[Thảo luận] Ơ em hỏi chút, thế bây h em bán xe máy cho người khác mà k sang tên thì ai chịu phạt?

C'estlavie

Xe tải
Xe thì hồi xưa em mua của ai đó em cũng chưa sang tên, giờ em lại bán cho ngừoi khác em cũng chả sang tên tại cơ quan chức năng gì! Câu hỏi đặt ra: em có bị xử phạt về hành vi không sang tên đổi chủ không (theo tinh thần Nghị quyết 71 nhé, không chơi trả lời kiểu cục phó này, đại tá trưởng kia bảo trên truyền thông là abc xyz...). Em cảm ơn nhiều

AcidS

Xe điện
Bị phạt... ông chủ xe đứng trên đăng ký chứ không phải em...

C'estlavie

Xe tải
Bị phạt... ông chủ xe đứng trên đăng ký chứ không phải em...
Ồ thế em cảm ơn nhé. May quá. Em vừa bị công an gọi hỏi là xe đó đăng ký tên ai (vì có liên quan đến 1 vụ án bình thường nhưng họ vẫn cần điều tra thông tin). Vậy em có thể ung dung đến Đồn để khai báo thành khẩn à?

Mà em chả nhớ tên người đăng ký xe là ai thì em liệu có bị phạm lỗi cản trở người thi hành công vụ không ạ? Xe em có bao giờ để ý đến đăng ký đâo

AcidS

Xe điện
Ồ thế em cảm ơn nhé. May quá. Em vừa bị công an gọi hỏi là xe đó đăng ký tên ai (vì có liên quan đến 1 vụ án bình thường nhưng họ vẫn cần điều tra thông tin). Vậy em có thể ung dung đến Đồn để khai báo thành khẩn à?

Mà em chả nhớ tên người đăng ký xe là ai thì em liệu có bị phạm lỗi cản trở người thi hành công vụ không ạ? Xe em có bao giờ để ý đến đăng ký đâo
Hơ, không nhớ tên thì hơi bị phiền vì ku kia chỉ biết khai là mua của bác. Giờ bác phải chịu rồi...

C'estlavie

Xe tải
Hơ, không nhớ tên thì hơi bị phiền vì ku kia chỉ biết khai là mua của bác. Giờ bác phải chịu rồi...
Nhưng mà xe thì em bán rồi, giờ em không có tài sản thì phạt em phạt = niềm tin à?

C'estlavie

Xe tải
Mà em thấy cũng chưa hiểu lắm, thế phạt người chủ ban đầu thì giờ xe họ bán rồi, chả lẽ giữ xe mua sau của họ (chính chủ) để phạt à? Còn không thì moi tiền của họ cũng = niềm tin à?

AcidS

Xe điện
Nhưng mà xe thì em bán rồi, giờ em không có tài sản thì phạt em phạt = niềm tin à?
Thế thì bác chưa được chứng thực trình độ thẩm vấn của An ninh Việt Nam rồi...

AcidS

Xe điện
Mà em thấy cũng chưa hiểu lắm, thế phạt người chủ ban đầu thì giờ xe họ bán rồi, chả lẽ giữ xe mua sau của họ (chính chủ) để phạt à? Còn không thì moi tiền của họ cũng = niềm tin à?
Phạt lỗi giao xe, có trách nhiệm liên đới bác ạ.

C'estlavie

Xe tải
Ơ thì em có phản đối gì về trình độ của AN đâu, em chỉ muốn hỏi là nếu em bị phạt thì phạt theo điều nào, khoản nào, của văn bản luật nào thôi??

thayduthu

Xe hơi
Vụ này hay đây, em hóng thông tin cụ sau khi lên gặp xxx. Đã bị xxx gọi lên thì cụ cứ ngay thẳng mà trả lời, đừng tìm lý do mà nói dối nhé. Cụ AcidS đã nói rồi đấy

AcidS viết

NNS

Xe ngựa
cứ mỗi đời mỗi triệu, cứ thế mà truy thu:))

haruharu

Xe buýt
em ngồi hóng vụ này

Hiepkt

Xe buýt
[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với chủ xe mô tô, xe gắn máy; các loại xe tương tự mô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]

[FONT=&quot]e) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Chỉ phạt "chủ xe" thôi nhé, nghĩa là cái ông có tên trên mục "tên chủ xe" giy đăng ký xe ấy, bác có bằng chứng gì chứng minh mình là chủ xe không mà đòi bị phạt :))
[/FONT]

minck

Xe container
Việc gì mà cụ phải lăn tăn...Cụ nói là cụ mua đi bán lại nên cụ ko thể nhớ hết chủ cũ là ai...Muốn hỏi thì lên chợ chùa Hà mà hỏi...Em cứ Fun thế đấy :)) Miễn là cụ ko mua phải xe ăn cắp là ko sao phải xoắn cả.

Airblade FI

Xe hơi
Mấy ông lãnh đạo cũng hài, ngày xưa cấm không cho đăng ký xe mới nhằm mục đích giảm số lượng xe, em bí quá đi ra chợ xe chỗ chùa Hà mua xe, có giấy đăng ký của chủ xe đàng hoàng, bây giờ em lo vụ chuyển tên làm sao vì có biết ông đấy là ai đâu mà làm giấy mua bán như mấy bác ở trên cao phát biểu.

Chỉnh sửa cuối:

thanglx1010

Xe tải
Quả này hay, thế thì người chủ phải đi tìm người đang sử dụng để bắt sang tên ạ ???

C'estlavie

Xe tải
[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với chủ xe mô tô, xe gắn máy; các loại xe tương tự mô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]

[FONT=&quot]e) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Chỉ phạt "chủ xe" thôi nhé, nghĩa là cái ông có tên trên mục "tên chủ xe" giy đăng ký xe ấy, bác có bằng chứng gì chứng minh mình là chủ xe <~~~~~~~~~~~~~~~ không mà đòi bị phạt :))
[/FONT]
Sao em lại phải chứng minh? Em tưởng trách nhiệm chứng minh mình vi phạm là thuộc về cơ quan chức năng? Vốt cụ

C'estlavie

Xe tải
Việc gì mà cụ phải lăn tăn...Cụ nói là cụ mua đi bán lại nên cụ ko thể nhớ hết chủ cũ là ai...Muốn hỏi thì lên chợ chùa Hà mà hỏi...Em cứ Fun thế đấy :)) Miễn là cụ ko mua phải xe ăn cắp là ko sao phải xoắn cả.
Cảm ơn cụ nhiều! Vốt vốt vốt