[Funland] Ô, đàn ông lịch sự đây sao?

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này may ko phải nó gây chuyện ở phố em. Chứ nó đen, chắc hôm đó ko trượt phát nào. Em nói thật.

ỐC TIÊU 6666

Xe máy
Bất cứ nguên nhân gì, đánh phụ nữ là em không đồng ý. Huống hồ người lái xe còn sai trước

Chỉnh sửa cuối:

ỐC TIÊU 6666

Xe máy
Em thấy lều báo đưa tin có vẻ định hướng. Thế nào là “có dấu hiệu lấn làn” khi đoạn này xa ngã 4 chưa có vạch liền? Còn việc cụ đây xuống xe đánh người luôn là không được kể cả nam hay nữ
em nghĩ Làn ở đây là 2 làn hai của 2 chiều, ô tô này đi gần hết làn đường của chiều ngược lại mà cụ.

nói thật phụ nữ nhiều người lái xe rất ẩu, ý thức kém, nhưng kể cả thế thì việc đánh, xô đẩy là k thể châp nhận đc rồi, có 1 số cụ ở trên có vẻ còn trách chị kia to mồm hay nói xe oto k đi sai làm thì các cụ cũng lên xem lại bản thân mình xem, xem lại vợ hay ông bà bố mej mình xem,
Thứ nhất là k có cạch kẻ nhưng đường đông xe đi sát vỉa hè chiều ngược lại thì có văn minh k,
Thứ 2 suýt và chạm với người khác dù họ đi sát vỉa hè rồi thì có phải người có ý thức, có văn minh, có trình độ và có kinh nghiệm lái xe k, mình nghĩ ở diễn đàn khác thì k biết nhưng diễn đàn này mình nghĩ các cụ lên xe đều k ai lái xe kiểu đấy đâu ( đk diễn đàn này để học hỏi kinh nghiệm lái xe, trao đổi kiến thức luạt GT, ... bằng chứng là đi ngoài đường cứ thấy xe có OFFB là xe đấy đi rất tử tế ạ) thế mà vẫn có trường hợp ngoại lệ như trường hợp này đấy ạ
Thứ 3 là việc kể cả người phụ nữ đấy có sai, có to mồm thì việc đánh hay xô đẩy phụ nữ là k bao giờ đc, thể hiện 1 thằng đàn ông hèn kém, nhất là khi chị đấy có trở theo con nhỏ, thì hành động đấy trước mặt trẻ con lại càng k thể chấp nhận đc, loại này xã hội nên cách ly, loại bỏ
Cuối cùng thì có thông tin mới vụ này đây ạ, các cụ có tin 1 giám đốc cty bình thường có ai lại hành động như thế k, chỉ có cty ma, hay vỏ bọc thôi

Nói tình huống lái xe thì vô biên lắm cụ ạ, ông kia đi như thế có thể là do tình thế bắt buộc phải lấn làn (có vật cản chẳng hạn) hoặc vô ý, chứ đời nào làn của ông ấy rộng mà cố ý lấn sang làn ngược lại làm gì. Chắc ít người như cụ nói là dám vỗ ngực bảo tôi lái xe văn minh, có trình độ, chẳng bao giờ lấn làn cả đâu cụ ạ.

Như nhiều cụ đã nói là ở đây 2 bên đều sử dụng thế mạnh của mình, chị phụ nữ võ mồm với anh kia, anh kia thì chân tay với chị này. Thế thì cớ gì trách 1 bên mà không trách cả 2? Anh ả có bên nào vừa?

Nếu nói anh đàn ông dùng chân tay là hèn kém, thì việc ngoa mồm cũng là hành động không nên của phụ nữ, nhất là khi mình còn 2 đứa con và là phụ nữ chân yếu tay mềm.

Tóm lại theo em, tham gia giao thông phải có văn hóa, không nên đánh người khác, cũng không nên chửi người khác. Cứ bình tĩnh thôi cụ ạ!

MiTa

Xe lăn

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nói tình huống lái xe thì vô biên lắm cụ ạ, ông kia đi như thế có thể là do tình thế bắt buộc phải lấn làn (có vật cản chẳng hạn) hoặc vô ý, chứ đời nào làn của ông ấy rộng mà cố ý lấn sang làn ngược lại làm gì. Chắc ít người như cụ nói là dám vỗ ngực bảo tôi lái xe văn minh, có trình độ, chẳng bao giờ lấn làn cả đâu cụ ạ.

Như nhiều cụ đã nói là ở đây 2 bên đều sử dụng thế mạnh của mình, chị phụ nữ võ mồm với anh kia, anh kia thì chân tay với chị này. Thế thì cớ gì trách 1 bên mà không trách cả 2? Anh ả có bên nào vừa?

Nếu nói anh đàn ông dùng chân tay là hèn kém, thì việc ngoa mồm cũng là hành động không nên của phụ nữ, nhất là khi mình còn 2 đứa con và là phụ nữ chân yếu tay mềm.

Tóm lại theo em, tham gia giao thông phải có văn hóa, không nên đánh người khác, cũng không nên chửi người khác. Cứ bình tĩnh thôi cụ ạ!
Không rõ cụ có bật clip có tiếng hay không mà phán người phụ nữ chửi người đàn ông vậy? Câu mà người phụ nữ hét lên và lặp đi lập lại ngay trước và sau khi bị đánh là "Anh đâm xe vào tôi" cụ nhé. Người đàn ông khi bị chỉ trích bởi người đi đường thì nói lý do hành hung là "Nó đập tay vào thành xe của tôi!"

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Một tình huống kinh điển. Vậy mà nhiều cụ xem clip xong đã lao vào chửi thằng lái xe kia, thậm chí, quan điểm khác nhau là quay sang miệt thị nhau. Một vài cụ oFer nóng tính quá, hehe...
Em xem clip xong tự nhiên lại tự hỏi:
- Thế méo nào mà thằng kia mở cửa xe xuống táng luôn bà kia?
- Tại sao bà kia đèo con nhỏ lại thả con ra để đôi co làm gì?
Em kết luận:
Tại anh tại ả tại cả hai bên các cụ ạ, họ đều đang tận dụng lợi thế bản thân để tấn công đối phương thôi mà. ( Quan điểm cá nhân của em nhá)
Riêng em ra đường ngoan hơn chó cún, đèo con nữa thì ...tất cả chúng mày về nhất hết nhá...:D
Cụ tự hỏi và không lập luận được (dù clip có hình, có tiếng đầy đủ) nhưng lại kết luận ngang phè như vậy à ;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân thì e nghĩ đàn ông không nên đánh phụ nữ bình thường, những người tự nhận biết mình là phái yếu và cần được bảo vệ. Nhưng những người không coi mình là phái yếu và hành xử như phái mạnh thì chuyện xô xát với e chỉ như hai người bình thường. Mọi người đều là con người và có những cảm xúc nhất thời nên sự văn minh cần phải đến từ hai phía. Trong clip thì a chàng kia chỉ có hành vi xô xát, chứ thực sự đánh thì cô nàng kia chịu không nổi một đòn, và mọi việc chỉ dừng lại ở đó. Với e cũng không khác biệt quá lớn nếu đổi lại tình huống là một a thanh niên to lớn và một a chàng nhỏ bé. Nên hành xử văn minh từ 2 phía, e không ủng hộ đánh người nhưng cũng ko cho phụ nữ quyền lợi để gây hấn với đàn ông.
Thay vì nói là chỉ có hành vi xô xát thì nên gọi đúng bản chất là hành hung, nếu anh ta dám làm như thế đấy với bọn xăm trổ, đầu xanh đầu đỏ thì em phục thật. Mọi việc dừng lại ở đó như cụ buông lời nhẹ nhàng chỉ vì người phụ nữ đã bị ngã và có người qua đường can ngăn (anh chàng cầm ô đẩy ra) chứ vẫn đứng được chắc bị nó vả gẫy răng, văng mũ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ nói đánh đàn bà là nhục, rồi nó chửi mình thì mình chỉ chửi lại nó thôi.
Thế sao không suy nghĩ là đàn bà bị đánh sao không đánh lại?
Theo em nếu đàn ông đánh đàn bà là nhục thì đàn bà chửi đàn ông cũng là nhục.
Người ta chỉ sử dụng ưu thế của mình thôi mà.
OF cũng như xã hội, đầy đủ loại người :-??

guoc

Xe tải
Hình như E lái từ 201 đến giờ và cũng hạng E, nhưng E nói thật, E cực sợ phụ nữ đi xe máy. Tình huống này mà bỏ 2 con lại cũng thuộc hạng người nóng tính đây. Còn Bác lái xe thì chắc cũng nóng quá mất khôn, thời đại này nóng 1 ly đi cả chục dặm ngay. Nổi lềnh phềnh, ghạch đá ăn no.
Thời đại của nhát 1 phát là dơ ĐT quay rồi có thể nai trim luôn nữa.......

Aminakie

Xe hơi
Hình như E lái từ 201 đến giờ và cũng hạng E, nhưng E nói thật, E cực sợ phụ nữ đi xe máy. Tình huống này mà bỏ 2 con lại cũng thuộc hạng người nóng tính đây. Còn Bác lái xe thì chắc cũng nóng quá mất khôn, thời đại này nóng 1 ly đi cả chục dặm ngay. Nổi lềnh phềnh, ghạch đá ăn no.
Thời đại của nhát 1 phát là dơ ĐT quay rồi có thể nai trim luôn nữa.......
Đường nhỏ mà cụ. Bà này rẽ trái nhưng nghĩ lại và không muốn vượt đèn đỏ nên đứng chơi vơi giữa đường và cũng lấn vào làn bên trái, gây cản trở cho dòng xe rẽ vào. Con Sorento thì bự, có phải muốn lách là lách được đâu, nên dừng ngay trước mặt xe máy. Tình huống này em cũng gặp nhiều, thường thì chờ cho xe máy đi thì đi tiếp thôi. Mà ông đi xe hơi trong clip thì thô lỗ chửi, bà này nóng tính nên vặt lại, thành ra xô xát. Hành vi đánh người của ông này đáng bị lên án, nhưng mà nghe cái giọng the thé của bà kia em cũng cực kì dị ứng. Clip trên mạng thì là tình huống khi đã đi vào đường chính̀, bà kia đã dừng xe quyết ăn thua đủ với người đàn ông nên không được thấy tình huống ban đầu. Còn thấy có mục chị này giải thích gì đó thì thực ra ai cũng nói mình đúng, và chỉ nói điều có lợi cho mình nên không biết chính xác được bao nhiêu phần trăm.

ubisapro

Xe trâu
Ông này lại nổi lềnh phềnh cho xem.

Cơ mà đoạn này trên báo VOV e thấy sai sai thì phải: chủ sở hữu chiếc ô tô BKS 30A - 684.13 là Công ty TNHH Máy tính Bắc Hà (có địa chỉ tại Giải Phóng, Thịnh Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội). Chiếc xe này đăng ký lần đầu ngày 3/6/2016.

30A đầu 6 thì 3/6/2015 mới đúng chứ nhỉ???

guoc

Xe tải
Đường nhỏ mà cụ. Bà này rẽ trái nhưng nghĩ lại và không muốn vượt đèn đỏ nên đứng chơi vơi giữa đường và cũng lấn vào làn bên trái, gây cản trở cho dòng xe rẽ vào. Con Sorento thì bự, có phải muốn lách là lách được đâu, nên dừng ngay trước mặt xe máy. Tình huống này em cũng gặp nhiều, thường thì chờ cho xe máy đi thì đi tiếp thôi. Mà ông đi xe hơi trong clip thì thô lỗ chửi, bà này nóng tính nên vặt lại, thành ra xô xát. Hành vi đánh người của ông này đáng bị lên án, nhưng mà nghe cái giọng the thé của bà kia em cũng cực kì dị ứng. Clip trên mạng thì là tình huống khi đã đi vào đường chính̀, bà kia đã dừng xe quyết ăn thua đủ với người đàn ông nên không được thấy tình huống ban đầu. Còn thấy có mục chị này giải thích gì đó thì thực ra ai cũng nói mình đúng, và chỉ nói điều có lợi cho mình nên không biết chính xác được bao nhiêu phần trăm.
E không phán xét điều gì, nhưng trời mưa mà để lại 2 con để lên ăn thua đủ thì ko nên Cụ nhỉ? Nhỡ con mình ai vác đi thì sao????. Trẻ con thấy Mẹ Gấu dư vậy lớn lên chúng sẽ làm sao???

Lái mới ạ

Xe máy

e thì hoàn toàn đồng ý với cụ là tham gia giao thông k đánh người, k chửi người,
Nhưng vấn đề ở đây là cụ cũng nhìn thấy và đồng ý là thằng lái xe nó đi chiếm hết chiều ngược lại đúng k ạ, nó đi gần sát vào vỉa hè rồi còn gì, đường đông thì nó nên đi chậm lại, hoặc có vượt thì cũng nên nhường đường để xe chiều ngược lại họ có chỗ đi nữa chứ, đi như thế suýt va chạm vào người khác như các bài báo viết là đúng còn gì,
Một vấn đề nữa như cụ nói là người phụ nữ chửi, e thấy ai ở tình huống này cũng điên thôi, gặp thằng đi láo nó suýt đâm vào con mình thì đến mình còn có khi cũng nổi nóng chứ đừng nói người mẹ, thế nên mình mới nói có mấy ông nói phụ nữ kia sai nên về hỏi vợ, hỏi mẹ, hỏi bà mấy ông đấy xem nếu con mình vào hoàn cảnh đấy có run tay run chân k, có bộc phát k,
mình bức xúc và muốn thằng lái xe thì phạt thật nặng vì mình cũng có vợ con, nếu cứ để tình hình này nhiều thêm thì các cụ có an tâm khi vợ con ra đường k, phụ nữ nhiều khi lái xe ẩu, k để ý, tay lái yếu lại hay đèo trẻ con, chỉ 1 lý do đấy thôi đã nguy hiểm rồi lại con gặp thêm thằng lái xe khác nó đi âu đi láo thì còn nguy hiểm hơn nhiều lần. Hơn nũa cái thái độ nó đánh phụ nữ thế cũng cảm thấy nó hèn kém quá, thế mà cũng làm Giám đốc 1 cty dịch vụ được thì cũng đến lạ, có khi nó là cty mà hoặc cty ảo cũng không chừng

Lái mới ạ

Xe máy
đây các cụ ạ, càng đọc càng điên tiết, CA và Uỷ ban ATGT Quốc gia vào cuộc rồi, hy vọng lên bản tin VTV1

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
đây các cụ ạ, càng đọc càng điên tiết, CA và Uỷ ban ATGT Quốc gia vào cuộc rồi, hy vọng lên bản tin VTV1
Bài báo này là câu trả lời cho các cụ muốn lật ngược câu chuyện theo kiểu "không có lửa sao có khói", rằng thì là mà "bà kia cũng phải thế nào thì mới bị đánh chứ" :(