[Funland] Ở "Bụi", ý định sau khi nghỉ làm (hưu)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ kiếm môn thể thao tự kỷ(bơi lội, câu cá) , hay leo núi như em , cũng hay phết đấy
vâng, em đang tính mỗi tháng lên Hàm Lợn một lần, sáng thứ 7, đưa ông con đi cùng cho nó leo núi

bigman95

Xe điện
Nhưng tụi nó đi làm tối ngày, bọn em vừa đưa đón cháu đi học, phục vụ ăn uống, tối còn phải kiểm tra bài, dạy nó học nữa thì biết nàm thao :(
Cụ phải huấn luyện các con từ khi chúng chưa lập gia đình , chứ giờ muộn rồi !

bigman95

Xe điện
vâng, em đang tính mỗi tháng lên Hàm Lợn một lần, sáng thứ 7, đưa ông con đi cùng cho nó leo núi
Hay đấy Cụ , mùa mát này 2 bố con đến tầm 6h leo 2 tiếng xuống quán bên kia đường ngồi câu đợi con cá hấp hay gà nướng , tuyệt ( nói chuyện với các con cũng hay lắm)

Voi coi HN

Xe tăng
Cụ nói đúng. Em vẫn đi nhưng vẫn nghĩ về hưu mình sẽ làm gì ? ( em chắc đủ 25 năm là nghỉ) thế nên nghĩ cáo plan cùng mọi người xem nó ra sao.
Em cũng là người đi nhiều, "phượt" xe máy khắp nơi lang bạt làng bản, vứt đâu cũng sống được, gần như đặt chân lên tất cả vùng miền rồi. Nó như một niềm đam mê, cố gắng duy trì rảnh là đi. Trước nay em vẫn luôn luôn mong mỏi sẽ kiếm một mảnh đất ở làng bản nào đấy, sau về hưu dựng cái nhà trồng rau, nuôi gà, thả cá... bỏ quên cuộc sống tất bật thành phố sau lưng. Nhưng càng đến U50 khi sức khỏe đi xuống, quan điểm đó ngày càng lung lay. Giờ vào làng bản ở 2-3 ngày là chán, vẫn thèm về với gia đình vợ con, chỉ đi chơi lang thang thì được chứ ở hẳn một nơi nào đó thì không được. Gần như em đã từ bỏ ý địn đó và phương án về hưu là vẫn thang thang xe máy đi chơi khắp nơi, chán thì lại về nhà với U nó và quây quần bên con cháu, giao lưu trà cháo với bạn bè, anh em ở HN thôi.

linh.7

Xe buýt
Nhìn con này của cụ em lại liên tưởng đến mấy phim sinh tồn zombie kiểu Chuyến tàu Busan hay Peninsular. Quả xe này mà càn lướt, phá vây thì nhất 😁
con này ko ác liệt bằng con dưới đây

bigman95

Xe điện
Em cũng là người đi nhiều, "phượt" xe máy khắp nơi lang bạt làng bản, vứt đâu cũng sống được, gần như đặt chân lên tất cả vùng miền rồi. Nó như một niềm đam mê, cố gắng duy trì rảnh là đi. Trước nay em vẫn luôn luôn mong mỏi sẽ kiếm một mảnh đất ở làng bản nào đấy, sau về hưu dựng cái nhà trồng rau, nuôi gà, thả cá... bỏ quên cuộc sống tất bật thành phố sau lưng. Nhưng càng đến U50 khi sức khỏe đi xuống, quan điểm đó ngày càng lung lay. Giờ vào làng bản ở 2-3 ngày là chán, vẫn thèm về với gia đình vợ con, chỉ đi chơi lang thang thì được chứ ở hẳn một nơi nào đó thì không được. Gần như em đã từ bỏ ý địn đó và phương án về hưu là vẫn thang thang xe máy đi chơi khắp nơi, chán thì lại về nhà với U nó và quây quần bên con cháu, giao lưu trà cháo với bạn bè, anh em ở HN thôi.
Em sinh ra và lớn lên ở HN nên thèm có cái bình yên nơi thôn quê . đi kiểu ở thấy chán lại đi chứ không ở hẳn ở đâu cả . (giờ đi cuối tuần ngày lề toàn mấy giờ đi mấy giờ về )

Ryan848

Xe container
Chắc sẽ sống kiểu homestay còn lái Mobi-home và ở trong xe thì em không thích. ( muốn sống trong tự nhiên)
Lái xe và dừng ở cạnh suối, bìa rừng...còn phê gấp bội cụ ạ.
Cụ tham khảo này: https://vietnamnet.vn/ong-bo-ha-noi-nghien-cai-tao-xe-dua-vo-con-xuyen-viet-tren-nha-di-dong-6m2-2179482.html
Pages cho thuê xe và các chuyến đi của 2 vc đó thì đây (nhiều clip trực quan hơn): https://www.facebook.com/KemKayTV

Kiabuoisang

Xe container
Em sinh ra và lớn lên ở HN nên thèm có cái bình yên nơi thôn quê . đi kiểu ở thấy chán lại đi chứ không ở hẳn ở đâu cả . (giờ đi cuối tuần ngày lề toàn mấy giờ đi mấy giờ về )
Về già nên ở Tp cho đời đỡ khổ. Quê thì yên bình đấy nhưng tốt cho ng có sức khỏe thôi, ng đau ốm thì chán lắm (muốn ăn miếng ngon cũng khó vì chợ xa, bệnh trọng gọi xe cấp cứu nửa đường tắt thở,...) :P

hoangtuananh69

Xe tăng
Chả ai cấm các cụ bay bổng ...trong tưởng tượng . Đến lúc về hưu suy nghĩ của các cụ nó khác xa ..thậm chí rất xa bây giờ ...Còn em còn các cụ

Mrquickdn

Xe tải
Lúc đấy em mới có nhiều thời gian để "bụi " được . Giờ chỉ cuối tuần hay ngày lễ được thôi.
Đấy lúc nào chúng ta chẳng có lý do. Chắc gì đến hưu thì cụ lại có nhiều thời gian hơn? Cháu cả bầy, rồi việc họ việc tộc, chưa nói đến trường hợp biết đâu đến năm 55t cụ lại trúng tiếng sét tình yêu, tòi ra thằng cu, đến khi hưu lại ko có thời gian rửa đít, bón cho nó ăn ấy chứ.

Ryan848

Xe container
Cái vụ mobi-home này ở Âu Mỹ thì thuận tiện. nhiều nơi họ bố trí riêng khu cho loại xe này đến đỗ. Có nguồn điện, vòi nước tại chỗ. Còn ở VN thì đỗ trong khu đô thị, thị xã ko thuận tiện lắm. Rồi nguồn điện, nguồn nước, chỗ đổ chất thải,... Hạ trại ở nơi heo hút thì cũng ngại khoản an ninh.
Em thì thấy đa phần phát triển kd dịch vụ này đều chính là khách hàng đầu tiên, họ trải nghiệm và cũng đúc rút dc phần lớn các bất cập để hoàn thiện sản phẩm của họ rồi :)
Còn đến mức phù hợp nhu cầu vs từng khách hàng thì gần như bất khả thi.

caisua

Xe lăn

bigman95

Xe điện
Đấy lúc nào chúng ta chẳng có lý do. Chắc gì đến hưu thì cụ lại có nhiều thời gian hơn? Cháu cả bầy, rồi việc họ việc tộc, chưa nói đến trường hợp biết đâu đến năm 55t cụ lại trúng tiếng sét tình yêu, tòi ra thằng cu, đến khi hưu lại ko có thời gian rửa đít, bón cho nó ăn ấy chứ.
Cứ đến đâu rồi tình đấy Cụ nhỉ!

future_neo

Xe hơi
E cũng thích mỗi tội chưa có đủ điều kiện như cụ để biến nó thành hiện thực thôi :(