[Funland] Nước thoát tủ lạnh chảy đi đâu?

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em hồi cái tủ lạnh đưa năm 75 ra thì nó tự chẩy ra nhà, phải lau nhà thường xuyên, khi nào kê lại tủ lạnh, sát góc tường, gạch cũng bị vàng vàng. Sau thay tủ mua ở cửa hàng thì có khay chứa nước, lâu ko đổ nước thì nó cũng tràn ra nhà thành vũng nước phía dưới. Giờ em thấy con inverter cũng có khay chứa, ngay trên lốc, lâu lâu em đẩy tủ ra vẫn thấy đầy nước trong khay. Nhưng hình như nó không chảy xuống sàn, chắc nó chẩy vào lốc rồi bốc hơi như các cụ ở trên nói.

A97

Xe buýt
Nếu chảy lại vào trong nồi thì cơm sẽ bị ướt chứ nhỉ , công nghệ bây giờ hay thật .
Nước ngưng từ nồi kiểu này không có mấy đâu cụ. Chủ yếu là hơi bay hết ra ngoài, chứ không ngưng lại trong vung như nồi kiểu cũ.

Chíu ù

Xe tăng
Có người vẫn hỏi câu này, 2021 rồi :-?

Marance

Xe tăng
Có khay chứa nước phía sau, tủ lạnh dùng motor hút nước để cấp lại hệ thống làm đá tự động. Nguyên lý hoạt động tuần hoàn kín. (Em fun)

tienaka

Xe điện
Nhà e nó chảy ngay ra rãnh - e chả biết mô tả ntn. Vài ngày e lại lau lần. Hôm nọ mẹ e cũng thắc mắc như cụ.
cái thể loại nồi mới này nhiều khi em thấy nó khoai khoai.
nấu nhiều ít hơi không sao nấu ít nó ra hơi chảy khá nhiều ở rảnh quanh nồi, xong rồi nó cũng khô nhưng nhìn lại thành bẩn.
Nhà e nó chảy ngay ra rãnh - e chả biết mô tả ntn. Vài ngày e lại lau lần. Hôm nọ mẹ e cũng thắc mắc như cụ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
-Hồi năm 76 các cụ nhà e vào SG khuân ra con tủ lạnh National 50l toàn phải cắm ống thoát nc vào cái chai 65, đến năm 84 đổi sang con Saratop thấy vẫn thế? Tủ lạnh hiện đại bây giờ thì nc nó tự bay hơi rồi! :-"
Cụ bảo em lại nhớ, xưa nhà em nghèo, em lại nhà hàng xóm chơi thấy cái tủ lạnh mà còn không hiểu đấy là cái quái gì, trong đấy lại có nước đá đông lạnh mà em cũng không hiểu để làm cái gì mặc dù lúc sau đấy sẽ lấy đá lạnh ra uống. Nói chung nhìn tận mắt mà còn không hiểu được nó là cái gì, cụ mợ ạ. Nghèo mà ngu nữa nên đúng thảm.

bimbim71

Xe điện
Cụ bảo em lại nhớ, xưa nhà em nghèo, em lại nhà hàng xóm chơi thấy cái tủ lạnh mà còn không hiểu đấy là cái quái gì, trong đấy lại có nước đá đông lạnh mà em cũng không hiểu để làm cái gì mặc dù lúc sau đấy sẽ lấy đá lạnh ra uống. Nói chung nhìn tận mắt mà còn không hiểu được nó là cái gì, cụ mợ ạ. Nghèo mà ngu nữa nên đúng thảm.
Hô hô.Hồi đó tầm 7x đít nhỏ,nhà cháu đến nhà người nhà chơi.Bác này làm kiểm kiện ở cảng.Nhà có cái tủ lạnh bé xíu.Bác mở rủ lấy nước đá ra mời nước mà cháu há hốc mồm ra nhìn,chả hiểu cái hộp vuông vuông ấy nó là cái chi!

omerta77

Xe điện
Câu này khó hơn
Cái nồi cơm điện đời mới cũng không biết nước chảy đi đâu ?
Nó kín 100% nên lại chảy vào nồi thôi cụ. Lúc nào chín van xả nó mới xả. Như kiểu nồi áp suất

khanhnguyen09

Xe container
Khay/cốc ngưng bên cạnh, phải đổ sau mỗi lần nấu là kiểu cũ rồi cụ ạ. Nồi đời mới có cốc ngưng bên trên, đáy cốc có lỗ để nước ngưng chảy trở lại vào trong nồi, nên không cần đổ hàng ngày. Tuần tháo cốc ra rửa một lần là được.
Bỏ mợ, chục năm nay e chưa rửa cái cốc đó lần nào.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Những cái đấy ngày xưa có mua được đâu mà bảo gầiu hay nghèo hở cụ.
Cái khó làm đem từ trong sg ra được ngoài này thôi. Đem ra được thì cả oto cũng có.
Năm 75 bộ đội ai từ trong đấy ra đều có con búp bê trong balo. Hơn thì cái quạt trần.
Oto, xe máy, vứt hàng bãi. Là em nghe kể thế. Còn nhà em đúng là chở ra bằng máy bay.

gacontaplaixe

Xe tải
Năm 88-89 khu vực nhà em mới có điện ( Ngoại thành HN nhá ) Cái tủ lạnh đầu tiên nhà em dùng là Nationa , dùng lâu phết cỡ 30 năm. Tủ loại này đúng là phải để khay nước dưới chân tủ không thì có mà ướt hết sàn nhà. Tủ mới bây giờ thì không còn chảy nước nữa nhưng mà đúng là các cụ không hỏi thì em cũng chẳng để ý nữa

dung_hn2810

Xe hơi
đã đọc còm của các bác, đã được khai sáng, lâu cũng thắc mắc nhưng cũng ko để ý, hồi xưa toàn phải đổ nước đi.

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chạy theo nguyên lý mới mà các cụ, may ra có các tủ cũ thì mới có kiểu chảy nước ra ngoài

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Năm 88-89 khu vực nhà em mới có điện ( Ngoại thành HN nhá ) Cái tủ lạnh đầu tiên nhà em dùng là Nationa , dùng lâu phết cỡ 30 năm. Tủ loại này đúng là phải để khay nước dưới chân tủ không thì có mà ướt hết sàn nhà. Tủ mới bây giờ thì không còn chảy nước nữa nhưng mà đúng là các cụ không hỏi thì em cũng chẳng để ý nữa
Giờ đất cò bay thẳng cánh lại ăn nhau về hậu vận cụ nhể.