục đến vài trăm cụ ạ, tùy thuộc cụ mua chai to hay bé, 1 hay 10 chai và của malay, đông Đực hay tây Đực...

peugeot2000

Xe máy
Em khuyên các cụ cứ nước máy không pha gì cả mà dùng.

Europe

Xe buýt
Em khuyên các cụ cứ nước máy không pha gì cả mà dùng.
Vâng, em cũng toàn dùng nước máy 3 năm nay rồi, chẳng sao hết. Bơm phụt rửa ầm ầm. Chỉ có lúc nào rửa xe thì vác chai nước chuyên rửa kính ra phun xịt lau cho sạch những chỗ bám bẩn chưa đi hết.

Lý Quỳ

Xe buýt
Vâng, em cũng toàn dùng nước máy 3 năm nay rồi, chẳng sao hết. Bơm phụt rửa ầm ầm. Chỉ có lúc nào rửa xe thì vác chai nước chuyên rửa kính ra phun xịt lau cho sạch những chỗ bám bẩn chưa đi hết.
Cụ thử xem cái kính lái của cụ có bị xước không nhé, em dự là có đó. Cụ đi thử 1 con xe mới mới chút và xe cụ buổi tối xem sao. Nếu xe cụ bị lóa hơn thì kính bị xước roài.

FeRAM

Xe điện
Cụ thử xem cái kính lái của cụ có bị xước không nhé, em dự là có đó. Cụ đi thử 1 con xe mới mới chút và xe cụ buổi tối xem sao. Nếu xe cụ bị lóa hơn thì kính bị xước roài.
Dùng nước máy thì làm sao mà xước được kính lái? Hay là do ko có công nghệ Nano hử?

thanhchung

Xe buýt
Dùng nước máy thì làm sao mà xước được kính lái? Hay là do ko có công nghệ Nano hử?
cụ lý quì có mắt thợ nhìn kính ác lắm, cụ ý nhìn phát biết xước hay hem xước. cụ thử mang xe qua cụ liqui kiểm tra cho.

kophanh

Xe máy
Khổ, không hiểu sao vợ 2 altis 1.8 2010 của em nó không có vạch báo mức nước rửa kính còn còn trong bình (cái bình nước làm mát động cơ thì em còn thấy có vạch LOW-HIGH). Làm cách nào để biết sắp hết nước rửa kính trong bình chưa các cụ nhỉ?

Lý Quỳ

Xe buýt
Dạ, tất nhiên nếu chỉ có nước máy với gạt mưa và kính thì không bao giờ xước ợ.
Đằng này nó còn có rất rất nhiều cát bụi nên bắt buộc phải dùng phụ gia làm sạch và bôi trơn ợ.
Nếu không có tác dụng, chắc mấy thằng Tây nó không sản xuất ra 3 cái phụ gia đổ đó đâu ợ. Mà ở VN lại càng nhiều bụi bặm hơn nên phải dùng là đương nhiên cụ ợ. Cháu mà nói sai, các cụ ném đá bốp bốp vô tư ợ.

Lý Quỳ

Xe buýt
Khổ, không hiểu sao vợ 2 altis 1.8 2010 của em nó không có vạch báo mức nước rửa kính còn còn trong bình (cái bình nước làm mát động cơ thì em còn thấy có vạch LOW-HIGH). Làm cách nào để biết sắp hết nước rửa kính trong bình chưa các cụ nhỉ?
Chả có giề đáng ngại cả cụ ợ. Hết phát... biết ngay. Cụ bóp nó không lên. Khi đó rất đơn giản, cụ xuống xe, xin ít nước máy đổ đầy vào, rồi châm thêm ít phụ gia làm sạch bôi trơn vứt sẵn trong cốp xe, thế là lại đây bình ngay ợ.